TIN TÀI TRỢ.

Sàn gỗ công nghiệp cho gia đình ( Tầng 5 )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 1.61K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kid1612 Xem bài viết
    Có ai làm sàn KronoSwiss ko cho e xin giá loại 8mm cho 30m2 ở HCM nhé!
    Kinh phí có hạn, chỉ khoảng 12tr cả thi công thì có được ko.
    Có đơn vị uy tín thì báo luôn nhe. Cảm ơn nhìu nhìu.
    Có bác đại lý nào ở HCM thì LH tư vấn và bán hàng kronowiss cho bác này nè, tiếc quá, e ở HN,
    ở HCM với mức 400k/m2 hoàn thiện trọn gói hàng 8mm chắc là ok rùi bác!
    Tư vấn cung cấp lắt đặt sàn gỗ tại Hà Nội : 0989.031197
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2540/san-go-gia-dinh-uy-tin-chat-luong-gia-tot-1000904/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VLXD1 Xem bài viết
    Có bác đại lý nào ở HCM thì LH tư vấn và bán hàng kronowiss cho bác này nè, tiếc quá, e ở HN,
    ở HCM với mức 400k/m2 hoàn thiện trọn gói hàng 8mm chắc là ok rùi bác!
    tùy 8 ly bản nho thụy sĩ bay h còn gần 400k ngoài hà nội CHƯA KỂ PHÀO NẸP, KHÔNG ĐỦ ĐÂU
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Đây là bảng giá tham khảo giá chung của thị trường sàn gỗ 1 số thương hiệu ưa chuộng tại Hà Nội, các bác nhé,
    +Hàng kronoswiss ( Thụy Sỹ)
    Hàng 8mm bản to > <320k/m2
    Hàng 8mm bản nhỏ gần 400k/m2
    Hàng 12mm gần 550k /m2
    +Hàng INOVAR ( malai )
    Bản 8mm giá gần 300k/m2
    Bản 12mm giá khoảng 460k/m2
    +Hàng ThaiXIN ( Thái Lan )
    Bản 8mm giá khoảng 250k/m2
    Bản 12mm giá khoảng 350k/m2
    +Hàng NEWSKY ( Việt Nam )
    Bản 8mm giá 230k/m2
    Bản 12mm giá 270k/m2
    còn nhiều thương hiệu uy tín khác, e không liệt kê hết được, nên chỉ post vài thương hiệu để các bác tham khảo giá thui nhé, thanks all
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2540/san-go-gia-dinh-uy-tin-chat-luong-gia-tot-1000904/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 146 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây là bảng giá tham khảo giá chung của thị trường sàn gỗ 1 số thương hiệu ưa chuộng tại Hà Nội, các bác nhé,
    Hàng 12mm gần 550k /m2
    +Hàng INOVAR ( malai )
    Bản 8mm giá gần 300k/m2
    Bản 8mm giá 230k/m2
    Bản 12mm giá 270k/m2
    còn nhiều thương hiệu uy tín khác, e không liệt kê hết được, nên chỉ post vài thương hiệu để các bác tham khảo giá thui nhé, thanks all
    Giá này đã có công lắp đặt chưa bác? Phào chân tường thì bao nhiêu bác?
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hàng 12mm gần 550k /m2
    +Hàng INOVAR ( malai )
    Bản 8mm giá gần 300k/m2
    Bản 8mm giá 230k/m2
    Bản 12mm giá 270k/m2
    có vẻ ok đó
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kinh nghiệm e mua sàn gỗ nên chọn hàng xuất xứ rõ ràng CO, CQ đầy đủ, hàng đảm bảo, có bảo hành công ty, làm cao 1 chút cũng được, rẻ hơn 5-10k đến lúc trôi bảo hành mệt lắm ạ, mượn mẫu thanh của đại lý ngâm vào nước so sánh rồi làm ok nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amour_bk Xem bài viết
    Giá này đã có công lắp đặt chưa bác? Phào chân tường thì bao nhiêu bác?
    phào nẹp các đại lý thường tính riêng theo mét dài, giá từ 35k>45k/md. CÒn sàn gỗ tính m2 hoàn thiện ( hiểu theo đã bao gồm phí lắp đặt, xốp lót sàn ) giá e nêu trên là giá hoàn thiện /m2, giá cả mỗi nơi cũng có khác nhau, số lượng ít dưới 2-30m giá có thể cao hơn nữa, sl 100m giá lại giảm, hoặc được ck thêm,,v,,...v
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lời đầu tiên xin gửi tới 1 lời chúc tới toàn thể các thành viên 4r, cũng như BQT 1 lời chúc tốt đẹp nhất.
    -Do Ngôi nhà cũ ( Tầng 4 ) đã quá 1500 bài, và MOD đã có thông báo khóa Topic. Mình mạn phép được tiếp tục xây ngôi nhà mới ( Tầng 5 ) để tạo điều kiện cho các thành viên tiếp tục tham khảo, và chia sẻ kinh nghiệm lẫn nhau với chủ đề là sàn gỗ giành cho gia đình.
    -Mình xin tổng kết 1 số điểm ở tầng 4 cho các mem cũ + mới dễ tham khảo.
    +Sàn gỗ Hiện nay phổ biến có 2 loại Chính : Sàn gỗ CN, Sàn gỗ Tự Nhiên. Và các loại khác như, Sàn Nhựa, sàn tre, Sàn ngoài trời...
    +Sàn tự nhiên : như Hương Lào, Căm xe, Chiêu Liêu, Cẩm Lai, Sồi... Vẫn luôn là loại sàn gỗ sang trọng và có độ bền lâu dài theo thời gian =.=
    +Sàn CÔng nghiệp hiện nay đang được ưu chuộng là các sản phẩm dòng sàn gỗ SX châu âu như : KRONOSWISS, KRONOTEX, KAINDL...v.v... Sàn châu âu có chất lượng rất tốt về khả năng chịu nước, chống xước, mầu mã đẹp tây, không hại sức khỏe...
    +Sàn Công nghiệp có xuất xứ Malai : INOVAR, ROBINA, JANMI... cũng là thương hiệu được ưa chuộng không kém gì so với dòng châu âu, do khả năng chịu nước thuộc hàng đầu, và chịu nước cực tốt, ưu điểm giá cả phải chăng, phù hợp điều kiện khí hậu VN, nhược điểm có lẽ là mầu sắc không được đa dạng, phong phú.
    +Sàn TQ và Việt Nam NEWSY, WILLSON ( chiếm thị phần vẫn rất lớn ở Việt nam , người tiêu dùng vẫn ưu ngon bổ rẻ là vậy, ưu điểm tuyệt đối của loại này chính là ( RẺ ) và RẺ
    =>>>Chúc các mẹ chọn được loại sàn ngon bổ rẻ
    =>>>Chúc các bác tư vấn bán hàng buôn bán thuận lợi, thành công
    -LINK Ngôi nhà cũ Tầng 4 để mọi người có thể dễ theo dõi, tham khảo :
    https://www.webtretho.com/forum/f112/...2/index86.html
    Thanks bác VLXD. Nhưng hôm nay đi hóng hớt thấy thằng em hỏi sàn gỗ Ấn Độ bác ạ, bác cho em hỏi có sàn gỗ Ấn Độ thật k ạ
    comment by WTT mobile view
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesangngo Xem bài viết
    Thanks bác VLXD. Nhưng hôm nay đi hóng hớt thấy thằng em hỏi sàn gỗ Ấn Độ bác ạ, bác cho em hỏi có sàn gỗ Ấn Độ thật k ạ
    còn sàn gì chưa có ở VN nhỉ, sàn gỗ Pakistan, sàn gỗ A rập?, sàn gỗ ý
    • 226 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bác nói nghe hợp tai Tùy thuộc vào sở thích mỗi người, và ra cửa hàng xem thì loạn lên do mỗi người tư vấn 1 kiểu, mỗi cửa hàng lại bán mỗi loại khác nhau , bản thân mình là người bán còn thấy chóng vánh nữa là. hix
    Like bác, mỗi của hàng sẽ tư vấn một kiểu. Lắm khách hàng ra nói một thôi một hồi, hỏi thì bảo cửa hàng khác tư vấn thế, thực ra nếu những điều tư vấn đó là đúng thì cũng không sao cả đằng này toàn tư vấn sai sự thật làm khách loạn hết lên. Dần dần khách hàng sẽ có nhiều thông tin hơn nên không dễ mắc lừa nữa đâu.
    • 226 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesangngo Xem bài viết
    Sàn Ấn Độ có bác ạ, nhưng cũng bình thường không đẳng cấp, chọn sàn đó thà mình làm Malai Thái còn hơn, không thì sàn Châu Âu cho đẳng cấp.
    • 226 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ledthongminh Xem bài viết
    WOA CHỦ ĐỀ SÀN GÕ CÔNG NGHIỆP NHƯ APPLE TUNG IPHONE Ý NHỈ, MỖI NĂM 1 version, còn sàn gỗ công nghiệp mỗi năm lát 1 tầng,
    Thì sàn gỗ cũng vậy mà bác, mỗi năm một đổi mới, tốt hơn màu sắc đẹp hơn .v..v..
    • 127 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ khách họ toàn tham khảo trước rồi họ ra cửa hàng xem thôi, người dân hiểu biết ngày càng cao. Người bán hàng chỉ có nhiệm vụ hỏi xem nhu cầu khách cần hàng cao cấp hay bình dân để tư vấn thôi. Còn lái được sang hàng của hãng nào đó thì còn phụ thuộc vào khách hàng có thích hay không nữa. ^__^
    bác nói nghe hợp tai Tùy thuộc vào sở thích mỗi người, và ra cửa hàng xem thì loạn lên do mỗi người tư vấn 1 kiểu, mỗi cửa hàng lại bán mỗi loại khác nhau , bản thân mình là người bán còn thấy chóng vánh nữa là. hix
    • 127 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khách hàng bây giờ đi mua hàng, hiểu rõ lắm khó mà tư vấn sai được. Họ ra cửa hàng và chốt ở cửa hàng nào là do cửa hàng đó tư vấn tốt chứ giờ có mà đầy nơi bán, họ có rất nhiều sự lựa chọn mà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phananh9876 Xem bài viết
    Like bác, mỗi của hàng sẽ tư vấn một kiểu. Lắm khách hàng ra nói một thôi một hồi, hỏi thì bảo cửa hàng khác tư vấn thế, thực ra nếu những điều tư vấn đó là đúng thì cũng không sao cả đằng này toàn tư vấn sai sự thật làm khách loạn hết lên. Dần dần khách hàng sẽ có nhiều thông tin hơn nên không dễ mắc lừa nữa đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giá của bạn tốt quá mà tiếc ngoài HN lận. Ở HCM giá bản to là 380k/m2, chưa tính phụ kiện.
    Cho mình hỏi là phụ kiện cần phải sử dụng đồng thời cả len tường và nẹp kết thúc không hay chỉ cần sử dụng 1 trong 2 thôi. Nếu vậy thì nên sử dụng cái nào (len hay nẹp).
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kid1612 Xem bài viết
    Giá của bạn tốt quá mà tiếc ngoài HN lận. Ở HCM giá bản to là 380k/m2, chưa tính phụ kiện.
    Cho mình hỏi là phụ kiện cần phải sử dụng đồng thời cả len tường và nẹp kết thúc không hay chỉ cần sử dụng 1 trong 2 thôi. Nếu vậy thì nên sử dụng cái nào (len hay nẹp).
    Phụ kiện hiểu : Phào (len tường) và nẹp ( nẹp kết thúc ( F ), nẹp nối phòng (T ), Ngôi nhà có tường thì dùng Phào (len tường ) Những chỗ không có chân tường như cửa vào phòng vệ sinh, cửa ban công, cửa chính, khu vực bếp...thì dùng nẹp,,,,,,,, Nên nhà kiểu gì cũng có cả phào, và nẹp, nên gọi chung là phụ kiện bác nhé,mà phụ kiện thì giá chung chung nhau thôi,
    • 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lâu lắm mới vào thấy các bác đã xây tầng mới rồi, cuối năm chạy đi chốt khách thôi! vui vậy thôi, chứ sàn gỗ công nghiệp bây giờ nhiều vô kể, lợi nhuận thì mỏng, cạnh tranh về giá nhiều quá tự giết nhau, lợi nhuận mỏng lên dịch vụ sau bán hàng kém, có ông thụy sĩ kronoswiss thấy đợt này làm mạnh tay bình ổn giá để phục vụ tốt hơn!
    • 127 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Là người bán hàng giờ có khi còn không nhớ hết nổi các hãng mình đang có mẫu ấy chứ,khách ra thích hãng nào thì mình tư vấn tính năng ưu việt để khách hiểu rõ hơn thôi bác.Hầu hết khách mua sàn đều sợ sàn không chống nước, nhanh hỏng, đây là tâm lý chung rồi. ^__^
    • 45 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình vote cho chỗ đại phong ở HQV 1 phiếu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tongkhosangonhapkhau Xem bài viết
    Lâu lắm mới vào thấy các bác đã xây tầng mới rồi, cuối năm chạy đi chốt khách thôi! vui vậy thôi, chứ sàn gỗ công nghiệp bây giờ nhiều vô kể, lợi nhuận thì mỏng, cạnh tranh về giá nhiều quá tự giết nhau, lợi nhuận mỏng lên dịch vụ sau bán hàng kém, có ông thụy sĩ kronoswiss thấy đợt này làm mạnh tay bình ổn giá để phục vụ tốt hơn!
    lâu lâu mới có người hợp ý với e trong cái topic này ^.^ cứ nói như bác thì chuẩn khỏi bàn!
    Bây giờ không những đại lý, các cty thương mại, các nhà thầu xây dựng ôm trọn gói sàn gỗ, mà hầu hết các nhà phân phối đều có nhân viên đi bán lẻ cho khách, cty xây dựng, thầu.v..v.. như thường, ngày xưa đại lý cạnh tranh với đại lý, giờ thì đại lý cạnh tranh với nhà sx nhà phân phối =))
    Thời gian này cũng phải khen cho Kronoswiss làm chính sách bình ổn giá tốt,
    Nhưng có 1 điều mình muốn chia sẻ ở đây: Hiện nay rất nhiều cửa hàng khi tư vấn cho khách thường nói xấu những cửa hàng khác, hoặc nói xấu thương hiệu, hôm trước đến tai e có mấy cửa hàng nói hàng kronoswiss là giờ rất nhiều hàng giả, hàng nhái, hàng TQ,v,,v,, abc, xyz với khách, sau khi khách alo hỏi mình v.v.. thì mình chốt câu : E chưa được thấy tận mắt hàng kronoswiss có hàng giả. cửa hàng đó biết hãng này có hàng giả chứng tỏ cửa hàng này chuyên bán hàng giả, chứ e toàn bán hàng chính hãng, hỏi hàng giả e chịu. Bác muốn biết hàng giả ntn thì mua hàng tại nơi họ tư vấn có hàng giả ý =)) e thua,e không có hàng giả để bán thì sao e tư vấn được nó ntn =)) cạn lời