TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm mua mặt đá tủ bếp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 185K Lượt đọc
  • 257 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 206 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

mặt đá bếp ...... đừng vì lý do tiện, các bạn không nên để công ty tủ bếp thi công. Lý do: giá sẽ cao. thường cty làm bếp sẽ tính đá m dài ..... mà theo m dài thì ......
    Thi công cũng không quá khó ...... cứ cho tủ bếp lên hết khung, kêu bên đá qua đo (tính m2).... họ cắt sẵn, ghép chỉ hết ở nhà, lắp ráp chỉ mài bóng, vát cạnh và xử lí tí thôi .....
    Kinh nghiệm bản thân em: bếp báo giá trắng sứ là 1t4/m dài (tính tương đương m2 cho khổ 62-65 là 2t2/m2) trong khi trắng sứ ở ngoài tầm 1t3/m2 ......
    Em thì em làm mable trắng ý (nhà em bếp chữ U), yêu cầu cắt nguyên tấm, hạn chế ghép nối cho phương án mặt đá trước ..... họ phải đi lựa tấm dài nhất 3m8 về tính toán lại.
    Em đi với họ lên tận kho đá lựa chính xác vân (mable tấm này tấm kia khác vân nhau lắm, mặc dù mang cùng 1 tên trắng Ghana, trắng Ý, nâu Tây Ban Nha ....lý do em đi là mable làm lavabo của em bị bên đá ghép, vân khác nhau tí).
    Đi em mới biết 1 tấm to thật to (thường tầm 4-5m2), giá tại kho đá tầm 2T2-2T3 à (dĩ nhiên về họ phải cắt, bỏ hao hụt, rủi ro vì bể, công, vận chuyển ...............). Có thời gian rảnh nên đi 1 lần cho biết các mẹ ơi .... hay phết!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Em chắc cũng pải qua cửa hàng đá để chọn đá bàn bếp và bàn lavabo rùi...hix... còn nhiều việc quá
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petite hirondelle Xem bài viết
    Các mẹ ơi đá xà cừ trắng làm mặt bàn bếp có được không? Giá bn/m dài? Mình định làm đá nâu anh quốc rồi nhưng hôm nay đi vào hàng tủ bếp ax mình lại thích cái mặt bàn đá xà cừ của tủ bếp mẫu.
    Cá nhân chị thì thấy xà cừ lên mặt bếp khó đẹp em ạ, trông ...thường quá, nếu dùng xà cừ, có lẽ kim sa ổn hơn, dễ match với các thể loại màu bếp hơn.
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 206 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Em úp hình mable Trắng Ý lô em chọn ..... nhà em dùng cả thảy là 4 tấm. Theo thợ đá bên em thì mua 4 tấm phải chung 1 lô, khác lô vân sẽ khác.
    Hình em chụp tại kho đá Quay, đường gì xéo xéo từ Trường Chinh ra QL1. (em chọn tấm này sau khi đi 6 kho đá: có cả kho đá Đại Thế Giới mà theo ông làm đá nhà em bảo là lớn nhất Xì Gòng ...)

sieuthiNHANH2010120533848mzjlntdimj1005515
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay mới gọi thợ về đo đạc, chắc tình hình đập bỏ hết làm lại quá. nghe thợ tư vấn là tủ bếp làm bằng gỗ rồi gác tấm mặt đá lên. Nhưng vậy có chắc chắn không nhỉ? hihi:Thinking:
    • 15 năm
    • 3,344 Bài viết

• 2,738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihech Xem bài viết
    Cá nhân chị thì thấy xà cừ lên mặt bếp khó đẹp em ạ, trông ...thường quá, nếu dùng xà cừ, có lẽ kim sa ổn hơn, dễ match với các thể loại màu bếp hơn.
    Hếch ơi, chị lại thích xà cừ đen mà bên tủ bếp báo 1 tr 6 đắt quá! Em có chỗ nào rẻ hơn không?
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar27 Xem bài viết
    Chị định đặt bàn đá tủ bếp riêng hay là đặt luôn của chỗ làm tủ ah? Em đang định đặt tủ 1 chỗ, còn đá thì làm riêng. Ngoài ra e cũng đang mún tìm đá để làm bàn đặt lavabo. Chị chỉ cho em chỗ chị mua đá với nhé.
    Lúc đầu mình cũng định đặt ở bên tủ bếp vì ở đó báo 800k hơn một chút, thôi cho họ kiếm tí nhưng chỗ họ lại không có đá mình thích nên chắc đặt riêng thôi. Hiện nay có 2 loại đá nâu anh quốc bạn nhé: loại bóng và không bóng.Không bóng chỉ 600k/m dài thôi. Mình hỏi dọc đường Hoàng Quốc Việt thấy có hàng ngay sát ngã tư rẽ vào chợ Nghĩa Tân báo giá là 750k, các hàng khác báo cho mình 800k. Đá loại bóng này lại có 2 màu, một nhiều vân nâu hơn thấy bảo có từ lâu rồi, một nhiều vân xanh hơn thấy bảo mới có. Mình thích loại nhiều vân xanh hơn( gần giống xanh braxin)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TULI Xem bài viết
    Hếch ơi, chị lại thích xà cừ đen mà bên tủ bếp báo 1 tr 6 đắt quá! Em có chỗ nào rẻ hơn không?
    Mình lanh chanh tí nhé, thế này là đắt bạn ạ. Mình hỏi xà cừ chỉ từ 1,25tr đến 1,3tr/m dài. Nếu thấy đắt bạn có thể gọi cửa hàng đá làm riêng được mà vì bên tủ bếp họ cũng không làm được cái này đâu, họ chỉ làm về gỗ thôi. Họ cũng phải gọi một cửa hàng đá đến làm và ăn chênh lệch giữa bạn và cửa hàng đá kia. Các phụ kiện khác cũng thế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, làm bàn bếp bằng đá Thanh Hóa có được không vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mtcv Xem bài viết
    Các mẹ ơi, làm bàn bếp bằng đá Thanh Hóa có được không vậy?
    Ko được bạn ơi, vì đá TH giòn nên dễ vỡ, chỉ làm bậc cầu thang thôi. Nhà tớ làm bậc cầu thang mà thợ trót làm rơi viên gạch nhỏ vào cũng vỡ mặt kìa (vỡ nhỏ thôi).
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaDung-BMN Xem bài viết
    Mình thấy kim sa to đẹp đấy chứ, giá b giờ khoảng 900k/m
    Các mẹ có địa chỉ nào tin cậy thi công bàn đá thì cho mình xin với. Mình đang chuẩn bị hoàn thiện nhà đến khâu bàn đá mà chưa biết làm ở đâu giá cả phải chăng mà chất lượng tốt, mình thích loại kim sa hạt trung hoặc hạt to. Mình và OX có đi ngắm qua qua thấy có chỗ còn mài bóng cạnh đá trông rất đẹp cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 562 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tuanh Xem bài viết
    Các mẹ có địa chỉ nào tin cậy thi công bàn đá thì cho mình xin với. Mình đang chuẩn bị hoàn thiện nhà đến khâu bàn đá mà chưa biết làm ở đâu giá cả phải chăng mà chất lượng tốt, mình thích loại kim sa hạt trung hoặc hạt to. Mình và OX có đi ngắm qua qua thấy có chỗ còn mài bóng cạnh đá trông rất đẹp cơ.
    Mình cũng lang thang đi tìm đá làm cầu thang + bàn bếp hiện tại nếu bạn gần khu vực Trường chinh thì qua thử cửa hàng đầu tiên bên tay trái ( tính từ ngã tư so đi trường chinh ) tham khảo xem , giá có vẻ mềm hơn với các hàng khác ( hàng này ko nói thách đâu, nếu có cũng tí xíu thôi, ) còn nếu ko bạn thử qua 152 Hoàng Quốc việt xem nhé mình cũng duọc 1 bác trên WTtrtho này giới thiệu , nói giá khá mềm nhưng mình chưa qua được ,nhà mình chưa đến phần này , đang phần gach lát
    Các bác cho em hỏi gạch đồng tâm các bác được chiết khấu bao nhiêu
    Gạch Prime thi có showroom ko? ở đâu chỉ cho em với ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Các mẹ đi mua đá làm mặt bếp chú ý nhé, mình phải thỏa thuận trước với nó là độ dày phiến đá là bao nhiêu? 1,5cm hay 1,8cm vì giá cả nó cũng sẽ chênh nhau, hơn nứa đá làm mặt bếp muốn khoét âm chậu rửa mà dày có 1,5cm sơ không đảm bảo. Hôm qua nhà em vừa lắp mặt bếp xong. Lúc thợ mang đá đến mới phát hiện ra đá dày có 1,5cm thôi. Bảo nó thì nó chống chế là đá tốt nên không quan trọng 1,5 hay 1,8 mà quan trọng là chất lượng đá. Tức điên lên với nó nhưng cũng đành phải lắp cho xong.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 562 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Các bác cho ý kiến cái vụ đá dày đá mỏng đi, em thấy cũng có nguoi bảo dày mỏng ko quan trọng , thực hư như thế nào
    Còn vụ làm đá cầu thang nữa , chỗ thì nhân 1,3 phần cầu thang bị chéo, vậy mà hnay em hỏi có chỗ nó lại ko nhân gì hết , em moi hỏi 1 hàng ở đuong Tam trinh giá Hồng Gia ly là 380K/m2 đoạn chéo ko nhân hệ số, các bác cho em hỏi vụ rổ giá vậy đuọc chưa nhi?
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonmua Xem bài viết
    Các bác cho ý kiến cái vụ đá dày đá mỏng đi, em thấy cũng có nguoi bảo dày mỏng ko quan trọng , thực hư như thế nào
    Còn vụ làm đá cầu thang nữa , chỗ thì nhân 1,3 phần cầu thang bị chéo, vậy mà hnay em hỏi có chỗ nó lại ko nhân gì hết , em moi hỏi 1 hàng ở đuong Tam trinh giá Hồng Gia ly là 380K/m2 đoạn chéo ko nhân hệ số, các bác cho em hỏi vụ rổ giá vậy đuọc chưa nhi?
    Thợ đá nhà em cũng chỉ tính m2 bậc thôi, ko nhân hệ số ở bậc chéo chị ah. E hỏi đi hỏi lại bố em mà bố em bảo nó tính m2, chả bít có nhầm ko nữa...hihihi
    • 14 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Em rút lại lời giới thiệu này nhé. Nó làm cho em cái bếp còn tạm được (vì có thằng chủ ở đấy), nói tạm được vì chồng em thì bảo thế được rồi nhưng em thì thấy vẫn chưa được . Nhưng hôm qua chủ không có mặt, có mỗi thằng thợ làm cho em 2 cái bàn chậu rửa mặt, nó làm em tăng xông không biết bao nhiêu bận vì làm ăn bố láo và ẩu. Thợ gì mà cái gì cũng bảo cái việc này làm làm sao được, rồi chi tiết này chi tiết kia chưa ổn bảo làm lại cãi cứ nhem nhẻm, ai đời cái góc ở cái yếm chậu nó nhọn em bảo nó mài tròn cái đầu đi nó cũng bảo thế này làm sao mà mài đựơc, em bắt mài vẫn mài đuợc đấy thôi. Làm ăn thì bố láo, hở mình ra một cái là nó làm bố láo rồi. Em đang định không nghiệm thu và trả tiền 2 cái bàn chậu rửa đây. Nên sozi mẹ nào đã theo em mà trót đặt làm đá của nhà này nhé.
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • 146 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonmua Xem bài viết
    Mình cũng lang thang đi tìm đá làm cầu thang + bàn bếp hiện tại nếu bạn gần khu vực Trường chinh thì qua thử cửa hàng đầu tiên bên tay trái ( tính từ ngã tư so đi trường chinh ) tham khảo xem , giá có vẻ mềm hơn với các hàng khác ( hàng này ko nói thách đâu, nếu có cũng tí xíu thôi, ) còn nếu ko bạn thử qua 152 Hoàng Quốc việt xem nhé mình cũng duọc 1 bác trên WTtrtho này giới thiệu , nói giá khá mềm nhưng mình chưa qua được ,nhà mình chưa đến phần này , đang phần gach lát
    Các bác cho em hỏi gạch đồng tâm các bác được chiết khấu bao nhiêu
    Gạch Prime thi có showroom ko? ở đâu chỉ cho em với ?
    Bạn ra Cát Linh nhé, mình không nhớ số nhưng nếu đi từ ngã tư Tôn Đức Thắng - Cát Linh thì cửa hàng nằm bên tay trái, có chữ Prime to tướng bạn ah. Nó chỉ là một cửa hàng nhỏ trưng bày gạch chứ không phải showroom to và trưng bày riêng như gạch Mỹ Đức đâu
    Bé ơi mẹ đây, mẹ yêu con nhất đời :Kiss: !
    Mẹ yêu con gái ỉn hư của mẹ :Smiling: !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 89 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình cũng lăn tăn đá làm bếp. Nhà mình nhỏ, bếp gỗ thì mình nên sử dụng đá màu gì đẹp ? Mình thích màu đá được post ở trang đầu mà không biết mua ở đâu?. Có bạn nào ở SG biết cửa hàng có nhiều mẫu đá cho mình chọn không? Chỉ mình với. Nghe các bạn kể tên đá mà em nghe lạ quá. Mình cũng lượn qua đường Nguyễn Thị Thập và Khánh Hội mà ít mẫu đá lắm.
    • 283 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi! Nghe các bố, mẹ nói đá loại này, loại khác mà e nghe thấy là quá. E cũng đang nghiên cứu vụ này để làm cái tủ bếp và mặt chỗ để bếp ga. Nếu e làm bếp ga âm thì thắng nào phải làm trước trong số những thắng sau: bếp ga, tủ bếp và mặt đá chỗ cái bếp ga ý
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 562 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Bạn đi kiếm chỗ đặt tủ bếp đi, xong đi chọn bếp ga âm , báo lại ích thước cho bên đóng tủ để họ sắp thiết kế chỗ đặt bếp và kích thước phù hợp, tủ bếp đóng gần xong thì đi tìm ông thợ đá làm bếp ( tính theo mét dài bep) lúc nào bếp chuyển về nhà mình rồi thì bên đá đến lắp đá vào tủ gỗ đặt bếp ga vào là xong ;