Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để tẩy vết mực bút lông không xóa được?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 182K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 229 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hay có thói quen hay viết bút lông lên bàn (loại viết xong bôi đi được) để liệt kê ý tưởng này nọ xong lấy khăn ướt bôi. Hôm qua ngồi viết kín mặt bàn bằng cây bút lông mới mua, khi xóa em mới đắng lòng nhận ra, đây là cây bút lông không xóa được, em đã mua nhầm . Giờ mặt bàn của em chi chít chữ nhìn xấu không tả nổi, ai giúp em với .

Trích dẫn Nguyên văn bởi KitKatCaCao Xem bài viết
    Mình từng gặp trường hợp này Rolling%20Eyes. Mình đưa cây bút lông vĩnh viễn (đã dùng hết mực) cho con trai chơi. Cu cậu đi lòng vòng cầm nghịch nghịch thế nào mà quẹt một đường lên áo sơmi trắng mới toanh của mình, xui thế nào mà nó lại còn mực. Nên tìm đủ thứ cách để tẩy, google tiếng việt tiếng anh tiếng u và sau khi làm quằn quại nhiều cách và giặt áo nhiều lần thì vết mực cũng phai mờ giờ nhìn không thấy nữa. QuynhAlice hãy thử dùng cn nếu mặt bàn của bạn bằng gỗ. Ngoài ra còn có những cách tẩy vết mực bút lông khác nhau, tùy theo đồ dùng và chất liệu:
    - Vết bút lông dính trên quần áo: dùng nước rửa tay để tẩy
    Vết bút lông trên tường: tẩy bằng kem đánh răng hoặc keo xịt tóc nha
    Vết bút lông trên gỗ: dùng cồn
    Vết bút lông trên thảm: dùng giấm trắng
    Đồ nội thất: dùng sữa
    Vết bút lông vĩnh viễn trên bảng trắng: dùng gôm bút chì
    Vết bút lông trên gốm sứ hoặc thủy tinh: xóa bằng cách trộn hỗn hợp gồm 1 phần kem đánh răng và 1 phần baking soda
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 492 Bài viết

• 2,481 Được cảm ơn

Mình từng gặp trường hợp này . Mình đưa cây bút lông vĩnh viễn (đã dùng hết mực) cho con trai chơi. Cu cậu đi lòng vòng cầm nghịch nghịch thế nào mà quẹt một đường lên áo sơmi trắng mới toanh của mình, xui thế nào mà nó lại còn mực. Nên tìm đủ thứ cách để tẩy, google tiếng việt tiếng anh tiếng u và sau khi làm quằn quại nhiều cách và giặt áo nhiều lần thì vết mực cũng phai mờ giờ nhìn không thấy nữa. QuynhAlice hãy thử dùng cn nếu mặt bàn của bạn bằng gỗ. Ngoài ra còn có những cách tẩy vết mực bút lông khác nhau, tùy theo đồ dùng và chất liệu:
    Vết bút lông trên gốm sứ hoặc thủy tinh: xóa bằng cách trộn hỗn hợp gồm 1 phần kem đánh răng và 1 phần baking soda
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Fed
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 548 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Vết bút lông dính trên nhựa thì sao?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dùng xăng hoặc cồn 90 độ ấy... nhưng có thể sẽ để lại dấu xăng hay cồn

nếu sang, dùng xăng thơm ý, xăng máy bay ý. Bảo đảm sạch mà không còn chút dấu vết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em lỡ tay viết sai chữ trên giấy ruki làm báo tườg nên ko biết các bạn, các cô có thể giúp mình xoá nó đi ko? Xin cảm ơn
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ko nói mặt bàn của bạn làm bằng gì? Vậy là bạn mua bút mực dầu rồi, nếu mặt bàn là gỗ, ván . . . thì rất khó xóa, nếu xóa được (dùng cồn, xăng nhật) thì cũng để lại dấu trên mặt bàn, tệ hơn thì hư mặt bàn luôn.
    Cách giải quyết tốt nhất là bạn nên thay mặt bàn bằng kính cường lực sơn màu lên, lúc đó bạn vô tư viết, vẽ lên mà vẫn dễ dàng tẩy xóa
    P/s: Nên dùng bút lông mực nước nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy dùng nước tẩy đa năng cũng tẩy được những vết bẩn này đó. Nên dùng loại nước dạng xịt nhé, an toàn hơn loại tẩy đa năng dạng kem
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vết bút lông trên nhựa có thể dùng dầu gió. dầu gió còn có thể áp dụng với vết bút xóa trên ghế nhựa thước kẻ. khi bôi dầu lên rồi thì lấy khăn khô lau sạch đi là được.
    • 87 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giờ thì chỉ dùng xăng ms ra thôi bạn. ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu vết bút lông dính mặt trong da dây nịt thì sao bạn ?
    • 74 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

but xóa bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn trên nhựa dẻo thì sao chỉ mik nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e mn xóa viết mực lông trên bảng điện nhựa thì phải làm sao ạ??
    • Vovannghe Khách
    • 2 năm
    Haizz mình mới mua cái áo thun mà em mình vô tình quẹt trúng bài dấu bút Long rất to. Mình giặt mãi xã cả 4 lần vẫn kh đc. Mình Dag rất bùn vì mới mua chưa đc mặt đã hư. xin chia sẽ giúp mình với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhờ các bạn mà cái màn hình laptop của tui đc cứu
    • 294 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ nó mua một ít xăng thơm về lau, đảm bảo đi luôn. Bên em chuyên đồ gỗ, và thường dùng xăng thơm để vệ sinh sản phẩm trước khi bàn giao cho khách.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KitKatCaCao Xem bài viết
    Mình từng gặp trường hợp này . Mình đưa cây bút lông vĩnh viễn (đã dùng hết mực) cho con trai chơi. Cu cậu đi lòng vòng cầm nghịch nghịch thế nào mà quẹt một đường lên áo sơmi trắng mới toanh của mình, xui thế nào mà nó lại còn mực. Nên tìm đủ thứ cách để tẩy, google tiếng việt tiếng anh tiếng u và sau khi làm quằn quại nhiều cách và giặt áo nhiều lần thì vết mực cũng phai mờ giờ nhìn không thấy nữa. QuynhAlice hãy thử dùng cn nếu mặt bàn của bạn bằng gỗ. Ngoài ra còn có những cách tẩy vết mực bút lông khác nhau, tùy theo đồ dùng và chất liệu:
    E gái mình giận mik nó lấy bút lông vĩnh viễn quét 1 đường trên bức tranh của mình. Mik đã thử dùng bút xoá ~>ko dc, mik chuyển qua dùng bút màu chì trắng ~>ko dc rồi lại lấy gôm đen tẩy rồi vết đó thành màu xám. Bây h mik phải làm thế nào để xoá vết xám đó đây ạ