TIN TÀI TRỢ.

Nên ốp bếp bằng kính hay gạch các mẹ thông thái ơi !!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 184 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhà mình thợ chuẩn bị lắp tủ, nhưng mà mình vẫn còn chưa biết lựa chọn ốp gạch hay kính cho cái bếp nhà mình. Cái nào ưu điểm hơn ? Các mẹ thông thái cho mình xin ít thông tin với !! Cám ơn các mẹ trước nhé !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bếp nhà mình hơi thiếu sáng nên mình ốp kính, vừa phản xạ ánh sáng tốt vừa săm soi làm dáng mỗi khi nấu ăn. Thấy cũng thích lắm! Chỉ có điều phải chịu khó lắp loại thủy tốt nếu không lúc bị ố rất mất công gỡ ra lắp lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 184 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lv7676 Xem bài viết
    Bếp nhà mình hơi thiếu sáng nên mình ốp kính, vừa phản xạ ánh sáng tốt vừa săm soi làm dáng mỗi khi nấu ăn. Thấy cũng thích lắm! Chỉ có điều phải chịu khó lắp loại thủy tốt nếu không lúc bị ố rất mất công gỡ ra lắp lại.
    LOẠI THỦY TỐT có nghĩa là như thế nào hả bạn ??? Mà dùng cái kính vệ sinh, lau chùi có dễ dàng không hả mẹ nó ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoihuy Xem bài viết
    LOẠI THỦY TỐT có nghĩa là như thế nào hả bạn ??? Mà dùng cái kính vệ sinh, lau chùi có dễ dàng không hả mẹ nó ?
    Theo mình hiểu thì lv7676 nói về kính tráng thủy. Nhưng mình thấy không nên dùng kính tráng thủy để ốp bếp, vì loại kính này không chịu nhiệt được lâu, dùng một thời gian sẽ bị ố và lấm tấm dầu mỡ vằn vện trông mất thẩm mỹ.

Hiện nay kính ốp bếp thường dùng là kính cường lực hoặc kính ép 2 lớp. Nếu chọn giữa kính và gạch thì khuyên mẹ nó chọn kính. Kính ít bám bẩn và có bám cũng ít khắn hơn gạch, sau khi nấu chỉ cần xịt nước con vịt rồi dùng giẻ lau qua một lượt là sạch bóng chứ không phải vất cả kỳ cọ như gạch. Với lại kính thì trông hiện đại hơn, màu sắc chọn tùy thích.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 934 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Mình cũng thấy dùng kính đẹp, hiện đại và tiện dụng hơn nhưng cần phải cẩn thận hơn dùng gạch. Hơn nữa dùng kính thì thiết kế tủ bếp và nội thất chung của cả nhà sao cho phù hợp. Theo mình thì dùng kính ép 2 lớp sẽ rẻ hơn kính temper đấy.
    Mẹ yêu con nhất trên đời..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,738 Bài viết

• 2,385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình thợ chuẩn bị lắp tủ, nhưng mà mình vẫn còn chưa biết lựa chọn ốp gạch hay kính cho cái bếp nhà mình. Cái nào ưu điểm hơn ? Các mẹ thông thái cho mình xin ít thông tin với !! Cám ơn các mẹ trước nhé !!!
    Làm 1 miếng đá TN hoặc nhân tạo cũng là 1 giải pháp hay, bạn thử tham khảo xem
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

up nào! mình cũng đang quan tâm vụ này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 144 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Cá nhân mình nghĩ gạch ốp bếp vẫn là đẹp nhất tất nhiên bạn phải là người có con mắt chọn được loại gạch phù hợp với màu sắc tủ, họa tiết gạch cũng là 1 vấn đề không quá to không quá nhỏ hạn chế rườm rà, quan trọng nữa là thợ ốp gạch sao cho các đường chỉ khít với nhau, mạch chỉ thăng bằng. Nếu là gạch loại tốt cùng với cọ rửa thường xuyên gạch ốp bếp không phải là vật liệu đễ bẩn và ngấm mỡ này nọ đâu.. :d nó được sinh ra để làm việc ấy mà..

Nếu bạn để ý sẽ thấy các bếp hiện đại châu âu cũng không dùng kính vì kính có 1 nhược điểm là bị bóng trông rất tàu làm mất đi vẻ ấm cúng (cái này quan trọng với gian bếp nhé), nếu mài để mất độ bóng thì khó tẩy rửa. Mình có xem qua tất cả các tủ bếp có sử dụng kính màu ốp tường kể cả của KI không hiểu các nhà thiết kế và gia chủ nghĩ gì khi sử dụng những màu sắc kinh dị như vậy với tủ bếp .

Về nguyên lý chênh lệch nhiệt độ, bản thân kính thì không vấn đề gì nhưng qua 2-3 năm sử dụng bạn sẽ thấy tác hại của kính gây ra với tường, đối với kính sáng màu bạn sẽ thấy có sự khác biệt, đặc biệt trên mảng kính quanh chỗ đặt bếp cho dù bạn là người sạch đến mức nấu xong kì cọ sạch sẽ..
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 184 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

.......
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi , dùng chân ốc inox thế liệu tấm kính nó co khít với chân đá len tường được không? Nhỡ mà nó nhô ra tý thì xấu chết phải không ........
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ như Lucy, thật ra từ đầu mình cũng tính dùng kính vì nhìn có vẻ hiện đại và dễ lau chùi, nhưng sau khi hỏi bên kính DQ thấy mắc quá, và thấy có rất nhiều gạch ốp bếp đẹp nên quay lại làm gạch. Mình nghĩ nếu làm xong lau ngay thì cũng không cực lắm đâu, giá lại rẻ hơn nhiều. Gạch cũng có rất nhiều hoa văn và màu sắc, nếu chọn phù hợp thì bếp vẫn đẹp như thường
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Mình đọc sách phong thủy thì thấy có thể ốp bếp bằng kính (gương) để làm cái bếp của mình nó được nhân đôi (ví dụ bếp ga có 2 bếp thì qua gương sẽ thành 4 bếp) rất tốt cho phong thuỷ, ngoài ra nếu hướng của bếp ko dc tốt, ko quan sát được người đi ra đi vào bếp thì dùng gương cũng là một biện pháp tốt
    Mình đang lăn tăn là ko biết có cái gương nào chịu nhiệt tốt dc ko
    Còn về vệ sinh thì mình thấy gương sẽ làm sạch nhanh hơn là gạch
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

op da den la dep nhat gia khoang 300N-500N/1m dài
    • 515 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Nếu ốp kính thì giá cả thế nào hả các mẹ, hôm vừa rồi em có đi triển lãm Vietbuilt xem bếp ốp kính của họ đẹp lắm, có loại hoa văn rất hiện đại tinh xảo, em có xin cả catoglo về nhưng hem thấy có báo giá các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 184 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình vừa được thợ kính báo giá: kính laminate 8ly giá 850 nghìn m2. Giá đấy có đắt không các mẹ ơi !!!! mình tưởng chỉ khoảng 300- 400 nghìn thôi cơ. Ai biết thông tin giá cả hộ mình vụ kính này với nhé.......
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Mình vừa được thợ kính báo giá: kính laminate 8ly giá 850 nghìn m2. Giá đấy có đắt không các mẹ ơi !!!! mình tưởng chỉ khoảng 300- 400 nghìn thôi cơ. Ai biết thông tin giá cả hộ mình vụ kính này với nhé.......
    CHị ở HN hay SG thế ạ??
    • 57 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nhà mình vừa mới làm xong kính phần khu bếp, tốt nhất là dùng kính cường lực. Mai mình chụp ảnh lên để mọi người tham khảo nhé. Tổng cộng hết gần 5M cả khu bếp này.
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo môt số hình ảnh sau và đưa ra kết luận cho mình nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 184 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daddy-TLglass Xem bài viết
    Bạn thử tham khảo môt số hình ảnh sau và đưa ra kết luận cho mình nhé.
    Hình bé xíu...chẳng nhìn thấy gì mà phân tích đẹp xấu bác ơi !!!!!! bác là chiên gia có gì cho chị em 1 số lời khuyên đi ạ .... nhất là hộ em cái vụ giá kính laminate 2 lớp 8 ly với lại kính tôi 8ly sơn mầu ý nhé !!! Cám ơn pác trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rùi bạn ah . giờ người ta ốp kính nhiều mà nên sử dụng kính cường lực 8 ly là thông dụng nhất, mầu sắc thì tùy theo sở thích và cảm quan của mỗi người giá cả thì cũng dao đông từ 1tr2-1tr4 thôi. ốp gạch chỉ được 1 thời gian sẽ bị ố và khá là khó lau chùi và k sang trọng bằng kính nữa .
    http://www.kinhmautamphat.com/bang-bao-gia.html
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3