TIN TÀI TRỢ.

Thành phố xanh yêu cầu mới của tương lai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 166 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,458 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catlovemouse Xem bài viết
    Tình hình chung của quả đất, càng ngày nhiệt độ càng cao. Thế mà còn chặt cây thì sao không lo, trồng thêm còn không đủ. Nhà cao tầng cứ mọc lên san sát nhau mà mấy chỗ đó làm gì có cây. Sống tp quen rồi mà đôi khi còn thấy ngột ngạt.
    Hiện đại hóa đất nước, tiến lên thành phố công nghiệp như chủ trương của chính phủ thì phải hi sinh mảng xanh thôi các mom! Đất nó ko nở ra đc nên muốn xây thêm nhiều thì phải hi sinh mảng xanh là điều đương nhiên.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamoimonmen Xem bài viết
    Mẹ này lãng mạn quá, thành phố giờ dễ gì kiếm được những con đường như thế. Toàn building cao chất ngất và những chung cư như hộp diêm, diện tích dành cho cây xanh quá ít.
    Cuộc sống bây giờ hối hả, tất bật và khô khan quá nên đôi lúc mình phải có tí lãng mạn cho đời thêm thi vị đó mẹ nó. Mà mẹ nó có công nhận là mùa này nhìn SG rất đẹp nhờ những con đường có các hàng cây ra hoa ko?
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Hiện đại hóa đất nước, tiến lên thành phố công nghiệp như chủ trương của chính phủ thì phải hi sinh mảng xanh thôi các mom! Đất nó ko nở ra đc nên muốn xây thêm nhiều thì phải hi sinh mảng xanh là điều đương nhiên.
    Để rồi nhìn môi trường chúng ta ở toàn bê tông hóa và con cháu chúng ta bị thiếu oxy để thở vì sống trong môi trường thiếu cây xanh hở? Chưa kể kéo theo đó là đủ thứ loại bịnh tật nữa. Có đáng để hi sinh ko?
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,307 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để theo kịp tốc độ phát triển với thế giới và hòa nhập với thời đại thì bắt buộc phải xây dựng hình ảnh của đất nước cho có tầm vóc nên việc xây dựng các công trình hiện đại, các tòa nhà cao ốc là việc bình thường mà nên việc chặt bớt cây xanh là điều mà chúng ta phải chấp nhận.
    • 1,307 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miendatdoquetoi Xem bài viết
    Trừ phi mẹ mua chung cư bèo bọt quá thôi, chứ giờ mình thấy mấy khu mới lên đều thiết kế có công viên hồ bơi mà. Mẹ ngán bê tông cốt thép thì tìm mấy khu chung cư cao cấp hoặc mấy khu đô thị mới ấy, đảm bảo xanh sạch đẹp lun í. Mình thòm thèm lắm í mà chưa đủ điều kiện.
    Hầu như các dự án bây giờ đều dành diện tích cho mảng xanh hết á! Nên các mom ngại sống ở trung tâm vì ít mảng xanh, gây ngột ngạt, nóng bức thì có thể mua nhà ở các dự án xa trung tâm 1 chút.
    • 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Không phải là mình không chịu hi sinh mà mình thấy lo cho tương lai của môi trường thành phố mình. Phát triển phải đi kèm với việc bảo vệ môi trường. Phát triển kiểu gì cũng không thể bỏ qua việc tái tạo mảng xanh nếu không một ngày nào đó sẽ ô nhiễm như Bắc Kinh mất. Kể cẩ những đô thị lớn như New York cũng có những khu như Central Park để mang đến mảng xanh cho thành phố cơ mà.
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenkhanh. Xem bài viết
    Hầu như các dự án bây giờ đều dành diện tích cho mảng xanh hết á! Nên các mom ngại sống ở trung tâm vì ít mảng xanh, gây ngột ngạt, nóng bức thì có thể mua nhà ở các dự án xa trung tâm 1 chút.
    Nhiều người gì cũng muốn hết á, Muốn đi làm gần có nhà đẹp nhiều cây xanh mà rẻ tiền thôi, sao mà chiều cho được. Chịu khó đi xa xa tí các mẹ ạ, ban ngày làm ở trung tâm ồn ào rồi tối về tổ ấm của mình mát mẻ thoải mái là thung thướng rồi. Mà giờ cũng có nhiều dự án ở rìa trung tâm nên đi vào trung tâm cũng gần lắm đường xá làm ngon lành chạy chút éc tới nơi hà. Tương lai dân cư cũng phải đưa ra ngoài hết thôi chứ có thành phố phát triển nào mà dân cư bu vào trung tâm sống đâu.
    • 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Để rồi nhìn môi trường chúng ta ở toàn bê tông hóa và con cháu chúng ta bị thiếu oxy để thở vì sống trong môi trường thiếu cây xanh hở? Chưa kể kéo theo đó là đủ thứ loại bịnh tật nữa. Có đáng để hi sinh ko?
    Có thể chọn cách phát triển mà không phải hi sinh mà. Có điều có chịu làm không thôi. Song song với việc phát triển thì trồng thêm nhiều cây xanh , đường phố, nhựng khu đô thị mới, những trung tâm thương mại đều giành một khoảng cho màu xanh thì mức độ ô nhiễm sẽ giàm đi nhiều.
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có thể chọn cách phát triển mà không phải hi sinh mà. Có điều có chịu làm không thôi. Song song với việc phát triển thì trồng thêm nhiều cây xanh , đường phố, nhựng khu đô thị mới, những trung tâm thương mại đều giành một khoảng cho màu xanh thì mức độ ô nhiễm sẽ giàm đi nhiều.
    Lúc trước do nôn nóng phát triển và chưa có kinh nghiệm thôi chứ giờ mẹ coi, mấy khu quận 7, Thảo Điền Q2 đó đẹp mê li luôn, đầy màu xanh đó. Có mấy khu mới ở Bình Thạnh cũng mát mắt lắm, khoảng xanh rất nhiều.
    • 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc trước do nôn nóng phát triển và chưa có kinh nghiệm thôi chứ giờ mẹ coi, mấy khu quận 7, Thảo Điền Q2 đó đẹp mê li luôn, đầy màu xanh đó. Có mấy khu mới ở Bình Thạnh cũng mát mắt lắm, khoảng xanh rất nhiều.
    Bình Thạnh khúc nào chứ từ Điện Biên PHủ ra chỗ xa lộ Hà Nội mình thấy chung cư không có cái cây nào luôn, mà gần mặt đường thấy không thích. Mình không thích ở gần đường quốc lộ như vậy. Mình cũng có nghe ở gần sông SG có mấy khu đã lắm nhưng toàn sao mới có tiền ở, thu nhập cỡ mình khỏi mơ.
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình Thạnh khúc nào chứ từ Điện Biên PHủ ra chỗ xa lộ Hà Nội mình thấy chung cư không có cái cây nào luôn, mà gần mặt đường thấy không thích. Mình không thích ở gần đường quốc lộ như vậy. Mình cũng có nghe ở gần sông SG có mấy khu đã lắm nhưng toàn sao mới có tiền ở, thu nhập cỡ mình khỏi mơ.
    Bình Thạnh, ven sông SG giờ nhiều khu đô thị mới lắm. Các mẹ ngán cái ngột ngạt của thành phố thì canh me khu này nè, vừa không quá xa để vào trung tâm vừa mát mẻ. Mình cũng cực thích khu này, đang cố gắng nếu ụược sẽ kiếm một căn về khu này ở đây. Theo kết hoạch thì Bình Thạnh là khu đô thị trung tâm của thành phố đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Bình Thạnh, ven sông SG giờ nhiều khu đô thị mới lắm. Các mẹ ngán cái ngột ngạt của thành phố thì canh me khu này nè, vừa không quá xa để vào trung tâm vừa mát mẻ. Mình cũng cực thích khu này, đang cố gắng nếu ụược sẽ kiếm một căn về khu này ở đây. Theo kết hoạch thì Bình Thạnh là khu đô thị trung tâm của thành phố đấy.
    Chắc là khu Bình Quới phải không? Không biết giờ còn ngập không chứ trước kia ngập thôi rồi. Hình như khu nào có cái Soho gì đó mà mình nhìn không thích lắm.
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc là khu Bình Quới phải không? Không biết giờ còn ngập không chứ trước kia ngập thôi rồi. Hình như khu nào có cái Soho gì đó mà mình nhìn không thích lắm.
    Bình Quơi hoặc khu Tân Cảng. Tương lai Tân Cảng sẽ thành khu đô cao cấp đa chức năng (báo nói hổng phải mình nói hihi). Mình thích khu Tân Cảng, ngâm cứu ở đây thấy có nhiều nhưng nổi bật là các khu đô thị như Tân Cảng Sài Gòn, Vinhomes Central Park... Mình kết anh Vinhomes Central Park nhưng phải để tìm hiểu kỹ xem sao đã.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà chung cư bây giờ để có không gian rộng rãi, cây xanh thì cũng khó lắm mẹ nó ơi, chỗ nào cũng chật hẹp, công viên được có chút xíu à
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon219 Xem bài viết
    Nhà chung cư bây giờ để có không gian rộng rãi, cây xanh thì cũng khó lắm mẹ nó ơi, chỗ nào cũng chật hẹp, công viên được có chút xíu à
    Đừng mua mấy chung cư cũ trong nội thành. Nội thành hết đất rồi người ta tiết kiệm từ mét nên đất dành cho khoảng xanh không nhiều. Mấy khu đô thị mới bây giờ đều có công viên hồ bơi đó. Các khu ven sông thì càng thích, tha hồ mà mát.
    • 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình Quơi hoặc khu Tân Cảng. Tương lai Tân Cảng sẽ thành khu đô cao cấp đa chức năng (báo nói hổng phải mình nói hihi). Mình thích khu Tân Cảng, ngâm cứu ở đây thấy có nhiều nhưng nổi bật là các khu đô thị như Tân Cảng Sài Gòn, Vinhomes Central Park... Mình kết anh Vinhomes Central Park nhưng phải để tìm hiểu kỹ xem sao đã.
    Khu Tân Cảng đúng là không xa nội thành mấy nhưng cứ thấy tách biệt sao ấy. Khu này thì mát mẻ rồi, gần sông mà. Mình có đi đám cưới ở đó mát ơi là mát.
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình cũng mơ về Tân Cảng đây. Vinhomes Central Park nghe nói là khu đô thị xanh bậc nhất VN không biết có được như quảng cáo không nhỉ? Nếu mà đúng vậy chắc cỡ mấy sao mới đủ xèn sở hữu, ngheo như mình...
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Khu Tân Cảng đúng là không xa nội thành mấy nhưng cứ thấy tách biệt sao ấy. Khu này thì mát mẻ rồi, gần sông mà. Mình có đi đám cưới ở đó mát ơi là mát.
    Tách biệt một chút cho yên ắng trong lành mẹ nó ơi. Chuẩn bị có metro rồi hình như metro đi qua đó đấy, vào nội thành nhanh òm. Định hướng của mình là cày mua dc nhà xong kiêm em 4 bánh be bé hehe. Có em xe thì không ngại đường xa nữa. Hổng biết khi nào mới tực hiện được
    • 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tách biệt một chút cho yên ắng trong lành mẹ nó ơi. Chuẩn bị có metro rồi hình như metro đi qua đó đấy, vào nội thành nhanh òm. Định hướng của mình là cày mua dc nhà xong kiêm em 4 bánh be bé hehe. Có em xe thì không ngại đường xa nữa. Hổng biết khi nào mới tực hiện được
    Có xế hộp thì sướng rồi. Nhưng mua nhà xong tiền đâu nữa mà mua xe, mẹ nó đại gia quá. Mua xong căn nhà chắc trả nợ cả mấy năm
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có xế hộp thì sướng rồi. Nhưng mua nhà xong tiền đâu nữa mà mua xe, mẹ nó đại gia quá. Mua xong căn nhà chắc trả nợ cả mấy năm
    Ước mơ thôi mẹ ơi, mơ không tính thuế mà. Bạn mà nhìn phối cảnh Vinhomes Central Park thì chắc cũng chung giấc mơ như mình hihi. Mơ để có động lực cố gắng.
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9