TIN TÀI TRỢ.

Mua tủ giầy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid1080 Xem bài viết
    Giá ở cửa hàng Thanh Huy này là 1.5tr/m2 đấy mẹ nó ạ, không rẻ đâu. Mình đặt đóng ở chỗ anh Sơn mà mọi ng người giới thiệu giá có 1.6tr/m2 gỗ verneer hẳn hoi, mà có thể yên tâm hoàn toàn về chất lượng, vì anh này nổi tiếng là đóng đồ gỗ chất lượng cao. Mình đang chờ chắc khoảng 1 tuần nữa mới nhận được đồ.
    Bạn pm cho mình số đt của a Sơn này được ko vậy? tks trước nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Hôm trước về quê tạt vào khu Hữu Bằng - Thạch Thất mua 1 cái tủ giầy, giá 300k, rộng 1.2m, cao khoảng 1. (Mình áng chừng như thế). Hôm nay đi với bà cùng công ty mua cái tủ y xì như thế giá 650k trên Đê La Thành. Hỏi ra mới biết hàng ở Đê La Thành nguồn gốc chủ yếu từ Thạch Thất nhà mềnh. Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 109 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hôm qua nhà em đi xem ở Đê La Thành. Tủ ngang 1m2 họ toàn kêu những 1,5m. Đắt quá chừng mà gỗ thì xấu.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paris07 Xem bài viết
    Lời giới thiệu nghe hoành tráng thật, cuối tuần đến coi xem thế nào, hôm qua gọi điện đến cửa hàng thấy báo gia 385k thật, Xem trên web thì ok đấy.
    Cứ phải "sờ" mới tin được
    c ơi c đặt đồ nhựa tủ giầy ở noithatnhua.com r à.e thấy còn đắt hơn cả tủ gỗ ý.hxhx.
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom SuShi Xem bài viết
    Bạn ơi, mình nói là k quá 2/3 chiều cao của mình chứ k phải chiều cao ngôi nhà
    Điều thứ 2, theo mình tất cả những đồ vật phù hợp hay k là do ng sử dụng thấy thế nào. Bạn có cảm giác là tủ cao vì mình chụp phía dưới lên trên chứ đứng thì cũng chỉ đến ngực mình, trông thì cũng k quá đồ sộ như bạn tưởng đâu. Mình đã có 1 cái tủ làm lỗ thông hơi thấy rất k tiện. Gián bò vào lổm ngổm... và rất bụi. Giày dép mình hầu hết là xăng đan cao gót, cũng k bị mùi nên cũng k cần phải thông hơi nhiều đâu. Và mình là ng cầu kỳ , đi giày về là mình lau sạch sẽ cẩn thận mới cất vào tủ. Còn phía trên mình muốn trang trí một chút thôi mà. Mẹ nó nhìn kỹ nhé, đợt mình cũng làm hơi dốc vào trong, hơi thôi vì mình k thích cái kiểu mũi hớt lên tẹo nào.

1. Nên để tủ giày ở cửa ra vào
    Thông thường mọi người hay để giày dưới gầm giường, trong phòng ngủ vì tiện cho việc lựa chọn và đi giày mỗi khi ra khỏi nhà. Tuy nhiên, theo phong thủy, vì được sử dụng hàng ngày, đôi giày không tránh khỏi việc nhiễm tạp khí. Chính vì thế, chỉ nên để giày ở khu vực gần cửa ra vào. Tránh đặt giày 1 cách tùy tiện, vì các loại khí uế tạp bên ngoài sẽ theo đôi giày vào trong nhà và ảnh hưởng trực tiếp đến vận khí của các thành viên trong gia đình.

Đối với những đôi giày mới mua hoặc với loại giày dép chuyên dùng để đi trong nhà thì bạn có thể đặt ở bất kỳ vị trí nào mà không ảnh hưởng đến phong thủy của ngôi nhà.

2. Tủ giày nên có độ lớn vừa phải, không nên quá cao hay quá thấp

Thông thường, tủ giày không được cao hơn độ cao của chủ nhà, nếu cao hơn bị coi là không thuận. Diện tích tủ giày nên nhỏ và thấp, không nên rộng và cao. Chiều rộng của tủ giày (kể cả khi mở cửa tủ) không nên vượt quá 1/3 chiều rộng của bức tường. Trong trường hợp cửa đại của ngôi nhà thông với hành lang thì tủ giày còn có tác dụng làm tấm bình phong ngăn chặn các loại xung khí tràn vào trong nhà.

3. Tủ giày tốt nhất là nên có cánh cửa

Vì giày nên được giấu đi chứ không nên lộ ra ngoài, giày dép chất thành đống lộn xộn lại không có cánh cửa che, trông sẽ rất mất mỹ quan. Tủ có cánh cửa sẽ tránh được tạp khí. Những tủ giày được đặt đúng chỗ, bản thân đã rất nhã nhặn, tự nhiên, lại có thêm cửa, mới nhìn thậm chí không nhận ra đó là tủ giày, như thế mới phù hợp.

4. Không có mùi lạ

Phong thủy học nhà ở rất coi trọng sự lưu thông không khí, vì thế mà tủ đựng giày phải cố gắng không gây mùi lạ, vì nếu mùi lạ lan tỏa trong không gian, sẽ khó có được 1 không gian phong thủy hài hòa.

5. Vị trí đặt

Tuy tủ giày có giá trị sử dụng, nhưng cũng không thể đặt nó ở vị trí quan trọng chính giữa, mà chỉ thích hợp đặt dịch sang 2 bên, cách điểm trung tâm một chút.

6. Cách đặt giày

Các giá để trong tủ giày phần lớn là nghiêng dốc, vì thế khi để giày, thông thường đặt mũi giày hướng lên trên. (mình lại k thích kiểu này
    -Chà mình làm gỗ mà cũng nên nghe thêm về tủ giày rồi,thông thường mình đóng theo kích thướt gia chủ,nhưng không cao lắm,phía trên có hộc kéo để đồ, phía dưới lá xách cho thoáng khí.Ngăn phía dưới cũng có chia ngăn để dù,ngoài thì gắn móc để treo nón bảo hiểm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi e cũng đóng ở nội thất Thanh Huy 759 La Thành này. Trộm vía đồ nội thất nhà e làm từ hồi cưới tới giờ dùng cũng được 10 năm rồi mà vẫn ngon lành nhưng hồi đấy ko có mầu sơn như bây giờ mà chỉ có mầu vân gỗ thôi. Cửa hàng này có từ rất lâu rồi đấy ạ. Mở cũng phải được hơn 15 năm rồi chứ chẳng ít đâu vì cả họ nhà e hay đóng của nhà này. Cứ người này giới thiệu cho người kia. E cũng đang có nhu cầu làm cả bộ phòng khách tuần sau phải qua đấy nghiên cứu xem tn. Đắt 1 tí nhưng tốt còn hơn mua phải hàng lởm tiền mất tật mang các mẹ ạ.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tủ giầy giờ nhiều loại lắm. Hôm trước mình vào hoaphatmienbac.com xem, thấy giá cũng ổn, định mua 1 chiếc đây
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 79 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tủ giày mẹ nó đừng có ham rẻ nhé
    trc nhà em mua quả tủ giày có hơn triệu vê để 1 tháng giày móc meo, kinh hồn luôn
    sắm con tủ tầm 7 8 triệu, nhiều ngăn, để được từ giày cao gót cho đến giày thể thao ý.ông ck em mua ở bên flexfit thì phải. Gỗ công nghiệp chứ kp gỗ tự nhiên nhưng mà chả thấy bị mốc tí nào luôn. Mua thêm lọ xịt tủ xịt vào cho thơm là đủ tiêu chuẩn
    • 124 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiotviet Xem bài viết
    tủ giày mẹ nó đừng có ham rẻ nhé
    trc nhà em mua quả tủ giày có hơn triệu vê để 1 tháng giày móc meo, kinh hồn luôn
    sắm con tủ tầm 7 8 triệu, nhiều ngăn, để được từ giày cao gót cho đến giày thể thao ý.ông ck em mua ở bên flexfit thì phải. Gỗ công nghiệp chứ kp gỗ tự nhiên nhưng mà chả thấy bị mốc tí nào luôn. Mua thêm lọ xịt tủ xịt vào cho thơm là đủ tiêu chuẩn
    tủ giày nhà bạn mấy ngăn vậy?
    nha mình có 4 người ai cũng một đống giày, bh muốn làm 1 cái tủ to hẳn ra thì kb bên flexfit kia có làm k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 79 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngophuong09 Xem bài viết
    tủ giày nhà bạn mấy ngăn vậy?
    nha mình có 4 người ai cũng một đống giày, bh muốn làm 1 cái tủ to hẳn ra thì kb bên flexfit kia có làm k nhỉ?
    tủ nhà mình chia làm 2 bên mỗi bên 4 ngăn. cũng thuộc loại to rồi đó. kb nhà bạn muốn làm to ntn nhưng mà có thể quá showroom của họ xem. Nhà bạn ở HN hay ở đau? ở HN thì có ở 110 Sơn Tây đấy. đến đó xem mẫu mã ra sao. Không thì có thể đặt riêng theo ý mình mà. bên này có nhà máy riêng nên họ đóng được hết đó
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2