TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm thiết kế nội thất chung cư.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.74K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Chẳng là sang tháng nhà em nhận nhà chung cư, mà đang kẹt khoản nội thất nên trang trí như thế nào. Các mẹ có kinh nghiệm gì hay chia sẻ cho em với ạ.

Em thì có 1 bà chị họ với 1 bà làm cùng cơ quan cũng nhận nhà năm ngoái. Nhà chị họ thì thuê thiết kế rồi tìm đơn vị thi công riêng, em sang nhà thì thấy đồ đẹp lắm với cả thiết kế ưng lắm, nhưng ngoài khoản nội thất thi công thì tiền thiết kế cũng mất một khoản kha khá, em hỏi thì bảo thiết kế hết 20tr cho 92 m2 nhà. Còn nhà chị làm cùng cơ quan thì đồ cũng được, nhưng thiết kế không đẹp bằng nhà chị họ em. Em nghe bà ý bảo bên thi công và bán nội thất miến phí thiết kế cho luôn, nhưng thực sự là thấy k đẹp như nhà chị họ.

Có mẹ nào có kinh nghiệm khoản này không ạ? Em có nên tiết kiệm 20 chục triệu cho khoản thiết kế không, mà sau này không thích thiết kế liệu có phát sinh khoản tu sửa các thứ không. Tư vấn giúp em với ạ!!!!

alYLQBUdPH6iAQd3hMhkdMEs01xq9oSEn4n1UEUCba2kvqrksvMiimBk6jkIeTUnDsWRt-4hksof8MP2B2SPNYHqzdkp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo kinh ngiệm của e chị cứ thiết kế cho lành nhé, nhiều ông khách hang của em nhà tiết kiệm tí tiền đc đôi tháng lại nhờ bên e tư vấn thiết kế sửa đi sửa lại, tốn kém hơn vì phải thi công lần nữa mà vẫn mất tiền thuê thiết kế đó chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cám ơn anh chị, nhưng mấy bên thiết kế có giới thiệu chỗ bán nọi thất cho mình k nhỉ, vì giờ thuê thiết kế hơi băn khoăn vụ thi công k giống với thiết kế ạ
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cám ơn, e sẽ tham khảo ạ
    • 287 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Chào em! một không gian đẹp là do thiết kế phù hợp, nhưng phải tốn phí thiết kế. Nếu em muôn tiết kiệm hoản tiền thiết kế cũng không khó ! Em tra google để sưu tầm những style mà em yêu thích, màu sắc yêu thích, rồi tìm một đơn vị thi công chuyên nghiệp họ tới khảo sát đo đạc. Em đưa ra những nhu cầu sử dụng trong sinh hoạt để họ sắp xếp cho phù hợp.
    Thân!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo em thấy chị nên thiết kế thành một không gian riêng cho gia đình mình. Làm 1 lần cho đáng. Bài trí nội thất mà có sẵn bản thiết kế vẫn hơn mà.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhan5 Xem bài viết
    Mình thì thấy tiêu chí đẹp cũng tùy quan điểm của từng người thôi. Quan điểm của mình thì thiết kế hợp lý, công năng, giá thành thi công vừa túi tiền là điều quan trọng nhất. Mình vote cho đơn vị bepphongthuy.
    Bạn tham khảo các mẫu dưới này xem sao
    http://tmtland.vn/44-mau-thiet-ke-10-trieu-danh-cho-vo-chong-tre-nam-2018/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn tham khảo các mẫu trong bài viết này xem. Có từ giá 10 triệu đến 100 triệu.
    Link: http://tmtland.vn/44-mau-thiet-ke-10...-tre-nam-2018/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn. k biết nhà mình đã tìm được đơn vị thi công nội thất chưa? mong được tư vấn qua