Sàn gỗ công nghiệp cho gia đình ( Tầng 5 )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Lời đầu tiên xin gửi tới 1 lời chúc tới toàn thể các thành viên 4r, cũng như BQT 1 lời chúc tốt đẹp nhất.
    -Do Ngôi nhà cũ ( Tầng 4 ) đã quá 1500 bài, và MOD đã có thông báo khóa Topic. Mình mạn phép được tiếp tục xây ngôi nhà mới ( Tầng 5 ) để tạo điều kiện cho các thành viên tiếp tục tham khảo, và chia sẻ kinh nghiệm lẫn nhau với chủ đề là sàn gỗ giành cho gia đình.
    -Mình xin tổng kết 1 số điểm ở tầng 4 cho các mem cũ + mới dễ tham khảo.
    +Sàn gỗ Hiện nay phổ biến có 2 loại Chính : Sàn gỗ CN, Sàn gỗ Tự Nhiên. Và các loại khác như, Sàn Nhựa, sàn tre, Sàn ngoài trời...
    +Sàn tự nhiên : như Hương Lào, Căm xe, Chiêu Liêu, Cẩm Lai, Sồi... Vẫn luôn là loại sàn gỗ sang trọng và có độ bền lâu dài theo thời gian =.=
    +Sàn CÔng nghiệp hiện nay đang được ưu chuộng là các sản phẩm dòng sàn gỗ SX châu âu như : KRONOSWISS, KRONOTEX, KAINDL...v.v... Sàn châu âu có chất lượng rất tốt về khả năng chịu nước, chống xước, mầu mã đẹp tây, không hại sức khỏe...
    +Sàn Công nghiệp có xuất xứ Malai : INOVAR, ROBINA, JANMI... cũng là thương hiệu được ưa chuộng không kém gì so với dòng châu âu, do khả năng chịu nước thuộc hàng đầu, và chịu nước cực tốt, ưu điểm giá cả phải chăng, phù hợp điều kiện khí hậu VN, nhược điểm có lẽ là mầu sắc không được đa dạng, phong phú.
    +Sàn TQ và Việt Nam NEWSY, WILLSON ( chiếm thị phần vẫn rất lớn ở Việt nam , người tiêu dùng vẫn ưu ngon bổ rẻ là vậy, ưu điểm tuyệt đối của loại này chính là ( RẺ ) và RẺ
    =>>>Chúc các mẹ chọn được loại sàn ngon bổ rẻ
    =>>>Chúc các bác tư vấn bán hàng buôn bán thuận lợi, thành công
    -LINK Ngôi nhà cũ Tầng 4 để mọi người có thể dễ theo dõi, tham khảo :
    https://www.webtretho.com/forum/f112/...2/index86.html
    Tư vấn cung cấp lắt đặt sàn gỗ tại Hà Nội : 0989.031197
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2540/san-go-gia-dinh-uy-tin-chat-luong-gia-tot-1000904/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hơ hơ, làm tìm mãi không thấy cái bài viết cũ của e chỗ nào, thanks bác sangocn nhé, e làm sàn của bác này rùi, thợ của bác đang thi công, e rảnh lên đây chơi, xong e up ảnh khoe với mọi người :v
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không thấy bác chủ top nói đến tên sàn malaysia và thái lan vậy?
    E bổ xung 2 dòng này cho bác nhé: Sàn malaysia hiện nay rất được yêu thích như sàn: JANMI, INOVAR, ROBINA, MASFLOR...
    Sàn Thái Lan : Như một số thương hiệu: VANACHAI, THAIXIN, THAIGREEN...
    Sàn Việt Nam : NEWSY
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 408 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bác VLXD1 nhanh quá, đã tung ra miền đất mới cho anh em tung hoành rồi. Cảm ơn bác!

Sàn gỗ Châu Âu hiện được khách hàng yêu thích nhất !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangogiakhiemsg Xem bài viết
    Bác VLXD1 nhanh quá, đã tung ra miền đất mới cho anh em tung hoành rồi. Cảm ơn bác!

Sàn gỗ Châu Âu hiện được khách hàng yêu thích nhất !!!
    e theo chân các a trước để lại thui, tầng 1-2 mấy a thiết kế xây, tầng 3-4 e xây rùi, giờ lên 5 luôn cũng là lẽ thường tình mà mong sao có thể xây dựng thêm mấy chục tầng nữa, để các bác có chỗ giao lưu văn hóa văn nghệ :v
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2540/san-go-gia-dinh-uy-tin-chat-luong-gia-tot-1000904/
    • 123 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bác đổ cái móng rồi để mọi người vào xây thêm sẽ thành cái nhà thôi. Vào vụ rồi sản lượng tốt không bác.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VLXD1 Xem bài viết
    e theo chân các a trước để lại thui, tầng 1-2 mấy a thiết kế xây, tầng 3-4 e xây rùi, giờ lên 5 luôn cũng là lẽ thường tình mà mong sao có thể xây dựng thêm mấy chục tầng nữa, để các bác có chỗ giao lưu văn hóa văn nghệ :v
    • 408 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Qua tháng ngâu rồi mà sao e vẫn thấy thêm một tháng ngâu nữa hay sao ý, khách vào mà vẫn chưa chốt được...

Chúc mừng các bác có thêm nhiều hợp đồng mới
    • 408 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các bác chia sẻ ảnh đẹp, e cũng góp vui. Tháng trước e thi công một nhà đẹp long lanh, các bác thấy đẹp thì vote cho e
    1473925922575_26560
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 146 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đọc tầng 4 rồi ko thấy các bác nhắc mấy đến sàn gỗ Kahn của Đức nhỉ. Không biết hàng này tốt ko. Em nghe đến nó là từ cái chương trình "Hãy chọn giá đúng" mấy năm trước ấy. Thấy search google cũng có web của hãng luôn, chắc hàng xịn chính hãng, ko phải Tàu giả thương hiệu.
    Chất lượng của Kahn so với Kronoswiss thì sao các bác? tại em thấy Kahn nó chỉ có hàng 12mm mà giá cũng khá tốt.
    Nhà em làm sàn gỗ tầng 2 thôi, 2 phòng ngủ, 1 cái hành lang. Tổng khoảng 35m2.
    Nếu làm hàng 8mm thì có sợ ko bền ko các bác?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amour_bk Xem bài viết
    Đọc tầng 4 rồi ko thấy các bác nhắc mấy đến sàn gỗ Kahn của Đức nhỉ. Không biết hàng này tốt ko. Em nghe đến nó là từ cái chương trình "Hãy chọn giá đúng" mấy năm trước ấy. Thấy search google cũng có web của hãng luôn, chắc hàng xịn chính hãng, ko phải Tàu giả thương hiệu.
    Chất lượng của Kahn so với Kronoswiss thì sao các bác? tại em thấy Kahn nó chỉ có hàng 12mm mà giá cũng khá tốt.
    Kahn, bác không nói tới, chắc ae sàn gỗ cũng sắp quên mất thương hiệu vốn nổi tiếng 1 thời rùi:v
    1,2 năm lại đây thì gần như thương hiệu này chìm rùi, kahn có 2 dòng sp 1 nhập khẩu đức, và 1 là sx TQ, nhiều khi thật giả lẫn lộn e hiện giờ cũng k biết kahn còn tồn tại không nữa theo e thì chất chất lượng kahn trước hay giờ cũng không = kronoswiss của thụy sỹ được, làm 1 tầng 2 phòng ngủ-1pk thì hàng 8mm thụy sỹ đạt tiêu chuẩn và yêu cầu, nói chung là yên tâm, không lo sợ gì đâu nhé bác!
    • 75 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hàng Kahn ngày xưa rất nổi tiếng.nhiều gia đình làm thấy chất lượng ok nên vẫn hỏi chứ thị trường giờ thì hơi chìm rồi.vẫn còn hàng nhé.bạn cần inbox mình.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 146 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VLXD1 Xem bài viết
    Kahn, bác không nói tới, chắc ae sàn gỗ cũng sắp quên mất thương hiệu vốn nổi tiếng 1 thời rùi:v
    1,2 năm lại đây thì gần như thương hiệu này chìm rùi, kahn có 2 dòng sp 1 nhập khẩu đức, và 1 là sx TQ, nhiều khi thật giả lẫn lộn e hiện giờ cũng k biết kahn còn tồn tại không nữa theo e thì chất chất lượng kahn trước hay giờ cũng không = kronoswiss của thụy sỹ được, làm 1 tầng 2 phòng ngủ-1pk thì hàng 8mm thụy sỹ đạt tiêu chuẩn và yêu cầu, nói chung là yên tâm, không lo sợ gì đâu nhé bác!
    Em cũng ko rõ 2 thương hiệu kahn với kronoswiss cái nào hơn, nhưng thấy kahn sx đức 12mm rẻ hơn krono 12mm hơn 100k.
    Mà kể tự dưng có cái loại sx TQ nữa làm em cũng hoang mang
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 146 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangdecorhn Xem bài viết
    Hàng Kahn ngày xưa rất nổi tiếng.nhiều gia đình làm thấy chất lượng ok nên vẫn hỏi chứ thị trường giờ thì hơi chìm rồi.vẫn còn hàng nhé.bạn cần inbox mình.
    comment by WTT mobile view
    Bác cho em xin báo giá em kahn nhé.
    Thks bác.
    • 226 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangogiakhiemsg Xem bài viết
    Qua tháng ngâu rồi mà sao e vẫn thấy thêm một tháng ngâu nữa hay sao ý, khách vào mà vẫn chưa chốt được...

Chúc mừng các bác có thêm nhiều hợp đồng mới
    Tình trạng chung thôi bác ơi, giờ khách hàng không chốt ngay luôn đâu, họ sẽ kiểm tra chất lượng hàng hóa, xuất xứ chính hãng hay không rồi mới chốt đó bác. Vậy nên các bác lên tư vấn thật công với nhiệt tình chắc chắn khách sẽ chốt.
    • 226 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Kahn thì có Kahn Đức nhập khẩu và Kahn sản xuất Trung Quốc. Ngày xưa là 1 thương hiệu mạnh nhưng giờ chìm rồi. Khách hàng thương nhầm lẫn giữa hàng xịn và TQ nên dần dần chìm.
    • 114 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

sàn gỗ thì mẫu mã có vẻ phong phú nhỉ?? Nhưng k biết độ bền thì thế nào đây??
    • 123 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Có quá nhiều sản phẩm cho chúng ta lựa chọn, tùy thuộc vào sở thích của từng người và cũng do các cửa hàng họ tự vấn và hướng khách dùng sản phẩm nào. Chứ giờ khách có ra cửa hàng xem, cũng loạn hết lên với hàng chục, hàng trăm mẫu gỗ của đủ các hãng. Người dân thì càng ngày nhận thức càng cao và hiểu biết nên họ luôn hướng tới những gì tốt nhất chứ không ham rẻ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 710 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_180thaithinh Xem bài viết
    Có quá nhiều sản phẩm cho chúng ta lựa chọn, tùy thuộc vào sở thích của từng người và cũng do các cửa hàng họ tự vấn và hướng khách dùng sản phẩm nào. Chứ giờ khách có ra cửa hàng xem, cũng loạn hết lên với hàng chục, hàng trăm mẫu gỗ của đủ các hãng. Người dân thì càng ngày nhận thức càng cao và hiểu biết nên họ luôn hướng tới những gì tốt nhất chứ không ham rẻ nữa.
    bác nói nghe hợp tai Tùy thuộc vào sở thích mỗi người, và ra cửa hàng xem thì loạn lên do mỗi người tư vấn 1 kiểu, mỗi cửa hàng lại bán mỗi loại khác nhau , bản thân mình là người bán còn thấy chóng vánh nữa là. hix
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

WOA CHỦ ĐỀ SÀN GÕ CÔNG NGHIỆP NHƯ APPLE TUNG IPHONE Ý NHỈ, MỖI NĂM 1 version, còn sàn gỗ công nghiệp mỗi năm lát 1 tầng,
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có ai làm sàn KronoSwiss ko cho e xin giá loại 8mm cho 30m2 ở HCM nhé!
    Kinh phí có hạn, chỉ khoảng 12tr cả thi công thì có được ko.
    Có đơn vị uy tín thì báo luôn nhe. Cảm ơn nhìu nhìu.