Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm sạch bong vòi nước cáu bẩn trong nháy mắt mà không tốn nhiều sức

• 11.4K Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

Không phải hì hụi chùi cọ, không tốn nhiều hóa chất tẩy rửa, chỉ với gợi ý sau và một chút thời gian là bạn đã có thể làm sạch bộ vòi rửa của mình rồi.

Cách 1: Dùng giấm trắng
    voi2-500x714
    (Ảnh: domestically)

Phần vòi nước bên ngoài ta có thể dễ dàng chùi bằng miếng rửa chén có thấm chút xà phòng, nhưng với phần tiếp giáp của bộ vòi với bồn rửa thì sao? Có cách này hay lắm nè: các mẹ hãy lấy khăn giấy thấm ướt giấm trắng rồi bọc xung quanh những phần có cáu bẩn, để vậy khoảng 30 phút. Sau đó dùng bàn chải nhỏ (bàn chải đánh răng cũ) chà qua nhẹ nhàng rồi xối nước sạch. Thế là xong!

voi-500x333
    (Ảnh: domestically)

Mẹ nào kỹ hơn thì dùng nửa miếng chanh chà qua lại ở các kẽ vòi rồi bọc giấy ăn có tẩm giấm trắng cũng được.

Cách 2: Nước ấm + nước rửa chén + bột nổi (thuốc muối)

Hòa nước rửa chén trong ca nước ấm và chùi toàn bộ phần vòi nước bằng miếng bọt biển hoặc giẻ rửa chén. Kế tiếp, nhúng bàn chải đánh răng vào dung dịch rồi rắc một ít bột nổi lên bàn chải và đánh trực tiếp vào kẽ bẩn.

botno-500x375
    (Ảnh: Wikihow)

voi3-500x375
    (Ảnh: Wikihow)

Để sạch sẽ "triệt để", các mẹ có thể dùng chỉ nha khoa khía sâu vào những góc cạnh của phần tay vặn nước.

voi4-500x375
    (Ảnh: wikihow)

Cuối cùng xối lại bằng nước sạch và lau khô bằng khăn bông mềm.

Chúc gian bếp của các mẹ luôn sáng bóng, sạch bong nhé!

(Tổng hợp)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có áp dụng với vòi inox mà bị ố không bạn?
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm theo hướng dẫn của mẹ ,tôi thật bất ngờ .
    Sạch như mới . Lão nhà tôi la toáng lên : em lại thay vòi mới hả ? lãng phí ....
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thank các mẹ nhé. nhà bẩn quá rùi cơ
    • 345 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Vòi inox làm sạch thế nào hở bạn? Vòi sd lâu, bị gỉ sét, trầy trụa tùm lum
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chùi bóng inox có dd chùi bóng đó bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh dung kem đánh răng rất hiệu quả. Voi inox khô bạn bôi 1 ít kem đánh răng p/s loại thường lên rùi dung miêng rửa bát cọ và rửa lại bằng nước.
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoiyeudaucuatoioi Xem bài viết
    Vòi inox làm sạch thế nào hở bạn? Vòi sd lâu, bị gỉ sét, trầy trụa tùm lum
    Nhà mình toàn dùng Bio-TAF, sản phẩm của Viện Công nghiệp thực phẩm. Bạn thử xem
    Van
    • 64 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

E quen dùng sản phẩm an toàn của Singapore rồi ạ. Đỡ tốn thời gian, không hại da tay mà mùi rât dễ chịu. Sau khi làm vệ sinh xong, xả nước đi, sờ vào sản phẩm sạch bóng kin kít rất thích các chị ạ. Các chị thử dùng Stain Wonder xem thế nào nhé. Nhưng lưu ý với các chị là phải làm ướt bề mặt trước khi cho kem Stain Wonder vào làm sạch nhé. Chúc các chị có những vật dụng sáng bóng ưng ý trong căn nhà của mình.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_hai_duong_tb_87 Xem bài viết
    E quen dùng sản phẩm an toàn của Singapore rồi ạ. Đỡ tốn thời gian, không hại da tay mà mùi rât dễ chịu. Sau khi làm vệ sinh xong, xả nước đi, sờ vào sản phẩm sạch bóng kin kít rất thích các chị ạ. Các chị thử dùng Stain Wonder xem thế nào nhé. Nhưng lưu ý với các chị là phải làm ướt bề mặt trước khi cho kem Stain Wonder vào làm sạch nhé. Chúc các chị có những vật dụng sáng bóng ưng ý trong căn nhà của mình.
    Cái này mua ở siêu thị là có hả bạn?