TIN TÀI TRỢ.

Nội thất Nam Tân hoặc Thiện Tâm. Nội thất giá rẻ có mẹ nào dùng thử chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Đang có nhu cầu thay đổi nội thất phòng ngủ nên em cũng tham khao khá nhiều cửa hàng . Trong đó thấy trên muare quảng cáo 2 cửa hàng này ầm ĩ quá . Nhìn hình thức thì đẹp. Thay quảng cáo trọn bộ phòng ngủ có 6 đến 7 triệu thì quá rẻ . Có mẹ nào dùng thử của 2 nhà này chưa cho em biết ý kiến với và dùng của nhà nào thì tốt hơn ạ . Cảm ơn các mẹ trước:LoveStruc::Rose::Rose:

Link đây :
    ...
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Nhà tớ đã đến mục sở thị cả 2 cửa hàng rồi mẹ nó ạ. Mẫu mã chất lượng về cơ bản là ngang nhau, giá cả rẻ, chất lượng chấp nhận được. Ở bên Nam Tân giá rẻ hơn khoảng vài trăm nghìn /món đồ. Bên Thiện tâm thì cái anh gầy gầy phụ trách bán hàng trên mạng tớ thấy không nhiệt tình lắm. Ngoài ra tớ thấy anh ý chỉ chăm chăm offer khách mua mẫu mã có sẵn, còn khi mình hỏi có đóng được loại này, loại kia không thì anh ý bảo là đóng được nhưng không nên, cứ nên dùng những mẫu mã sẵn có. Ví dụ như khi tớ hỏi là tớ muốn đóng 1 cái tủ quần áo phun sơn thế này thì có được không, anh ấy bảo là thường thì nhà anh ý ít khi nhận đóng hàng phun sơn vì hàng này hay hỏng, đi bảo hành cho khách hàng nhiều mệt lắm. Hàng bên cạnh là Nam Tân thì có chị Nhung bán hàng rất dễ chịu, nhiệt tình, tư vấn cũng hợp lý, tớ muốn đóng kiểu khác vẫn ok mà giá không đắt hơn bao nhiêu. Nói chung là thái độ bán hàng dễ chịu hơn bên Thiện Tâm nhiều. Thêm nữa là bên Thiện Tâm bảo hành có 01 năm, trong khi bên Nam tân bảo hành 03-05 năm. Thực ra cái bảo hành chắc gì mình đã dùng tới, nhưng riêng thế tớ đã thấy có cảm tình với bên Nam Tân hơn rồi, vì rõ ràng là họ rất tự tin vào sản phẩm của mình. Cuối cùng tớ đặt đóng 1 bộ giường tủ tủ giầy ở Nam Tân. Giao hàng đúng hẹn, hàng không khác gì so với hàng mẫu, tất nhiên gỗ công nghiệp thì không bằng gỗ tự nhiên được nói chung với tầm tiền ấy chất lượng vậy là quá ổn. Chúc mẹ nó đóng được đồ như ý nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKun Xem bài viết
    Nhà tớ đã đến mục sở thị cả 2 cửa hàng rồi mẹ nó ạ. Mẫu mã chất lượng về cơ bản là ngang nhau, giá cả rẻ, chất lượng chấp nhận được. Ở bên Nam Tân giá rẻ hơn khoảng vài trăm nghìn /món đồ. Bên Thiện tâm thì cái anh gầy gầy phụ trách bán hàng trên mạng tớ thấy không nhiệt tình lắm. Ngoài ra tớ thấy anh ý chỉ chăm chăm offer khách mua mẫu mã có sẵn, còn khi mình hỏi có đóng được loại này, loại kia không thì anh ý bảo là đóng được nhưng không nên, cứ nên dùng những mẫu mã sẵn có. Ví dụ như khi tớ hỏi là tớ muốn đóng 1 cái tủ quần áo phun sơn thế này thì có được không, anh ấy bảo là thường thì nhà anh ý ít khi nhận đóng hàng phun sơn vì hàng này hay hỏng, đi bảo hành cho khách hàng nhiều mệt lắm. Hàng bên cạnh là Nam Tân thì có chị Nhung bán hàng rất dễ chịu, nhiệt tình, tư vấn cũng hợp lý, tớ muốn đóng kiểu khác vẫn ok mà giá không đắt hơn bao nhiêu. Nói chung là thái độ bán hàng dễ chịu hơn bên Thiện Tâm nhiều. Thêm nữa là bên Thiện Tâm bảo hành có 01 năm, trong khi bên Nam tân bảo hành 03-05 năm. Thực ra cái bảo hành chắc gì mình đã dùng tới, nhưng riêng thế tớ đã thấy có cảm tình với bên Nam Tân hơn rồi, vì rõ ràng là họ rất tự tin vào sản phẩm của mình. Cuối cùng tớ đặt đóng 1 bộ giường tủ tủ giầy ở Nam Tân. Giao hàng đúng hẹn, hàng không khác gì so với hàng mẫu, tất nhiên gỗ công nghiệp thì không bằng gỗ tự nhiên được nói chung với tầm tiền ấy chất lượng vậy là quá ổn. Chúc mẹ nó đóng được đồ như ý nhé.
    Cảm ơn mẹ Kun rất nhiều . Vậy là em có thêm 1 thông tin hữu ích rồi . Cuối tuần em sẽ rủ ông xã đi xem tận mắt xem sao .:LoveStruc:
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây Tần Xem bài viết
    @embebi: Theo chị hiểu thì đây là gỗ công nghiệp, có qua xử lý. Còn mức độ xử lý như thế nào là tuỳ thuộc vào từng nguồn hàng. Theo kinh nghiệm của chị thì nếu nhà em cao ráo và thoáng mát thì nên sử dụng đồ gỗ kiểu này. Còn không thì nên xem xét lại để chuyển hướng khác. Nhà chị lần trước cũng mua một bộ cho phòng con trai, phòng của bé rất thoáng, chạy điều hoà thường xuyên mà lâu lâu cũng thấy nó mốc đen lên (mốc ở chỗ sau tủ, ngăn kéo tủ, ván sàn giường, v.v...). Chị phải lau chùi thường xuyên đấy.
    Em cảm ơn chị nhiều lắm . Em đang cân nhắc ạ vì thật ra em thấy mẫu mã bên này khá bắt mắt . Rẻ cũng là 1 phần thôi vì hiện tại An Dương Home Center đang khuyến mại trọn bộ phòng ngủ cũng có 7 đến 8 triệu thôi mà . Chị nói thế em phải xem lại ạ .

Thật ra em mua rẻ rẻ 1 chút vì 1 vài năm nữa nhà em mua nhà mới rồi . Em mua cái này có dùng thì cũng chỉ dùng tầm 6 đến 7 năm thôi . Sang nhà mới lại mua bộ khác . chị nói thế Chả biết mua cái này có được đến 6 hay 7 năm không?:Sad:

Phòng vợ chồng em thì trên tầng 3 . Phòng nhỏ nhưng lại thoáng vì có cửa sổ to và trên cao thì không đến nỗi ẩm ướt lắm . Em quan tâm là không biết dùng bền không thôi . Có lẽ laịu phải tham khảo thêm vậy . 1 lần nữa cảm ơn chị rất nhiều .:LoveStruc::Rose::Rose:
    5pV1p7
    • 745 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hic bên thiện tâm này mình thấy bên lamchame có topic quảng cáo nên nhảy vào để mời bên đó đến nhà mình đo để đóng cai tủ giầy mà có vẻ chảnh chọe quá,hơi khó chịu cái cung cách làm việc kiểu vậy,mình để lại sdt và địa chỉ nhà để bên đó qua đo thực tế rồi đóng đồ thì đươc pm lại trên topic đó là nếu bác cần gì thì qua bên e tư vấn hay chat yahoo để trao đổi??trời ơi đóng đồ chứ có phải mua đồ đâu mà làm như vậy được???rồi hứa từ hôm đấy đến h chưa thèm qua luôn.Đôi lời cho những ai đang có ý định thử dịch vụ của bên đó
    • 5,182 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Đồ gỗ giá rẻ thì chỉ ở mức vừa phải thôi, các mẹ đừng kì vọng nhiều, mình nghĩ cũng chẳng được gỗ veneer đâu mà chỉ được gỗ công nghiệp do bột gỗ ép lại, loại này thì dính nước cái là rộp lên ngay.
    Mẹ mashimaro mà muốn đóng mỗi cái tủ giầy gỗ thì mình nghĩ là ít chỗ nhận đến tận nơi để đo vẽ lắm, giá trị hàng thì chẳng bao nhiêu mà phải bỏ thời gian hẹn hò đến tận nhà đo vẽ (tủ giầy thì cũng chẳng có gì đặc biệt, quanh đi quẩn lại cũng chỉ 1,2 mẫu) có gì không vừa ý lại bị phản hồi còn mệt hơn. Trừ khi mẹ nó định đóng tủ giầy mà tầm 10 triệu trở lên mà có hoa văn rồng phượng thì lúc đấy chắc cũng nhiều người đến giúp được đấy :Battin ey:.
    :Rose:Du bist alles, was ich habe auf der Welt:Rose:
    :Nottalkin::Nottalkin:CHINA hands off VIET NAM!!!evil:
    Hoàng Sa, Trường Sa là của Việt Nam:Applause:
    • 745 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh_bexiu Xem bài viết
    Đồ gỗ giá rẻ thì chỉ ở mức vừa phải thôi, các mẹ đừng kì vọng nhiều, mình nghĩ cũng chẳng được gỗ veneer đâu mà chỉ được gỗ công nghiệp do bột gỗ ép lại, loại này thì dính nước cái là rộp lên ngay.
    Mẹ mashimaro mà muốn đóng mỗi cái tủ giầy gỗ thì mình nghĩ là ít chỗ nhận đến tận nơi để đo vẽ lắm, giá trị hàng thì chẳng bao nhiêu mà phải bỏ thời gian hẹn hò đến tận nhà đo vẽ (tủ giầy thì cũng chẳng có gì đặc biệt, quanh đi quẩn lại cũng chỉ 1,2 mẫu) có gì không vừa ý lại bị phản hồi còn mệt hơn. Trừ khi mẹ nó định đóng tủ giầy mà tầm 10 triệu trở lên mà có hoa văn rồng phượng thì lúc đấy chắc cũng nhiều người đến giúp được đấy :Battin ey:.
    hic mình đâu đóng tủ giầy ko đâu,định đóng thêm vài thứ nữa,mà tủ giầy theo kích cỡ nhà mình nên báo giá cũng đâu rẻ,ngót nghét 3tr mà mẹ nó cho ko đáng là bnh thì mình cũng chiụ đấy ,trong khi mấy đồ bên đó bán chỉ có mấy trăm k mà thôi.mình cũng có thợ mộc quen,đã đóng đồ cho phòng ngủ của mình rồi,hết gần trăm triệu,gọi đến đóng qua ngay rồi mỗi tội đợt này báo giá lên hơi cao,nên mình muốn tham khảo chỗ khác xem ntn thôi mà........nếu tốt mình có địa chỉ mới để làm thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 335 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

các mẹ lưu ý và tìm hiểu kỹ nhé..Giá rẻ như thế chỉ có gỗ Cn dán đề can thôi, cái này các mẹ tinh ý xem được ngay mà, các mẹ cứ xem các mép , các cạnh thể nào cũng có đường nối, bóc ra được..
    Loại này siêu rẻ và siêu đểu, sau đó đến gỗ Cn dùng giấy phun sơn.
    Nghĩa là Gỗ CN sau đó người ta dùng 1 tờ giấy siêu mỏng, có vân gỗ, có màu để dán bằng keo lên bề mặt gỗ. Sau khi để khô thì sơn phủ 1 lớp sơn bóng lên.
    Sp Gỗ các mẹ nên hỏi kỹ cốt gỗ bằng gì và sơn bằng chất liệu gì. Hiện tại trên thị trường thì giá ổn và tương đương với chất lượng là sơn PU

Em ko quảng cáo gì hết nhé, chỉ chia sẻ 1 chút kinh nghiệm thôi
    kOBmp7
    • 35 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh_bexiu Xem bài viết
    Èo, mẹ này nói đúng đấy, em có qua xem đồ 2 bác này rồi, hàng gỗ ép vãn dăm của VN dán đề can nhìn lởm khởm lắm cơ, em thấy rẻ sáng mắt phi đến nhưng k thể nuốt được . Ngayf xưa em cũng mua 1 cái giường như vậy ở Đê La Thành sau hai cái chân của nó như chân diễn viên múa choãi hết cỡ , rồi nó bong cái đề can rồi nó rơi cái gì như vỏ trấu mủn mủn ra, suốt ngày phải quét nhà , dời ah kinh cả ng - nhưng thời đó em là SV nghèo vượt khó mua đc em đó là hoành tráng rồi :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Ngày xưa cưới vội cũng phải mua đồ trên Đê La thành cho nhanh . Dùng hòm hòm gần 4 năm thấy cái chân ghế bàn phấn nó mủn mủn ra như mẹ Ngọc Mai tả . :Laughing: the này thì tiêu tan ý định òi :Silly::Silly::Silly:.

Ơ nhưng cái tủ hồi đó mẹ chồng em cũng mua trên này thấy vẫn dùng tốt mà . hay tuỳ từng cái nhỉ?:Thinking:
    5pV1p7
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

may quá đọc được topic này, em đang định đóng 1 cái tủ quần áo 2 cánh cho con gái, thấy bên Nam Tâm thì báo giá khoảng 2T, còn bên Thiện Tâm là khoảng 1,2T. em cũng thắc mắc là mẫu mã hao hao nhau mà sao giá chênh thế, lại rẻ hơn so với các cửa hàng khác nữa. chắc là em hoãn cái vụ này lại thôi. đi tìm hiểu chỗ khác vậy....... :Thinking::Thinking::Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi queen_bee Xem bài viết
    các mẹ lưu ý và tìm hiểu kỹ nhé..Giá rẻ như thế chỉ có gỗ Cn dán đề can thôi, cái này các mẹ tinh ý xem được ngay mà, các mẹ cứ xem các mép , các cạnh thể nào cũng có đường nối, bóc ra được..
    Loại này siêu rẻ và siêu đểu, sau đó đến gỗ Cn dùng giấy phun sơn.
    Nghĩa là Gỗ CN sau đó người ta dùng 1 tờ giấy siêu mỏng, có vân gỗ, có màu để dán bằng keo lên bề mặt gỗ. Sau khi để khô thì sơn phủ 1 lớp sơn bóng lên.
    Sp Gỗ các mẹ nên hỏi kỹ cốt gỗ bằng gì và sơn bằng chất liệu gì. Hiện tại trên thị trường thì giá ổn và tương đương với chất lượng là sơn PU

Em ko quảng cáo gì hết nhé, chỉ chia sẻ 1 chút kinh nghiệm thôi
    s
    Em ủng hộ ý kiến Mẹ này ạ,nhưng cũng chỉ đúng 1 phần thôi,gõ công nghiệp cũng có 2 loại 1 loại là ván mùn cưa ép,1 loại là gỗ ép mịn,loại gỗ mùn cưa ép thì rẻ hơn loại mịn phun sơn các mẹ nhé . Mẹ nào có kinh nghiệm nào nữa ko ?nói cho mọi người tham khảo. Nên trước khi mua phải hỏi hàng gì và chất liệu gì nữa các mẹ nhé.:Thinking:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,932 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Đồ gỗ là vô giá ! mọi người có thể bị lừa chứ người làm ra nó không hề bị lừa ! Chớ ai ham của rẻ mà phải ân hận !
    • 745 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Đồ gỗ là vô giá ! mọi người có thể bị lừa chứ người làm ra nó không hề bị lừa ! Chớ ai ham của rẻ mà phải ân hận !
    chí lý quá.thấy giá cả tùm lum à.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Thế theo một người am hiểu về gỗ như bác có nên mua không ạ ? Mỗi người 1 ý kiến không biết đường nào mà lần . Em thấy các bác ý bảo làm bằng gỗ MDF mà chứ có phải mùn ép đâu .:Surprise::Crying:
    5pV1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embebi Xem bài viết
    Thế theo một người am hiểu về gỗ như bác có nên mua không ạ ? Mỗi người 1 ý kiến không biết đường nào mà lần . Em thấy các bác ý bảo làm bằng gỗ MDF mà chứ có phải mùn ép đâu .:Surprise::Crying:
    Hehehe Mẹ nó mà kê tầng 2 chở lên thì dùng hàng MDF phun sơn là vô sờ tư rồi. Nếu tầng 1 thì dùng gỗ tự nhiên cho nó lành:Laughing::Laughing:. Nhà tớ ở tầng 4 hồi mới cưới các cụ sắm cho đã được gần 6 năm mà vẫn dùng tốt, mỗi tội 2 ku nhà mình nghịch quá bị xây xước nhiều. Chúc Mẹ nó tìm được sản phẩm ưng ý.
    À qua đây em hỏi chút đã có Mẹ nào dùng tủ bếp bằng gỗ CN này chưa? ko biết có bền ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,063 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Tớ mới mua 1 cái tủ 2 cánh gỗ MDF ở Nam Tân (1.950k) và 1 tủ giày gỗ tự nhiên ở Thiện Tâm (800k) này :Battin ey: Phải công nhận là chị Nhung Nam Tân rất nhiệt tình và chiều khách. Tớ hài lòng về cách phục vụ ở Nam Tân :Battin ey: Gỗ MDF nếu bạn để từ tầng 2 trở lên thì vô tư :Battin ey:
    g7ePFY3DAJzGp7
    sHsap7
    HP031008_xinh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 335 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BiBeoBi Xem bài viết
    s
    Em ủng hộ ý kiến Mẹ này ạ,nhưng cũng chỉ đúng 1 phần thôi,gõ công nghiệp cũng có 2 loại 1 loại là ván mùn cưa ép,1 loại là gỗ ép mịn,loại gỗ mùn cưa ép thì rẻ hơn loại mịn phun sơn các mẹ nhé . Mẹ nào có kinh nghiệm nào nữa ko ?nói cho mọi người tham khảo. Nên trước khi mua phải hỏi hàng gì và chất liệu gì nữa các mẹ nhé.:Thinking:
    Gỗ bạn gọi là mùn cưa ép và gỗ ép mịn về bản chất là như nhau.
    nhưng " mùn cưa ép" dân sx gọi là " ván dăm" , còn "gỗ ép mịn" gọi là MDF ( loại này cũng có 2 loại nhé)
    Khi nhìn bề mặt sẽ thấy Ván dăm ko mịn như MDF, loại này các bột gỗ ko được sàng lọc kỹ như MDF..Ván dăm chống nước kém hơn MDF rất nhiều do đó giá thành cũng giảm cơ số đấy...
    Nói chung giải thích thì dài dòng, nhưng nói chung tớ khuyên thật lòng nếu ko vì giá thì đừng mua các loại hàng kiểu dán đề can, hoặc dán giấy phun sơn kiểu đó....
    Bạn ko hình dung được hàng sản xuất hàng loạt kiểu đó Chi phí sx thế nào, quy cách làm ra sao đâu...
    Hàng sx sẵn thì khác hẳn hàng đặt riêng nhé....Nên các Mẹ cứ cân nhắc thôi...
    kOBmp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đúng đấy ạ, tiền nào của nấy. như mấy hnay này, độ ẩm 80% chả mấy chốc mà bung hết
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi queen_bee Xem bài viết
    Gỗ bạn gọi là mùn cưa ép và gỗ ép mịn về bản chất là như nhau.
    nhưng " mùn cưa ép" dân sx gọi là " ván dăm" , còn "gỗ ép mịn" gọi là MDF ( loại này cũng có 2 loại nhé)
    Khi nhìn bề mặt sẽ thấy Ván dăm ko mịn như MDF, loại này các bột gỗ ko được sàng lọc kỹ như MDF..Ván dăm chống nước kém hơn MDF rất nhiều do đó giá thành cũng giảm cơ số đấy...
    Nói chung giải thích thì dài dòng, nhưng nói chung tớ khuyên thật lòng nếu ko vì giá thì đừng mua các loại hàng kiểu dán đề can, hoặc dán giấy phun sơn kiểu đó....
    Bạn ko hình dung được hàng sản xuất hàng loạt kiểu đó Chi phí sx thế nào, quy cách làm ra sao đâu...
    Hàng sx sẵn thì khác hẳn hàng đặt riêng nhé....Nên các Mẹ cứ cân nhắc thôi...
    Ấy mẹ nó, k biết mẹ nó có trong nghề k chứ gỗ ép ván dăm của Malay đắt hơn gỗ ép 7 lớp 1 chút đấy ah, cái anh này chịu nước tốt bề mặt phẳng nên dùng làm cánh tủ rất đẹp k bị cong vênh đấy ah.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5