Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi nơi bán hạt giống cây trồng ở Biên Hòa, Đồng Nai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em ở Biên Hòa - Đồng Nai, hiện nay em muốn trồng rau sạch tại nhà nhưng không biết nơi nào bán các dụng cụ và hạt giống cây trồng ở BH, mẹ nào biết nơi bán chỉ giùm em với nhé. Sẵn tiện cho em hỏi khi trồng rau, mình không dùng các loại phân hóa học hay thuốc trừ sâu thì có thể dùng cách gì để trị các loại sâu bệnh? Em chưa trồng rau bao giờ nên còn lúng túng lắm ạ, mẹ nào có kinh nghiệm hay share cho em với, em xin cám ơn trước. Sân thượng nhà em nắng chiếu trực tiếp cả ngày thì có cần che chắng gì không hay cứ để thế vì em nghe nói rau cần nhiều nắng mới phát triển tốt phải không ạ. Tuy đã có topic về trồng rau tại nhà rồi nhưng dài quá, hic...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 148 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

e thấy có trang này uy tín: http://sieuthihatgiong.com/
    rau thì cần tro trấu xơ dừa, một ít cát để thoát nước và làm điểm tựa cho rau, một ít phân trùn quế hay phân bò đã mục.
    ở biên hòa ra tiệm cây cảnh chắc có bán.
    nếu ko dùng phân hóa học và thuốc trừ sâu thì nếu thấy sâu thì nên thu hoạch ngay, nếu bệnh nhiều nên bỏ đất trống, phơi khô vài tuần là hết.
    cây con mới ươm thì cần ít nắng, khi đã đủ 5 lá trở lên thì nắng càng nhiều càng tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi borntoserve Xem bài viết
    e thấy có trang này uy tín: http://sieuthihatgiong.com/
    rau thì cần tro trấu xơ dừa, một ít cát để thoát nước và làm điểm tựa cho rau, một ít phân trùn quế hay phân bò đã mục.
    ở biên hòa ra tiệm cây cảnh chắc có bán.
    nếu ko dùng phân hóa học và thuốc trừ sâu thì nếu thấy sâu thì nên thu hoạch ngay, nếu bệnh nhiều nên bỏ đất trống, phơi khô vài tuần là hết.
    cây con mới ươm thì cần ít nắng, khi đã đủ 5 lá trở lên thì nắng càng nhiều càng tốt.
    Em cám ơn Borntoserve rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị biết ngã 3 vào trảng dài ko? Đối diện mấy quán chè có tiệm bán đồ nông nghiệp nha. Hane phun
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngay ngã 3 vào trảng dài có chỗ bán đồ nông nghiệp đối diện mấy quán chè huế nha chị. Have phun ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)