TIN TÀI TRỢ.

Mình nhờ mọi người tư vấn mua bàn ghế ăn,

• 1 Lượt chia sẻ
  • 58.5K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 209 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nhà mình đang có nhu cầu mua một bộ bàn ghế ăn. Mình đang băn khoăn không biết nên mua bàn ghế gỗ hay bàn ghế Xuân Hoà. Phòng bếp nhà mình nhỏ thôi, khoảng 13m. Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,569 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

nhà em mới mua 1 bộ bàn ghế ăn của Hòa Phát!bằng gỗ kết hợp Inox kính!trông rất đẹp và hiện đại!
    tuy nhiên giá thì hơi đắt!
    em thấy bộ của bàn ăn Sắttùngthư rẻ hơn mà cũng đẹp!
    theo ý em là thế!bếp nhà em cũng tầm 12m2!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 514 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị ơi, bộ bàn ăn Hòa phát chị mua bao nhiêu xiền thế? Chị có cataloge ở đây không cho em xem với ạ. Em cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,569 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

bộ mình 3.4T!6ghế!1bàn! nhưng mà bạn lưu ý nếu mua thì để ý nhé!vì hôm mua mình vội ko để ý!đến lúc xong rùi thì ôi thôi ghế 1 cái 1 màu đậm nhạt nó khác nhau!tuy để ý kỹ mới thấy!
    bạn ra cửa hàng nào của Hòa Phát cũng có catalog đấy!bạn chỉ cần nhìn hình rùi hỏi giá thôi!
    bộ nhà mình mới ra nên nó in ở các biển quảng cáo cty Hòa Phát ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 209 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden Xem bài viết
    bộ mình 3.4T!6ghế!1bàn! nhưng mà bạn lưu ý nếu mua thì để ý nhé!vì hôm mua mình vội ko để ý!đến lúc xong rùi thì ôi thôi ghế 1 cái 1 màu đậm nhạt nó khác nhau!tuy để ý kỹ mới thấy!
    bạn ra cửa hàng nào của Hòa Phát cũng có catalog đấy!bạn chỉ cần nhìn hình rùi hỏi giá thôi!
    bộ nhà mình mới ra nên nó in ở các biển quảng cáo cty Hòa Phát ý!
    Hoahongden oi, ban mua o dai ly cua Hoa Phat a? Ban post cho minh vai dia chi duoc khong? Minh xem tren mang thi co thay mot bo ban an cua Xuan Hoa la khoang 2.5m, nhung minh chua den cua hang xem vi thay ghi dai ly o tan Yen The. Ban co dia chi ban hang cua Xuan Hoa nua thi share cho minh voi. Nhung neu Hoa Phat dep hon han thi minh se co mua vay.

Minh doc ben muc "dia chi dong do go" thay ban vua dong do go phai k? Minh cung dang dinh dong 01 bo ban ghe phong khach, 01 ke tivi va 01 tu, 01 giuong ngu. Ban co kinh nghiem gi thi chi cho minh voi. Cam on ban nhieu nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,569 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

@ Mach! mình thấy đại lý Hòa Phát mua bạn nên tham khảo giá đấy mỗi chỗ 1 giá! mình mua ở đại lý đầu đường Hoàng Quốc Việt ý!giá có vẻ ok nhất đấy!:Laughing: giao với đường bười ý!(đại lý to lắm cứ ra là nhìn thấy) vẫn hơi bực họ thế mà vẫn QC cho họ!:Sad: (lưu ý nghiệm thu cẩn thận nhé)nếu mua!:Sad:
    mình thấy Hòa Phát đẹp hơn Xuân Hòa!nhưng nếu có thời gian bạn đóng theo mẫu là đẹp nhất!do mình vội về nhà mới nên mới mua cho nhanh!:Laughing:
    mình mới đóng 1 cái tủ áo!mình PM địa chỉ cho bạn rùi đấy!ko... lại tưởng mình quảng cáo thì chít!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 514 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em cũng đang nghiên cứu, em xem cataloge của hãng sắt tùng thư thì thấy cũng được đấy, giá cả phải chăng (dưới 2tr/bộ). Không biết có chị nào dùng hãng này chưa? Liệu có ổn không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,569 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

@ bipbeo78!!!chị ơi ổn đấy! em thích lắm!giá thì ổn!chị ơi mua đi! em thấy nhiều nhà hàng họ mua đấy chị cứ để ý 1 tí ở các quán ý!có đồ sắt tùng thư đấy!
    nhà em thì Hòa Phát nhưng nhà bên cạnhnhà em mua giá sách thấy khen lắm!bảo chắc chắn!....em suy ra là bàn ăn ổn! nhìn thì đẹp rùi giờ thêm chắc chắn nữa là ok!!!!!!!!!!1
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 514 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng leo lên trang web của nó, cóp vài mẫu bàn ắn rồi, nhìn chung là ổn. Em chỉ lăn tăn mỗi cái khoản không hiểu cái sắt như thế mỗi lần di chuyển bê đi bê lại có nặng lắm không? Chất liệu sơn đấy có nhanh bị tróc không ý mà.
    Em chỉ lo mua về dùng được chưa lâu lại phải gọi đồng nát đến bán sắt vụn thì chết. Hì hì
    • 1,018 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình muốn mua một bộ bàn ăn có thể gấp lại được (cả ghế và bàn) vì phòng bếp nhà mình nhỏ.
    Nhờ các mẹ tư vấn giúp. Cảm ơn nhiều
    • 510 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Em xin kéo topic này lên ạ! Tình hình nhà em muốn sắm bộ bàn ghế ăn mà đề tài này hơn ít nên muốn các mẹ khác có kinh nghiệm tư vấn thêm với ạ! Nhà em chung cư, đồ đạc theo xu hướng hiện đại. E không biết nên dùng bộ bàn ghế ăn nào thì hợp và phải có giá trị sử dụng tốt. Em đang nghiêng nghiêng về bộ bàn ăn kính kết hợp ghế inox sơn kiểu Hòa Phát và rất nhiều bộ trên Mêlinh Plaza (có rất nhiều màu sắc) nhưng không biết những bộ này so với bộ bàn ghế ăn truyền thống (ý là gỗ ấy ạ) có ưu, nhược điểm gì ạ? Mẹ nào đã rinh, đã dùng cho em ý kiến với ạ!
    Em phải hỏi cho chắc vì sợ dùng trong thời gian ngắn đã long mối hàn hay tróc sơn hay gì gì thì chán lắm vì nhà em mua một bộ sofa (giả da) thôi mà bây giờ ông con làm cho thủng vài lỗ rồi, sắp phải gọi thợ đến bọc lại ạ!
    Xin cảm ơn các mẹ trước!
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 162 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nhà bạn ở chung cư, chắc chắn phòng bếp + ăn không rộng, cái vụ "em nghiêng về..." của bạn hợp lý rồi, và nếu ghế có chức năng gập thì khi ko dùng thì có thể gập lại cho gọn, còn cái bàn kính thì để lọ hoa cho xinh,, bạn yên tâm, với công nghệ bây giờ, bạn dùng đến 6,7 năm vẫn chưa rỉ sét đâu, nhà tớ dùng rồi vẫn như mới, tất nhiên mình cũng nên lau chùi sạch sẽ. Bạn đừng nên so sánh với đồ gỗ truyền thống mà bạn nên cân nhắc xem bộ đồ nội thất phù hợp thế nào với diện tích và phong cách trang trí hiện có của nhà bạn,
    • 510 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Cảm ơn Psyche! Như em đã nói nhà em ở chung cư, phòng bếp+phòng ăn+phòng khách liên thông trên diện tích vuông vắn mỗi chiều 6-7m, hoảng 42-45m2 gì đó, em nhớ không chính xác lắm. Hiện tại phòng bếp và phòng khác chỉ ngăn cách bởi quầy bar thôi. Khu vực dành bố trí bàn ăn vấn còn thoải mái. Em chỉ băn khoăn về chất lượng của bộ bàn ghế ăn thôi ạ. Tiện đây em hỏi luôn, mua bàn ghế ăn ở đâu (Hà Nội) thì chất lượng, giá cả ổn nhỉ các mẹ?
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 162 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

À, mình hình dung không gian nhà bạn rồi, như vậy có điều kiện thì bạn nên đầu tư 1 bộ bàn ghế gỗ thì phù hợp hơn. À nhân tiện quảng cáo (xin phép MOD) nếu bạn thích bàn ghế nhựa giả mây thì cty mình có thể cung cấp cho bạn, minh post hình bạn thử xem mẫu nhé , Vì đồ này rẻ hơn nhiều và có thể trở thành xu thế mới hiện nay nhất là trong thời gian thóc cao gạo kém bi giờ . Bàn ghế ăn gỗ bạn có thể mua sẵn, nếu ko thì bạn đặt đóng sẽ rẻ hơn khoảng 30-50%.
    BA6
    • 510 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

@psyche: Bạn thật nhiệt tình! Mình định cuối tuần này sẽ đi một vòng xem sao. Hôm qua mới dạo qua Nhà xinh và An Dương, còn mẫu bạn gửi cho mình thì AX có vẻ không ưng hàng mây tre đan (mặc dù chỉ là giả). Cảm ơn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc bạn mua rồi nhưng mh gửi bạn nè,nhà minh mua gia 10.t thôi,vây nhưng là hảng cao cấp đấy.mh mua tai tp hcm rồi gui bang tau ra đó.ban nhin dc ko?
    • 3,823 Bài viết

• 2,638 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean Hạt Đậu Xem bài viết
    Mình muốn mua một bộ bàn ăn có thể gấp lại được (cả ghế và bàn) vì phòng bếp nhà mình nhỏ.
    Nhờ các mẹ tư vấn giúp. Cảm ơn nhiều
    Nhà Bean Hat Dau oi, nha cau da mua dc bo ban ghe gap nay chua the? To dang co nhu cau mua bo ban ghe kieu do, binh thuong ong ba dung thi gap lai hinh tron, cuoi tuan con chau ve an uong thi keo ra thanh hinh bau duc dai 8 cho.
    Me nao biet thi tu van giup nha bon to nhe.
    Thanks cac mẹ nhieu

lAexp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 462 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

cho mình hỏi chút, bộ bàn ghế giả mây đó giá cả thế nào vậy bạn?
    • Thành viên webtretho
    • 14 năm
    • 7,291 Bài viết

• 1,642 Được cảm ơn

Bộ bàn ghế ăn nên mua loại gỗ gì các bác nhỉ và có địa chỉ nào uy tín ko ạ?
    IMG_9554nhoIMG_9561small
    • 493 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Nhà chị Chè Búp bên topic Khoe nhà mình và Tủ bếp công nghiệp có post hình và giá rổ của bộ bàn ghế bằng tre ép đấy, em thấy đơn giản và đẹp lắm, các chị thử chạy sang ngó xem thế nào
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7