TIN TÀI TRỢ.

Mình cần tư vấn về keo dán gạch, đá

• 5 Lượt chia sẻ
  • 31.6K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Hôm trước mình đọc báo thấy hiện nay trên thị trường nhiều gia đình đang sử dụng keo dán gạch, đá (Không dùng vữa ximang như trước đây nữa). Các chung cư lớn đều đã dùng loại này. Đặc điểm là không bị bong, rộp, rắn chắc, thi công cực nhanh và nền - tường phẳng gần như tuyệt đối. Mình thấy hay quá. Không biết đã gia đình mẹ nào dùng chưa, cho mình xin ý kiến nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 198 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Keo này người ta thay xi măng trắng để miết mạch thôi , còn để lát thì ko nên vì giá thành khủng khiếp lắm ( cách đây vài năm là 700k/kg - hàng nhập) được cái là lên sàn xong mạch mịn , cứng đẹp như đúc khuôn và rất bền , chống thấm nứt ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy nhà bên cạnh cũng sử dụng loại này. Hàng của Việt Nam, không phải nhập ngoại mà là xuất ngoại. Mình hỏi thì thấy họ bảo loại này xuất khẩu sang Nhật khá nhiều rồi (Mà xuất sang Nhật thì chất lượng phải cao lắm). Các nước tiên tiến đều đã sử dụng cách đây nhiều năm, nay cũng khá phổ biến ở Việt Nam. Giá rẻ lắm, lát nền chỉ hơn 5k/kg, miết mạch cũng chỉ 12k/kg. Biết thế này năm ngoái mình đã sử dụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua sang nhà bác hàng xóm chơi, thấy bác ấy nói thợ thi công ốp lát loại keo này nhanh lắm. Tiết kiệm được một nửa thời gian thi công. Sau 1 ngày mà đã cứng thành một khối rồi, độ phẳng cũng gần như tuyệt đối. Mà hỏi ra thì tổng thiệt hại chỉ mất có 4,1 triệu. Trong khi ấy năm ngoài nhà mình dùng vữa ximang, ximang trắng miết mạch cũng tốn đến hơn 3 triệu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sản phẩm này chắc còn mới quá ít người dùng nên chưa có bình luận gì. Mình nghĩ trong thời gian sắp tới mọi người sẽ sử dụng cả thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Bạn có tên loại keo chà ron xuất đi Nhật không cho mình xin với nhé, nhà mình đang xây cũng định dùng loại này cho gạch ốp lát trong ngoài nhà
    • 221 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình cũng được thợ tư vấn dùng keo dán gạch đố, hiện tại có 3 loại trên mạng mình nghiên cứu được, chưa biết sử dụng loại nào, Nhà bác nào đã dùng cho ý kiến với nhé:
    lepomax: 6500d/kg
    joinmax: 5600đ/kg
    mova: 11088d/kg
    Chưa biết sử dụng loại nào cả
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby103 Xem bài viết
    Bạn có tên loại keo chà ron xuất đi Nhật không cho mình xin với nhé, nhà mình đang xây cũng định dùng loại này cho gạch ốp lát trong ngoài nhà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longhoang2406 Xem bài viết
    Nếu bạn quan tâm thì click vào link sau ngâm cứu.Giá sản phẩm hiện tại rất cạnh tranh hơn các nhãn hiệu trong nước và cả nước ngoài được nhiều công trình lớn nhỏ sử dụng rùi.
    "Keo dán gạch ViSTAR – Tile Adhesives
    - Bao 25kg Màu trắng: 117.500 vnd
    - Bao 25kg Màu xám: 97.500 vnd "
    Keo chà joint ViSTAR – Joint Adhesives
    - Bao 20kg: Trắng, xám, đen: 160.000 vnd.
    Vàng kem, đất nâu lợt: 170.000 vnd.
    Vàng kem, đất nâu đậm: 180.000 vnd.
    Link gốc : http://www.5giay.vn/22-noi-xay-dung/...ap-vistar.html
    Nhân thể bạn tư vấn luôn: tính năng và so sánh nguồn gốc, chất lượng của mỗi loại cho mọi người biết luôn được không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=Me In Dat;25461999]Nhân thể bạn tư vấn luôn: tính năng và so sánh nguồn gốc, chất lượng của mỗi loại cho mọi người biết luôn được không ?
    Mình xin được bảng này, mọi người tham khảo nhé.
    Ðính kèm 279065
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby103 Xem bài viết
    Chất lượng xuất Nhật và sử dụng ở Việt Nam như nhau. Tên hãng ấy là Lipomax.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 110 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Keo dán gạch và bột trét tốt nhất bây giờ là của hãng Mapei, xuất xứ Italia. Mình thấy công trình lớn như Vincom,... đều dùng loại này
    Chíp bông của mẹ luôn khỏe mạnh nhé!Mẹ yêu con vô cùng
    bkoam7
    • 221 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhà mình dùng hết 6ta keo dan gach cua lipomax, tho thich lam cai mon nay, va minh thay gach lat, op cung rat chac chan do
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtuyenc8 Xem bài viết
    Nhà mình dùng hết 6ta keo dan gach cua lipomax, tho thich lam cai mon nay, va minh thay gach lat, op cung rat chac chan do
    Bạn cho mình hỏi loại keo dán này có nhiều màu không ? Địa chỉ mua ở đau vậy ?người ta có bán lẻ không vậy nhà mình thì chỉ còn mỗi tầng 1 thôi mà mình chỉ muốn mua để trát mạch thôi chứ cả lát thì tốn lắm . hiện tai kinh phí đang eo hẹp . Mà nhân tiện mình muốn nhờ bạn gửi cho mình bảng giá cửa nhưa lõi thép mà chờ mãi chả thấy .Đ/c của mình thaiha1004@yahoo.com .Cảm ơn bạn nhiều
    • 221 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bạn tret mach thi mua bot tret o các cửa hàng vật liệu xây dựng đây mà, họ đóng túi 2kg như xi mang trăng ý, có nhiều mầu lắm, cỡ độ 15n/kg thôi mà, trét mạch thì k tốt lắm đâu.
    tý mình gửi cho bạn báo giá cửa nhựa nhà mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtuyenc8 Xem bài viết
    bạn tret mach thi mua bot tret o các cửa hàng vật liệu xây dựng đây mà, họ đóng túi 2kg như xi mang trăng ý, có nhiều mầu lắm, cỡ độ 15n/kg thôi mà, trét mạch thì k tốt lắm đâu.
    tý mình gửi cho bạn báo giá cửa nhựa nhà mình nhé
    Cảm ơn bạn rất nhiều . Mình đã nhận được báo giá của bạn rồi , mình thấy giá cả rất hợp lý . Nhà mình cũng gọi 1 hãng vào đo rồi(smartdoor) họ cũng gửi báo giá nhưng mình tháy giá cao hơn nhà bạn nhiều mà lai còn tính rieng vách kính nữa . vạy cửa nhà bạn làm xong lắp lên bạn thấy thhees nào : về mặt thẩm mĩ , độ chắc chắn . Mình có thể gọi điẹn trực tiếp hỏi bạn được không?
    • 221 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Noi chung là ổn, mình thắc mắc với ông bạn mình là sao báo giá của mày tiền lẻ thể, nó bảo là tùy kích thước cửa, đưa dữ liệu số thanh nhựa, số m2 kính vào nên nó ra giá tiền lẻ thế đó, mình thấy nó tính tiền thế thì cũng yên tâm, k hỏi nhiều nữa, về chất lượng cũng ổn, nó đã làm cho 1 thằng bạn mình rùi, nên mình cũng tin tưởng nó nên k cần quan tâm nhiều cho hạng mục này nữa,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bocuayen Xem bài viết
    Cảm ơn bạn rất nhiều . Mình đã nhận được báo giá của bạn rồi , mình thấy giá cả rất hợp lý . Nhà mình cũng gọi 1 hãng vào đo rồi(smartdoor) họ cũng gửi báo giá nhưng mình tháy giá cao hơn nhà bạn nhiều mà lai còn tính rieng vách kính nữa . vạy cửa nhà bạn làm xong lắp lên bạn thấy thhees nào : về mặt thẩm mĩ , độ chắc chắn . Mình có thể gọi điẹn trực tiếp hỏi bạn được không?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên dùng keo của Mova, keo này hiện tại là tốt nhất trên thị trường đấy, nhà mình mới mua để dán gạch thấy tốt lắm, bạn gọi cho anh Đạt - 0948166368 mà mua, nếu có gì không hiểu hỏi luôn anh ấy, anh ấy tư vấn nhiệt tình lắm
    • 221 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nên dùng keo dán gạch ốp bạn ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà bố đẻ mình cũng sử dụng của hãng Lipomax. Chắc chắn lắm, giá hợp lý, nghe nói sản phẩm này là duy nhất do Việt Nam sản xuất xuất khẩu đi nhiều nước như Nhật, TQ, Bangladesh,...Mình tra trên mạng thấy họ có website này: http://lipomax.net
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang định sửa chửa thì đọc được bài này hay quá, keo dán gạch có phải là loại này không các mẹ
    mình đọc trên internet thấy địa chỉ này, có ai dùng rồi thì xin cho ý kiến nhé : http://muabanhangngay.com/vi/gritone-tanhoangminh

112454_nhoC4
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3