TIN TÀI TRỢ.

Giấy thơm cho vào máy giặt thay nước xả

• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em có nghe nói có loại giấy thơm cho vào máy giặt ( or máy sấy) thay nước xả, làm quần áo rất thơm mà không biết mẹ nào có biết chỗ bán không chỉ em với.
    Ở nước ngoài thì có rất nhiều n ở VN em chưa thấy (biết) chỗ nào bán cả.

Các mẹ biết thì mách giùm em với nhé.

Tks các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 600 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Cái nầy lúc trước tôi có dùng với máy sấy quần áo ở xứ lạnh, có tác dụng làm thơm và chống hiện tượng quần áo bị " hít " vào mùa động . không biết dùng với các loại máy xả thường , không qua sấy có tác dụng không ? Bây giờ tôi cũng tò mò muốn mua dùng thử lại , thấy có bán trên siêu thị miễn thuế Mộc Bài !
    -nha-duydu
    a%3E

a%3E
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 137 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

em vẫn thường thấy bán ở các siêu thị đó các chị - mua về em toàn cho vào tủ áo, ngăn đựng đồ, thậm chí cả vào hộp giày nữa.. hôm nào soạn đồ cho anh xã đi công tác em cũng cho vào vali (giấu ở đâu đó trong các ngăn).. hiện có nơi đang khuyến mãi mua 1 tặng 1 đó các chị - em ở TPHCM.
    9cUt
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,793 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meduydu Xem bài viết
    Cái nầy lúc trước tôi có dùng với máy sấy quần áo ở xứ lạnh, có tác dụng làm thơm và chống hiện tượng quần áo bị " hít " vào mùa động . không biết dùng với các loại máy xả thường , không qua sấy có tác dụng không ? Bây giờ tôi cũng tò mò muốn mua dùng thử lại , thấy có bán trên siêu thị miễn thuế Mộc Bài !
    Cho vào máy giặt ở công đoạn cuối cùng thay cho nước xả cũng được, nhưng sẽ không thơm bằng cho vào máy sấy thôi. Ở siêu thị có bán giấy thơm hiệu Swirl nhưng ko thơm lắm. Hôm nọ tình cờ ghé vào 1 cửa hàng Electrolux thấy có bán giấy thơm hiệu Bounce, hộp 264 tờ, hổng nhớ nhiêu tiền nữa.
    xispacemuoi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Hà nội thì mua ở đâu hả các mẹ? Mình cũng thích giấy này lắm, mà chưa tìm thấy chỗ nào bán ở HN
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Cho vào máy giặt ở công đoạn cuối cùng thay cho nước xả cũng được, nhưng sẽ không thơm bằng cho vào máy sấy thôi. Ở siêu thị có bán giấy thơm hiệu Swirl nhưng ko thơm lắm. Hôm nọ tình cờ ghé vào 1 cửa hàng Electrolux thấy có bán giấy thơm hiệu Bounce, hộp 264 tờ, hổng nhớ nhiêu tiền nữa.
    Chị ơi, em ở Hànội nhưng lại có nhu cầu giấy thơm đó.Ngoài này em đi tìm nhiều lần nhưng không thấy.Em mạo muội có lời nhờ chị mua hộ em được không ạ.Nếu được em sẽ chuyển tiền vào cho chị.Chị đồng ý nhé!Thank chị nhiều lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết

Chị ơi, em thấy máy tính báo có thư chị gửi, nhưng chẳng tìm thấy ở đâu!!!
    Em chờ tin của chị!Thanks chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,793 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Bạn nhìn lên góc trên bên phải màn hình sẽ thấy chữ Tin nhắn, bấm vào thì xem đc thôi
    xispacemuoi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm trước đi Mộc Bài, cũng mua về 01 lốc để trong tủ quần áo cho thơm. Mình đọc bao bì thì thấy người ta để là cho vào máy sấy. Còn cho vào máy giặt thì thế nào nhỉ? Vào nước xả cuối hay vào công đaọn quay li tâm? Nếu cho vào nước xả cuối, giấy gặp nước có bị rã ra không?
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,793 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Hôm trước đi Mộc Bài, cũng mua về 01 lốc để trong tủ quần áo cho thơm. Mình đọc bao bì thì thấy người ta để là cho vào máy sấy. Còn cho vào máy giặt thì thế nào nhỉ? Vào nước xả cuối hay vào công đaọn quay li tâm? Nếu cho vào nước xả cuối, giấy gặp nước có bị rã ra không?
    Hình như là cho vào nước xả cuối thì phải. Giấy này ko lo rã ra khi gặp nước đâu mẹ ấy ơi
    xispacemuoi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 303 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy trên net có thông tin về loại giấy thơm này:

http://afamily.channelvn.net/2009052...cho-tu-quan-ao

Giấy thơm đặc biệt cho tủ quần áo

Chỉ một miếng giấy mỏng nhưng có thể đem lại cho quần áo của bạn một mùi thơm thật mát mẻ và sảng khoái tinh thần. Bạn có thể cho một vài miếng giấy mỏng vào máy giặt có chức năng sấy khô để làm thơm quần áo sau khi giặt hoặc đặt trực tiếp vào quần áo sau khi giặt xong đã được gấp gọn gàng trong tủ.
    LyocellTencelFlaxFabric-copy
    Đặt miếng giấy thơm đan xen trong quần áo
    Giấy thơm có nhiều mùi cho bạn lựa chọn, mùi thơm không quá nồng nhưng lưu lại rất lâu. Bạn sẽ cảm thấy thật dễ chịu khi quần áo luôn toả ra một mùi thơm thanh khiết và dịu nhẹ.
    bounce-copy
    Mùi hương hoa thơm mát truyền thống
    B001F0RDDQ-copy
    Mùi hương thanh khiết

255692121236820db284-copy
    Mùi hương nắng mai

12095026325676full-copy
    Mùi hương hoa quả tự nhiên
    Ngoài tác dụng làm thơm quần áo, giấy thơm đặc biệt này còn có nhưng tác dụng bất ngờ :

boun-copy

1. Khi bạn đặt một miếng Bounce ở gần nơi có kiến, chúng sẽ chạy đi hết.

2. Tránh được mùi hôi mốc bằng cách kẹp một miếng giấy Bounce vào sách hay cuốn album lâu ngày không mở ra.

3. Vào mùa có nhiều muỗi, khi ra ngoài vườn sinh hoạt, bạn có thể đeo nơi thắt lưng một miếng bounce thì muỗi sẽ không lại gần bạn.

4. Dùng miếng Bounce để lau những vết xà bông đóng ở cửa kính của bồn tắm.

5. Làm cho đồ ṿật hay áo quần thơm tho và tươi mát bằng cách đặt một tấm bounce trong mỗi hộc tủ hay treo trong closet.

6. Ðể tránh chỉ bị rối hãy dùng miếng Bounce vuốt sợi chỉ đã xâu vào kim trước khi may.

7. Nếu không muốn vali đựng quần áo bị ẩm, hãy đặt một miếng Bounce dưới đáy trước khi xếp hành lý mang theo.

8. Làm cho không khí trong xe hơi trong là nh bằng cách đặt một miếng Bounce dưới ghế ngồi.

9. Muốn rửa sạch những thức ăn dính chặt bên trong xoong nồi thì hãy đặt một miếng Bounce vào trong xoong rồi ngâm nước qua đêm.Hôm sau mới dùng miếng sponge để chùi rửa. Chất dùng để chống lại sự dính nhau (static) có trong Bounce sẽ làm cho đồ ăn rớt ra khỏi xoong nồi dễ dàng hơn.

10. Ðặt một miếng giấy Bounce dưới đáy của mỗi thùng rác để tránh mùi hôi.

11. Dùng miếng giáy thơm để lau những nơi có dính lông chó hay mèo, nó sẽ lấy đi những lông rụng đó một cách sạch sẽ.

12. Dưới mỗi giỏ đựng quần áo dơ, bao giờ cũng đặt một miếng giấy thơm để khỏi có mùa hôi.

13. Làm cho giày không có mùi hôi bằng cách đặt miếng Bounce trong đó qua đêm. Ngày mai, đôi giày sẽ thơm tho để mang đi làm hay đi học.

14. Dùng giấy thơm để lau mặt kính máy TV sẽ làm cho bụi bặm bớt đóng lớp trên đó.
    Giá bán : khoảng từ 150.000đ đến 290.000đ ( tùy vào số lượng giấy trong hộp )
    Địa chỉ mua sắm :
    1 Cửa hàng Số 27 đường 18 P11 Q.Gò vấp (gần siêu thị Bình dân)
    Điện thoại : 0908291179
    2.Mai linh shop online
    Điện thoại : 0907.899.338 ( nhận ship hàng toàn quốc )
    3.Các cửa hàng bán đồ miễn thuế

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 313 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

giấy này dùng với máy sấy quần áo thì ok, nhưng dùng với máy giặt chẳng có tác dụng gì đâu, tớ thử rùi. cho luôn vào tủ quần áo còn thấy thơm hơn
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hình như là ở Hà Nội thì khó có thể mua được giấy này nhỉ. Nghe tả thích quá cơ vì dùng nước xả hại máy giặt lắm. Có mẹ nào biết ở Hà Nội có cửa hàng nào bán ko nhỉ?
    • 195 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rimrom Xem bài viết
    Chị ơi, em thấy máy tính báo có thư chị gửi, nhưng chẳng tìm thấy ở đâu!!!
    Em chờ tin của chị!Thanks chị.
    Đằng ấy có nhờ dược chị Meximuoi mua giùm giấy thơm k? Nếu nhờ được và chưa mua thì cho tớ gửi với. Cảm ơn mẹ nó và chị Meximuoi nhiều ah :Kiss:
    • 2,422 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Có mẹ nào order cùng tớ không?
    • 138 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gicungduoc Xem bài viết
    Có mẹ nào order cùng tớ không?
    nhưng mà bao nhiêu xiền một bịch vậy ạ? E cũng muốn chung đây
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 859 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

cái này e toàn đc bà chị mua cho ở Đức mang về quẳng vào tủ quần áo, chưa dùng thử với máy giặt bao h cả. Mà mua bên kia rẻ lắm, dùng cũng ổn nhg e dùng nước hoa nên cũng k muốn quần áo thơm quá.
    eNortjKzUjI0NDa3MFeyBlwwFYwC2A,,58
    AnDi: NB 3,5kg-49cm, 1m 4,9kg-55cm, 2m 5,9kg-60cm, 3m 6,6kg-63cm, 4m 7,3kg - 65cm, 5m 7,8kg, 6m 8,1kg

3dbn9kaq2flv
    • 138 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ơ hay, chả thấy mẹ nào hứng thú với cái vụ mua sắm này nhỉ? Có ai mua cho e chung với. Hn này hổng có
    • 2,422 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh2009 Xem bài viết
    Ơ hay, chả thấy mẹ nào hứng thú với cái vụ mua sắm này nhỉ? Có ai mua cho e chung với. Hn này hổng có
    Tớ cũng đang chờ người mua cùng đây. Còn ai nữa không?
    • 442 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gicungduoc Xem bài viết
    Tớ cũng đang chờ người mua cùng đây. Còn ai nữa không?
    Cho tớ mua chung với nhé,quan tâm vụ này lâu rùi nhưng Hn ko có chỗ nào bán.
    lhlZp7
    5pynp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2