TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm khi đóng tủ bếp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.57K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ!Hôm nay em lập topic này để tư vấn các mẹ nào đang muốn làm bếp có thêm thông tin để tiện hơn cho các mẹ chăm sóc tổ ấm của mình.
    khi bắt tay vào làm bếp thì có những vấn đề sau các mẹ nên lưu ý:
    1 Chất liệu để đóng tủ.
    Vấn đề này nếu mẹ nào hay đi chắc sẽ loạn hết cả lên cho ma xem vì không biết loại nào tốt và phù hợp cho gia đình mình.
    em xin tóm lại trên thị trường có những chất liệu sau để các mẹ tiện chọn nhé. Đầu tiên là chất liệu gỗ tự nhiên. Loại này không cần nói nhiều các mẹ đã dùng rồi cũng biết ưu và nhược điểm của nó rồi.tuy nhiên với loại này trên thị trường hiện này lại có một số đơn vị cho thêm Alumiun vào làm hậu tủ cái này nếu dùng lâu ngày Alu sẽ bị oxi hóa làm hỏng gỗ tủ của bạn.nên nếu sợ nước và ẩm cho tủ bếp thì không nhất thiết phải sử dụng alu làm hậu tủ, mà chỉ cần chú ý vào khâu xử lý ẩm trước là được.Tuy nhiên nếu nhà bạn mà quá ẩm thì không nên làm tủ bếp bằng gỗ tự nhiên này vi nấm mốc sẽ tấn công bếp của các mẹ ngay sau đó.
    Tiếp theo là MFC loại này là loại gỗ công nghiệp đầu tiên em nói tới vì giá thành rẻ và độ bền cũng khá khá. khi gỗ công nghiệp được phủ một lớp chống thấm và chống nấm mốc thì gỗ công nghiệp lại là loại thích hợp để được bố trí ở những nơi ẩm ướt. MFC là loại vật liệu khá tốt cho bề mặt khi mà nó có thể chịu va đập khá tốt mà không bị chày sước. tuy nhiên với chất liệu này thì vấn đề lại là trong thời gian sử dụng hơi mỡ bay lên bám vào bếp mà không thể nào có thể lau được nên em tư vấn các mẹ nên mua một ít giấy chống bám dầu và dán thêm vào phía dưới của tủ treo là okie thôi.
    Thêm nữa là loại PLY-WOOD được phủ laminate. loại này rất tốt vì khả năng chống nước và chống cong vênh rất tốt. Laminate là loại vật liệu tiên tiến khắc phục mọi nhược điểm của MFC là chống bám mỡ trên bề mặt cái này em đã kiểm chứng rất nhiều ở các khách hàng của em.
    Tiếp theo là loại sơn bóng. Trên thị trường có rất nhiều loại vì nhu cầu nhiều của các mẹ muốn có căn bếp sáng bóng mà.Tuy nhiên nó được chia làm 2 loại:
    1 là loại sản xuất trong nước gọi là sơn PU (hay sơn ô tô cuối cùng cũng vẫn là sơn PU các mẹ àh) loại này thì bóng sáng đẹp tuy nhiên PU lại ngả mầu và gây hại cho sức khỏe nên không nên sử dụng nhiều trong nhà loại này đa phần người ta dùng để sơn gỗ trươc đây, nhưng gần đây trên thế giới đã ngừng không dùng loại này rồi vì không tốt cho sức khỏe, Người ta chuyển sang dùng loại sơn nước thay vì sơn dầu.
    2 là loại nhập khẩu. loại này tốt hơn loại trên vì không bị ngả mầu và là sơn nước nên ưu điểm của nó thì các mẹ cũng nghiên cứu biết rồi
    loại nữa là Sơn bóng UV. loại này độ bóng tương tự như sơn ô tô nhưng không sử lý được các cạnh nên phải sử dụng công nghệ cũ là dán cạnh bằng nhựa PVC cùng mầu. Loại này ưu điểm hơn sơn bóng là vì bề mặt nó lỳ hơn chống sước tốt hơn.
    Thêm nữa là loại sơn Arcilic (không biết tên viết vậy có đúng không nhưng đọc đúng như vậy)loại này lúc mới rất bóng nhưng không bền vì nó không chống sước được nên nếu mẹ nào lỡ chọn nó rồi thì liệu mà giữ không thì vài năm thôi nhìn lại căn bếp như mặt giặc.
    hôm nay tạm thời em viết thế đã có thêm thời gian em viết thêm nữa nhé!!!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chưa thấy bạn nói gì đến tủ Laminate nhỉ. Tủ Laminate chốg ẩm tốt k bạn?
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đã trải qua mấy đời tủ bếp và theo tìm hiểu của mình thì hiên nay có nhiều loại gỗ làm bếp đẹp hơn.Tuy nhiên về độ bền thì không hơn gì,tủ bếp dưới thường rất nhanh hỏng do ẩm ướt hoặc mối mọt,vậy nên để tủ bếp được bền nhất thì nên xây bệ rồi làm cánh gỗ bên ngoài.Như thế vừa đảm bảo độ bền và vừa đẹp,hoặc thay vì xây bệ thì làm bằng inox rồi làm cánh gỗ bên ngoài như nhà mình sẽ sạch sẽ hơn.Nếu có ý định làm thì bạn gọi cho bên làm tủ cho nhà mình trước đây để hỏi thêm này 0485898245
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình xin đóng góp một vài ý kiến sau
    Những lý do mà bạn nên chọn làm tủ bếp và nội thất Acrylic
    1. Chất liệu Acrylic bóng gương với màu sắc vô cùng phong phú và đa dạng. Vẻ đẹp sáng bóng là đặc trưng đầu tiên của tủ bếp Arcylic. Với những người yêu thích vẻ ngoài sáng bóng thì tủ bếp Acrylic sẽ là lựa chọn tuyệt vời. Màu sắc gỗ Acrylic rất phong phú đa với 36 màu từ màu trơn, metalic đến những vân gỗ sang trọng.
    2. Tính chất an toàn, thân thiện và bảo vệ môi trường, không độc hại cho người dùng cũng là một lý do quan trọng nữa khiến Acrylic ngày càng được ưa chuộng, đặc biệt với các sản phẩm tủ bếp. Với tủ bếp Arcylic, bạn có thể yên tâm khi lưu trữ lương thực, thực phẩm bởi vật liệu này tương đối an toàn.
    3. Chất liệu gỗ Acrylic rất bóng khó bị trầy xước và rễ lau chùi khi vệ sinh. Bạn thậm chí còn có thể đánh hết những vết trầy xước trên bề mặt, chỉ cần sử dụng lơ đánh bóng, đánh mạnh lên những vết trầy xước, sau vài chục giây là những vết trầy xước khó chịu nhất cũng sẽ biến mất và trả lại vẻ bóng đẹp như mới.
    4. Không những thế, do được sản xuất dưới dạng đùn nhựa ra thành tấm nên Acrylic có tính dẻo dai, ổn định có thể chịu được tác động lực lớn mà không bị vỡ.
    5. Các sản phẩm được tạo ra từ hỗn hợp Acrylic có sự xuyên thấu như những tấm kính, nhưng nhẹ hơn nhiều và khả năng chống tia cực tím.
    6. Vật liệu Acrylic có nguồn gốc là nhựa nên hoàn toàn không bị cong vênh, co ngót hay bị mối mọt. đây ưu điểm mà các loại gỗ tự nhiên không có được.
    7. Các sản phẩm thi công từ vật liệu acrylic vận chuyển lắp đặt dễ dàng.
    8. Do đặc trưng của tấm Acrylci là bóng như giương nên mang lại một không gian trẻ trung, hiện đại. Rất phù hợp với nhà chung cư, nhà phố.
    9. Acrylic có tính chất bền màu không phai màu theo thời gian. nên bạn hoàn toàn về màu sắc của sản phẩm, sẽ luôn giữi đước sự tươi mới trẻ trung.
    10. Do tấm Acrylic được sản xuât công nghiệp lên có nguôn cung dồi dào không phụ thuộc vào tựu nhiên đây cũng là ưu điểm của hầu hết các loại gỗ được sản xuất công nghiệp.

Trên đây nội thất ngọc nam đã tổng hợp các lý do mà bạn nên chọn vật liệu Acrylic và bạn hoàn toàn có thể yên tâm lựa chọn vật liệu Acrylic cho nhưng món đồ nội thất của gia đình bạn.
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn bác đã chia sẻ, em sẽ có biện pháp giữ gìn căn bếp của mình ạ.
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks bạn chủ top đã chia sẻ
    • 294 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình có ý kiến về MFC: MFC rất dễ lau chùi nhé. Nếu có vết bẩn cứng đầu, bạn chỉ cần dùng một ít xăng thơm là đi ngay mà không sợ bị bay màu tủ. Bên mình vẫn thường sử dụng xăng thơm để vệ sinh cho tủ trước khi bàn giao cho khách.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn đã chia se kinh nghiêm hay
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    kinh nghiệm của em sau khi đóng tủ bếp và được bên flexfit tư vấn rất kĩ là các bác nên chọn tủ bếp gỗ công nghiệp và có chất liệu phủ bề mặt là sơn tổng hợp vì như thế có rất nhiều ưu điểm
    1 là có thể chọn màu sơn như ý
    2 là độ dày cao
    3 là chống xước tốt
    4 là chịu nhiệt tốt
    • 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yymy Xem bài viết
    kinh nghiệm của em sau khi đóng tủ bếp và được bên flexfit tư vấn rất kĩ là các bác nên chọn tủ bếp gỗ công nghiệp và có chất liệu phủ bề mặt là sơn tổng hợp vì như thế có rất nhiều ưu điểm
    1 là có thể chọn màu sơn như ý
    2 là độ dày cao
    3 là chống xước tốt
    4 là chịu nhiệt tốt
    mà h thây tu gỗ công nghiệp được ưa chuộng m nhẩy. nhà em cũng đang tìm hiểu để đặt nội thất thì thấy mấy cái phong cách bắc âu rồi tối giản bh toàn đò làm bằng gỗ công nghiệp hết
    hôm rồi nhà em cũng qua showroom của flexfit xem thế nào thì cũng chọn đc cái giường cơ mà muốn họ đến nhà đo đạc cho chuẩn. vơi lại qua phố xinh mua cái đèn ngu là phòng ok luôn