TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm thiết kế nội thất và thi công trang trí nhà cửa

• 2 Lượt chia sẻ
  • 7.41K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình xin lập tóp này mong cùng các bạn chia sẻ , góp ý các công việc liên quan đến thiết kế nội thất, xây dựng trang trí nhà. Các bạn cứ pót yêu cầu, thắc mắc mong muốn về ngôi nhà hiện tại, tương lai mình tại đây.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn.Tôi có mảnh đất 65m2, đã có bản vẽ thiết kế phần thô, gồm 2 tầng,với 01 phòng khách, một bếp, 01 phòng ngủ, 01 tầng lửng. Nay tôi muốn thiết kế nội thất trong ngôi nhà với khoản kinh phí 50 triệu đồng,tôi có thể làm được không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nội thất trong nhà thì rất đa dạng, chi phí còn phụ thuộc vào số lượng, loại nội thất, chất lượng...50tr cũng có thể làm cho cả nhà mà có khi cũng chưa đủ 1 phòng. Tuỳ theo nhu cầu thực tế, nhưng với phạm vi kinh phí của chị đưa ra là hoàn toàn có thể. Chị có thể gửi cho tôi xem qua bản thiết kế, tôi có thể đưa cho bạn một số phương án và vật liệu cho phù hợp với nhu cầu mà bản đề ra.
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuandoanh Xem bài viết
    Bạn cho mình xin địa chỉ email. Mình sẽ gửi bản vẽ thiết kế nhà mình để nhờ bạn tư vấn phần thiết kế nội thất. Xin cám ơn trước
    Mail của mình là: ktshahung@gmail.com nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luatsuhunghn Xem bài viết
    Chào bạn.Tôi có mảnh đất 65m2, đã có bản vẽ thiết kế phần thô, gồm 2 tầng,với 01 phòng khách, một bếp, 01 phòng ngủ, 01 tầng lửng. Nay tôi muốn thiết kế nội thất trong ngôi nhà với khoản kinh phí 50 triệu đồng,tôi có thể làm được không?
    -Chi phí đó hoàn toàn có thể thực hiện được, nếu bạn có nhu cầu thì công ty chúng tôi có thể tư vấn và thiết kế phối cảnh 3d cho bạn xem, bạn có thể cho tôi biết số đt hoặc địa chỉ mail?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktshahung Xem bài viết
    Nội thất trong nhà thì rất đa dạng, chi phí còn phụ thuộc vào số lượng, loại nội thất, chất lượng...50tr cũng có thể làm cho cả nhà mà có khi cũng chưa đủ 1 phòng. Tuỳ theo nhu cầu thực tế, nhưng với phạm vi kinh phí của chị đưa ra là hoàn toàn có thể. Chị có thể gửi cho tôi xem qua bản thiết kế, tôi có thể đưa cho bạn một số phương án và vật liệu cho phù hợp với nhu cầu mà bản đề ra.
    Mình đã gửi bản thiết kế qua mail cho bạn rồi. Có gì bạn có thể đưa ra cho mình một vài phương án, nếu thấy hợp lý mình sẽ liên lạc với bạn. Cảm ơn kts nhiều
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào KTS
    Tôi mới mua một căn hộ chung cư có diện tích 50m² được bố trí như hình đính kèm. Qua Tết này tôi sẽ được nhận nhà, nên rất mong được các KTS tư vấn giúp về các món nội thất cần mua cũng như cách bố trí nội thất để căn hộ được tiện dụng và tận dụng được tối đa không gian. Gia đình tôi gồm 2 vợ chồng và 2 con, (1 nam 14 tuổi, 1 nữ 6 tuổi).
    20140120164322-image003

• 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=gauyeumisa;31292774]Chào KTS
    Tôi mới mua một căn hộ chung cư có diện tích 50m² được bố trí như hình đính kèm. Qua Tết này tôi sẽ được nhận nhà, nên rất mong được các KTS tư vấn giúp về các món nội thất cần mua cũng như cách bố trí nội thất để căn hộ được tiện dụng và tận dụng được tối đa không gian. Gia đình tôi gồm 2 vợ chồng và 2 con, (1 nam 14 tuổi, 1 nữ 6 tuổi).
    20140120164322-image003

[/QUOTE
    Chào bạn,
    50m² là diện tích khá nhỏ cho một căn hộ có 2 phòng ngủ. Một điều dễ nhận thấy là theo mẫu xây sẵn của chung cư hiện nay thì căn hộ đã mất quá nhiều diện tích cho khoảng không gian trước khi vào phòng ngủ và không gian loggia. Phương án tư vấn của KTS đưa ra sẽ khiến bạn cân nhắc việc cải tạo căn hộ để tận dụng được tối đa những diện tích thừa so với mặt bằng ban đầu của căn hộ.
    Bạn có thể cho mình địa chỉ mail, tôi sẽ gửi cho bạn một số phương án phù hợp. Thanks
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May quá e lại gặp topic này, e cũng đang có nhu cầu thiết kế nội thất, e gửi mặt bằng qua mail cho bác nhé, bác tư vấn giúp e xem cách bố trí nội thất theo phong cách hiện đại nhưng có chút châu âu vào đó nhé. Ah quên bên bác có làm và đóng đồ nội thất thì làm luôn trọn gói cho e, báo giá luôn vào mail cho e nhé. Thanks KTS
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bicoolboy12 Xem bài viết
    minh sap nhan chung cu 3 phong ngu 1khach va bep chung nhau tong dien tich120mcacinh moi mua bo phong ngu theo phong cach co dien chau au giuong co 4 tru tron to va cao nen minh muon pha bo buc tuong ngan giua phong khach va phong ngu de lam vach kinh chiu luc trong suot dai 5 m cao 2,6 de tao khong gian cho rong rai buoi toi di ngu thi keo rem khong biet y tuong vay co duoc khong vi co nhu vay moi tao khong gian phong ngu rong duoc va ca phong khaach nua
    Chào bạn, theo tôi vấn đề bạn nêu trên tôi đã hiểu nhưng theo tôi Phong cách cổ điển của căn hộ nhà bạn đã có thì kết hợp với kính không được hợp lý và ăn theo mô tuýt cho lắm. Việc đập bức tường để tạo cho không gian rộng buổi tối thì kéo rèm cho phòng ngủ cho không gian rộng hơn thì là ý tưởng hay nhưng nó chỉ phù hợp theo phong cách hiện đại thôi bạn ah. Bạn phải chú ý tổng thể thiết kế nội thất không gian của căn hộ không sẽ bị phá vỡ phong cách của không gian. Bạn có thể gửi qua mail cho mình hiện trạng căn hộ mình sẽ tư vấn kỹ hơn cho phù hợp với nội dung bạn mong muốn. Thân ái
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bupbebibi Xem bài viết
    Chào anh tôi cần thiết kế nội thất căn hộ vừa mới mua, tôi gửi mặt bằng vào mail của anh rồi. Đưa giúp tôi phương án và báo giá thi công nội thất luân nhé.
    Gửi bạn phương án thiết kế cho chủ nhà và cho mọi người góp ý, tôi đã dựng 3D :

D_Khong_gian_bep_view_1

D_Khong_gian_bep_view_2

D_Khong_gian_bep_view_3

E_Phong_khach_view_1

E_Phong_khach_view_4

F_Phong_ngu_Master_view_1

F_Phong_ngu_Master_view_4

F_Phong_ngu_Master_view_5
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi đang sống trong căn hộ có diện tích 47,8m² và được bố trí như sơ đồ đính kèm. Căn hộ đã có sẵn phòng ngủ nhưng do nhu cầu sử dụng nên tôi muốn nhờ các KTS tư vấn cải tạo lại để căn hộ có 2 phòng ngủ. Ngoài ra, xin tư vấn giúp tôi vấn đề chọn màu sắc và giải pháp để nơi sống được thông thoáng (do căn hộ của tôi không có hệ thống hút khói). Tôi xin chân thành cảm ơn.

20140303080040178
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luatotam Xem bài viết
    Tôi đang sống trong căn hộ có diện tích 47,8m² và được bố trí như sơ đồ đính kèm. Căn hộ đã có sẵn phòng ngủ nhưng do nhu cầu sử dụng nên tôi muốn nhờ các KTS tư vấn cải tạo lại để căn hộ có 2 phòng ngủ. Ngoài ra, xin tư vấn giúp tôi vấn đề chọn màu sắc và giải pháp để nơi sống được thông thoáng (do căn hộ của tôi không có hệ thống hút khói). Tôi xin chân thành cảm ơn.
    Căn hộ của bạn có diện tích khá khiêm tốn với chiều ngang hẹp. Tuy nhiên với việc khéo léo bố trí nội thất một cách hợp lý, bạn vẫn sẽ có một không gian sống tiện nghi và thoải mái.Với nguyện vọng là cải tạo thêm phòng ngủ cho căn hộ và xử lý vấn đề hút khói của bạn chúng tôi đề xuất phương án di chuyển không gian bếp và khách ra phía ngoài gần khu vực logia. Như vậy không gian bếp và khách của bạn sẽ thoáng mát, rộng rãi hơn, đồng thời không gian ngủ sẽ trở nên riêng tư, kín đáo hơn.Vị trí nhà vệ sinh vẫn giữ nguyên tuy nhiên một phần diện tích sẽ được lùi lại để bố trí tủ giầy. Hai phòng ngủ nằm sát nhau, tuy diện tích khiêm tốn nhưng vẫn sẽ đầy đủ nội thất cơ bản để nghỉ ngơi và thư giãn gồm có giường ngủ, tivi dạng treo đối diện giường ngủ, tủ quần áo kê sát tường. Tủ bếp được thiết kế đặc biệt với bàn bar kết hợp với bàn ăn vừa tiết kiệm diện tích vừa mang tính thẩm mỹ cao.Với căn nhà nhỏ, việc lựa chọn đồ nội thất trong căn phòng phải được ưu tiên tính tiện dụng, gọn, nhẹ lên hàng đầu. Với màu sắc trang trí, bạn nên chọn các gam màu sáng và trắng làm màu cơ bản. Bạn cũng có thể sử dụng một số màu sắc nổi bật như xanh, tím, vàng... để làm điểm nhấn cho căn nhà. Giấy dán tường cho phòng khách và phòng ngủ với họa tiết nhẹ nhàng sẽ là gợi ý hay cho việc trang trí nội thất nhà bạn. Dựa theo những thông tin mà bạn cung cấp và yêu cầu thiết kế cho căn hộ, chúng tôi xin đưa ra mặt bằng bố trí nội thất để bạn tham khảo.

20140303080040178

20140303080041257
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình đang muốn mở quán coffee cho Teen cần decorate thật ấn tượng một chút.Xin KTS tư vấn và đưa giúp tôi phương án được không

• 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bedaudauyeu Xem bài viết
    Nhà mình đang muốn mở quán coffee cho Teen cần decorate thật ấn tượng một chút.Xin KTS tư vấn và đưa giúp tôi phương án được không

Chào bạn, quán coffee cho Teen thì có nhiều kiểu decorate lắm. Mình sẽ gửi cho bạn một số quán mà mình đã làm TK và thi công bạn thấy hợp với kiểu nào thì có thể mình sẽ giúp nhé
    560_mica6627_1

cf1

cf3

ckc1333610684

image

kinh_nghiem_mo_quan_cafe_20120709

quan_cafe_dep1

quan_cafe_dep21

s10587_thiet_ke_quan_cafe_2

Sotaydulich_Nightingale_Coffee_Tea_06
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào KTS

Mình là mem trên Webtretho, nick là tuandoanh. mình nhờ bạn thiết kế nội thất 02 phòng ngủ chi tiết như sau:
    1. phòng trước cháu trai học cấp 1: mình dự kiến dùng gỗ tự nhiên phòng này ,
    - bàn học liền giá sách để ở góc quay mặt ra cửa sổ, tủ quần áo dùng cánh trượt, giường ngủ
    2. phòng phía sau con gái, bạn tư vấn vị trí
    - tủ quần áo cánh trượt, bàn học giá sách, giường ngủ
    Mình gửi mặt bằng vào inbox cho KTS nhé.

• 408 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktshahung Xem bài viết
    20140303080041257
    Bạn xem lại đường kĩ thuật , nước có thể cấp nhưng thoát bếp thay đổi vị trí không khả thi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đẹp thế anh ơi, Em cũng đang có kê hoạch mở quán cafe nhưng mà còn đang tích góp vốn ạ, hy vọng lúc nào làm được nhờ anh
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VanthanhndLe Xem bài viết
    Đẹp thế anh ơi, Em cũng đang có kê hoạch mở quán cafe nhưng mà còn đang tích góp vốn ạ, hy vọng lúc nào làm được nhờ anh
    Rất sẵn lòng thôi. Nếu khi nào bạn có nhu cầu thì mình sẽ giúp
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào anh,
    Mình đã xem mặt bằng anh gửi, mình thấy bố trí các phòng ngủ rất hợp lý. Tuy nhiên anh cho mình thắc mắc 1 chút:

1. Nếu để khu vực bếp thông với phòng khách thì có bị ảnh hưởng bởi khói và mùi thức ăn không?
    2. Khu vực đi vào phòng ngủ 1 và WC 1 có cảm giác chật chội nếu để tủ tivi hướng này không?
    3.Khi đảo lại vi trí vòi sen và bồn rửa có cần xây lại hệ thống nước và thoát nước không?
    4. Nếu muốn nhà sáng hơn thì làm trần thạch cao như thế nào? (hiện tại chưa có trần thạch cao)
    Thanks

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4