TIN TÀI TRỢ.

Nên dùng cửa gỗ lim hay dùng cửa Eurowindow ah?

• 6 Lượt chia sẻ
  • 65K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 215 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các bố các mẹ
    Nhà em đang xây nhà, nhà ống, hơn 50m2. THiết kế thì theo kiểu cũng hiện đại ah. Bi giờ nhà em đang tranh cãi không biết nên dùng cửa gỗ lim truyền thống hay là cửa của Eurowindow. Về giá thì của Euro đắt hơn gỗ, trông cũng hiện đại hơn, vợ chồng em thì thích lắm rồi ah, nhưng bố mẹ em thì lại thích cửa gỗ hơn. Bố mẹ em thì cứ bẩu: chưa biết chất lượng lâu dài của Euro thế nào với cả nó còn bị xuống màu nữa.
    Các bố, các mẹ ai đã dùng cửa Euro rồi thì cho vợ chồng em xin ít kinh nghiệm ah. Cửa Euro về độ bền thì thế nào ah? có bị xuống màu không ah. Và tóm lại là nên dùng cửa gỗ hơn hay Euro hơn ah
    Em mong tin cả nhà lắm, cả nhà mình giúp em với nhé. Em cám ơn cả nhà ah.:Rose::Rose::Rose:

Em sẽ học cách yêu của cỏ.
    Kiên nhẫn nảy lên và xanh đến kiệt cùng...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

1 bộ cửa gỗ Lim lào nhà mình đóng giá tương đối chát. Eủro rẻ hơn chứ nhỉ???????
    Nhưng vote cho cửa Lim, trong kính ngoài chớp.
    • 184 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Nhưng thiết kế hiện đại theo phong cách châu âu thì nên dùng cửa Eurowindow hơn, nếu giá đắt quá thì chị có thể tìm nhiều thương hiệu khác chất liệu cũng tốt mà giá thành hoựp lý hơn nhiều .
    • 119 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eternal-flame Xem bài viết
    Chào các bố các mẹ
    Nhà em đang xây nhà, nhà ống, hơn 50m2. THiết kế thì theo kiểu cũng hiện đại ah. Bi giờ nhà em đang tranh cãi không biết nên dùng cửa gỗ lim truyền thống hay là cửa của Eurowindow. Về giá thì của Euro đắt hơn gỗ, trông cũng hiện đại hơn, vợ chồng em thì thích lắm rồi ah, nhưng bố mẹ em thì lại thích cửa gỗ hơn. Bố mẹ em thì cứ bẩu: chưa biết chất lượng lâu dài của Euro thế nào với cả nó còn bị xuống màu nữa.
    Các bố, các mẹ ai đã dùng cửa Euro rồi thì cho vợ chồng em xin ít kinh nghiệm ah. Cửa Euro về độ bền thì thế nào ah? có bị xuống màu không ah. Và tóm lại là nên dùng cửa gỗ hơn hay Euro hơn ah
    Em mong tin cả nhà lắm, cả nhà mình giúp em với nhé. Em cám ơn cả nhà ah.:Rose::Rose::Rose:
    Bạn nói cửa gỗ rẻ hơn cửa nhựa, chắc là bạn mới nhìn vào cái báo giá cửa gỗ theo m2 thôi phải ko? Bạn nên nhớ báo giá cửa gỗ theo m2 mới chỉ là phần cánh ko thôi, còn khuôn, nẹp, bản lề, khóa, clêmôn chưa tính vào đó nữa nhé, thậm chí có thể giá đó còn là giá chưa sơn (giao mộc). Về độ bền, cửa gỗ đã có truyền thống lâu rồi, còn cửa nhựa thì mới xuất hiện nên chưa thể so sánh được. Cửa gỗ có ưu điểm là phù hợp với khí hậu nhiệt đới, nhìn sang hơn cửa nhựa. Nhược điểm của cửa gỗ là dễ bị cong vênh, co ngót, phải bảo trì hàng năm. Cửa nhựa khắc phục được các nhược điểm của cửa gỗ nhưng về thẩm mỹ thì không bằng. Hơn nữa, nếu nhà bạn hướng Tây và có nhiều cửa sổ thì nên làm cửa gỗ 2 lớp, trường hợp này mà dùng cửa nhựa thì nhà nóng lắm vì cửa nhựa nhiều kính.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 215 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ông Ba Bị Xem bài viết
    Bạn nói cửa gỗ rẻ hơn cửa nhựa, chắc là bạn mới nhìn vào cái báo giá cửa gỗ theo m2 thôi phải ko? Bạn nên nhớ báo giá cửa gỗ theo m2 mới chỉ là phần cánh ko thôi, còn khuôn, nẹp, bản lề, khóa, clêmôn chưa tính vào đó nữa nhé, thậm chí có thể giá đó còn là giá chưa sơn (giao mộc). Về độ bền, cửa gỗ đã có truyền thống lâu rồi, còn cửa nhựa thì mới xuất hiện nên chưa thể so sánh được. Cửa gỗ có ưu điểm là phù hợp với khí hậu nhiệt đới, nhìn sang hơn cửa nhựa. Nhược điểm của cửa gỗ là dễ bị cong vênh, co ngót, phải bảo trì hàng năm. Cửa nhựa khắc phục được các nhược điểm của cửa gỗ nhưng về thẩm mỹ thì không bằng. Hơn nữa, nếu nhà bạn hướng Tây và có nhiều cửa sổ thì nên làm cửa gỗ 2 lớp, trường hợp này mà dùng cửa nhựa thì nhà nóng lắm vì cửa nhựa nhiều kính.
    Nếu làm cửa nhựa thì chắc là nhà em chỉ chọn Eurowindow thôi ah. Nếu so sánh giá của Eurowindow với giá gỗ thì không rẻ hơn gỗ đâu, thậm chí còn đắt hơn đấy ah. Thực ra nhà em không lăn tăn vấn đề giá cả lắm, mà chủ yếu muốn chọn xem loại nào dùng ưu việt hơn. Vợ chồng Em thích Euro vì nó trông hiện đại, cách âm tốt, không cong vênh mối mọt, còn bố mẹ thì cứ bảo cửa gỗ nó truyền thống lâu đời rồi, bền, chắc chắn. Nhà em mấy hôm nay đau đầu về vụ này quá, chưa biết chọn loại nào, hic hic

• HND
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 185 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Vợ chồng Em thích Euro vì nó trông hiện đại, cách âm tốt, không cong vênh mối mọt,
    Nhà mình cũng dùng Euro, nhưng chỉ cho cửa sổ thôi.

Mình đang băn khoăn vụ cửa thông phòng. Các bạn tư vấn giúp mình nên dùng loại nào. Mình thích gỗ tự nhiên nhưng loại nào thật nhẹ. Mình biết nhà một người bạn cửa thông phòng bằng gỗ thông, rất nhẹ, cách âm tốt. Nhưng cửa đó lại mua từ Úc về :Sad:. Mình không biết mua cái cửa như thế ở đâu ở Hà Nội.

Ai biết bảo mình nhé :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HND Xem bài viết

Mình đang băn khoăn vụ cửa thông phòng. Các bạn tư vấn giúp mình nên dùng loại nào. Mình thích gỗ tự nhiên nhưng loại nào thật nhẹ. Mình biết nhà một người bạn cửa thông phòng bằng gỗ thông, rất nhẹ, cách âm tốt. Nhưng cửa đó lại mua từ Úc về :Sad:. Mình không biết mua cái cửa như thế ở đâu ở Hà Nội.

Theo ý kiến của mình thì cửa bên ngoài mới cần dùng đến gỗ lim. Còn cửa thông phòng vì ko tiếp xúc nhiếu với mưa nắng nên chọn loại gỗ ít tiền hơn 1 tí như trò, gụ... ( nhiều loại lắm mà mình ko nhớ hết tên). Còn gỗ thông thì ở Việt Nam cũng có gỗ thông, nhưng mình thấy người ta hay đóng tủ bếp hơn vì loại này nó ko phải là 1 miếng gỗ bản to, chịu nước tốt, nhẹ. Nếu cần nhẹ nữa thì bạn dùng cửa gỗ công nghiệp cũng ok mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HND Xem bài viết

Theo ý kiến của mình thì cửa bên ngoài mới cần dùng đến gỗ lim. Còn cửa thông phòng vì ko tiếp xúc nhiếu với mưa nắng nên chọn loại gỗ ít tiền hơn 1 tí như trò, gụ... ( nhiều loại lắm mà mình ko nhớ hết tên). Còn gỗ thông thì ở Việt Nam cũng có gỗ thông, nhưng mình thấy người ta hay đóng tủ bếp hơn vì loại này nó ko phải là 1 miếng gỗ bản to, chịu nước tốt, nhẹ. Nếu cần nhẹ nữa thì bạn dùng cửa gỗ công nghiệp cũng ok mà.
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vott Xem bài viết
    1 bộ cửa gỗ Lim lào nhà mình đóng giá tương đối chát. Eủro rẻ hơn chứ nhỉ???????
    Nhưng vote cho cửa Lim, trong kính ngoài chớp.
    Hi hi, giống nhà e, ngoài chớp trong kính, ngoài sơn nâu, trong sơn trắng.
    Cửa gỗ lim ngang ngang cửa nhựa loại tốt, đó mới có cánh cửa thôi ạ, còn khóa, bản lề, khung cửa (nhất là khung đôi), chốt, then, clemon, eo ui lắm thứ lắm. Cộng vào e thấy có thể làm được gần 2 cái Eurowindow, hi hi
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    https://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Linh Chi Xem bài viết
    Cửa gỗ lim ngang ngang cửa nhựa loại tốt, đó mới có cánh cửa thôi ạ, còn khóa, bản lề, khung cửa (nhất là khung đôi), chốt, then, clemon, eo ui lắm thứ lắm. Cộng vào e thấy có thể làm được gần 2 cái Eurowindow, hi hi
    Mẹ Nấm ơi cho chị hỏi tý! May quá vớ được mẹ nó có style cái cửa giống chị . Chị thích cái cửa gỗ sơn trắng nhưng sợ sơn lên nó không hợp với mặt ngoài nhà- nay vớ được ý tưởng của mẹ nó ngoài màu gỗ trong sơn trắng chị mừng quá ! vì chị đang lăn tăn cái cửa không hợp với đồ nội thất trong nhà. Cửa nhà em đã xong chưa ? có thể cho chị ngó nhờ được không? ( Vịnh đang làm sắt nhà chị - nhờ em mách đó) Nếu có thể PM cho chị xin số ĐT
    • 215 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà cũ em cũng làm kiểu này chị ah, nhưng không hiểu sao cái lớp sơn trắng trên gỗ trông nó không được đẹp lắm í, không được đẹp như cửa Euro, hay tại cửa nhà em sơn không chuẩn nhỉ.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

up
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vott Xem bài viết
    Mẹ Nấm ơi cho chị hỏi tý! May quá vớ được mẹ nó có style cái cửa giống chị . Chị thích cái cửa gỗ sơn trắng nhưng sợ sơn lên nó không hợp với mặt ngoài nhà- nay vớ được ý tưởng của mẹ nó ngoài màu gỗ trong sơn trắng chị mừng quá ! vì chị đang lăn tăn cái cửa không hợp với đồ nội thất trong nhà. Cửa nhà em đã xong chưa ? có thể cho chị ngó nhờ được không? ( Vịnh đang làm sắt nhà chị - nhờ em mách đó) Nếu có thể PM cho chị xin số ĐT
    CHị ơi, bên ngoài chị sơn màu ghi sẫm cũng được, trong sơn trắng. E sơn nâu vì màu sơn tường nhà e nhạt lắm, nên sơn nâu cho nổi luôn. Oki lắm.
    E làm trong phòng là cửa sơn trắng nhé, cưa thông phòng trắng nhé, len chân tường trắng nhé, tủ quần áo trắng nhé, sơn tường màu be, màu cốm, màu hồng - hì hì, theo yêu cầu của chủ nhân từng phòng. Chị bảo VỊnh nó chụp ảnh đưa chị xem, ko thì chị chạy qua nhà e cũng được, để e pm địa chỉ cho.
    Mặt ngoài đừng sơn trắng chị nhé, ko hầu được nó đâu, hi hi, bám bẩn kinh lắm, mà ko dễ lau như cửa nhựa

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Nhà cũ em cũng làm kiểu này chị ah, nhưng không hiểu sao cái lớp sơn trắng trên gỗ trông nó không được đẹp lắm í, không được đẹp như cửa Euro, hay tại cửa nhà em sơn không chuẩn nhỉ.
    Nếu là cửa lim thì sơn lên ko thể đẹp như cửa nhựa hay cửa CN được đâu, nhưng nhìn vẫn rất ổn mà, miễn là ta ko tới gần săm soi từng chi tiết.
    Cửa lim nhà mình cũng thế, vì gỗ rất cứng, nó nhiều chỉ, nhiều ô quá, thợ mộc dù bào nhẵn rồi nhưng khi sơn trắng lên vẫn nổi gờ nhẹ. Thợ sơn trét bả rồi đánh nhẵn lại nhưng vẫn khó làm vì lim cứng lắm. Nhưng m thấy thế là hài lòng rùi, chắc m dễ tính:LoveStruc:

Mí lại, nói thật là sơn trắng thì công phu lắm, sơn đi sơn lại, rồi lại đánh ráp nhẵn, rồi sơn, rồi bả, hic, bằng sơn mấy cái cửa khác. Bọn thợ sơn cứ kêu trời bảo chị ơi, làm mầu này làm giề, nó bẩn lắm. Ờ, bẩn nhưng chị khoái thế mí e ạ:Laughing::Laughing:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

, len chân tường trắng nhé,
    sàn gỗ len chân tường trắng được hả em ơi !!!!! chất liệu gì ? làm ntn vậy?
    • 215 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em hôm qua cơ bản đã thống nhất là cửa sổ sẽ làm Euro, còn cửa vào nhà tầng 1 thì là cửa gỗ lim, hihi, cũng nhờ ý tưởng của các mẹ trên này đấy ah. Nhưng vẫn lăn tăn cửa thông phòng và cửa toilet ah (nhà em có 6 cái toilet, hic). bố em thì bảo cửa thông phòng làm gỗ lim, sơn trắng, nhưng em nghĩ cửa thông phòng thì cần gì phải gỗ lim cả nhà nhỉ, cứ làm Euro cho nó nhanh mà lại đẹp. Còn cửa toilet thì nên làm bằng cái gì cả nhà ơi?

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,738 Bài viết

• 2,385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em hôm qua cơ bản đã thống nhất là cửa sổ sẽ làm Euro, còn cửa vào nhà tầng 1 thì là cửa gỗ lim, hihi, cũng nhờ ý tưởng của các mẹ trên này đấy ah. Nhưng vẫn lăn tăn cửa thông phòng và cửa toilet ah (nhà em có 6 cái toilet, hic). bố em thì bảo cửa thông phòng làm gỗ lim, sơn trắng, nhưng em nghĩ cửa thông phòng thì cần gì phải gỗ lim cả nhà nhỉ, cứ làm Euro cho nó nhanh mà lại đẹp. Còn cửa toilet thì nên làm bằng cái gì cả nhà ơi?
    Cửa thông phòng thì bạn nên dùng gỗ CN sơn là hay nhất, vì gỗ TN khi sơn phủ xong rồi, sau 1 thoi gian SD gỗ bị co ngót sẽ làm rạn bề mặt sơn & hở ra nhũng phần gỗ chưa sơn ở các vị trí mộng Pano. Còn cửa WC thì dùng luôn EW là hay nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn hãy yên tâm sử dụng Eurowindow, mình có thể đảm bảo về kiểu dáng, chất lượng và độ bền. Đặc biệt bạn dùng ngoài trời thì càng tuyệt. Mình làm ở Euro, nên mình biết tính năng ưu việt của của này. Có gì thắc mắc, mình sẽ trả lời và tư vấn thêm. 0972 402 682
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cửa wc thì vote ngay cho cái cửa EW vì nó cũng đơn giản và nhanh chóng,gỗ lim làm gì,nhưng cửa thông phòng nên là cửa gỗ,mình thấy đã đầu tư thì cũng được,ew lắp vào đó nhìn hơi công nghiệp,không ấm cúng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 246 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuaneurowindow Xem bài viết
    Bạn hãy yên tâm sử dụng Eurowindow, mình có thể đảm bảo về kiểu dáng, chất lượng và độ bền. Đặc biệt bạn dùng ngoài trời thì càng tuyệt. Mình làm ở Euro, nên mình biết tính năng ưu việt của của này. Có gì thắc mắc, mình sẽ trả lời và tư vấn thêm. 0972 402 682
    bạn ơi mình có 3 cái cửa sổ nhỏ lắm ,khoảng 50x70 cm bạn có nhận làm ko
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4