TIN TÀI TRỢ.

Mua mũ bảo hiểm loại nào mát , nhẹ , bé ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.64K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 305 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Mùa hè đến rồi , cái mũ Protect của mình kín quá , nóng nữa . Đội mùa đông thì hợp cứ mùa hè thì kinh khủng. Mình định mua thêm cái nữa đội lúc đi dạo phố . Tiêu chí là : nhẹ , mát , mỏng , bé , chả cần lưỡi trai làm gì... đủ để công an không phạt
    Không biết có loại nào nhỏ như kiểu mũ Do thái hay mũ giáo hoàng không nhỉ ?:Battin ey: :Battin ey:
    Các bố mẹ thông thái chỉ cho mình với , nóng quá , nhìn mũ đã ngốt rồi , mua cái gì mát mát để dạo phố với Cò Vịt cho nhẹ nhàng , chứ thực sự mình không cần bền chắc , với bảo hiểm làm gì , chỉ để tránh bị phạt thôi :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    Cho mình xin giá tiền và địa chỉ cửa hàng luôn với . :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

E cũng đang muốn tìm cái dư lày. Mới nắng thôi mà đầu đã nóng điên lên rồi! :Sad: :mad: :Crying:
    nhưng bác này nghĩ ra mũ bảo hiểm như mũ của giáo hoàng thì e phục bác luôn. :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m
    fxrmp7

Em Bí Ngô:
    Uam9p7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,344 Bài viết

• 2,738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meCo&Vit Xem bài viết
    Mùa hè đến rồi , cái mũ Protect của mình kín quá , nóng nữa . Đội mùa đông thì hợp cứ mùa hè thì kinh khủng. Mình định mua thêm cái nữa đội lúc đi dạo phố . Tiêu chí là : nhẹ , mát , mỏng , bé , chả cần lưỡi trai làm gì... đủ để công an không phạt
    Không biết có loại nào nhỏ như kiểu mũ Do thái hay mũ giáo hoàng không nhỉ ?:Battin ey: :Battin ey:
    Các bố mẹ thông thái chỉ cho mình với , nóng quá , nhìn mũ đã ngốt rồi , mua cái gì mát mát để dạo phố với Cò Vịt cho nhẹ nhàng , chứ thực sự mình không cần bền chắc , với bảo hiểm làm gì , chỉ để tránh bị phạt thôi :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    Cho mình xin giá tiền và địa chỉ cửa hàng luôn với . :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Minh đang dùng Osaka thấy được lắm, khoảng 150K, mua trên đại lý không nhớ rõ Đ/c nhưng đề tên osaka rất to.
    Ngoài ra, bạn có th­ể tham khảo mũ có bọc vải, đủ TCCL VN do Lufften nghiên cứu, mình chỉ biết đ/c 171 Đê la Thành, mình không biết giá (khoảng 200k).
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Tớ cũng vote cho Osaka- giá 150k. Đội hơn hẳn em Protec
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,793 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TULI Xem bài viết
    Ngoài ra, bạn có th­ể tham khảo mũ có bọc vải, đủ TCCL VN do Lufften nghiên cứu, mình chỉ biết đ/c 171 Đê la Thành, mình không biết giá (khoảng 200k).
    Nón này hình như hiệu Revelly, nhìn cũng đẹp phết. Tiện đây có mẹ nào biết nón Osaka ở SG thì mua ở đâu ko ạ? Em cũng đang đội Protec
    xispacemuoi
    • 192 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình thấy protec có loại toàn xốp, có lỗ thoáng đội vừa nhẹ vừa mát, các bác thử chưa?
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Mũ Giáo hoàng trông ntn hở mọi ng, cả đời em chưa gặp giáo hoàng bao h nên ngô nghê lắm :Silly:

Em mới mua 1 mũ lưỡi trai màu hồng bọc da, khá đẹp, nhẹ, ko quá nóng :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 305 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Mũ giáo hoàng là loại mũ bé tỉ, chỉ che cái chóp thôi mà - mầu đỏ mà các Hồng y hay đội ấy .
    Mình cũng đã nhìn thấy đâu, chỉ ao ước có loại mũ BH như thê thì hay biết mấy , đỡ nóng, nhỏ ...
    Thê nên mới lên đây hỏi thăm kinh nghiệm chứ cái Protec kín quá , như 1/2 quả dưa hấu , mùa đông thì ok nhưng mùa hè thì ngốt quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 182 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Mũ giáo hoàng là loại mũ bé tỉ, chỉ che cái chóp thôi mà - mầu đỏ mà các Hồng y hay đội ấy .
    Mình cũng đã nhìn thấy đâu, chỉ ao ước có loại mũ BH như thê thì hay biết mấy , đỡ nóng, nhỏ ...
    Thê nên mới lên đây hỏi thăm kinh nghiệm chứ cái Protec kín quá , như 1/2 quả dưa hấu , mùa đông thì ok nhưng mùa hè thì ngốt quá.
    Thế mà em cứ tưởng có các mũ giáo hoàng:mad:
    Mời ghé thăm Bếp gia đình Kiều Vũ: https://kieuchi99.multiply.com/
    • 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ coi thường an toàn của mình quá, nếu chỉ để qua mặt mấy anh công an thì có gì khó, mình thấy trên phố Huế có bán loại xếp lại được đấy.

Thực sự mình thấy quá nhiều cảnh ngã đập đầu xuống đất, cả người lớn lẫn trẻ con nên mình vô cùng sợ. Do đó mình cho bé đội từ lúc chưa bắt buộc đội mũ bảo hiểm.

Mũ bảo hiểm cũng hơi bất tiện nếu bạn diện váy hay đồ đi chơi, nhưng một khi bị ngã thì những thứ váy vóc hay đồ đẹp đó chẳng thể hiệu quả = mũ bảo hiểm
    ETyFp7Y0eIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beTitbeXiu Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ coi thường an toàn của mình quá, nếu chỉ để qua mặt mấy anh công an thì có gì khó, mình thấy trên phố Huế có bán loại xếp lại được đấy.

Thực sự mình thấy quá nhiều cảnh ngã đập đầu xuống đất, cả người lớn lẫn trẻ con nên mình vô cùng sợ. Do đó mình cho bé đội từ lúc chưa bắt buộc đội mũ bảo hiểm.

Mũ bảo hiểm cũng hơi bất tiện nếu bạn diện váy hay đồ đi chơi, nhưng một khi bị ngã thì những thứ váy vóc hay đồ đẹp đó chẳng thể hiệu quả = mũ bảo hiểm
    Hì mình cũng nghĩ thế, mình vote cho Protect, cả nhà mình đều xài Protect! Vẫn áo 2 dây đội nón, thậm chí đầm dạ hội đội nón luôn:Laughing: Cái đầu mình quan trọng hơn! 2nhóc nhà tớ giờ đi xe hơi thì thôi chứ xe máy là phải có nón mới lên xe!:Battin ey:
    ZBPAZBPAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 305 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beTitbeXiu Xem bài viết

Thì tối đi dạo mát loanh quanh chứ có đi nhanh đâu
    Hơn nữa lại đèo Cò Vịt 2 đứa bé xíu - gần 2 tuổi, và gần 4 tuổi - chả có loại mũ nào cho chúng nó (đội sớm cho trẻ là có hại cho đốt sống cổ nhé - cái này báo chí nói đầy rồi)
    Mọi khi ko bắt đội mũ, tối lại vợ chồng con cái đi dạo mát mẻ, giờ mũ mão lỉnh kỉnh nên mới ao ước cái loại gì bé nhẹ ... chuyên dùng đi dạo mát, :Sigh: :Thinking:
    Khối trường hợp ngã ra, rồi thì đầu đội mũ còn nguyên nhưng cổ gẫy thì ... chắc cũng chẳng sống được... :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Tớ thì muốn mua cái lót mũ quá (tớ dùng Protect) nhưng chẳng biết mua ở đâu, hỏi mấy hàng thì toàn bán cái vành mũ thôi (mà cái này tớ ko có nhu cầu) mẹ nàob iết chỗ bán chỉ tớ với nhé, tks cả nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    Tớ thì muốn mua cái lót mũ quá (tớ dùng Protect) nhưng chẳng biết mua ở đâu, hỏi mấy hàng thì toàn bán cái vành mũ thôi (mà cái này tớ ko có nhu cầu) mẹ nàob iết chỗ bán chỉ tớ với nhé, tks cả nhà
    Chị ơi, ở gần nhà em, đoạn ngã tư Huỳnh Thúc Kháng - Nguyễn Chí Thanh bán nhiều lắm, em nhìn thấy đủ màu sắc và chất liệu khá đẹp, chị thử ra đấy chọn lấy một cái xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Thì tối đi dạo mát loanh quanh chứ có đi nhanh đâu
    Hơn nữa lại đèo Cò Vịt 2 đứa bé xíu - gần 2 tuổi, và gần 4 tuổi - chả có loại mũ nào cho chúng nó (đội sớm cho trẻ là có hại cho đốt sống cổ nhé - cái này báo chí nói đầy rồi)
    Mọi khi ko bắt đội mũ, tối lại vợ chồng con cái đi dạo mát mẻ, giờ mũ mão lỉnh kỉnh nên mới ao ước cái loại gì bé nhẹ ... chuyên dùng đi dạo mát, :Sigh: :Thinking:
    Khối trường hợp ngã ra, rồi thì đầu đội mũ còn nguyên nhưng cổ gẫy thì ... chắc cũng chẳng sống được... :Crying:
    Hihihi, chắc mẹ nó chưa cầm cái nón Protect lọai dành cho bé rồi, nó rất nhẹ, tớ đã cân thử rồi có 230gr thôi! Chẳng lẽ cổ con mình là cọng rau muống hay sao mà k chịu đc 230gr:Thinking: :Laughing:
    Tớ thì chỉ nghĩ đơn giản rằng bố mẹ lớn đầu cứng hơn tụi nó còn có bảo hiểm tại sao đầu chúng nó lại k đc bảo vệ, đầu chúng nó có bằng sắt đâu???:Laughing: Vì lý do đó tớ đã cho con tớ đội nón bảo hiểm từ lâu rồi từ trước khi có luật bắt ng lớn đội cơ:Battin ey:
    Còn vụ cổ kia thì tớ nghĩ chả sao đâu, chứ chả lẽ tụi trẻ con nước ngoài mỗi lần nó chơi tập xe đạp hay trượt patin nó đều đeo nón bảo hiểm thì tụi nó gãy cổ hết hay sao????:Laughing:
    @Cunbibong: tó thấy là lót nón Protect nó khác với các loại kia vì nó thiết kế có lỗ, nhưng mà miếng đó tháo ra đc, tớ toàn tháo ra giặt đó!
    ZBPAZBPAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 305 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Hihihi, chắc mẹ nó chưa cầm cái nón Protect lọai dành cho bé rồi, nó rất nhẹ, tớ đã cân thử rồi có 230gr thôi! Chẳng lẽ cổ con mình là cọng rau muống hay sao mà k chịu đc 230gr:Thinking: :Laughing:
    Tớ thì chỉ nghĩ đơn giản rằng bố mẹ lớn đầu cứng hơn tụi nó còn có bảo hiểm tại sao đầu chúng nó lại k đc bảo vệ, đầu chúng nó có bằng sắt đâu???:Laughing: Vì lý do đó tớ đã cho con tớ đội nón bảo hiểm từ lâu rồi từ trước khi có luật bắt ng lớn đội cơ:Battin ey:
    Còn vụ cổ kia thì tớ nghĩ chả sao đâu, chứ chả lẽ tụi trẻ con nước ngoài mỗi lần nó chơi tập xe đạp hay trượt patin nó đều đeo nón bảo hiểm thì tụi nó gãy cổ hết hay sao????:Laughing:
    Trao đổi với VnExpress, bác sĩ Lý Ngọc Liên, Chủ nhiệm khoa Phẫu thuật thần kinh bệnh viện Việt Đức cho biết, trẻ dưới 3 tuổi xương cổ mềm, đội mũ bảo hiểm sẽ rất nguy hiểm.
    "Ở độ tuổi trên, đầu trẻ không mang nổi chiếc mũ bảo hiểm. Khi bị chấn thương xương cổ, sẽ ảnh hưởng đến một loạt hệ thần kinh khác vì xương cổ là nơi tập trung các trung tâm hô hấp tuần hoàn điều khiển mọi chức năng của cơ thể", bác sĩ Liên nói.
    Bác sĩ này cho rằng, cần có nghiên cứu y khoa chỉ rõ trẻ em ở độ tuổi nào nên đội mũ bảo hiểm. Trên thị trường hiện nay cũng không có loại mũ nào thích hợp với lứa tuổi 3-4. Với trẻ em 3-4 tuổi khớp xương cổ yếu, do đó, việc đội mũ bảo hiểm cần có tư vấn của bác sĩ.
    http://vietbao.vn/Xa-hoi/Tre-duoi-3-.../11037130/157/
    Còn đi xa quá thì tốt nhât là đi ô tô , xe buýt chứ dại gì mà đi xe máy .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Trao đổi với VnExpress, bác sĩ Lý Ngọc Liên, Chủ nhiệm khoa Phẫu thuật thần kinh bệnh viện Việt Đức cho biết, trẻ dưới 3 tuổi xương cổ mềm, đội mũ bảo hiểm sẽ rất nguy hiểm.
    "Ở độ tuổi trên, đầu trẻ không mang nổi chiếc mũ bảo hiểm. Khi bị chấn thương xương cổ, sẽ ảnh hưởng đến một loạt hệ thần kinh khác vì xương cổ là nơi tập trung các trung tâm hô hấp tuần hoàn điều khiển mọi chức năng của cơ thể", bác sĩ Liên nói.
    Bác sĩ này cho rằng, cần có nghiên cứu y khoa chỉ rõ trẻ em ở độ tuổi nào nên đội mũ bảo hiểm. Trên thị trường hiện nay cũng không có loại mũ nào thích hợp với lứa tuổi 3-4. Với trẻ em 3-4 tuổi khớp xương cổ yếu, do đó, việc đội mũ bảo hiểm cần có tư vấn của bác sĩ.
    http://vietbao.vn/Xa-hoi/Tre-duoi-3-.../11037130/157/
    Còn đi xa quá thì tốt nhât là đi ô tô , xe buýt chứ dại gì mà đi xe máy .
    Cùng bài báo ở link của mẹ nó nè:
    "Theo Tổng cục Tiêu chuẩn đo lường chất lượng, mũ bảo hiểm cho trẻ em được chế tạo theo 3 cỡ mô hình dạng đầu của trẻ em: 460mm, 480mm và 500mm. Mũ che cả đầu và tai có khối lượng tối đa1,2kg, mũ che nửa đầu tối đa 0,8kg."====> cái nón tớ nói có 230gr thôi, nhẹ gấp 4 lần quy định cho phép:Smug:
    "Theo các chuyên gia y tế, không nên chọn mũ quá rộng cho trẻ, kiểm tra việc đội mũ cho trẻ bằng cách xê dịch mũ tới lui, lên xuống, nếu không xê dịch được hoặc khoảng cách xê dịch quá 5 cm thì chọn chiếc khác. Do trẻ hiếu động, cần chọn loại có trọng lượng nhẹ, thông thoáng và có khe thông gió bên trên"
    ====> cái này Protect hoàn toàn đạt chất lượng! Dẫu gì nó cũng ăn tiền của quỹ Phòng chống thương vong châu Á để nghiên cứu ra loại mũ Nhiệt đới dành cho những nước châu Á! Chứ nếu theo mấy ông bà bác sĩ ngồi 1 chỗ mà phán thì hóa ra quỹ đó biến thành quỹ"Gia tăng thương vong châu Á" à???:Laughing:
    Hehehe, tớ chỉ là ng tiêu dùng thôi k phải nhân viên của Protect đâu nhá!!!!
    ZBPAZBPAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 305 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Chị ơi cái mũ 1,2 kg thì em cũng chịu ko đội được .
    Theo Tổng cục Tiêu chuẩn đo lường chất lượng, mũ bảo hiểm cho trẻ em được chế tạo theo 3 cỡ mô hình dạng đầu của trẻ em: 460mm, 480mm và 500mm. Mũ che cả đầu và tai có khối lượng tối đa1,2kg, mũ che nửa đầu tối đa 0,8kg."
    Đây là tiêu chuẩn cho trẻ em tức là dưới 14 tuổi nhưng ko phải cho trẻ dưới 3 tuổi chị à . Em đi ngoài đường thấy nhiều người đèo các bé khoảng 6 tháng - 4 tuổi rất ít đội mũ . Chắc chắn ko phải họ không lo cho con đâu . Vịt Bông 2 tuổi cũng ko có mũ đâu .
    Bản thân em cũng đang đội mũ Protec (mua lúc cao điểm 275k/ chiếc - xót ruột - nhưng được cái nó nhẹ).
    Cái chính là quan tâm đến mục đích sử dụng -> chọn mua mũ. Em cũng ko phải là người chống đối pháp luật gì nhưng của đáng tội lúc đi dạo mát chỉ cần cái loại nào bé nhẹ nhất thôi .
    Thê nên mới phải hỏi các bố mẹ ở đây. Chắc chắn nhiều người cũng có nhu cầu này
    Thôi nhé, đừng tranh luận mũ tốt mũ xấu làm gì chị nhé . Khó lắm, ai cũng đúng thôi , tùy mình xem xét cho phù hợp với ý thích thôi .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Linh-hn: chị cảm ơn em, chị sẽ ra đấy mua
    Tybibo: mẹ nó ơi, sao tớ ko thấy cái lót mũ có lỗ nhỉ, ko tháo ra được ý, mà tớ cũng mua ở đại lý của Protect đấy, ko phải mua ở ngoài đường đâu.
    • 176 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm 1/6 nhà mình mua cho 2 đứa nhỏ 2 cái mũ Protec để đồng phục giống bố mẹ luôn. Mua ở Ngọc Khánh thấy đề giảm giá 15% (nhưng chỉ là giảm giá mũ thôi, còn tiền kính không giảm), mình chọn loại có kính nên tổng thiệt hại là 486k (366 tiền mũ và 120 tiền kính 2 cái).

Trước đây 2 đứa đã dùng 2 cái mũ của Amoro nhưng hơi nặng, không thích lắm. Nay thấy tụi nhỏ đội mũ này cũng ổn, mũ nhẹ, thoáng. Mình vừa cân xong thì mũ size M của con mình là 4,5 lạng (0,45kg).
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2