TIN TÀI TRỢ.

Máy lọc không khí

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.2K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Nghe quảng cáo về máy lọc ko khí hấp dẫn quá (nhất là cái mục giảm đc các bệnh về đường hô hấp cho bọn trẻ con). Có bác nào biết gì về lĩnh vực này thì chia sẻ cho em tí

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 161 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng máy lọc không khí của Electrolux, giá là 5tr. Theo mình thì nên dùng đúng như lời quảng cáo đấy, nhưng một năm phải thay bộ lọc một lần. Từ khi dùng máy lọc KK nhà mình không có bóng dáng một con muỗi nào.
    • 161 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình mua ở Siêu thị điện tử Nano ở phố Tây Sơn, hoặc bạn ra hãng ở phố Thái Hà, mình không nhớ số nhà nhưng đối diện Bánh Kinh đô. Bây giờ hình như đã giảm giá là 4,8tr
    Trích dẫn Nguyên văn bởi le_anhtu
    chị ơi, chị mua máy lọc không khí ở đâu vậy? hôm trước em đi tìm mua mà k thấy có của Electrolux.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ cung có ý định mua máy lọc không khí. nhưng đi xem mấy loại ngoài hàng họ không biết giải thích phương pháp lọc của mỗi loại. Hay đại loại hoạt động như thế nào để mình lựa chọn. Vì tớ không thích mua tù mù.
    Co mẹ nào biết chỗ bán hàng nào pro. một chút không cho tớ xin địa chỉ với.
    Thanks,
    Me Titi Ánh Nguyệt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Nhà tớ đang dùng cái này
    A X mua làm quà tặng 14/2 cho 2 mẹ con (ăn gian nhỉ :4: )
    Giá khoảng 2,5T, mua ở Metro
    Dùng chưa thấy trục trặc gì. Không khí trong lành hơn hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dong song xanh va Le anh Tu oi. Minh chua hinh dung ra cai may lóc không khi no se hoat dong nhu the nao. No co giong cai quạt gió không?
    Nhà tớ sáng nào cũng bị tra tấn mùi bếp than của mấy nhà hàng bên cạnh không biết may lọc không khí co trị được cái bệnh này không nhi? và khi sử dụng máy lọc không khí có phải đóng kín cửa không?
    Cám ơn các bác nhiều!!!!!
    Me Titi Ánh Nguyệt
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dong song xanh ơi, mình cũng dự định "rinh" một cái nhưng không biết là máy có tạo tiếng ồn nhiều không. Mình sợ nhất là riếng "ro ro' cua máy, tối không tài nào ngủ được. Làm ơn cho mình biết với nhé. Thanks dong song xanh nhiều
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người có biết mua máy khử mùi (đặc biệt là mùi thuốc lá) và làm sạch không khí ở đâu không, dùng cho diện tích VP khoảng 80 m2 thì mách cho mẹ cháu với nhé. Xin cảm ơn.
    xd4e
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Cái Máy lọc không khí Ionic Pro của nhà tớ chạy êm lắm, không có tiếng động gì đâu. Nếu đứng ngay trước mặt cái máy, dí mũi vào ngửi thì tớ thấy có mùi gì gì ấy, chắc là mùi của Ozon lọc không khí
    Tớ thấy dùng cũng được, giá tiền cũng vừa vừa
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,686 Bài viết

• 3,134 Được cảm ơn

Nhà Le_anh tú ơi, thấy bạn nói dùng máy Electrolux còn ko có muỗi. Thế lúc nào dùng thì ko có muỗi à,chứ ban ngày mình mở cửa ra muỗi lại vào. Mình cũng muốn mua vì mấy hôm nay con mình bị muỗi đốt sưng hết tay chân trong xót hết cả ruột.
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Về vụ máy lọc KK thì tớ vừa tìm hiểu xong. Cụ thể có các cơ chế lọc thông thường sau (viết theo ngôn ngữ của tớ nhá, ko phải của lí thuyết đâu):
    1- Lọc kiểu Ion âm: có chức năng sản sinh ra ion âm. Ion âm có tác dụng làm trong lành không khí
    2- Lọc kiểu Ozon: sinh khí ozon, có tác dụng khử trùng, diệt khuẩn, hình như có cả lọc mùi
    3- Lọc kiểu Ti2O khử khuẩn bằng tia cực tím, và chất Ti2Ohay là TiO2 gì đó.
    4- Lọc kiểu qua nước và tinh dầu:
    Thông thường, tất cả các loại máy này đều có tác dụng khử mùi (hữu cơ, vô cơ, 1 số loại chỉ khử hữu cơ, 1 số chỉ khử mùi vô cơ, 1 số loại khử cả 2), bụi, vi khuẩn...
    Các loại máy 1,2,3,4 thì có giá từ vài trăm ngàn --> vài triệu. Loại 3 giá gần 2 ngàn 2 usd (dùng trong bệnh viện được).
    Phần lớn các loại máy (thường 1,2,3) phải mua và thay túi lọc hoặc giấy lọc thường xuyên, giá chi trung bình mỗi năm khoảng 500K -> >1 triệu VND. Loại 4 thì phải thay nước (dùng nước máy) hàng ngày và mua lọ tinh dầu (giá khoảng 160K/1 lọ 160ml) mỗi 3-5 tháng.
    Nói chung các loại máy ngoại thì giá cao. Còn hôm trước tớ xem ở đầu Nguyễn Thái Học có máy ozon của VN, giá 800K, dùng để rửa rau quả và lọc không khí trong nhà được.
    Cuối cùng tớ quyết định mua máy loại 1 của hãng Asia Pioneer (ở Vincom). Vì nó có khuyến mãi. Tớ được tặng thêm 1 máy loại 4 nữa. Dùng được vài ngày rồi, có vẻ cũng dễ chịu hơn. Sau khi mua xong, tớ còn "à ơi" em bán hàng, bảo nếu chị giới thiệu người mua thì chị có được chiết khấu không? làm em ấy khoái quá, hứa hẹn lung tung cả. nếu mẹ nào muốn mua máy của hãng này rẻ hơn khách bình thường thì nhắn tin cho tớ, tớ sẽ mua hộ với giá đã chiết khấu (ko lấy công đâu :4: )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

à quên, chưa thấy loại máy lọc KK nào có tính năng đuổi muỗi cả.
    Còn về cái đuổi muỗi: tớ có 1 cái đuổi muỗi cắm điện mua ở Đức. Dùng mấy hôm rét rét thì ko thấy có muỗi. Nhưng hôm vừa rồi, 2 mẹ con bị muỗi cắn tơi bời --> đành phải quay lại biện pháp muôn thủa "mắc màn"
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các bác nhé. Tớ vẫn chưa đi mua được. Mới tìm hiểu được địa chỉ của Elextrolux. khi nào mua được thì tớ se báo lại. Cái vụ mua bán trong Vincom tớ không thích lắm vì mua ở đó sợ phí thuê địa điểm tăng gấp mấy lần lên mất. Nhưng có lé tớ se đi tham khảo và có gì nhờ các mẹ sau vậy. Chán quá chả có nhiều thời gian để đi mua
    Còn việc đuoi muối tớ cũng dùng cái cắm điện đuổi muối của AIr gì đó cũng rất tốt. không có muỗi đâu. đúng như Lê Anh Tu nói.
    (Tớ dùng cái loai mà trên báo thế giới phụ nũ hay quảng cáo ý - không nhớ chính xác tên là gì nũa :P)
    Me Titi Ánh Nguyệt
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,686 Bài viết

• 3,134 Được cảm ơn

Mình hỏi đại lý của Electrolux rồi,đang hết hàng,giá khoảng 4,6 triệu và đúng là ko đuổi đc muỗi. Nhờ chồng mua cái cắm điện đuổi muỗi từ hôm qua rồi mà vẫn chưa thấy cầm về. Mình đang phải dùng tạm cái vợt muỗi vậy.
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Electrolux ở 133 Thái Hà thì ko đc giảm giá đâu nhưng Electrolux ở Giảng Võ (đối diện Triển lãm Giảng Võ) thì nếu các bác ỉ ôi xin bớt thì đc giảm khoảng 100.000đ (tất nhiên là tùy từng giá trị đồ mua) so với giá niêm yết đấy ạ.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giá của Máy lọc không khí Ionic Pro tháng 5/07 ở Metro Đà nẵng là 2.490.000, bằng với giá tham khảo tại một số trang web. N&S thấy nội dung trao đổi ở mục này còn linh tinh quá, chưa thiết thực. Nếu ai đó đã mua sử dụng loại máy này rồi thì vui lòng đọc hướng dẫn kèm theo máy để giúp thông tin cho những ai chưa biết. N&S đã thất vọng khi đọc những thông tin trong mục này trước khi mua máy. Máy Ionic pro mẫu mã đẹp, chạy êm, là máy lọc không khí bằng cách tạo ra khí ozone. Mới mua hôm trước, hôm nay tìm trên google "ionic pro" thì đọc được tin của tienphongonline là "Máy lọc không khí tỏa ozone: Coi chừng nguy hiểm". Có ai biết gì về vấn đề này hay có thể trao đổi với các nhà khoa học, hãy giúp thêm thông tin nhé. Thân ái.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 73 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hình như Ionic Pro là lọc bằng nhiều pp khác nhau và có thể tắt chức năng ozon. Nếu chọn loại có ozon thì phải có chức năng tắt cái đó đi.

Thông thường có 2 loại lọc không khí là lọc bằng màng lọc và quạt gió, và loại kia là ion. Loại quạt gió thì kiểm chứng lâu đời rồi và nên chọn loại có ghi đáp ứng tiêu chuẩn HEPA sẽ lọc được hạt mịn hơn và bảo đảm công suất lọc. Còn loại ion thì chưa được kiểm nghiệm hiệu quả nhiều và chưa có tiêu chuẩn nào quy định.

Có lẽ tốt nhất là loại sử dụng nhiều phương pháp và có ghi chữ màng lọc Hepa trên đó. Nhớ hỏi thay thế màng lọc ở đâu, giá bao nhiêu, bao lâu thay 1 lần.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 73 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hoặc các bạn có thể mua máy lạnh đời mới có chức năng lọc không khí và ion.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi treto Xem bài viết
    Có lẽ tốt nhất là loại sử dụng nhiều phương pháp và có ghi chữ màng lọc Hepa trên đó. Nhớ hỏi thay thế màng lọc ở đâu, giá bao nhiêu, bao lâu thay 1 lần.
    Mình không rõ màng lọc HEPA là tốt như thế nào, hôm nay vào tìm kiếm trên goole thấy có link này để bà con tham khảo thêm. Tuy nhiên máy lọc khí là vật cực kỳ khó xác định được hiệu quả. Mình được cho một cái máy hiệu Honeywell cũng qc có tấm lọc HEPA lọc được 99% hạt bụi trong không khí , và các vi khuẩn trong không khí. Dùng được mấy hôm đầu cũng có cảm giác là kk trong lành , mầy hôm sau quên bật cũng vẫn cảm giác trong lành: Laughing:
    Đến hôm bực mình vì việc văn phòng, thì đang bật máy lọc khí vẫn thấy ngột ngạt. Tóm lại mình thấy tốn điện mà chẳng hiểu đo được hiệu quả nên dẹp rồi. Nhớ ngày trước còn có quả điều hòa KK nào quảng cáo diệt được cả cúm gà mới kinh chứ... :Smiling:

http://dieuhoakhongkhi.vn/modules.ph...logcat&pcid=81
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 73 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hepa chỉ là tiêu chuẩn bảo đảm lọc được lượng bụi nhỏ đến mức nào đâý thôi. Ít ra còn hơn mấy cái khác không có tiêu chuẩn gì, tuỳ nhà sx tán thế nào cũng được! Không khí khó chịu hay có mùi còn do nhiều yếu tố khác mà màng hepa không xử lý được. Tốt nhất là phải có thông gió!!:Laughing:

Cái máy lọc kkhí là bí quyết khử mùi thuốc lá và chống dị ứng phấn hoa đâý. Ksạn họ thường dùng nó để khử mùi thuốc lá trong phòng. Tuy nhiên cái họ dùng khác với cái bán cho gia đình!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5