TIN TÀI TRỢ.

mẹ nào dùng đá nhân tạo gốc thạch anh cho tủ bếp vào đây trao đổi nhe!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tủ bếp nhà em đang được ông anh chồng tài chợ cho - các khoản còn lại tự túc. Hôm rồi đến nhà chị trưởng phòng thấy dùng đá nhân tạo làm mặt bàn bếp đẹp ghê cơ, thấy bảo là của vinaconex - em tìm hiểu thì thấy bên này đâu có bán trong nước nhỉ.
    mẹ nào đã sử dụng đá nhân tạo làm bàn bếp thì méc em với. tháng nữa em mới lắp tủ chắc kịp các mẹ nhỉ.
    thank các mẹ nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elisa116241 Xem bài viết
    tủ bếp nhà em đang được ông anh chồng tài chợ cho - các khoản còn lại tự túc. Hôm rồi đến nhà chị trưởng phòng thấy dùng đá nhân tạo làm mặt bàn bếp đẹp ghê cơ, thấy bảo là của vinaconex - em tìm hiểu thì thấy bên này đâu có bán trong nước nhỉ.
    mẹ nào đã sử dụng đá nhân tạo làm bàn bếp thì méc em với. tháng nữa em mới lắp tủ chắc kịp các mẹ nhỉ.
    thank các mẹ nhiều!
    Đá nhân tạo vicostone giờ cung cấp cả trong nước rùi bác nhé.
    Ít thông tin bác tham khảo nhé.
    Vicostone là loại sản phẩm đá ốp lát nhân tạo cốt liệu thạch anh sử dụng chất kết dính resin với thành phần cấu tạo chính gồm: - Các phần tử hạt đá thạch anh được ép chặt lại với nhau nhờ công nghệ rung ép trong môi trường chân không, công nghệ độc quyền của HỆ THỐNG BRETONSTONE
    - Cấu trúc của sản phẩm được tạo ra bởi các chuỗi polymer bao quanh các phân tử hạt đá thạch anh, ngay sau khi liên kết hoá học này được định hình, gắn kết chúng lại với nhau với sự trợ giúp của một chất xúc tiến liên kết. Chất xúc tiến này bám chặt vào các phân tử hạt đá thạch anh (SiO2) bằng liên kết silicon và với các chuỗi polymer bằng các liên kết hữu cơ
    Kết quả thu được là một loại vật liệu nhân tạo, không tồn tại trong tự nhiên, đại diện cho loại vật liệu lý tưởng ứng dụng cho ngành công nghiệp xây dựng hiện đại.
    Kích cỡ sản phẩm dạng tấm: 3000 x 1200 x 10 hoặc 12 mm; 3000 x 1400 x 20 hoặc 30 mm.
    Kích cỡ sản phẩm dạng viên: 300 x 300 mm; 400 x 400 mm; 600 x 600 mm; 600 x 400 mm và 600 x 300 mm với độ dầy: 10 mm, 12 mm, 20 mm hoặc 30 mm.
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

[QUOTE=tam_tit1;29014711]Đá nhân tạo vicostone giờ cung cấp cả trong nước rùi bác nhé.
    Ít thông tin bác tham khảo nhé.
    Vicostone là loại sản phẩm đá ốp lát nhân tạo cốt liệu thạch anh sử dụng chất kết dính resin với thành phần cấu tạo chính gồm: - Các phần tử hạt đá thạch anh được ép chặt lại với nhau nhờ công nghệ rung ép trong môi trường chân không, công nghệ độc quyền của HỆ THỐNG BRETONSTONE
    - Cấu trúc của sản phẩm được tạo ra bởi các chuỗi polymer bao quanh các phân tử hạt đá thạch anh, ngay sau khi liên kết hoá học này được định hình, gắn kết chúng lại với nhau với sự trợ giúp của một chất xúc tiến liên kết. Chất xúc tiến này bám chặt vào các phân tử hạt đá thạch anh (SiO2) bằng liên kết silicon và với các chuỗi polymer bằng các liên kết hữu cơ
    Kết quả thu được là một loại vật liệu nhân tạo, không tồn tại trong tự nhiên, đại diện cho loại vật liệu lý tưởng ứng dụng cho ngành công nghiệp xây dựng hiện đại.
    Kích cỡ sản phẩm dạng tấm: 3000 x 1200 x 10 hoặc 12 mm; 3000 x 1400 x 20 hoặc 30 mm.
    Kích cỡ sản phẩm dạng viên: 300 x 300 mm; 400 x 400 mm; 600 x 600 mm; 600 x 400 mm và 600 x 300 mm với độ dầy: 10 mm, 12 mm, 20 mm hoặc 30 mm.[/QU
    cảm ơn mẹ tam_tit nhe, mẹ nó am hiểu nhể. thế chốt em làm bàn bếp là loại nào hả bác.
    Anh xã đểu , nhưng đáng yêu !
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu ko quá e ngại về tài chính thì sử dụng đá của Vicostone là nhất rùi. Có nhiều màu sắc cho bác chọn, giá trung bình từ 2,8tr đến 4,5tr/md.
    Bên e là đại lý của Vicostone mà
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

thế à bác, bác có mẫu đá không cho em xem với nhé! chọn màu gì cho đẹp nhỉ - tủ nhà em anh em làm cho là gỗ sồi hay sao ý
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

hic đá Vicostone thì đẹp rồi mà giá chát quá em sợ ko đu theo đc. Các bác làm ơn tư vấn giúp em đá nào rẻ hơn và chất lượng ko đến nỗi với ạ! Tks các bác nhìu!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    hic đá Vicostone thì đẹp rồi mà giá chát quá em sợ ko đu theo đc. Các bác làm ơn tư vấn giúp em đá nào rẻ hơn và chất lượng ko đến nỗi với ạ! Tks các bác nhìu!
    Mình biết chỗ làm cũng đá thạch anh này nhưng rẻ hơn chỉ khoang 2tr/md thôi. Bạn cần thì mình pm cho.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

có loại thay thế thì cho em theo với, đá kia đắt lắm à mẹ nó
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    Mình biết chỗ làm cũng đá thạch anh này nhưng rẻ hơn chỉ khoang 2tr/md thôi. Bạn cần thì mình pm cho.
    MeNa08 dùng xong có gì méc em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Nếu các mẹ ở SG thì tìm hiểu đá nhân tạo Royal Stone thử xem. Có bán theo dạng nguyên tấm 1,4m x 3m sẽ rẻ hơn nhiều là dạng tính m2, có thể tận dụng đá dư làm mặt lavabo. Giá bán theo tấm hình như là 6tr/tấm thì phải. Mình mất email báo giá của bên đá mặt bếp rồi nên không nhớ chính xác giá.
    • 457 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình thấy đá thạch anh đẹp mà mắc quá ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 771 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Đá Vicostone làm mặt bàn bếp là nhất rồi vì tính chống thấm, chống xước và kháng khuẩn cao. Đá mặt bếp thì mẹ nó có thể dùng loại dày 20mm rồi bo cạnh thành 40mm là vừa. Mỗi tội giá khá cao.
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby103 Xem bài viết
    Nếu các mẹ ở SG thì tìm hiểu đá nhân tạo Royal Stone thử xem. Có bán theo dạng nguyên tấm 1,4m x 3m sẽ rẻ hơn nhiều là dạng tính m2, có thể tận dụng đá dư làm mặt lavabo. Giá bán theo tấm hình như là 6tr/tấm thì phải. Mình mất email báo giá của bên đá mặt bếp rồi nên không nhớ chính xác giá.
    huhu, em ở giữa đất hà nội thì làm thía nào!
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc.KI Xem bài viết
    Đá Vicostone làm mặt bàn bếp là nhất rồi vì tính chống thấm, chống xước và kháng khuẩn cao. Đá mặt bếp thì mẹ nó có thể dùng loại dày 20mm rồi bo cạnh thành 40mm là vừa. Mỗi tội giá khá cao.
    thank bác Ngoc.KI nhé - bên bác cũng cung cấp đá này ạ! em mới đọc forum của bác - thích quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có loại thay thế thì cho em theo với, đá kia đắt lắm à mẹ nó
    MeNa08 dùng xong có gì méc em nhé!
    Đá Vicostone của con Vinaconex này làm cũng dc khá lâu rồi (ốp đầu tiên trên mấy tòa nhà ở Trung hòa nhân chính) nên nó có thương hiệu khá mạnh. Hồi mới bắt đầu ốp khu đô thi THNC giá của nó còn rẻ hơn mấy loại đá granit tự nhiên cơ, để giảm giá thành mà. Loại này hầu như toàn xuất khẩu, dăm năm gần đây mới phổ biến ở VN, chắc thấy mọi ng bắt đầu chuộng nên ngày càng lên giá, giờ thì đắt gấp 3-4 lần đá tự nhiên. Giờ cũng có vài hãng tưong tự cạnh trang giá mềm hơn, nhưng nói chung vẫn còn cao.
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

nhưng nếu chỉ hơn 2tr/m như bạn ngobui nói thì em thấy giá cả chấp nhận đc đấy chứ ạ! kim sa này nọ cũng triệu 1 triệu 2 rồi, em chỉ ngại đá trắng dễ ngấm bẩn vì bếp là nơi nấu nướng suốt ko thể tránh khỏi! Cảm ơn ngobui đã chia sẻ thông tin nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhưng nếu chỉ hơn 2tr/m như bạn ngobui nói thì em thấy giá cả chấp nhận đc đấy chứ ạ! kim sa này nọ cũng triệu 1 triệu 2 rồi, em chỉ ngại đá trắng dễ ngấm bẩn vì bếp là nơi nấu nướng suốt ko thể tránh khỏi! Cảm ơn ngobui đã chia sẻ thông tin nhé!
    Đá thạch anh còn cứng hơn cả đá granite, thành phần của nó, khoảng 5-6% là nhựa polyme nên nó chống thấm tốt hơn hẳn đá tự nhiên, vì vậy mẹ nó ko phải quá lo chuyện ngấm bẩn, làm ố màu trắng.
    Nhưng lưu ý mẹ nó là nên mua khăn lau đa năng, loại này ướt nhanh, khô nhanh, lau ko đọng nước, dễ sạch vết bẩn nên rất tiện dụng nhé
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

em kết đá mà bạn ngobui tư vấn rồi đấy! cho vào danh sách của iem để cân nhắc giá cả nữa xong là: Tôi chốt!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 291 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    Me Na cho mình xin thông tin địa chỉ tìm hiểu về loại đá này với. Thanks
    TEOzp7
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trk1301 Xem bài viết
    Me Na cho mình xin thông tin địa chỉ tìm hiểu về loại đá này với. Thanks
    ui mình cũng gà mờ đang định hỏi bạn ngobui mà! ok có thông tin sẽ chia sẻ với các bạn ngay!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2