TIN TÀI TRỢ.

Nên lắp cửa gỗ hay cửa cuốn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.81K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vk ck em cố gắng ki cóp gần chục năm nay giờ cũng xây được cái nhà cho có chỗ tránh mưa tránh nắng. Dự kiến hoàn thành trước Tết âm lịch. Nay mọi phần cũng đã hòm còn mỗi việc lắp đặt cửa. Ck em thì thích cửa gỗ nhìn ấm áp sang trọng, em lại thích cửa cuốn vừa hiện đại lại đảm bảo an ninh. Lằng nhằng mãi vẫn chưa thống nhất được. Theo các mẹ thì em nên lắp cửa gỗ hay cửa cuốn đây ạ. Nếu lắp cửa cuốn thì nên chọn thương hiệu nào là đảm bảo an toàn nhất?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 129 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

huu các mẹ giỏi thật còn trẻ mà đã có nhà cửa đàng hoàng rùi...em đây đang thèm khát ra ở riêng lắm mà ko dc nè...
    • 148 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan trọng mặt tiền mà mẹ nó trong ngõ hay mặt phố. Nếu mặt tiền to đẹp, thì tốt nhất nên dùng cửa cuốn ấy. Vì vừa tiết kiệm diện tích, không gian lại vừa đàm bảo an ninh, an toàn. Chứ lắp cửa gỗ vừa đắt, vừa bụi lại ko an toàn đâu. Nhà em đây mặt tiền 4,2m cũng dùng cửa cuốn đấy. Giờ nhiều hãng nhưng em thấy bên Austdoor này là phổ biến và dc nhất. Thương hiệu =này cũng nhiều người biết mà
    "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng. Để làm gì em biết không? ... "
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em đang tính mở cửa hàng mà chỗ thuê của bọn em địa điểm đẹp mỗi tôi cửa lại là cửa sắt kéo chả biết có nên thay ko, mà thay giờ cũng một mớ tiền., thiệt quá tội ah..
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cá nhân mình thấy cửa cuốn an ninh và đở chiếm diện tích nhưng lại không an toàn khi có nguy hiểm từ bên trong như hoả hoạn, chập điện
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 99 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nhưng em thấy ở thành phố chỉ có làm cửa cuốn là an ninh nhất. Thành phố đất chật người đông làm cửa gỗ hay cửa khác chả thấy khả thi gì
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieungan2 Xem bài viết
    Quan trọng mặt tiền mà mẹ nó trong ngõ hay mặt phố. Nếu mặt tiền to đẹp, thì tốt nhất nên dùng cửa cuốn ấy. Vì vừa tiết kiệm diện tích, không gian lại vừa đàm bảo an ninh, an toàn. Chứ lắp cửa gỗ vừa đắt, vừa bụi lại ko an toàn đâu. Nhà em đây mặt tiền 4,2m cũng dùng cửa cuốn đấy. Giờ nhiều hãng nhưng em thấy bên Austdoor này là phổ biến và dc nhất. Thương hiệu =này cũng nhiều người biết mà
    Nhà em ko gần đường lớn gì tuy nhiên cũng là mặt đường ngõ ô tô đi vào dc chị ơi. em thì chưa quan trọng đẹp, quan trọng là tiết kiệm diện tích và đảm bảo an ninh ạ.
    • 136 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cửa gỗ, cửa cuốn mỗi cái có một ưu điểm đó mn ơi. tuy nhiên mn nếu ở nhà mặt phố thì tốt nhất nên lắp cái cửa cuốn cho an toàn. Ko mn thích chơi trội thì lắp gỗ bên trong rồi thêm cái cửa cuốn bên ngoài nữa. Chắc bố trộm cũng chả cạy được. Mà em khuyên nếu lắp cửa cuốn mn nên chọn bên Austdoor này này. Vì bên này thương hiệu lớn uy tín, lại khá phổ biến nhiều người dùng, độ an toàn cao dịch vụ bảo hảnh sửa chữa 24/7. Do nhà hàng xóm cạnh nhà em lắp nên này rồi họ khen dữ lắm nên giới thiệu mn tham khảo.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhthao218 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kieungan2 Xem bài viết
    Nhà em ko gần đường lớn gì tuy nhiên cũng là mặt đường ngõ ô tô đi vào dc chị ơi. em thì chưa quan trọng đẹp, quan trọng là tiết kiệm diện tích và đảm bảo an ninh ạ.
    Xét về tính thẩm mỹ: Cửa gỗ khi mới làm thì nhìn nhà rất đẹp và sang trọng.. tuy nhiên sử dụng qua 1 vài tháng thì rất mau xuống cấp, dù là gỗ công nghiệp hay gỗ tự nhiên. Một khi gỗ đã co ngót thì ảnh hưởng đến việc đóng mở, độ phai màu... nhìn xấu tệ. Xét về giá thành: 1 bộ cửa gỗ - kính giá bằng hoặc cao hơn giá thành 1 bộ cửa cuốn loại "xịn". Xét về độ an toàn: cửa cuốn thì ok hơn rồi. Xét về điện tích chiếm chỗ: không gian chiếm chỗ cửa cuốn chỉ khoảng (400mm x4) x chiều dài cửa. Nếu nhà có điều kiện làm cửa gỗ trong nhà, cửa cuốn mặt ngoài. Vài chia sẻ cùng bạn.
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc em lập nhóm xây nhà năm 2018 để có động lực thôi. Ngưỡng mộ các mẹ có nhà quá
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo em thì chị nên lắp cửa gỗ đi, bởi vì gỗ sẽ có giá trị theo thời gian, và còn có các ý nghĩa về phong thủy nửa
    logo Bạn yêu thích đồ gỗ mỹ nghệ và muốm tìm hiểu về ý nghĩa phong thủy của đồ gỗ mời bạn tham khảo tại trang web ankheak.com để biết cách bài trí hợp phong thủy để gia chủ được đắc tài đắc lộc, và ý nghĩa quan trọng của đồ gỗ nhé !
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu chị muốn an toàn và an ninh thì chọn cửa cuốn là đúng đó chị. Nhà em cũng đang sử dụng cửa cuốn của bên austdoor này. hãng này có công nghệ chống sao chép mã khóa, rồi tích hợp điện thoại Mobile Integrated giúp kiểm soát an ninh ngay cả khi vắng nhà nên đảm bảo chị ạ. Bọn em đi đâu cũng biết đc động tĩnh ở nhà đó.hii
    • 87 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em gửi chị 1 số thông tin về ưu nhược điểm của 1 số loại cửa. Không có gì là toàn vẹn, mỗi loại có những ưu nhược điểm riêng. Quan trọng là tiêu chí chị đưa ra và lựa chon sp nào phù hợp với ngôi nhà thôi
    Cửa cuốn:
    Ưu điểm: Độ an toàn cao, hệ thống an ninh tốt đa dạng về màu sắc, mẫu mã lại tiết kiệm diện tích
    Nhược điểm: Quá nhiều loại cửa cuốn khiến khách hàng phân vân, xuất hiện nhiều loại cửa cuốn chất lượng không đảm bảo. Vì thế khi lắp cần hướng đến những thương hiệu uy tín, chất lượng.
    Cửa gỗ:
    Ưu điểm: Cách âm, cách nhiệt tương đối tốt, sang trọng, dễ tạo hình trên thân cửa
    Nhược điểm: Dễ bị mối mọt nếu nơi ở ẩm thấp, gỗ không được xử lý kĩ, có mức giá khá cao. Dễ bị xuống cấp, cũ theo thời gian và ít an toàn.
    Cửa nhôm cao cấp:
    Ưu điểm: Nhẹ, bền, chống nước hoàn toàn, không gỉ, dễ làm sạch lau chùi, có vân giả gỗ
    Nhược điểm: Dễ bị thất thoát nhiệt khi sử dụng ở phòng điều hòa máy lạnh, dễ bị sa xệ vì sử dụng đinh rive làm liên kết.
    Cửa kéo Đài loan
    Ưu điểm: Có độ an toàn cao, kích thước của cửa sắt rất linh hoạt, điều chỉnh dễ dàng.
    Nhược điểm: Ồn ào mỗi khi đóng, mở, trong quá trình sử dụng dễ bị han gỉ.
    • 128 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cừa kính trong, cửa cuốn ngoài sạch đẹp mn ạ...Đổi luôn quả em đt mới cho xôm nữa...hii
    • 124 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngoctulinh Xem bài viết
    Em đang tính mở cửa hàng mà chỗ thuê của bọn em địa điểm đẹp mỗi tôi cửa lại là cửa sắt kéo chả biết có nên thay ko, mà thay giờ cũng một mớ tiền., thiệt quá tội ah..
    Trời cửa sắt thiếu an toàn lắm bạn ơi, trừ khi hàng của bạn là những hàng ít tiền.Bạn có thể thuê chỗ khác, giờ thiếu gì cửa hàng đẹp, lại đảm bảo an ninh. Còn nếu bạn xác địn thuê lâu dài thì nên đầu tư. Ck mình có làm kĩ thuật bên cửa cuốn có gì bạn lhe nhé, mình bảo ưu đãi cho 02444550088
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Huu...Em thấy lắp cửa cuốn cũng dc lắm mỗi tội nó mà hỏng thì chịu chết ko biết đằng nào mà sửa
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cửa cuốn em thấy an toàn hơn so với cửa gỗ ấy ạ
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoluoi870 Xem bài viết
    Huu...Em thấy lắp cửa cuốn cũng dc lắm mỗi tội nó mà hỏng thì chịu chết ko biết đằng nào mà sửa
    Mình thì biết đằng nào bạn, biết nữa để mấy người học sửa chữa chết đói hết ah.hii. Tuy nhiên mn cũng tìm chỗ uy tín mà sửa thấy giờ có trung tâm gì mà Bệnh viện về cửa cuốn ấy ở đó tất tần tật những bệnh về cửa cuốn họ đều sửa đc hết
    • 65 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Giờ tui thấy nhiều gia đình ở phố họ lắp kính trong roài cửa cuốn ngoài đó. Vừ sạch lại an toàn. Cửa gỗ vài năm bay màu, nứt, mọt các kiểu xấu. Nếu nhà ống thì cửa cuốn là ok nhất
    • 83 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mỗi loại cửa có một ưu điểm khác nhau chứ, cái thì đẹp an toàn, cái thì bền an ninh tốt. Với cũng tùy vào thế nhà bạn đang xây thế nào nữa chứ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2