TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm mua mặt đá tủ bếp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 185K Lượt đọc
  • 257 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,738 Bài viết

• 2,385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có một xưởng đá TN khá lớn ở góc ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Ngân .... mẹ Nấm LC qua đó loại nào cũng có ... còn loại đá mẹ Nấm định làm thử chụp & post ảnh lên xem nào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 324 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hainv76 Xem bài viết
    Đá nhân tạo của Vinastone có khả năng chịu lực gấp 4 lần đá Granite tự nhiên đấy
    Bạn vào đây để tìm hiểu thêm: http://www.vicostone.com/?portal=new...&category_id=2
    Bạn gọi điện đến cty hỏi địa chỉ bán hàng, mình quên mất địa chỉ rồi
    Chia sẻ vài thông tin với bạn đồng nghiệp. Loại này chịu lực ổn , nhưng khả năng chống trầy rất tệ bạn ơi! lúc cái này mới ra, nghe quảng cáo, bọn tôi cho ứng dụng vào một số công trình nội thất như quầy tiếp tân, bếp, mặt bàn spa .... sau từ 3 đến 6 tháng xử dụng, bề mặt bị mờ, trầy , phải tiến hành đánh bóng định kỳ cho đến hết bảo hành.

Độ cứng công bố của loại này là Moh : 7 ( Thạch cao : moh 2; mica : moh 3; Đá gốc canxi Moh 3,5 ; Thạch anh : moh 100 )

- Đá granite được cấu tạo từ thạch anh , mica và fenspat (là loại khoáng chất phổ biến nhất trong lớp vỏ cứng của trái đất được chia làm nhiều nhóm nhỏ như loại giàu canxi, giàu natri...) có độ cứng giao động từ Moh 5.5 đến 12
    - Đá marble : đa phần có vân rất bắt mắt , vân to rõ, lượn dày, màu sinh động. Thành phần chính là canxi và dolomite, có độ cứng từ Mod 2.2 đến 5.5. Chỉ nên dùng loại này để ốp vách, mặt tiền ......

Nhưng thật tế đá nhân tạo có độ cứng tôi thấy nhỉnh hơn đá gốc Canxi ( Marble ) ko nhiều, độ cứng chỉ khoảng Mod 5 thôi , vì vậy ko thể thay thế được granite ở những chi tiết bị lực tác động thường xuyên . điểm mạnh của đá nhân tạo là có thể thể hiện các chi tiết uốn cong, màu sắc đa dạng, có thể đúc nguyên phiến , có thể sửa chữa trực tiếp trên bề mặt chi tiết ( lắp lổ vít, bít khe ... )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Gacondeokinh ơi
    Cho mình hỏi loại đá này bán ở đâu vậy bạn. Nhà mình sắp chuyển sang nhà mới đang định mua mặt đá làm bếp rẻ thôi. Nhưng ko biết mua ở đâu. Mẹ nó chỉ cho e với nhé.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều!
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Hic đá kim sa loại nhỏ em chọn cho bếp nhà em cũng không có vấn đề gì về thẩm mỹ. Chỉ có điều độ chống thấm của nó kém quá. Chỉ 1 chút xíu nước đánh đổ ra mặt bếp là đá lại loang lổ trông xấu kinh lên được. Các mẹ lưu ý điều này khi chọn đá cho bếp nhé!
    • 100 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi khi đo mặt tủ bếp tính tiền người bán có trừ phần khoét cho mặt bếp, chậu rửa không nhỉ?
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tí Lúa Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi khi đo mặt tủ bếp tính tiền người bán có trừ phần khoét cho mặt bếp, chậu rửa không nhỉ?
    Ko bạn ạ, vì họ tính theo m dài chứ không phải m vuông. Phần đá khoét thường dùng làm len tường tủ bếp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thấy kim sa to đẹp đấy chứ, giá b giờ khoảng 900k/m
    alo: 094 567 3398
    • 85 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thấy kim sa to đẹp đấy chứ, giá b giờ khoảng 900k/m
    alo: 094 567 3398
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    Hic đá kim sa loại nhỏ em chọn cho bếp nhà em cũng không có vấn đề gì về thẩm mỹ. Chỉ có điều độ chống thấm của nó kém quá. Chỉ 1 chút xíu nước đánh đổ ra mặt bếp là đá lại loang lổ trông xấu kinh lên được. Các mẹ lưu ý điều này khi chọn đá cho bếp nhé!
    Nhà mình cũng bị tương tự hay sau ấy. Bây giờ nhìn loang lỗ không đẹp. Trong khi ốp lầu thang thì vẫn sáng và sang trọng, nhưng bếp thì loang ố vàng đen. Bây giờ định thay mặt đá cho bếp, có thi công dễ dàng không mọi người. Mong tư vấn giúp .
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Mình thích đá xanh braxin, ko bít đã này có làm được mặt tủ bếp không ah? Đá có bị ngấm không ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar27 Xem bài viết
    Mình thích đá xanh braxin, ko bít đã này có làm được mặt tủ bếp không ah? Đá có bị ngấm không ah?
    Mình cũng thích đá này, hỏi thì thấy giá là 1,2tr/m2. Mình hỏi cả đá nâu anh quốc nữa(đá này rẻ hơn). Em bán hàng tư vấn là nếu chị làm bàn bếp thì lấy nâu anh quốc hơn vì nâu anh quốc được tôi tốt hơn nên cứng hơn chịu được băm chặt tốt hơn mặc dù nâu anh quốc rẻ hơn. Mình cũng không biết thế nào nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình đang muốn đặt đá nhân tạo vicostone cho tủ bếp, không biết mẹ nào có kinh nghiệm về loại đá này không? Mình thấy đẹp và đắt nhưng không biết chất lượng thế nào và muốn đặt thì đặt ở đâu( vì nơi mình đóng tủ bếp họ không có loại này). Mẹ nào biết giúp mình với nhé.
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rùa&Sóc Xem bài viết
    Mình cũng thích đá này, hỏi thì thấy giá là 1,2tr/m2. Mình hỏi cả đá nâu anh quốc nữa(đá này rẻ hơn). Em bán hàng tư vấn là nếu chị làm bàn bếp thì lấy nâu anh quốc hơn vì nâu anh quốc được tôi tốt hơn nên cứng hơn chịu được băm chặt tốt hơn mặc dù nâu anh quốc rẻ hơn. Mình cũng không biết thế nào nữa.
    Mình thì ko để ý đá nâu anh quốc. Nhưng hôm mình đi xem tủ bếp, đến mấy cửa hàng có bày đá xanh braxin nhưng mỗi cửa hàng 1 giá nhé. Có chỗ 1.2tr/m dài, chỗ 1.5tr/m dài, chỗ 950K/ m dài. Chả hỉu gì cả.
    Mà sao bạn hỏi họ tính m2 ah? mình tưởng đá bàn bếp họ chỉ tính m dài thui chứ nhỉ?
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mình muốn thay mặt đá, không biết có dễ dàng không nhỉ?
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Nếu mình muốn thay mặt đá, không biết có dễ dàng không nhỉ?
    Chắc là cũng đơn giản thui nhỉ? Bạn cứ qua các cửa hàng làm đá hỏi người ta, chắc là ok thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 562 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mình cũng thấy bảo đá xanh brazin ko đuọc cưng lắm ( hàng đá họ nói thế ) mình cung thích đá nâu anh quốc , chỗ mình hỏi báo 7ook thì phải , mình thích lát cái đá này làm cầu thang quá nhưng lại ko dủ kinh phí nên chuyển qua màu tím gia ly của bình định ( 370K ) mình cũng đang nghiên cuu nâu anh quốc để lát bếp cho thay đỏi vì kim sa mãi rồi cũng chán , mình còn làm một cái mặt đá cho chậu rửa mặt nữa nên cũng lăn tăn chọn mầu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar27 Xem bài viết
    Mình thì ko để ý đá nâu anh quốc. Nhưng hôm mình đi xem tủ bếp, đến mấy cửa hàng có bày đá xanh braxin nhưng mỗi cửa hàng 1 giá nhé. Có chỗ 1.2tr/m dài, chỗ 1.5tr/m dài, chỗ 950K/ m dài. Chả hỉu gì cả.
    Mà sao bạn hỏi họ tính m2 ah? mình tưởng đá bàn bếp họ chỉ tính m dài thui chứ nhỉ?
    Đúng rồi, m dài đấy. Hi hi tớ nhầm.
    Còn nau anh quốc là 750k/m dài. Đang tính làm đá này cho kinh tế.
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Đúng rồi, m dài đấy. Hi hi tớ nhầm.
    Còn nau anh quốc là 750k/m dài. Đang tính làm đá này cho kinh tế.
    Chị định đặt bàn đá tủ bếp riêng hay là đặt luôn của chỗ làm tủ ah? Em đang định đặt tủ 1 chỗ, còn đá thì làm riêng. Ngoài ra e cũng đang mún tìm đá để làm bàn đặt lavabo. Chị chỉ cho em chỗ chị mua đá với nhé.
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonmua Xem bài viết
    Mình cũng thấy bảo đá xanh brazin ko đuọc cưng lắm ( hàng đá họ nói thế ) mình cung thích đá nâu anh quốc , chỗ mình hỏi báo 7ook thì phải , mình thích lát cái đá này làm cầu thang quá nhưng lại ko dủ kinh phí nên chuyển qua màu tím gia ly của bình định ( 370K ) mình cũng đang nghiên cuu nâu anh quốc để lát bếp cho thay đỏi vì kim sa mãi rồi cũng chán , mình còn làm một cái mặt đá cho chậu rửa mặt nữa nên cũng lăn tăn chọn mầu
    Ôi đá tím tân dân hay tím gia ly ah? Em làm cầu thang tím tân dân là 450K/m đấy...hix
    • 634 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi đá xà cừ trắng làm mặt bàn bếp có được không? Giá bn/m dài? Mình định làm đá nâu anh quốc rồi nhưng hôm nay đi vào hàng tủ bếp ax mình lại thích cái mặt bàn đá xà cừ của tủ bếp mẫu.