Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Help! Nơi nào sửa và bảo dưỡng xe tay ga (HN)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi, hãy giúp mình với, chỉ cho mình chỗ nào sửa và bảo dưỡng xe tay ga đảm bảo và an toàn với. Mình đang cần rất gấp. Mong tin các mẹ.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Bác mua xe gas của hãng nào thì đến Services cênter của hãng đó mà sửa luôn.

Trước em đi xe Attila thì bảo dưỡng ở ngay Nguyễn Công Trứ hoặc Nguyễn Thái Học; sau này đi xe của Piago thì cửa hàng bảo dưỡng ở Bùi Thị Xuân (đối diện Vincom).
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 141 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cửa hàng Thắng Béo, Phủ Doãn rất uy tín, lâu đời đấy. Em cứ vứt xe đấy cho nó sửa rồi lượn đi chơi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 758 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sikatun
    Cửa hàng Thắng Béo, Phủ Doãn rất uy tín, lâu đời đấy. Em cứ vứt xe đấy cho nó sửa rồi lượn đi chơi thôi.
    Bình thường thôi bạn ơi, chẳng có ông Thắng Béo nào tự làm đâu toàn mấy chú học việc xử lý mà thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Bác mua xe gas của hãng nào thì đến Services cênter của hãng đó mà sửa luôn.

Trước em đi xe Attila thì bảo dưỡng ở ngay Nguyễn Công Trứ hoặc Nguyễn Thái Học; sau này đi xe của Piago thì cửa hàng bảo dưỡng ở Bùi Thị Xuân (đối diện Vincom).
    Xe spacy thì hãng của nó ở đâu các mẹ, mấy hôm nay xe của em dở chứng nó cứ như bị hụt hơi ấy từ sau khi ông ngoại đi bảo dưỡng về cho. Các mẹ kíu em nhanh nhé nếu không em không có xe đi làm mất
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asimo
    Xe spacy thì hãng của nó ở đâu các mẹ, mấy hôm nay xe của em dở chứng nó cứ như bị hụt hơi ấy từ sau khi ông ngoại đi bảo dưỡng về cho. Các mẹ kíu em nhanh nhé nếu không em không có xe đi làm mất
    Minh thi trung thanh voi nha Thang beo o Phu doan. Cu hong lannao lai sua duy nhát o day dam ra thanh quen, vua mang xe ra da biết benh gi roi.
    Mới lại sướng nhất la khi xe mình hỏng ở dâu ma k the đi tiếp dc, chỉ cần alo, thế là 15 phút sau có thợ đến tận nơi
    BE GOOD !!!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 347 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Xe của tớ cũng vậy đấy. Đến Thắng béo sửa rồi, nó bảo không sao đâu, xe đi lâu nên surpap( k biết viết có đúng k) nó thế. Khi nào đang đi mà chết máy hẳn thì đem ra nó chữa( thế thì còn nói làm gì nữa).Bực cả mình, chỉ sợ đang đèo con mà chết máy có mà dắt bở hơi tai, lại còn ngã con thì chít
    • 161 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

MẹBốngBang cho mình xin số DT của Thắng béo ở Phủ doãn đi đề phòng chẳng may đang đi giữa đường mà hỏng xe thì đã có chỗ "cấp cứu"
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBốngBang
    Minh thi trung thanh voi nha Thang beo o Phu doan. Cu hong lannao lai sua duy nhát o day dam ra thanh quen, vua mang xe ra da biết benh gi roi.
    Mới lại sướng nhất la khi xe mình hỏng ở dâu ma k the đi tiếp dc, chỉ cần alo, thế là 15 phút sau có thợ đến tận nơi
    bunbunadr20051223_6_My+child+is+em+Bong:+
    EmBong DSCN2557 CopyofDSCN2553 2
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bê Bống
    MẹBốngBang cho mình xin số DT của Thắng béo ở Phủ doãn đi đề phòng chẳng may đang đi giữa đường mà hỏng xe thì đã có chỗ "cấp cứu"
    Thang beo - phu doan: 8 250 530
    BE GOOD !!!!
    • 161 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBốngBang
    Thang beo - phu doan: 8 250 530
    Cám ơn bạn
    bunbunadr20051223_6_My+child+is+em+Bong:+
    EmBong DSCN2557 CopyofDSCN2553 2
    • 285 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi, hãy giúp mình với, chỉ cho mình chỗ nào sửa và bảo dưỡng xe tay ga đảm bảo và an toàn với. Mình đang cần rất gấp. Mong tin các mẹ.
    Mẹ cháu sửa ở Hàm Long gần ngã tư Ngô Thì Nhậm và Hàm Long, tên Hải thì phải ngay cạnh hàng sữa Mộc châu, sửa xe ga như Spacy ổn lắm, nếu đang đi giữa đường bị làm sao gọi điện đến cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 240 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Topic đã cũ nhưng vẫn bới lên.

Đây, biếu các mẹ cái danh sách này. Tớ cũng bao vụ đau thương với mấy cái hiệu sửa xe ga cho con Spacy (y chang trong danh sách).
    VỪa rồi sửa quả nặng nề nhất tại 1 cửa hàng theo danh sách 271 ĐLT, ok lắm các mẹ ạ. Vất vả gần chết để tìm hiểu đấy.

Cú mấy cái bọn Việt nhật vớ vẩn lắm rồi, hỏng hết cả xe.
    Tập tin đính kèm
    eNortjKzUjI0MTM3N1WyBlwwFakC2w,,69

eNortjKzUjI0MTM3N1OyBlwwFawC3A,,20
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Covac05 Xem bài viết
    Topic đã cũ nhưng vẫn bới lên.

Đây, biếu các mẹ cái danh sách này. Tớ cũng bao vụ đau thương với mấy cái hiệu sửa xe ga cho con Spacy (y chang trong danh sách).
    VỪa rồi sửa quả nặng nề nhất tại 1 cửa hàng theo danh sách 271 ĐLT, ok lắm các mẹ ạ. Vất vả gần chết để tìm hiểu đấy.

Cú mấy cái bọn Việt nhật vớ vẩn lắm rồi, hỏng hết cả xe.
    Bạn ơi, úp lại cái danh sách đựoc ko? mình vào topic này muộn nên ko xem được, tks nhiều nhé :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình xin cái danh sách cửa hàng với. Ko download được chẳng hiểu tại sao ???
    • 944 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Em hỏi anh Gúc ra cái topic này vì đang có nhu cầu đi bảo dưỡng xe toàn bộ. Kéo topic lên, các bố mẹ biết tuốt giới thiệu em một vài địa chỉ uy tín nha. Em cám ơn trước ạ.:Rose:
    • 1,030 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_river Xem bài viết
    Em hỏi anh Gúc ra cái topic này vì đang có nhu cầu đi bảo dưỡng xe toàn bộ. Kéo topic lên, các bố mẹ biết tuốt giới thiệu em một vài địa chỉ uy tín nha. Em cám ơn trước ạ.:Rose:
    Em cũng cần vài địa chỉ nữa. Hồi xưa em hay vứt xe sang cho hàng sửa xe gần nhà em. Nhưng sau trận lụt vừa rồi ở HN thì em không tin tưởng lắm tay nghề của thợ hàng này nữa rồi :Sad:. Em đang muốn bảo dưỡng xe em nhưng chưa biết chỗ nào uy tín, mạn ở khu Kim Liên - Phạm Ngọc Thạch thì càng tốt ạ. Em cảm ơn trước nhé :LoveStruc:
    • 11 năm
    • 127 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asimo Xem bài viết
    Chắc là khói đen xì đúng không, đi 2 người có khi còn không đi nổi :Surprise: Xe của bạn chắc bị vấn đề ở phần lọc gió. Ra hiệu nào cũng được (vì nó ko khó khăn cao siêu gì) bảo họ vệ sinh cho, thổi qua cũng được ko thì rửa bằng xăng cho nó hết sạch bụi bẩn, dầu mỡ bám vào. Lắp vào xong đi bình thường :Kiss:. Phần lọc gió này này nếu đi đường xấu, bẩn, nhiều bụi (VD đang làm như Lạc Long Quân) thì nên vệ sinh 1 tháng 1 lần.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 127 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ trứng Xem bài viết
    Mẹ cháu sửa ở Hàm Long gần ngã tư Ngô Thì Nhậm và Hàm Long, tên Hải thì phải ngay cạnh hàng sữa Mộc châu, sửa xe ga như Spacy ổn lắm, nếu đang đi giữa đường bị làm sao gọi điện đến cũng được.
    Tôi bảo dưỡng 1 lần rồi tại đó, đi từ Bờ Hồ xuống bên tay phải. Hình như tên là Tuấn :Thinking: thì phải , đông khách ra phết và tất nhiên hàng nào chả vậy chủ yếu là phó nhỏ làm thôi còn phó cả thu tiền và quát tháo.
    • 944 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi all4love Xem bài viết
    Em cũng cần vài địa chỉ nữa. Hồi xưa em hay vứt xe sang cho hàng sửa xe gần nhà em. Nhưng sau trận lụt vừa rồi ở HN thì em không tin tưởng lắm tay nghề của thợ hàng này nữa rồi :Sad:. Em đang muốn bảo dưỡng xe em nhưng chưa biết chỗ nào uy tín, mạn ở khu Kim Liên - Phạm Ngọc Thạch thì càng tốt ạ. Em cảm ơn trước nhé :LoveStruc:
    Hôm qua em lại lọ mọ hỏi anh Gúc thì ra vài địa chỉ thế này. Hôm nào ghé thử 1 hàng xem sao. Mấy địa chỉ này cũng hơi xa xa, mẹ nó chờ em làm chuột bạch về rồi comment cho mẹ nó nhá.
    1. Thắng béo, 58 Phủ Doãn
    2. Dũng Lò rèn, 6 Hàng Gà
    3. Tuấn Hàm Long (không rõ số nhà)

Không biết giá cả thế nào. Mẹ nào biết giá bảo dưỡng toàn bộ cho xe ga bây giờ thế nào thì mách em luôn với nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 140 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_river Xem bài viết
    Hôm qua em lại lọ mọ hỏi anh Gúc thì ra vài địa chỉ thế này. Hôm nào ghé thử 1 hàng xem sao. Mấy địa chỉ này cũng hơi xa xa, mẹ nó chờ em làm chuột bạch về rồi comment cho mẹ nó nhá.
    1. Thắng béo, 58 Phủ Doãn
    2. Dũng Lò rèn, 6 Hàng Gà
    3. Tuấn Hàm Long (không rõ số nhà)

Không biết giá cả thế nào. Mẹ nào biết giá bảo dưỡng toàn bộ cho xe ga bây giờ thế nào thì mách em luôn với nha.
    Mình đi xe spacy, cũng không rành chỗ sửa xe đâu, toàn OX đi sửa hộ. Nghe ông ý bảo Thắng Béo sửa cũng được, nhưng đa số là thay đồ mới, Dũng Lò Rèn, 6 Hàng Gà thì sửa đắt khỏi phải nói, chỉ chăm chăm xem xe của khác có đồi j có thể đổi được là gạ khách đổi.
    Tuấn Hàm Long thì mình chưa nghe nói. Ông xã mình hay sửa xe ở chỗ Thành 11-13 Cao Bá Quát, giá cả phải chăng, thợ nhiệt chu đáo. Ông ý thì hay ngồi đấy chờ ông Thành sửa. Thấy chị em toàn vứt xe đấy rồi đi chơi. hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2