TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm thiết kế và thi công nội thất .

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.33K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình là kiến trúc sư chuyên thiết kế thi công nội thất cũng được 10 năm rồi .Dạo này nhà mình có việc ko đi đâu được ngứa chân ngứa tay quá.Có chút kiến thức nhỏ muốn đóng góp với mọi người .Có gì chưa đúng mong anh em trong nghề cùng giúp đỡ để hoàn thiện hơn .
    Các bạn gặp vấn đề gì khó khăn cứ post lên đây .trong giới hạn khả năng của mình mình sẽ đóng góp hết mình .
    Thiết kế nội thất :
    Đầu tiên về thiết kế nội thất phải đảm bảo đủ 4 yếu tố cơ bản (mức độ quan trọng xếp theo thứ tự):
    1.Công năng sử dụng (hay còn gọi là bố trí sử dụng )
    2.Thẩm mĩ
    3.Tiết kiệm
    4.Tính bền vững

1.Công năng sử dụng :
    Bố trí không gian , sắp xếp đồ đạc phải tối ưu hóa cho người sử dụng ,phù hợp với mục đích sử dụng của người sử dụng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 290 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Ối bác ơi, bác nói thế này mông lung quá, nói cụ thể hơn tí đi, tặng hoa cho bác nhé:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namanh129 Xem bài viết
    Ối bác ơi, bác nói thế này mông lung quá, nói cụ thể hơn tí đi, tặng hoa cho bác nhé:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:
    xin lỗi bạn mình đang viết thì có việc đột xuất . mình sẽ viết cụ thể bạn chờ chút nhé .hoặc bạn nào có việc gì cần tư vấn cứ đưa lên mình trả lời luôn cho nhanh .
    • 2,781 Bài viết

• 16,619 Được cảm ơn

Mình mở hàng nhờ bạn tư vấn nội thất, nhưng mình mua nhà cũ nên không có bản vẽ. Bạn chịu khó đọc văn mô tả nhé.
    Nhà mình dạng ống cấp 4, ngang 4m3 (hậu 4m7) dài 32m (trừ sân trước 8m, còn lại nhà dài 24m suông từ trước ra sau theo thứ tự như sau: phòng khách dài 5m, 3 phòng ngủ 3m chiều dài mỗi phòng, bếp dài 4m, WC 2m8).
    Hành lang đi từ phòng khách ra sau WC nằm bên trái nhà rộng 1m2, vách này cách vách nhà hàng xóm 1m, nên mình lấy sáng từ hướng này. Bạn giúp mình bố trí nội thất cho 1 phòng khách và 1 phòng ngủ nha.
    Văn miêu tả mông lung quá không biết bạn có hiểu hết không nữa.
    À tường nhà mình chủ cũ dán gạch men màu trắng cao 1m6, mình muốn trang trí thêm cho sinh động mà không biết làm cách nào. Bạn giúp mình nha.
    Cảm ơn bạn trước.
    P/S cửa chính nhà mình hướng Đông Bắc
    Các tình yêu của mình: CON CÁI & VƯỜN HOA
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mối chúa Xem bài viết
    Mình mở hàng nhờ bạn tư vấn nội thất, nhưng mình mua nhà cũ nên không có bản vẽ. Bạn chịu khó đọc văn mô tả nhé.
    Nhà mình dạng ống cấp 4, ngang 4m3 (hậu 4m7) dài 32m (trừ sân trước 8m, còn lại nhà dài 24m suông từ trước ra sau theo thứ tự như sau: phòng khách dài 5m, 3 phòng ngủ 3m chiều dài mỗi phòng, bếp dài 4m, WC 2m8).
    Hành lang đi từ phòng khách ra sau WC nằm bên trái nhà rộng 1m2, vách này cách vách nhà hàng xóm 1m, nên mình lấy sáng từ hướng này. Bạn giúp mình bố trí nội thất cho 1 phòng khách và 1 phòng ngủ nha.
    Văn miêu tả mông lung quá không biết bạn có hiểu hết không nữa.
    À tường nhà mình chủ cũ dán gạch men màu trắng cao 1m6, mình muốn trang trí thêm cho sinh động mà không biết làm cách nào. Bạn giúp mình nha.
    Cảm ơn bạn trước.
    P/S cửa chính nhà mình hướng Đông Bắc
    Mình ko hiểu lắm nhà bạn dài 24m .
    phòng khách 5m
    phòng bếp 4m
    phòng ngủ 3m
    tổng 5+4+3+3+3=18m
    vậy còn 6m bạn để làm gì . hay bạn tính nhầm.bạn xem lại xem .
    Theo mình
    Phòng ngủ 3mx3m +9m2 làm hơi nhỏ .
    Phòng bếp nên để cùng phòng khách thì thoáng và đẹp hơn .
    • 2,781 Bài viết

• 16,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xanhdatroi Xem bài viết
    Mình ko hiểu lắm nhà bạn dài 24m .
    phòng khách 5m
    phòng bếp 4m
    phòng ngủ 3m x 3 phòng = 9m
    tổng 5+4+3+3+3=18m
    vậy còn 6m bạn để làm gì . hay bạn tính nhầm.bạn xem lại xem .
    Theo mình
    Phòng ngủ 3mx3m +9m2 làm hơi nhỏ .
    Phòng bếp nên để cùng phòng khách thì thoáng và đẹp hơn .
    Vâng phòng ngủ hơi nhỏ nên mình định sửa thành 2 phòng thôi. Bếp và phòng khách “ở hai đầu nỗi nhớ”, bị 3 phòng ngủ chắn ở giữa rồi nên không thể để gần nhau được.
    Các tình yêu của mình: CON CÁI & VƯỜN HOA
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 290 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Bác xanhdatroi ơi, em có cái phòng khách và phòng ngủ nhưng chẳng có bản vẽ bản viếc j cả, nhờ bác tư vấn cho em với nhé, thanks alot.
    Đây là phòng khách thông với bếp nhìn từ cửa chính vào
    sieuthiNHANH2010082523634mgq2zduwnj421089
    Đây là góc tường nhìn thẳng vào khu bếp ah
    sieuthiNHANH2010082523634zjhhzdg5zd375838
    Đây là phòng ngủ ah, hiện trạng vẫn tanh banh như thế này luôn bác ah, nên nhờ bác tư vấn tư véo để em cải thiện
    sieuthiNHANH2010082523634mwe4mjvhzg414929