Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Được tặng Suzuki Skydriver 125cc, có nên lấy không? hay em đòi Mio-tậu thêm cái thùng chứa đồ sau lưng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.52K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 209 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em là con gái, chỉ cao có 1.5m, nặng 45kg, gần đầu 3 rồi. Em có thể đi được cả SCR hay Lead nhưng mà vì kinh tế eo hẹp nên được khuyến nghị con Suzuki Skydriver 125cc, hoặc Mio Ultimo hoặc Honda Click... Cụ tỉ là dưới 30Triệu.
    Các bác cho em xin tí ý kiến với, sắp đến SN em rồi. :LoveStruc: :Rose: :Thinking:
    Mong muốn của e là đẹp vừa phải, tốt mới quan trọng, ăn xăng in ít thôi. Em đang đi 82 thấy cũng được, nhưng muốn đổi đời lên tay ga.

1, Con Suzuki này trông có nam tính quá không ạ? Xe tốt ko ạ?
    2, Com Mio dáng thì được nhưng cốp bé quá, hay là em tậu thêm cái thùng chứa đồ sau lưng, có thể bỏ sách vở, mũ bảo hiểm, áo mưa, chống nắng váo được nhỉ? Có làm được cái vụ này không ạ?
    3, Click thì cũng tạm được nhưng quả thật là dáng nó cứ nhọn nhọn sao ý, mà cốp cũng bé nữa, không biết có phải lắp thùng không?
    4, Attila victoria thế hệ mới 2009 thì sao ạ?

product

www.attila.com

yamaha-mio-ultimo-2009-them-mot-chut-sang

408

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 209 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ, e đã gửi thêm hình mà nó đi đâu mất rồi nhỉ? Em gửi lại nhé

408

product

yamaha-mio-ultimo-2009-them-mot-chut-sang

www.attila.com

Mod ơi, em không có quảng cáo đâu nhé, có sai xót gì Mod cứ dạy bảo em ạ. Em mà mua được xe sẽ đãi cả nhà một chầu :Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 379 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

lấy khẩn trương, con này rất cá tính (chứ ko phải nam tính), nếu ko vì cái cốp nó bé thì mình cũng lấy rồi (mình chọn hayate vì cốp rộng hơn). Xăng cũng tốn bt thôi, giá cả rất hợp lý, ko có bị làm giá như HOnda. Đi xe này ít sợ bị đụng hàng, mà an toàn cao hơn mấy dòng xe khác (ý mình là trộm nó khoái mấy csi dòng phổ biến hớn). quan điểm cá nhân là mình rất thik em này, chủ top mua đê, làm hội SH và SD :Laughing:

Quên, đi xe ga thì đừng nói đến chuyện tốn xăng ít thôi, nên nghĩ 1 cách thoải mái vì sự tiện lợi nó đem lại, chứ cứ nghĩ đến xăng là nản đấy , chất lượng con này cũng ngon lành cành đào à.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 162 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Nếu chị chỉ quan trọng tính năng đi tốt và đỡ tốn xăng thì xe Click là ổn nhất. Trọng lượng xe nhẹ, xăng chỉ nhỉnh hơn xe số 1 chút.Nhược điểm của nó là mỗi cái cốp bé thôi, nhưng cốp xe đấy còn to hơn Mio chán.Chứ xe Suzuki với SYM thì 1 thời gian chị sẽ thấy máy xuống kinh khủng. xe Attia thì 1 thời gian xe kêu và uống xăng sợ lắm.
    Với lại các xe khác xuống giá cũng nhanh lắm, Honda thì giữ giá hơn mà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 379 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aauron Xem bài viết
    Nếu chị chỉ quan trọng tính năng đi tốt và đỡ tốn xăng thì xe Click là ổn nhất. Trọng lượng xe nhẹ, xăng chỉ nhỉnh hơn xe số 1 chút.Nhược điểm của nó là mỗi cái cốp bé thôi, nhưng cốp xe đấy còn to hơn Mio chán.Chứ xe Suzuki với SYM thì 1 thời gian chị sẽ thấy máy xuống kinh khủng. xe Attia thì 1 thời gian xe kêu và uống xăng sợ lắm.
    Với lại các xe khác xuống giá cũng nhanh lắm, Honda thì giữ giá hơn mà

@cái dòng đậm bên trên: nói như siêu nhân ý :Laughing:.

@chủ tóp: thôi, bạn vào bikervietnam mà xem mọi người đánh giá cho nó khách quan, còn cơ bản là mình thik hay ko thôi.
    • 3,805 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kembap Xem bài viết
    @cái dòng đậm bên trên: nói như siêu nhân ý :Laughing:.

@chủ tóp: thôi, bạn vào bikervietnam mà xem mọi người đánh giá cho nó khách quan, còn cơ bản là mình thik hay ko thôi.
    Có gì mà bạn bảo bạn ý là nói như siêu nhân, chất lương của Suzuki và SYM thì mình nghe nhiều người đã dùng than phiền rồi. SUZUKI vừa đi vừa đẩy, chắc câu này bạn cũng đã được nghe rồi nhỉ. Tuy nhiên chọn loại nào thì tuỳ vào sở thích của mỗi người thôi, có người chỉ chú trọng đến kiểu dáng mà ko quan tâm về chất lượng và ngược lại nên mỗi dòng xe đều có ưu thế riêng của mình để tồn tại.
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đang đi Hayate, mua hồi tết. Đi cũng được với điều kiện phải biết chút ít về máy móc, dùng nhớt phù hợp cả nhớt máy lẫn nhớt hộp số, tinh chỉnh thêm 1 số thứ nữa. Chung qui là xe máy hơi ồn, nặng, hao xăng. Chị chủ topic nên lấy Click đi sẽ ổn hơn, ít lỗi và tiết kiệm xăng. Máy của Click và Airblade đời đầu tiên là giống nhau đó, mà xác máy Click nhẹ nên xe có phần mạnh hơn airblade.
    • 209 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiều kia em đi xem xe 1 lượt đủ các loại (sao hôm qua không vào được webtretho thế nhi?), chẹp:
    1, Con suzuki kia xấu quá thể, cốp bé tí teo như Mio, giá 24.5 chưa thuế mà gì cả. Chỉ có 2 mầu đen, đỏ, cũng xấu luôn. Nghe vụ hỏng hay phải thay đồ một cách gian nan thì nản quá. EM thôi luôn, Chủ chi cũng lắc đầu :Laughing:
    2, Mio rất hợp với dáng em, lăn tăn vô cùng vì cốp bé quá, em xin hỏi lại câu cũ: có ai chế thêm cái thùng đựng đồ ở đuôi xe không ạ? Có xấu không ạ? Giá em này có 21.6tr, cứ cho là 22 chưa thuế.
    3, Click cũng cốp bé và dáng gầy nhỉ, em đã mi nhon, bạn ý lại khẳng kheo, mầu trắng-đen trông càng hanh hao quá.Híc, giá cũng gần 27tr chưa thuế.
    4, Attila được cái cốp to hơn, để được mũ bảo hiểm có kính và giá cũng tầm 25-27tr chưa thuế. Chị gái này mọi người cứ chê máy nhanh tã và tốn xăng làm e không biết thế nào mà lần. Con gái chỉ thích xe nào đi bền, ít hỏng vặt thôi, mà dùng càng lâu càng tốt. Mà chị này nặng ra phết, 120kg
    5, Em dòm thêm Lead - SCR, 33tr chưa thuế, cộng các khoản cũng đến 37tr. Chả nhẽ phải bỏ thêm tầm hơn 10tr cho cái cốp. Các bác tư vấn giúp em, nếu đáng đồng tiền bát gạo thì e sẽ cố vay mượn bù thêm với chủ chi sắm em này. Nhưng mà quả thật là nó hơi bị to và nặng, nhà e thì bé quá, dắt ra dắt vào chỉ sợ xước sơn.
    .......... Xin các bác đôi lời chỉ giáo :Angel::Angel::Angel::Angel: Cảm ơn các bác :Rose::Rose::Rose:
    ( EM là hơi nghiêng về em Mio đấy, nhỏ, gọn, rẻ tiền, chỉ sợ chất lượng không tốt, hi hi - Mẹ em thì cương quyết SRC vì cốp to và bây giờ ai cũng bảo nó tốt nhất trong dòng dưới 40tr)
    Hu hu, vụ này làm em mất ăn mất ngủ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ đang đi Mio đây, nhận thấy những ưu nhược điểm sau:
    * Ưu điểm: Xe nhẹ, thấp, phù hợp với những bạn nữ dáng người nhỏ, có chiều cao khiêm tốn :Laughing:
    * Nhược điểm: cốp quá nhỏ, ăn xăng, xe để mấy ngày ko đi thì cũng rất khó đề, tiếng máy kêu to ...
    Còn về phần máy có tốt hay ko thì tớ cũng ko rõ lắm, từ khi mua đến giờ cũng chẳng thấy hỏng hóc mấy, chỉ bị thủng lốp mấy lần (mà rất lạ là cứ khi nào hai vợ chồng đèo nhau bằng xe Mio là bị dính đinh :Thinking. Thực ra của bền tại người nữa.
    Tớ cũng đã từng nghĩ đến việc làm thêm cốp đựng đằng sau nhưng đi đường chưa nhìn thấy ai làm cả, mà nghĩ cũng thấy xấu nên thôi.
    Giờ tớ đang nghiên cứu con Kymco candy 4U, dáng ko đẹp lắm nhưng có cốp to, thấy bảo tiếp kiệm xăng, đổ xăng ko phải mở cốp, giá hôm qua tớ hỏi ở Mêlinh Plaza là 21.350.000, được khuyến mại 1 mũ BH, mấy bình nhớt. Tớ thấy cũng được chỉ tội ở HN rất ít người sử dụng nên ko biết thế nào. Chủ thớt thử tìm hiểu con này xem có phù hợp ko
    Yêu lắm, Bee và Ben của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ảnh em nó đây

ColorS59

Image360S74
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đây là chỗ đổ xăng, không phải mở cốp, đỗ lo mất đồ
    PowerL111

Cốp thấy quảng cáo để được 2 mũ bảo hiểm và vài đồ vật linh tinh, đây là điểm tớ thích nhất. Vì xe Mio toàn phải treo mũ ở ngoài, mỗi khi mưa là bị ướt hết
    PowerL112

Gầm xe này khá cao so với các loại xe ga, đây cũng là một ưu điểm.
    PowerL115

Đấy là tất cả những gì tớ thấy ưng ý nhất. Có mẹ nào từng đi xe này hoặc của hãng này cho xin vài ý kiến để tớ còn hạ quyết tâm mua.