Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hầu bao ít lại đòi chơi sang-chỉ giúp em tẹo ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Số là vợ chồng ông anh họ nhà em đang bàn cãi về chuyện tậu một chiếc xe hơi cho oách oách với làng xóm, mà khổ nỗi hầu bao lại không được thừa mới chết chứ :Sick: :Sick:
    Em thì nghĩ thế thì cứ xí xọn làm gì nhưng khổ nỗi người ta muốn thế sao mình ngăn nổi nên đành đi lung tung hỏi han xem tình hình xe cỏ thế nào đây ạ
    Bố mẹ nào có biết thì chỉ em với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ui này mà nhà bác ấy tính mua xe đi trong thành phố hay đi xa? Nhà có mấy người mới được?
    Mình thì thấy mua xe to to tí có đi đâu đó cho nó tiện mới lại lỡ rùi để dành thêm tí rồi mua luôn bác ạ
    :Battin ey:
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah` hay là coi thử mấy loại xe của hãng Nissan đi như là Murano hay Teana gì đó , Teana thì rẻ hơn mới lại nghe đâu hãng này cũng sắp sản xuất ở Việt Nam luôn rồi chắc giá rẻ hơn :Angel: :Angel:
    Còn không thấy mọi người cũng hay mua Toyota nữa đó :Smiling:
    Có gì coi thử mấy mẫu xe cũng hay hay đây này bố nó Nissan - Vehicles
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

xe vừa oách để khoe hàng xóm vừa tiện nghi, thoải mái thì Nissan là nhất rồi còn gì nữa. Bác cứ vào đây mà xem, tha hồ mà chọn nhé Nissan Home
    • 605 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

xe vừa xịn vừa ngon thì mua xe cũ không ông nào ngon như ford nhé: thích sedan mua mondeo còn suv mua escape nhé. đẳng cấp mỗi tội tốn xăng thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BayeuPinnha Xem bài viết
    Số là vợ chồng ông anh họ nhà em đang bàn cãi về chuyện tậu một chiếc xe hơi cho oách oách với làng xóm, mà khổ nỗi hầu bao lại không được thừa mới chết chứ :Sick: :Sick:
    Em thì nghĩ thế thì cứ xí xọn làm gì nhưng khổ nỗi người ta muốn thế sao mình ngăn nổi nên đành đi lung tung hỏi han xem tình hình xe cỏ thế nào đây ạ
    Bố mẹ nào có biết thì chỉ em với ạ
    Mua xe hơi là ước mơ của hầu hết mọi gia đình khá giả. Xe hơi cũng càng ngày càng k phải là cái gì đó quá xa vời hay quá khó đối với nhiều gia đình. Tuy nhiên, ngay cả với những gia đình dư dả điều kiện mua ô tô thì việc mua ô tô hay không cũng cần phải cân nhắc kỹ lưỡng.

1. Mục đích mua xe để làm gì?!
    2. Gia đình có bao nhiêu người?!
    3. Có chỗ để xe thuận tiện không?!
    4. Có bao nhiêu tiền để mua xe?!
    5. Có dư dả để chi trả các chi phí định kỳ cho xe như bảo hiểm, bảo dưỡng, bến đỗ,... hay không?!

Mình nghĩ nếu gia đình cần di chuyển bằng xe thường xuyên và có điều kiện nuôi xe thì ok. Còn nếu mua xe chỉ để giải quyết khâu oai thì không nên mua làm gì nhất là cũng chưa phải dư dả gì như bạn nói. Nuôi một cái xe không quá tốn kém nhưng cũng không ít tiền chút nào đâu nhé! Rồi có xe, có sĩ diện chẳng nhẽ thỉnh thoảng người nhà, họ hàng nhờ đi chỗ nọ, rủ đi chỗ kia lại từ chối. Mà đi thì có dám hỏi tiền xăng không vì thể diện mà.

Hìhì!!! Chỉ sợ đòi mua xe cho bằng được rồi đến lúc đòi bán cho bằng xong dù lỗ đến đâu thì lỗ.:Laughing:
    8595ce64
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,869 Bài viết

• 5,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haneul Xem bài viết
    Mua xe hơi là ước mơ của hầu hết mọi gia đình khá giả. Xe hơi cũng càng ngày càng k phải là cái gì đó quá xa vời hay quá khó đối với nhiều gia đình. Tuy nhiên, ngay cả với những gia đình dư dả điều kiện mua ô tô thì việc mua ô tô hay không cũng cần phải cân nhắc kỹ lưỡng.

1. Mục đích mua xe để làm gì?!
    2. Gia đình có bao nhiêu người?!
    3. Có chỗ để xe thuận tiện không?!
    4. Có bao nhiêu tiền để mua xe?!
    5. Có dư dả để chi trả các chi phí định kỳ cho xe như bảo hiểm, bảo dưỡng, bến đỗ,... hay không?!

Mình nghĩ nếu gia đình cần di chuyển bằng xe thường xuyên và có điều kiện nuôi xe thì ok. Còn nếu mua xe chỉ để giải quyết khâu oai thì không nên mua làm gì nhất là cũng chưa phải dư dả gì như bạn nói. Nuôi một cái xe không quá tốn kém nhưng cũng không ít tiền chút nào đâu nhé! Rồi có xe, có sĩ diện chẳng nhẽ thỉnh thoảng người nhà, họ hàng nhờ đi chỗ nọ, rủ đi chỗ kia lại từ chối. Mà đi thì có dám hỏi tiền xăng không vì thể diện mà.

Hìhì!!! Chỉ sợ đòi mua xe cho bằng được rồi đến lúc đòi bán cho bằng xong dù lỗ đến đâu thì lỗ.:Laughing:
    Mẹ cháu phân tích có lý ghê. Nhưng nói thật nếu mình ở HN thì mình cũng mua xe. nghĩ tới cảnh trở con đi học xa gặp trời mưa rét căm căm, trời nóng thì bụi mù thì tội trẻ con lắm:Crying:
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi bác phân tích thấy đúng quá, nhưng nhà ông anh chắc cũng tính toán khá khá rồi mới tính chứ chả phải nói không cho oách (số là nhà người ta có gì thì chỉ có người ta biết còn họ nói sao thì mình biết nghe tới thế thôi ạ) :Thinking: :Thinking:
    nhà ông anh thì cũng to to nên để xe là không thành vấn đề rồi, hiện thời thì nhà có 4 mạng ạ :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

ôi bác phân tích thấy đúng quá, nhưng nhà ông anh chắc cũng tính toán khá khá rồi mới tính chứ chả phải nói không cho oách (số là nhà người ta có gì thì chỉ có người ta biết còn họ nói sao thì mình biết nghe tới thế thôi ạ) :Thinking: :Thinking:
    nhà ông anh thì cũng to to nên để xe là không thành vấn đề rồi, hiện thời thì nhà có 4 mạng ạ :Angel:
    Tạm không nói vấn đề về tiền, cái đó thì chỉ có chủ nhà mới biết. Hi vọng là tiền nong dư dả, ăn chơi không sợ hết hơi.

Nếu nhà có 4 người thì mua xe 4 chỗ ( hay gọi là 5 chỗ) hoặc là xe 7 chỗ. Có lẽ xe 7 chỗ thuộc dòng xe đa dụng thì phù hợp hơn. Nhà có 4 người nhưng thỉnh thoảng có thêm họ hàng,khách khứa, ông bà đi cùng xe chẳng hạn. Hay gia đình có khả năng có thêm người (dâu, rể,...) chẳng hạn. Bên cạnh đó xe 7 chỗ cũng có thể linh hoạt hơn trong một số một đích: ví dụ như thỉnh thoảng chở cái gì đó cồng kềnh chẳng hạn, trở đồ nghề đi picnic chẳng hạn ( Hix!!! Cái này VN mình thì chắc hiếm). Túm gọn lại xe 4 chỗ hay 7 chỗ thì vẫn phải dựa vào nhu cầu sử dụng. Nhu cầu sử dụng như thế nào thì cũng chỉ chủ nhà mới biết được.

Mà nếu xài xe hơi rồi thì cũng xin lưu ý là nhiều lúc lái xe rất đau tim vì thỉnh thoảng lại có vụ xe máy tạt ngang đầu xe hơi nhé! Lúc trước, tui phải di chuyển khá nhiều bằng xe ô tô và thỉnh thoảng lại bị vài pha thót tim khi ngồi trong xe quan sát và các bác tài ( lái cứng cựa nhé) lại lầm bầm chửi hoặc thậm chí dừng xe lại chửi. Lưu ý thứ 2 là khi nhìn thấy nguy cơ tắc đường, nhiều trường hợp xe máy còn có cơ hội thoát bằng cách quay đầu lại nhưng ô tô thì chịu chết nhé! Lưu ý thứ 3 là không phải lúc nào cũng có thể tìm được chỗ đỗ xe ô tô thuận tiện ở những điểm đến nhé!

Đấy là một số vấn đề tuy nhỏ nhưng chắc chắn ai xài ô tô rồi cũng dính phải. Lúc máu mua xe thì không có chi cản được. Nhưng biết trước một số vấn đề rồi thì sau này dễ chấp nhận hơn.

@vô- tích- sự: Không ai có thể phủ nhận sự an toàn và tính tiện nghi của ô tô so với xe máy. Mỗi tội là, bên cạnh vấn đề tiền bạc thì hệ thống giao thông ở Việt Nam mình chưa phù hợp và chưa đáp ứng được với số lượng phương tiện giao thông càng ngày càng gia tăng. Đối với trường hợp của ô tô thì nhiều khi đi trên đường mà phải cảm thấy xót cho cái xe ô tô nữa.

Chia sẻ thêm tí quan điểm cá nhân là: nếu bố mẹ có điều kiện lo cho con một cuộc sống đầy đủ như quần áo đẹp, như xe ô tô đưa đón thì quá tuyệt luôn rồi. Nhưng mình quán triệt là nếu con học ở trường mà đại đa số các bạn đi học bằng xe đạp hay bố mẹ đưa đón bằng xe máy thì con mình cũng sẽ đi học bằng xe đạp hay được đưa đón bằng xe máy. Nếu hàng xóm xung quanh bình thường thì con cái cũng sẽ mặc đồ bình thường như con cái nhà hàng xóm. Mình đã nhìn thấy một số gia đình có điều kiện hơn người một chút mà con cái có biểu hiện phân biệt giàu nghèo dù còn rất nhỏ.
    8595ce64
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrfastandfurious Xem bài viết
    xe vừa oách để khoe hàng xóm vừa tiện nghi, thoải mái thì Nissan là nhất rồi còn gì nữa. Bác cứ vào đây mà xem, tha hồ mà chọn nhé Nissan Home
    Đúng rồi cám ơn bác trang này nhiều tin về hãng này với mấy chiếc nhìn được quá coi như biết được thêm một trang :Angel:
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haneul Xem bài viết
    Tạm không nói vấn đề về tiền, cái đó thì chỉ có chủ nhà mới biết. Hi vọng là tiền nong dư dả, ăn chơi không sợ hết hơi.

Nếu nhà có 4 người thì mua xe 4 chỗ ( hay gọi là 5 chỗ) hoặc là xe 7 chỗ. Có lẽ xe 7 chỗ thuộc dòng xe đa dụng thì phù hợp hơn. Nhà có 4 người nhưng thỉnh thoảng có thêm họ hàng,khách khứa, ông bà đi cùng xe chẳng hạn. Hay gia đình có khả năng có thêm người (dâu, rể,...) chẳng hạn. Bên cạnh đó xe 7 chỗ cũng có thể linh hoạt hơn trong một số một đích: ví dụ như thỉnh thoảng chở cái gì đó cồng kềnh chẳng hạn, trở đồ nghề đi picnic chẳng hạn ( Hix!!! Cái này VN mình thì chắc hiếm). Túm gọn lại xe 4 chỗ hay 7 chỗ thì vẫn phải dựa vào nhu cầu sử dụng. Nhu cầu sử dụng như thế nào thì cũng chỉ chủ nhà mới biết được.

Mà nếu xài xe hơi rồi thì cũng xin lưu ý là nhiều lúc lái xe rất đau tim vì thỉnh thoảng lại có vụ xe máy tạt ngang đầu xe hơi nhé! Lúc trước, tui phải di chuyển khá nhiều bằng xe ô tô và thỉnh thoảng lại bị vài pha thót tim khi ngồi trong xe quan sát và các bác tài ( lái cứng cựa nhé) lại lầm bầm chửi hoặc thậm chí dừng xe lại chửi. Lưu ý thứ 2 là khi nhìn thấy nguy cơ tắc đường, nhiều trường hợp xe máy còn có cơ hội thoát bằng cách quay đầu lại nhưng ô tô thì chịu chết nhé! Lưu ý thứ 3 là không phải lúc nào cũng có thể tìm được chỗ đỗ xe ô tô thuận tiện ở những điểm đến nhé!

Đấy là một số vấn đề tuy nhỏ nhưng chắc chắn ai xài ô tô rồi cũng dính phải. Lúc máu mua xe thì không có chi cản được. Nhưng biết trước một số vấn đề rồi thì sau này dễ chấp nhận hơn.

@vô- tích- sự: Không ai có thể phủ nhận sự an toàn và tính tiện nghi của ô tô so với xe máy. Mỗi tội là, bên cạnh vấn đề tiền bạc thì hệ thống giao thông ở Việt Nam mình chưa phù hợp và chưa đáp ứng được với số lượng phương tiện giao thông càng ngày càng gia tăng. Đối với trường hợp của ô tô thì nhiều khi đi trên đường mà phải cảm thấy xót cho cái xe ô tô nữa.

Chia sẻ thêm tí quan điểm cá nhân là: nếu bố mẹ có điều kiện lo cho con một cuộc sống đầy đủ như quần áo đẹp, như xe ô tô đưa đón thì quá tuyệt luôn rồi. Nhưng mình quán triệt là nếu con học ở trường mà đại đa số các bạn đi học bằng xe đạp hay bố mẹ đưa đón bằng xe máy thì con mình cũng sẽ đi học bằng xe đạp hay được đưa đón bằng xe máy. Nếu hàng xóm xung quanh bình thường thì con cái cũng sẽ mặc đồ bình thường như con cái nhà hàng xóm. Mình đã nhìn thấy một số gia đình có điều kiện hơn người một chút mà con cái có biểu hiện phân biệt giàu nghèo dù còn rất nhỏ.
    Cám ơn nhiều nhiều lắm ạ đúng là chỉ có người đã có kinh nghiệm mới có thể phân tích được những điểm như thế thôi ạ, chắc cần phải cân nhắc nhiều nhiều đây :LoveStruc:
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

À mong mọi người có góp ý gì thêm nữa ạ như là loại nào tốt hay giá cả hợp lý này nọ ạ em cảm ơn nhiều
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

À mọi người có kiến nghị gì thêm cho em biết với nha , xe nào tốt hay giá cả nữa ạ em cám ơn ạ !!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,867 Được cảm ơn

Cũng muốn chơi sang lắm mà chả có xu teng nào đây :Laughing::Laughing: Mu Ha Neo đâu, vào đây tư vứng giúp xem không có xiền thì làm sao sắm xe hơi (xe thật chứ không phải đồ chơi đâu nhá) để giải quyết khâu oai đây, máu lắm rồi :cool::rolleyes:
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,867 Được cảm ơn

À mọi người có kiến nghị gì thêm cho em biết với nha , xe nào tốt hay giá cả nữa ạ em cám ơn ạ !!
    Bạn hỏi như thế có khác nào mò kim đáy biển. Bao nhiêu là hãng sx, bao nhiêu là loại xe, giá cả vô chừng thượng vàng hạ cám đều đó. Nếu nói một chữ tốt thôi thì không biết tư vấn kiểu gì đâu. Ít nhất cũng phải biết nhu cầu và budget thì mới khoanh vùng được.

Mà, nếu mình là bạn thì mình chẳng lăn tăn đâu, vì ông anh họ mình cần mua, chứ không phải mình :rolleyes:
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11,087 Bài viết

• 65,035 Được cảm ơn

Theo tôi thấy thì nhu cầu đi lại trong phố đối với "người bình thường" (tức là không phải người cần thiết phải đi ô-tô mới được việc) là không bao nhiêu. Đối lại thì có vô số điều bất tiện như mehannah đã phân tích. Nhà tôi có ô-tô nhưng ông nhà vẫn đi làm bằng xe máy vì... đi ô-tô chậm quá! Và chiếc ô-tô của chúng tôi chỉ để dùng khi nào đi xa hoặc cần phải cho cu Biam đi theo mà thôi.

Thế nhưng, đi ô-tô đường trường lại còn phải vấn nạn bắn tốc độ! Xe tốt cách mấy, đường tốt cách mấy cũng chỉ chạy được 50km/giờ mà thôi, chạy lố chút xíu là dính tốc độ liền! Và khốn khổ là bị bắn tốc độ ở cách nơi cư trú hàng vài trăm km vì lúc đó người lái sẽ phải quay lại địa phương đó để đóng phạt và lấy lại bằng vào tuần lễ hoặc 10 ngày sau đó!

Tuy rằng ngoài khu dân cư thì cho phép chạy 80km/giờ nhưng phần lớn những quốc lộ ở VN (đặc biệt là đường về miền Tây và đường đi Dalat) cứ khoảng 30km thì lại có một khu dân cư, cho nên tính ra quảng đường chạy được 80km coi như không có, ngoại trừ một vài đoạn chạy qua các tỉnh miền Trung!

Tóm lại, mua ô-tô đúng là chỉ để... đi đám cưới lúc trời mưa thế thôi! Không biết bao giờ mới được lái xe như bay để xả stress khi... giận ông xã!!!
    • 355 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vinaxuki đi ạ. Hoặc Trường Hải đi. :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Xuân Xem bài viết
    Theo tôi thấy thì nhu cầu đi lại trong phố đối với "người bình thường" (tức là không phải người cần thiết phải đi ô-tô mới được việc) là không bao nhiêu. Đối lại thì có vô số điều bất tiện như mehannah đã phân tích. Nhà tôi có ô-tô nhưng ông nhà vẫn đi làm bằng xe máy vì... đi ô-tô chậm quá! Và chiếc ô-tô của chúng tôi chỉ để dùng khi nào đi xa hoặc cần phải cho cu Biam đi theo mà thôi.

Thế nhưng, đi ô-tô đường trường lại còn phải vấn nạn bắn tốc độ! Xe tốt cách mấy, đường tốt cách mấy cũng chỉ chạy được 50km/giờ mà thôi, chạy lố chút xíu là dính tốc độ liền! Và khốn khổ là bị bắn tốc độ ở cách nơi cư trú hàng vài trăm km vì lúc đó người lái sẽ phải quay lại địa phương đó để đóng phạt và lấy lại bằng vào tuần lễ hoặc 10 ngày sau đó!

Tuy rằng ngoài khu dân cư thì cho phép chạy 80km/giờ nhưng phần lớn những quốc lộ ở VN (đặc biệt là đường về miền Tây và đường đi Dalat) cứ khoảng 30km thì lại có một khu dân cư, cho nên tính ra quảng đường chạy được 80km coi như không có, ngoại trừ một vài đoạn chạy qua các tỉnh miền Trung!

Tóm lại, mua ô-tô đúng là chỉ để... đi đám cưới lúc trời mưa thế thôi! Không biết bao giờ mới được lái xe như bay để xả stress khi... giận ông xã!!!
    Cô Hà Xuân nhắc con mới nghĩ ra cái vụ xe đường trường và bắn tốc độ này. Con chỉ nói thêm một chút nữa để anh Bayeupinnha cân nhắc là: Không chỉ có đoạn đường Sài Gòn- Đà lạt là bị bắn tốc độ đâu nhé! Mẹ Haneul thấy nơi nơi, chỗ chỗ có vụ anh hùng núp đó. Mẹ Haneul nhớ nhất đợt chạy có 70km từ HP ra Hạ long mà có tới 4 trạm bắn tốc độ. Nhiều tài chạy quen tuyến rùi, quen chỗ núp của CSGT rùi mà còn dính đó.

Mua xe hay không thì nên cân nhắc thật, thật kỹ vì như mẹ Haneul thấy đúng như cô Hà Xuân nói là " người bình thường" thì mấy khi cần xe ô tô. Cái chi phí nuôi 1 con xe 1 năm cũng dư dả để thỉnh thoảng thuê một chuyến xe đi chơi cùng với lúc cần thì đi taxi. Vụ đi đám cưới trời mưa như cô Hà Xuân nói thì không phải lúc nào cũng được hưởng nữa. Không có tài thì sao đi cho nổi mà mẹ Haneul cũng không có ý định học lái xe nếu điều kiện giao thông ở VN vẫn như vầy vì sợ có ngày oan. Yếu tim quá mà:Sad:

@Mehannah: xây nhà xong rùi thì cứ từ từ rùi tính xe ô tô thui mụ ơi! Mụ cứ tự kỷ ám thị đó: dán cái hình ô tô mụ thích khắp chốn khắp nơi rùi cũng mua được thôi (mạnh mẽ, có ý chí như mụ sợ gì không mua được). Tui thì không thiết tha, máu mê gì ô tô cả. Xã cũng không mê luôn ( sợ lái xe ở Việt Nam lắm, đi xe đạp thôi mà liếc ngang liếc dọc như đi ăn trộm thế mà đòi làm bằng xe máy:Laughing. Tui đang tính đổi xe Mio hay xe đạp điện cho nó lành đây. Bữa trước tui đi xe rất chậm, có chưa đến 20km/h mà bất ngờ con chó nó chạy ngang đường, đúng chỗ đường trơn, bánh xe nhỏ, phanh đĩa nên ngã đập đầu cái cộp xuống đường ( may có mũ bảo hiểm) nên tui đang tính đổi xe 2 bánh to đi cho an toàn.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình hình mà mua ô tô kiểu này mà khổ quá thì thật là khó nghĩ
    nhưng tương lai mấy năm nữa mà ai cũng chạy ô tô thì mình mà không có ô tô chạy thì không biết sao đây
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoAnhDuong Xem bài viết
    Ah` hay là coi thử mấy loại xe của hãng Nissan đi như là Murano hay Teana gì đó , Teana thì rẻ hơn mới lại nghe đâu hãng này cũng sắp sản xuất ở Việt Nam luôn rồi chắc giá rẻ hơn :Angel: :Angel:
    Còn không thấy mọi người cũng hay mua Toyota nữa đó :Smiling:
    Có gì coi thử mấy mẫu xe cũng hay hay đây này bố nó Nissan - Vehicles
    Ba nó à cái hãng nissan chắc sắp có xe livina nên thấy trắc nghiệm trúng thưởng rầm rộ quá, ba nó vô thử chơi, nãy em trả lời trúng hết cả ạ hì hì hì Grand Livina Nissan Viet Nam
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2