TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm làm việc với công ty thiết kế thi công nội thất, mọi người giúp mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.77K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chẳng là mình vừa nhận bàn giao 1 căn hộ. Phần vì bận (lười nữa), phần vì thích đẹp tổng thể từ đầu, nên mình đã kí hợp đồng 1 công ty kiến trúc thiết kế, đã ứng 50%, hôm nay bắt đầu triển khai. Còn thi công thì mình bảo để thiết kế xong, thấy cách làm việc ổn, giá cả thi công hợp lý thì mới ký hợp đồng thi công. Nói mạnh mồm thế thôi, chứ quả thật mình chẳng có tí chút kinh nghiệm gì về khoản này cả, cũng chẳng biết giá cả thi công, rồi vật liệu này nọ như thế nào, bí quá thì chỉ biết vào google thôi, lại một thân một mình. Bạn nào đã từng sửa nhà cho mình chút kinh nghiệm làm việc với công ty thiết kế thi công với. Hợp đồng thiết kế thấy ngắn gọn lắm, không hiểu hợp đồng thi công thế nào, làm thế nào để thợ họ không coi mình là "gà" nhỉ....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 372 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Burgundy Xem bài viết
    Chẳng là mình vừa nhận bàn giao 1 căn hộ. Phần vì bận (lười nữa), phần vì thích đẹp tổng thể từ đầu, nên mình đã kí hợp đồng 1 công ty kiến trúc thiết kế, đã ứng 50%, hôm nay bắt đầu triển khai. Còn thi công thì mình bảo để thiết kế xong, thấy cách làm việc ổn, giá cả thi công hợp lý thì mới ký hợp đồng thi công. Nói mạnh mồm thế thôi, chứ quả thật mình chẳng có tí chút kinh nghiệm gì về khoản này cả, cũng chẳng biết giá cả thi công, rồi vật liệu này nọ như thế nào, bí quá thì chỉ biết vào google thôi, lại một thân một mình. Bạn nào đã từng sửa nhà cho mình chút kinh nghiệm làm việc với công ty thiết kế thi công với. Hợp đồng thiết kế thấy ngắn gọn lắm, không hiểu hợp đồng thi công thế nào, làm thế nào để thợ họ không coi mình là "gà" nhỉ....
    Thế thì chỉ có cách bạn chịu khó bỏ chút thời gian đừng '' lười '' nữa tìm hiểu mọi thứ , bạn chịu khó lên đấy tham khảo mọi người này , ai cũng vậy thôi bạn ạ cũng phải từ con số 0 chứ , mình thấy nhiều bạn lên đây tham khảo nhiều lắm ! chúc bạn sẽ hoàn thành ngôi nhà của mình 1 cách suôn sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 480 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Đọc qua thấy mẹ nó cũng khá dễ tính, nhà tớ làm nội thấy tớ còn đi tham khảo khắp nơi rồi mới quyết định. Mẹ nó chịu khó bớt chút thời gian tham gia vào diễn đàn, tham khảo được rất nhiều kinh nghiệm của các mẹ. Thường thì các công ty nội thất nếu mình đặt đồ nhiều thì họ sẽ Free luôn thiết kế, mình sẽ tiết kiệm được một khoản để mua sắm cái khác mẹ nó ạ
    tIe9p7
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cần gì bạn cứ liên lạc với anh xã nhà mình nhé MR Cường:0933 330 882 (cứ nói là Nga giới thiệu là anh xã biết để tư vấn cho bạn nhé). Mình nghĩ anh xã mình sẽ giúp được bạn vì anh xã nhà mình đã có 7 năm kinh nghiệm về thiết kế và thi công mà.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình ngix là trong Hd bạn phải yêu cầu cụ thể tên và loại vật liệu họ sẽ làm cho nhà mình+ thời gian thi công cho từng công đoạn( chứ đừng chung chung ), sau này mình giám sát đc tốt bạn à
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chúc mừng bạn sắp có nhà mới. Mình cũng chuẩn bị nhận nhà chung cư đây.
    Về phần thiết kế nội thất nhà thì mình ko có ý kiến, nhưng về phần thiết kế bếp thì bạn hãy chú ý nhé. VÌ người thiết kế thường là nam giới, đâu có hay vào bếp mà hiểu hết nhu cầu của chị em. Vì vậy bạn hãy bỏ công một chút để cùng với họ thiết kế căn bếp theo ý của mình, sẽ tiện cho sử dụng hơn nhiều. Ngoài ra cũng đừng nghe các bác tủ bếp mời chào mà sử dụng quá nhiều phụ kiện cho bếp, vì phụ kiện cho bếp đôi khi là ko cần thiết, chẳng hạn như thùg rác, thùng đựng gạo,... mà những phụ kiện này lại rất mắc tiền đó bạn ạ. SÁng suốt tiêu tiền nghe bạn.

Mà khi làm bếp bạn nên lên ý tưởng sẵn là sẽ lắp đặt bếp gas ntn, có dùng máy RB hay ko,.... sắp xếp vị trí đầu chờ trước. Nếu ko thì sẽ rất khó khi thi công đấy, mà tránh được việc đập ra rồi gắn vào, vừa mất công, mất tiền lại còn xấu nữa bạn ạ.
    Mình làm xnk bên công ty phân phối thiết bị bếp FASTER. Nếu bạn cần bếp ga hoặc hút mùi thì call mình. Mình mua giúp giá rẻ cho, dt của mình: 0904181092, Hương

Cuối cùng chúc bạn có được một căn nhà như ý
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình nội thất mình đi lựa mẫu rồi liệt kê ra những yêu cầu để họ soạn rõ ràng trong hợp đồng. Bạn đã ký hợp đồng rồi thì xem như đã phụ thuộc vào họ rồi giờ chủ yếu là xem kích thước và vật liệu đúng yêu cầu đặt ra hay không thôi.
    • 287 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Burgundy Xem bài viết
    Hihi chào bạn! Chúc mừng căn hộ mới!
    Chia sẻ với bạn một chút nha! Có rất nhiều người, nhiều trường hợp giống như bạn, mong vào sự may rủi. May rủi ở đây là nếu may mắn thì nội thất hoàn thiện ok, còn rủi là gặp những sự việc ngoài ý muốn, hoàn thiện nội thất chẳng giống ai, tốn rất nhiều tiền.
    Hiện nay có rất ít công ty nội thất tự thiết kế kiêm thi công, vì thu nhập chẳng là bao, ngược lại còn phải chi rất nhiều khoản, nên đại đa số họ nhận thầu và đi ra đặt ở các xưởng mộc nhỏ để hưởng chênh lệch khá đậm. Điển hình bên tôi là xưởng mộc nhỏ, những lúc ít việc thường lãnh đồ lại từ công ty nội thất. Thường thì giá cả gấp 2 lần bên thi công nhận, có công trình họ nhận giá gấp 3 lần giá thi công trọn gói. Ví như căn nhà phố bên quận Tân Phú tôi lãnh thi công trọn gói chỉ 370 triệu, trong khi bên KTS thầu nội thất 1,35 tỉ. Căn hộ cc HimLam thi công trọn gói 98tr thì họ lãnh 195tr vv...
    Tôi thường làm nội thất cho các mẹ wtt như sau:
    1- Chủ nhà đi thuê vẽ thiết kế, tôi đi đo đạc khảo sát không gian từng vị trí để nắm kích thước không gian chính xác rồi thi công theo mẫu đồ hoạ 3D. Dĩ nhiên là tôi thầu thi công trọn gói.
    2- Chủ nhà sưu tầm những mẫu sản phẩm trên google, tôi tư vấn cho các loại gỗ theo hình ảnh hoặc theo style, đo đạc không gian chuẩn xác, tư vấn cho chủ nhà những thứ nên hay không nên xài. Ví dụ như không gian bếp nên xài những thứ gì vừa tiện dụng, bền bỉ và tiết kiệm. Rồi các vị trí không gian từng nơi có phù hợp với những thứ gì.
    Nếu chủ nhà không tin tưởng và đi thuê công ty nội thất lãnh thầu từ A - Z là bị dính chưởng hihi dĩ nhiên là nội thất đa phần ok, nhưng giá hơi bị cứng.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông thường các khi bác ký hợp đồng trọn gói thiết kế thi công thì sẽ được giảm 1 nửa chi phí thiết kế hoặc có khi free toàn bộ nhé.
    GREENHOUSE VIỆT NAM, CUNG CẤP DỊCH VỤ TOÀN DIỆN CHO MỌI CÔNG TRÌNH

...Thiết kế kiến trúc ...................Thiết kế nội thất...................Thi công trọn gói .................. Cải tạo, sửa chữa...
    Website: https://www.kientrucnha.net/ https://thietkebietthupho.com/ Hotline: 0948. 932.555

1
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một khi bác lựa chọn đội ngũ thi công thì cũng nên bỏ chút thời gian xem xưởng sản xuất của họ, quy mô, nhân công chất lượng ra sao. Với các dự án thực tế đã hoàn thiện để an tâm hơn nhé.