TIN TÀI TRỢ.

Nên dùng loại cửa nào ? cửa gỗ - cửa nhựa - cửa nhôm - cửa composit

• 4 Lượt chia sẻ
  • 79.3K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các bác cần tư vấn gì về cửa thì alo cho em nhé , riêng em thì thấy ông cửa nào cũng có cái hay mà cũng có cái dở , quan trọng là biết điều chế một chút

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cửa nhôm sử dụng phổ biến ở Đông Á, Nhật, Hàn Quốc
    Cửa nhựa phổ biến ở Mỹ, Châu Âu ...

Cần lưu ý, thanh nhựa, thanh nhôm đều có các loại dày mỏng khác nhau, nhưng thanh nhôm cùng độ dày hầu như chất lượng khác biệt rất it, nhựa thì khác biệt rất nhiều, Tây có chọn cửa nhựa thì cũng chọn loại tốt đảm bảo tiêu chuẩn an toàn, chứ mà Made in China thì ớn lắm

Về độ chắc chắn thì rõ ràng 1 đằng kim loại, 1 đằng là nhựa cảm giác khác hoàn toàn,

Ảnh một cửa nhựa bị hư hại từ bên ngoài :

Screen-Shot-2012-02-25-at-12.31.58-230x250

Về thẩm mỹ, nhôm có thể làm bản mảnh hơn ( ko phải thanh mỏng nhé ) mà vẫn đảm bảo độ chắc chắn, trong khi thanh nhựa buộc phải làm bản rộng, cụ thể diện tích không cho ánh sáng qua sẽ nhiều hơn, nhìn sẽ nặng nề hơn.

Ảnh sau, nhôm ở trên, nhựa ở dưới

photo2-21
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 634 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác Mr.Right ơi cưả nhôm ở ảnh trên là loại gì và bn/m2 ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 61 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi truonggiang88 Xem bài viết
    cửa gỗ bây giờ cũng có nhiều loại lắm. Nếu dùng cửa gỗ thì nên dùng cửa của các công ty lớn, giá có cao hơn một chút nhưng chất lượng tốt, người ta xử lý kỹ lắm.
    Nhà mình cũng vừa mới lắp cửa xong, mình lắp bên Eurowindow, các cửa bên ngoài thì mình lắp cửa nhựa, còn cửa trong phòng thì lắp cửa gỗ.
    Nói chung nhìn rất sướng mắt, rãnh rỗi qua nhà mình xem.
    Còn nếu muốn lắp cửa Eurowindow thì gọi 0937773698, cậu này tên Giang. cũng nhiệt tình lắm.
    Bác cho em hỏi. Nhà bác mới lắp eurowindow giá cả thế nào ạ. Em cũng đang thích nhưng hình như giá đắt quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ...Một điểm nữa mà ai nếu ai chịu khó quan sát sẽ nhận thấy được đó là cả hai tiệm vàng Ngọc Bích và Kim Kim Tuyến đều sử dụng cùng một loại cửa bảo vệ đó là cửa nhựa lõi thép uPVC. Và trong cả hai vụ, hai tên cướp đều vào nhà qua loại cửa này có vẻ rất dễ dàng mà không cần nhiều công sức để cạy phá. Điều đó làm dấy lên nghi ngờ về khả năng đảm bảo an toàn của loại cửa cao cấp có xuất xứ từ châu Âu này...
    nguồn vnexpress

Mọi người chắc cũng biết cửa nhựa dễ bị hư hại hơn cửa nhôm, nhôm là bền nhất hơn cả thép ... vì nhôm có thể tự tạo bề mặt bảo vệ.
    Và thực sự Mỹ và châu Âu họ làm cửa dễ bị đột nhập, không quá chắc chắn vì nhìn chung bên họ an toàn ít trộm cắp vặt, ... chủ yếu là cướp nhà băng thôi, nhà dân họ làm sơ sài phần cửa lắm...
    nhà bên họ ít có song sắt, khác hẳn bên mình ... kiểu gì tầng thấp cũng phải có chấn song ...

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Right Xem bài viết
    Cửa nhôm sử dụng phổ biến ở Đông Á, Nhật, Hàn Quốc
    Cửa nhựa phổ biến ở Mỹ, Châu Âu ...

Cần lưu ý, thanh nhựa, thanh nhôm đều có các loại dày mỏng khác nhau, nhưng thanh nhôm cùng độ dày hầu như chất lượng khác biệt rất it, nhựa thì khác biệt rất nhiều, Tây có chọn cửa nhựa thì cũng chọn loại tốt đảm bảo tiêu chuẩn an toàn, chứ mà Made in China thì ớn lắm

Về độ chắc chắn thì rõ ràng 1 đằng kim loại, 1 đằng là nhựa cảm giác khác hoàn toàn,

Ảnh một cửa nhựa bị hư hại từ bên ngoài :

Screen-Shot-2012-02-25-at-12.31.58-230x250

Về thẩm mỹ, nhôm có thể làm bản mảnh hơn ( ko phải thanh mỏng nhé ) mà vẫn đảm bảo độ chắc chắn, trong khi thanh nhựa buộc phải làm bản rộng, cụ thể diện tích không cho ánh sáng qua sẽ nhiều hơn, nhìn sẽ nặng nề hơn.

Ảnh sau, nhôm ở trên, nhựa ở dưới

photo2-21
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cửa sổ có thể làm chấn song ở trong,
    Cửa đi thì sao ?

Tiệm vàng Ngọc Bích, tầng 2 làm cửa sổ trong có chấn song thì ko sao
    Tầng 3 có cửa ra ban công, dù có khóa đa điểm, trộm nạy 1 phát bung luôn

Theo lời khai của Luyện, việc thực nghiệm được diễn lại khi người đóng thế đeo balô rồi trèo lên cây trước cửa nhà bán bánh mỳ, leo qua mái tôn để đu lên ban công tầng 2 của tiệm vàng Ngọc Bích. Sau đó, anh ta tiếp tục trèo lên tầng 3. Chỉ trong một phút, bằng con dao, cửa kính của ngôi nhà đã bị cậy tung... Quá trình Luyện trốn ra khỏi hiện trường bằng việc trèo qua khe sắt ở phía sau tầng 1 cũng được "diễn" lại.
    "Mọi việc diễn ra đúng như lời khai của nghi phạm", ông Nguyễn Bá Ngọc (luật sư của Luyện) chứng kiến việc thực nghiệm hiện trường nhận xét.

IMG_6123
    • 408 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

cửa đi làm thêm cửa hoa sắt trang trí vừa bảo vệ vừa trang trí mặt tiền luôn bạn ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lắp cái cửa này trong hoặc ngoài, chi phí hơn 2 triệu / m2 , mà chỉ cầm chân trộm được 1p ...
    Kể ra cũng phải suy nghĩ ...
    • 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cửa và khóa cũng chỉ mang tính chất phòng người ngay, còn trộm đã có chủ ý cướp là họ sẽ tìm hiểu kỹ và ra tay. Nói chung làm chắc chắn thêm tẹo nào thì thêm yên tâm cho chính chủ nhà tẹo đó thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi angle.die Xem bài viết
    Cửa và khóa cũng chỉ mang tính chất phòng người ngay, còn trộm đã có chủ ý cướp là họ sẽ tìm hiểu kỹ và ra tay. Nói chung làm chắc chắn thêm tẹo nào thì thêm yên tâm cho chính chủ nhà tẹo đó thôi
    Mình không đồng ý với bạn !!!
    Khóa và cửa gắn liền với mức độ an toàn. Thường các hãng khóa luôn mời các thợ mở khóa chuyên nghiệp đến phá thử khóa của họ xem ai nhanh nhất thì mất bao lâu ?

Cửa và khóa tốt sẽ mất nhiều thời gian để kẻ đột nhập thấy nản và ngại gây ra nhiều điều khả nghi.

Như trường hợp trên, kẻ trộm đã nghiên cứu kỹ để tìm ra điểm yếu nhất của tòa nhà, sao nó ko đột nhập từ tầng 1, tầng 2 ? vì qua ngả
    đó khó, dễ bị phát hiện nếu phải đục khoét, cưa cắt,
    nó đột nhập ngay chỗ yếu nhất của ngôi nhà, đó là hệ thống cửa nhựa lõi thép uPVC không có hoa sắt hay chấn song ...
    Nếu khu vực đó làm chắc chắn thì có lẽ nó sẽ chuyển hướng sang nhà khác sơ hở hơn, vì dù sao nó cũng ko phải siêu trộm.
    Hoặc nó lựa hôm chủ nhà đi vắng, nó sẽ cưa cắt để trộm, chứ không chọn thời điểm cả nhà vẫn ở nhà, lại
    nằm ngay tầng nó đột nhập. Mở cửa quá dễ mà
    Nhưng ai cũng biết kết quả vụ này là ntn

Hãy suy nghĩ đến sinh mạng của mấy chủ nhà trong trường hợp nêu ví dụ ở trên, họ tin tưởng
    vào hệ thống cửa nhựa và niềm tin đó đánh đổi lấy sinh mạng cả nhà
    chẳng lẽ cửa tốn đống tiền chỉ để phòng người ngay, còn gặp trộm cướp thì 1 phút mở được khóa, phút tiếp theo là lấy được mạng mình ah?
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo em thì khi đã bị trộm nhiên cứu kỹ trước khi ra tay, thì dù là cửa nhựa, cửa gỗ hay cửa nhôm thì bọn chúng vẫn có khả năng đột nhập vào được
    Đối với công trình sử dụng cửa nhựa uPVC cần trang bị thêm hệ thống hoa sắt để đảm bảo độ an toàn. Đối với cửa sổ thì sử dụng hệ thống hoa sắt cố định, còn với cửa đi thì cần sử dụng cửa đi bằng sắt bên trong nữa thì sẽ an toàn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shmily0402 Xem bài viết
    Theo em thì khi đã bị trộm nhiên cứu kỹ trước khi ra tay, thì dù là cửa nhựa, cửa gỗ hay cửa nhôm thì bọn chúng vẫn có khả năng đột nhập vào được
    Đối với công trình sử dụng cửa nhựa uPVC cần trang bị thêm hệ thống hoa sắt để đảm bảo độ an toàn. Đối với cửa sổ thì sử dụng hệ thống hoa sắt cố định, còn với cửa đi thì cần sử dụng cửa đi bằng sắt bên trong nữa thì sẽ an toàn hơn
    Đúng thế, nhưng mình ko thể tin được mà thực tế lại rõ ràng, cửa ko trụ được 1 phút trước tên trộm nghiệp dư chỉ với 1 con dao
    ai định lắp loại "cửa xin chờ 1 phút" này nên nghiên cứu kỹ hơn
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm cửa gỗ theo cách ngoài chớp trong kính, nhưng giờ gỗ cong queo hết cả, mùa đông gió lạnh thổi vào không chịu được, với cả cửa kính bên trong đóng mở rất vướng víu, mình đang tính phương án: thay cửa gỗ kính bên trong bằng cửa lùa bằng nhôm hoặc bằng nhựa, các bác làm cửa cho mình hỏi là làm cách nào vẫn đảm bảo thẩm mỹ và hiệu quả cách âm cách nhiệt không, vì chiều dày cửa gỗ kính chỉ khoảng 3-4 cm thôi, mình thấy mấy cửa lùa hệ profile nhôm hoặc nhựa đều rất dày, mà khuôn gỗ cửa của mình chỉ là khuôn đơn 10cm thôi chứ không phải khuôn kép...
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongkb Xem bài viết
    Tôi ủng hộ bác starcounter, bác nói chuẩn. Cửa nhựa bây giờ tôi thấy ưu điểm hơn hẳn những loại cửa truyền thống như cửa gỗ về tính năng sử dụng. Không biết có phải bác làm bên cửa nhựa hay không mà sao bác có vẻ rành về cửa vậy ? và đặc biệt là cửa của Eurowindows .
    bác starcounter làm cho eurowindows nên toàn quảng cáo cho nó đấy. Các mẹ đừng có đọc vài bài mà vội mua EW nhé. Nếu tài chính dư dả thì không nói làm gì, còn nếu ko có nhiều $ thì nên cân nhắc. Ý kiến chủ quan của em là mua EW là tốn tiền không cần thiết
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mỗi loại cửa đều có ưu nhược điểm khác nhau, nếu quyết định dùng cửa nào ngoài biết chất lượng của nó, giá thành của nó còn nên biết loại đó có hợp với kiến trúc nhà mình hay không? Điều kiện thời tiết nữa nhé!
    Mỗi loại cửa gỗ, cửa nhựa, cửa nhôm và cửa composite đếu có các mức chất lượng và giá thành khác nhau nhé! Riêng cửa composite thì chất lượng nói chung sẽ kém hơn chút!
    Nói chung nên để các bác kiến trúc chỉ định và tham khảo các bác kiến trúc sư khác cho quyết định được đúng đắn hơn!
    HCC
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cho em hỏi có cách nào phân biệt hệ profile SHIDE chuẩn, kính an toàn chuẩn và phụ kiện GQ chuẩn ko nhỉ, em đang định lầm 1 ít cửa uPVC thấy có vài chỗ báo giá cũng hạt dẻ nhưng phân vân chẳng biết chất lượng thế nào vì em lơ mơ món này lắm
    • 73 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chồng em thích cửa nhựa lõi thép,còn em thì muốn làm cửa nhôm việt pháp cho rẻ ạ. Các bác cho em xin ý kiến nếu chỉ xét đến yếu tố thẩm mỹ thì cửa nhựa lõi thép trắng và cửa nhôm trắng cái nào đẹp hơn?
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thi công nhiều loại cửa sau đây mình xin phép có một vài ý kiến thế này
    1. Đối với cửa sổ
    Nếu các bạn dùng cửa sổ các bạn nên dùng các loại cửa nhựa lõi thép. Loại này có ưu điểm là CHỊU ĐƯỢC THỜI TIẾT KHẮC NGHIÊT rất bền theo thời gian. Hãng sản xuất loại này giờ có rất nhiều. Đắt nhất là euro Window sau đó đến các loại cửa nhựa lõi thép dùng Nhôm Đông Á. Mấy laọi này giá cửa báo chưa bao gồm phụ kiện nhiều loại phụ kiện tính ra đắt hơn cả met vuông cửa. Bên cạnh đó các mẹ có thể dùng các loại cửa bán trên thị trường tự do nhái euro giá cực kỹ hợp lý tầm 1.1tr/m2 bao gồm phụ kiện
    2.Đối với cửa đi thông phòng :
    Cửa đi thông phòng có rất nhiều loại. Các mẹ có thể dùng gỗ thịt, Euro window tuy nhiên hai loại này RẤT ĐẮT và đối với sản phẩm cửa nhựa lõi thép KHÔNG TỐT CHO PHONG THỦY.
    rẻ hơn các mẹ có thể dùng loại cửa gỗ CÔNG NGHIỆP như HDF, MDF, Gỗ COMPOSITE, 3 loại này giá tương đương nhau nhưng Gỗ COMPOSITE có những ưu điểm vượt trội hơn như :
    - Không CONG VÊNH, NỨT NẺ do độ ẩm của không khí.
    - Có khả năng CHỐNG CHÁY
    - Không bị phá hoại bởi MỐI, MỌT
    - Có thể TÁI CHẾ
    - Sản xuất trên dây truyền công nghệ hiện đại từ Châu Âu
    - Giá thành hợp lý
    - Mẫu mã đa dạng
    Giá của cửa COMPOSITE dao động từ 3.3-3.8tr/bộ trong khi đó giá của HDF và MDF tầm 4tr/m2 ( bao gồm cả phụ kiện)
    Giá của euro window tầm 6-7tr/bộ
    Giá của gỗ Lim tầm 5.5-7tr/bộ
    Chúc các mẹ có lựa chọn tốt nhất
    • 45 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nếu có đk thì dùng cửa gỗ Lim sẽ tốt hơn,vừa sang trọng vừa an toàn
    • 60 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Còn tùy thuộc bạn thiết kế nhà theo phong cách nào thì dùng loại theo phong cách đó. Chẳng hạn bạn theo phong cách trang trí kiểu tây thì dùng cửa euro window còn còn theo kiểu nhà cổ bình thường thì dùng cửa gỗ lim hoặc gỗ dổi. Cửa sổ gỗ trong kính ngoài chớp rất tiện và mát. Nhưng cái khâu chọn gỗ rất quan trọng, nếu bạn có người nhà hoặc người quen đặt làm là tốt nhất. Bởi phải mua gỗ trước rồi lọc hết rác phơi gỗ tầm 6 tháng cho gỗ khô thì mới k bị cong vênh. Kể cả những cái nẹp cửa bạn cũng phải đặt làm riêng vì mua sẵn hầu nhu là gỗ rác họ làm nẹp cửa. Mà gỗ rác thì k tránh khỏi mối mọt. Về màu sơn, nếu như nhà ít bị ảnh hưởng ánh nắng chiếu vào thì sơn PU vì mầu sơn đẹp, còn nắng chiếu vào nhiều thì mặt bên ngoài bắt buộc phải dùng sơn dầu. Nói nhà mình dùng cửa gỗ nên chia sẻ chút kn cho mọi người.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5