TIN TÀI TRỢ.

Em muốn hỏi về ấm sắc thuốc bắc, sắc thuốc bằng nồi đất, nơi nhận sắc thuốc uy tín

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 419 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Các chị ơi, tình hình là em phải uống thuốc bắc, chỗ bác sĩ cũng có nhận sắc thuốc nhưng em cứ mang về đc khoảng 5 ngày là thấy hình như thuốc bị thiu. Vì thế em đã mang thuốc về định là tự sắc. Nhưng em thấy rắc rối quá.

Ấm sắc thuốc trên thị trường giờ có của TQ, Hàn và VN. Hàn thì đắt quá toàn 1,5tr. TQ thì em ko dùng rồi (ghét bọn khựa). VN thì giá rẻ quá chẳng biết tn. Các chị đã ai có kinh nghiệm dùng ấm sắc thuốc của VN chưa? (Bình An, Trường Thọ, Bát Tràng gì đó....) Có tốt không ạ?

Em cũng nghe nói dùng nồi đất kho cá sắc thuốc đc (nghe nói). Có chị nào biết cách sắc này là ntn ko? Nhà em chỉ có bếp ga thôi, ko biết đun bao lâu thì đc?

Còn nữa, có chị nào biết chỗ nào nhận sắc thuốc uy tín không ạ? giới thiệu cho em với. Em cảm ơn các chị nhiều!
    Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện...:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết bạn ở đâu. Nếu bạn ở Hà Nội thì đến Học viện y học cổ truyền trên đường Nguyễn Trãi Hà Đông, gần Học viện an ninh. Ở đó có máy sắc thuốc bắc, nam. Người ta đóng gói nilon theo từng thang, mình chỉ việc cắt ra, cho vào cốc và uống thôi. Cực kỳ tiện lợi, có thể mang theo khi đi làm mà không phải dùng ấm sắc thuốc, đồng nghiệp cũng không bị tra tấn bởi mùi thuốc của bạn. Chúc bạn chóng khỏe.
    • 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng mua các loại ấm sắc thuốc tàu, hàn rồi. nhưng chỉ đc 1 thưòi gian rồi hỏng. Bây giờ uống thuốc bắc thì tớ mang vào viện y học cổ truyền nguyễn bỉnh khiêm hoặc kim giang nhờ sắc. 10k/thang/ 2-3 túi. tớ thấy sắc bằng máy có vẻ kỹ hơn, thuốc đặc hơn, để được khoảng 10 ngày trong tủ lạnh. Có điều phải sắc từ 5 thang trở lên họ mới nhận.
    Hàng xóm thì mách tớ dùng nồi cơm điện sắc thuóc. Đun sôi lên rút bếp ra, 1 lúc thì lại cắm vào cho sôi lên khoảng 3-4 làn là đc. Tớ thấy ccáh này cũng hay, n chưa làm thử. bạn thử làm xem sao.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e đang sắc thuốc bằng nối cơm điện đây ạ! k biết có anh chị nào ở đây từng sắc bằng nồi cơm chỉ e với, e chân thánh cảm ơn ạ!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại có dòng ấm sắc thuốc NodaCook, sắc tự động từ 3-6 bát nước ra 1 bát nước bạn nhé. Mình chỉ cần ấn hẹn giờ rồi để đó sắc thôi, rất tiện ích. Ấm sắc giá hợp lí với 680k là bạn sở hữu được rồi, không chỉ sắc thuốc mà còn có combo nồi đất, nấu ăn hầm canh kho cá thoải mái luôn. Bạn tìm kiếm ấm sắc thuốc nodacook hoặc nồi đất nodacook có nhiều lắm, sản xuất ở Bát Tràng luôn!
    Gốm sứ Bát Tràng - Gốm sứ chất lượng cao, giá hợp lý, vận chuyển toàn quốc
    • 91 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bh có nhiều loại tb mà nta cho vào túi chỉ mua về uống ấy
    Ngẫm nghĩ về cuộc đời
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ở hà nội có phố thuốc bắc đó bạn. có nhiều loại ấm sắc tuỳ kích thước, mẫu mã. bạn cứ lên đó là tìm đc loại như ý thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi buncha_hn Xem bài viết
    Các chị ơi, tình hình là em phải uống thuốc bắc, chỗ bác sĩ cũng có nhận sắc thuốc nhưng em cứ mang về đc khoảng 5 ngày là thấy hình như thuốc bị thiu. Vì thế em đã mang thuốc về định là tự sắc. Nhưng em thấy rắc rối quá.

Ấm sắc thuốc trên thị trường giờ có của TQ, Hàn và VN. Hàn thì đắt quá toàn 1,5tr. TQ thì em ko dùng rồi (ghét bọn khựa). VN thì giá rẻ quá chẳng biết tn. Các chị đã ai có kinh nghiệm dùng ấm sắc thuốc của VN chưa? (Bình An, Trường Thọ, Bát Tràng gì đó....) Có tốt không ạ?

Em cũng nghe nói dùng nồi đất kho cá sắc thuốc đc (nghe nói). Có chị nào biết cách sắc này là ntn ko? Nhà em chỉ có bếp ga thôi, ko biết đun bao lâu thì đc?

Còn nữa, có chị nào biết chỗ nào nhận sắc thuốc uy tín không ạ? giới thiệu cho em với. Em cảm ơn các chị nhiều!