TIN TÀI TRỢ.

Dụng cụ gia đình bạn tâm đắc nhất, tiện lợi nhất và phục vụ đắc lực cho cuộc sống hàng ngày của bạn…

• 2 Lượt chia sẻ
  • 269K Lượt đọc
  • 822 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Lấy ý tưởng từ topic tại sao người Nhật và Hàn giữ nhà sạch sẽ … và topic khoe nhà, mình mở topic này với mục đích các thành viên có thể giới thiệu những vật dụng, đồ dùng sử dụng hàng ngày mà bạn tâm đắc nhất. Những đồ dùng này phải thỏa mãn tiêu chí tiện lợi, tiết kiệm thời gian và công sức …

Mình tin rằng, mỗi gia đình đều có những vật dụng này và mong mọi người chia sẻ trên topic này để mọi người cùng biết và áp dụng nếu có thể.

Mình mở hàng đầu tiên. Những vật dụng này có lẽ rất quen thuộc với mọi người nhưng sử dụng hết công năng của nó thì chưa chắc ai cũng biết.

- Cái ấm pha trà nhỏ. Khi gia đình có người ốm, nhất là người già, muốn cho người ốm uống nước, chúng ta hay dùng thìa/muổng hoặc dùng ống hút. Nếu dùng ống hút, người ốm phải ngẩng dậy và phải sử dụng 1 lực nhất định để hút. Nếu dùng thìa/muổng thì có thể bị đổ ra người. Giải pháp tốt nhất ở đây là dùng bình trà nhỏ, rót 1 lượng nước/sữa vừa phải vào miệng người ốm. Cái này mình xem được trên kênh truyền hình NHK Nhật bản và áp dụng khi bố mình bị ốm. Mình vô cùng hài lòng với cách này.

cim

Những hình ảnh này chỉ mang tính minh họa vì mình download trên mạng.

- Cái chuông nhỏ bằng đồng. Bếp của nhà mẹ mình ở tầng 1, phòng ngủ của mình ở tầng 2, phòng của em mình tầng 3. Mỗi khi đến giờ ăn, mọi người sẽ phải gọi nhau từ tầng 1 lên tầng 3. Nhất là khi cửa phòng ngủ đóng thì chỉ có cách gọi điện thoại hoặc đi bộ lên gọi. Mẹ mình nghĩ ra cách lắc chuông. Cái chuông đồng tuy nhỏ, nhưng tiếng kêu lại rất to. Mỗi khi lắc chuông, ai cũng nghe thấy. Lúc đầu, mọi người cười nói là mẹ làm vậy kỳ quá. Nhưng sau 1 thời gian sử dụng, mình thấy rất thích tiếng chuông gọi. Sau đó, quy định của nhà mình là khi nghe tiếng chuông lắc, mọi người phải biết là đến giờ cơm, hoặc là người lắc chuông đang cần 1 sự giúp đỡ gì đó mà mọi người phải chạy xuống xem sao. Khi bố mình ốm, mẹ cũng để 1 cái chuông nhỏ ở đầu giường. Khi cần, bố chỉ cần lắc nhẹ là sẽ có người vào ngay. Mình trở nên yêu thích chuông và mỗi khi đi công tác nước nào, mình cũng để ý mua 1 cái chuông nhỏ về nhà.

chuongdong

- Cái bình tưới cây nhỏ dung tích khoảng 1 lít. Là phụ nữ, ai cũng có khi cần phải sử dụng nước rửa dành cho phụ nữ. Loại nước này thường yêu cầu pha loãng trước khi sử dụng. Bình thường, chúng ta sẽ pha vào cái gáo, chậu nhỏ, xô nhỏ… để sử dụng. Như vậy sẽ rất lích kích và bất tiện khi dùng. Sau 1 thời gian suy nghĩ, mình nghĩ ra cách sử dụng bình tưới cây nhỏ bằng nhựa dung tích khoảng 1 lít cho việc này. Dung tích bình vừa đủ để pha 1 liều thuốc. Bình có vòi nhỏ rất dễ sử dụng cho mục đích này và còn nhỏ, gọn dễ cất. Khi sử dụng, bạn có thể bỏ cái vòi sen đi , chỉ sử dụng cái ống dẫn nước thôi.

Tuy nhiên, các bạn phải nói rõ mục đích sử dụng cho các thành viên khác trong nhà, hoặc cất riêng 1 chỗ để tránh bị dùng lẫn.

bnhticy

- Cái treo túi xách khi đi ra ngoài. Cái này có lẽ mới đối với thị trường mình. Đây là hình ảnh mình down trên mạng về. Không biết có bán ở Việt nam chưa. Mình đang nhờ người em làm đồ inox làm giúp 1 cái nhỏ để sử dụng. Khi nào có thành phẩm sẽ khoe với mọi người.

treotui2
    treotui1

Tạm thời như vậy đã. Các bạn có đồ dùng gì hay, tiện lợi thì chia sẻ nhé.
    136 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,616 Bài viết

• 11,188 Được cảm ơn

Cám ơn Lovelykids nhé, mình cũng từng ấp ủ mở topic nội dung thế này để cùng chia sẻ những đồ vật nho nhỏ trong nhà nhưng lại rất vô cùng hữu ích, nhưng/vì/tại/bị... nên topic mãi không thành. Giờ Lovelykids đã thay mặt nhìu thành viên khác mở top mới, các bạn, các mẹ, các chị cùng vào tham gia và đóng góp nhé!
    Thành viên nào đã từng post bài ở các box khác nếu có chút thời gian thì copy lại vào box này để tiện theo dõi, theo ý kiến của mình, bất kể món đồ nào các bạn up giới thiệu, ngoài công dụng và tiện ích, thì phải kèm theo hình ảnh, giá tiền (phiên phiến cũng được nếu không còn nhớ), chỗ bán để các thành viên không phải hỏi lung tung làm loãng topic.
    Không chỉ riêng vật dụng mua sẵn, có nhìu ý tưởng của các bạn thiết kế và đặt làm, hoặc thêm công dụng cho những món đồ đã quen thuộc... cũng đều rất bổ ích và được welcome cả nhé!
    Cám ơn và mong top này sẽ đắt hàng!
    Mẹ yêu hương Vanilla ngọt ngào nữ tính, Mẹ gọi Con là Vani nhé!
    • 931 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Mình thích đồ treo túi khi đi ra ngoài, song ko hiểu móc đó bám vào bàn kiểu gì để chắc được. Còn ở VP thì mình mua móc dán treo tường loại 2.5kg rồi móc, rất chắc chắn lại treo được thêm mũ bảo hiểm, chìa khóa xe nữa.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    • 48 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Hôm nay, mình xin giới thiệu 1 dụng cụ đã gắn bó với nhà mình hơn 3 năm. Đó là máy xay cầm tay. Mình biết hiện nay có nhiều gia đình đã xử dụng. Nhưng mình cũng giới thiệu lên đây để gia đình nào chưa sử dụng thì có thể tham khảo.

Máy xay này có tác dụng giống như máy xay sinh tố, nhưng cấu tạo đơn giản vô cùng. Mình vote cho máy này vì những đặc điểm sau :

- Gọn nhẹ : máy chỉ gồm 1 tay cầm có động cơ rất gọn và 1 bình nhựa (hoặc có thể gọi là ca nhựa) để đựng đồ mình muốn xay. Bạn có thể đặt luôn tay cầm gắn động cơ vào nồi hoặc tô xay luôn không cần dùng ca nhựa của máy.

- Rất dễ rửa. Việc rửa phần đựng đồ ăn riêng và dao xay cầm tay riêng là ưu điểm tuyệt vời làm cho việc rửa máy đối với mình thật đơn giản. Thú thật mình ít dùng máy xay sinh tố vì ngại rửa.

- Tuy nhiên, máy này chỉ thích hợp xay những thức ăn mềm. Máy không thể xay tiêu, cà phê …

Hình dưới đây mình download trên mạng để mọi người hình dung được loại máy này. Mình thấy máy được bán nhiều ở các trung tâm điện máy gia dụng. Giá máy thì tùy vào hãng sản xuất và giao động khoảng vài trăm đến hơn 1 triệu.

braunblender

braunblender1
    • 111 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely Kids Xem bài viết
    Hôm nay, mình xin giới thiệu 1 dụng cụ đã gắn bó với nhà mình hơn 3 năm. Đó là máy xay cầm tay. Mình biết hiện nay có nhiều gia đình đã xử dụng. Nhưng mình cũng giới thiệu lên đây để gia đình nào chưa sử dụng thì có thể tham khảo.

Máy xay này có tác dụng giống như máy xay sinh tố, nhưng cấu tạo đơn giản vô cùng. Mình vote cho máy này vì những đặc điểm sau :

- Gọn nhẹ : máy chỉ gồm 1 tay cầm có động cơ rất gọn và 1 bình nhựa (hoặc có thể gọi là ca nhựa) để đựng đồ mình muốn xay. Bạn có thể đặt luôn tay cầm gắn động cơ vào nồi hoặc tô xay luôn không cần dùng ca nhựa của máy.

- Rất dễ rửa. Việc rửa phần đựng đồ ăn riêng và dao xay cầm tay riêng là ưu điểm tuyệt vời làm cho việc rửa máy đối với mình thật đơn giản. Thú thật mình ít dùng máy xay sinh tố vì ngại rửa.

- Tuy nhiên, máy này chỉ thích hợp xay những thức ăn mềm. Máy không thể xay tiêu, cà phê …

Hình dưới đây mình download trên mạng để mọi người hình dung được loại máy này. Mình thấy máy được bán nhiều ở các trung tâm điện máy gia dụng. Giá máy thì tùy vào hãng sản xuất và giao động khoảng vài trăm đến hơn 1 triệu.

braunblender

braunblender1

Mình cũng đang dùng máy này, công nhận rất tiện dụng, dễ rửa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen-virgo Xem bài viết
    Cám ơn Lovelykids nhé, mình cũng từng ấp ủ mở topic nội dung thế này để cùng chia sẻ những đồ vật nho nhỏ trong nhà nhưng lại rất vô cùng hữu ích, nhưng/vì/tại/bị... nên topic mãi không thành. Giờ Lovelykids đã thay mặt nhìu thành viên khác mở top mới, các bạn, các mẹ, các chị cùng vào tham gia và đóng góp nhé!
    Thành viên nào đã từng post bài ở các box khác nếu có chút thời gian thì copy lại vào box này để tiện theo dõi, theo ý kiến của mình, bất kể món đồ nào các bạn up giới thiệu, ngoài công dụng và tiện ích, thì phải kèm theo hình ảnh, giá tiền (phiên phiến cũng được nếu không còn nhớ), chỗ bán để các thành viên không phải hỏi lung tung làm loãng topic.
    Không chỉ riêng vật dụng mua sẵn, có nhìu ý tưởng của các bạn thiết kế và đặt làm, hoặc thêm công dụng cho những món đồ đã quen thuộc... cũng đều rất bổ ích và được welcome cả nhé!
    Cám ơn và mong top này sẽ đắt hàng!

Cám ơn sự ủng hộ của bạn Tuyen-virgo nhé.

Mình sẽ cố gắng mỗi ngày giới thiệu 1 dụng cụ mà mình tâm đắc để chia sẻ với mọi người. Tuy nhiên, 1 tay vỗ không kêu. Một người độc thoại không thể làm nên 1 topic hay. Rất mong mọi người cùng tham gia và chia sẻ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 326 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Cho mình vào điểm danh với.

Cái mình cần nhất là cây gạt nước nhà vs. Gạt xong đảm bảo khô 90%.

Vật thứ 2 là máy hút bụi. Mình thấy quét nhà không giải quyết bao nhiêu chuyện xử lý bụi vì nó cứ bay tứ tung, nên 1 cái máy hút bụi tốt là cái nên có trong nhà. Hút bụi xong thì việc lau nhà chỉ cần mấy nhát là xong rồi. Hơn nữa, nhà mình đồ trắng, nên trước khi lau còn phải hút nữa, nên tớ dùng 1 máy cho tất cả luôn.

( to be continued)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 531 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

- Cho mình hỏi máy xay cầm tay của các mẹ với mục đích dùng trong gia đình khoảng 4 người thì nên dùng công suất bao nhiêu, đơn năng hay đa năng nhỉ. Mình thì thấy bỏ tiền một lần thì cũng muốn mua đa năng nhưng cũng sợ chiếm nhiều diện tích mà ít dùng thì cũng chả để làm gì. Mình định mua Braun mà.
    - Mẹ Boursin ơi: Cái gạt nước nhà mẹ nó có hình k. Mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy. Mình ở HN. Mình cũng đang tính mua một cái mà k bít nên mua thế nào vì chưa hình dung được. Thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 379 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

hihihihi, vật dụng yêu thik nhất của em ở nhà:
    vị trí số 1 là máy giặt.
    2. xay tỏi (cái này e mua 10k ở fivimart, nó là 2 cái nắp tròn úp vào nhau và có răng ở giữa, chỉ việc vặn mấy cái là xong, ko phải mang thớt ra đập, cũng ko phải dùng cái như cái kìm đâu ạ, nó bằng nhựa trong)
    3. Giỏ nhựa đựng túi nilong (e mua của ikea, văn minh lịch sự, e để 1 cái ở bếp, 1 cái ở toa lét: 95k/cái).
    4. Lọc nước mini ( mua trong daiso, 35k, mặc dù chỉ lọc được bụi bẩn qua 2 lớp 1 sỏi, 1 than, nz thế là tốt lắm rồi, rất tiện lợi, chỉ việc cắm vào vòi là xong).
    5. Gạt nước (mua của ikea, 25k, gạt sạch bong luôn, cảm giác là nó khô luôn ý, rất thik)
    6. nặn kem đánh răng và bộ để bàn chải: nặn kem mua 40k, giá mua 60k, ko phải mất công vặn nút, bóp kem, chỉ việc đưa bàn chải vào là xong.
    7. đánh cafe (mua ikea, 50k, rất tiện lợi trong việc đánh tan đường, hoặc trộn và hòa toan các thứ chất lỏng.
    8. dụng cụ là miệng túi nilong (mua 50k, cũng thik, chỉ việc lướt qua là miệng túi lại đc hàn lại)
    9. nắp cốc (bằng nhựa dẻo, úp vào nó mút luôn vào miệng cốc, có cái hình rất hay ở tay cầm, 10k/cái).
    10, mới nhớ ra, nên bổ sung luôn, cái nam châm gắn dao nữa, tiện quá thể luôn, (mua ikea, 90k, còn cái thanh dài hình như là 350k).
    11. dụng cụ gác lên chảo để ráo mỡ, e có 2 cái 1 cho chảo to, 1 cho chảo nhỏ, mua trong daiso và siêu thị,
    E nợ hình vì máy e ko cắm đc thẻ máy ảnh. E còn nữa nz chưa nhớ ra .
    Sở thik của e là mua nhưng đồ này về phục vụ mục đik lười của mình ý mà, há há
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 644 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó ơi, mẹ nó cho tớ hỏi cái bộ nặn kem đánh răng và bộ để b àn chải bạn mua ở đâu. Nhà tớ đang muốn đi mua quá.
    Our first baby
    0v2ip7
    Our second baby
    ztKRp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kembap Xem bài viết
    hihihihi, vật dụng yêu thik nhất của em ở nhà:
    vị trí số 1 là máy giặt.
    2. xay tỏi (cái này e mua 10k ở fivimart, nó là 2 cái nắp tròn úp vào nhau và có răng ở giữa, chỉ việc vặn mấy cái là xong, ko phải mang thớt ra đập, cũng ko phải dùng cái như cái kìm đâu ạ, nó bằng nhựa trong)
    3. Giỏ nhựa đựng túi nilong (e mua của ikea, văn minh lịch sự, e để 1 cái ở bếp, 1 cái ở toa lét: 95k/cái).
    4. Lọc nước mini ( mua trong daiso, 35k, mặc dù chỉ lọc được bụi bẩn qua 2 lớp 1 sỏi, 1 than, nz thế là tốt lắm rồi, rất tiện lợi, chỉ việc cắm vào vòi là xong).
    5. Gạt nước (mua của ikea, 25k, gạt sạch bong luôn, cảm giác là nó khô luôn ý, rất thik)
    6. nặn kem đánh răng và bộ để bàn chải: nặn kem mua 40k, giá mua 60k, ko phải mất công vặn nút, bóp kem, chỉ việc đưa bàn chải vào là xong.
    7. đánh cafe (mua ikea, 50k, rất tiện lợi trong việc đánh tan đường, hoặc trộn và hòa toan các thứ chất lỏng.
    8. dụng cụ là miệng túi nilong (mua 50k, cũng thik, chỉ việc lướt qua là miệng túi lại đc hàn lại)
    9. nắp cốc (bằng nhựa dẻo, úp vào nó mút luôn vào miệng cốc, có cái hình rất hay ở tay cầm, 10k/cái).
    10, mới nhớ ra, nên bổ sung luôn, cái nam châm gắn dao nữa, tiện quá thể luôn, (mua ikea, 90k, còn cái thanh dài hình như là 350k).
    11. dụng cụ gác lên chảo để ráo mỡ, e có 2 cái 1 cho chảo to, 1 cho chảo nhỏ, mua trong daiso và siêu thị,
    E nợ hình vì máy e ko cắm đc thẻ máy ảnh. E còn nữa nz chưa nhớ ra .
    Sở thik của e là mua nhưng đồ này về phục vụ mục đik lười của mình ý mà, há há

Em gai oi ,Em mua những thứ hay ho này ở đâu đấy???
    cái hàn túi ni lông này, cái nắp cốc?
    Thanks em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 245 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rimrom Xem bài viết
    Em gai oi ,Em mua những thứ hay ho này ở đâu đấy???
    cái hàn túi ni lông này, cái nắp cốc?
    Thanks em
    Em cũng có cùng câu hỏi.
    Em đang ko biết là em có cái j để khoe. Chiều về nhà ngắm rùi về khoe với các mẹ
    Con yêu, con đã tô lại màu sắc thế giới của bố và mẹ. Cảm ơn con, thiên thần của mẹ. Bố mẹ yêu con nhiều lắm. Mong con ngoan, khỏe.
    SkYdsqusquard20090801_-8_S%C3%B3c+S%E1%BB%8Dc+So%60c+Soc
    soc-yeu

9js2jq
    • 531 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Mẹ Rimrom về cố gắng chụp ảnh nhé. Nhiều mẹ chờ đấy. Nhà mẹ lắm thứ hay mà rẻ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 379 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

ah, e mua ở ikea thanh miến bác nhé, cái nặn thì 40k, nó có để bàn chải luôn. CÒn cái giá để bàn chải e mua ở shopdepvadoc, đầu ngọc khánh ý, 60k
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 379 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

he, hi bác, 3 chỗ e hay mua là ikea ở phố thanh miến (gần quốc tử giám), daiso và shopdepvadoc, thỉnh thoảng có mua mấy cái chậu cây ở Uma (nz đừng vào Uma mua ikea nhé, thường là dắt hơn 25k :Silly:.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 884 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kembap Xem bài viết
    Cái lọc nước này có dùng được hay k còn phụ thuộc vào loại vòi nước nữa. Các mẹ chú ý khi mua xem có vừa với vòi nước nhà mình ko nhé. Như nhà mình mua về ko lắp vừa, để phí ra
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Nhà bạn kembap có nhiều đồ xinh và hay quá, chờ ảnh bạn để mình đi mua giống thế.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 169 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boursin-saumon Xem bài viết
    Cho mình vào điểm danh với.

Cái mình cần nhất là cây gạt nước nhà vs. Gạt xong đảm bảo khô 90%.

Vật thứ 2 là máy hút bụi. Mình thấy quét nhà không giải quyết bao nhiêu chuyện xử lý bụi vì nó cứ bay tứ tung, nên 1 cái máy hút bụi tốt là cái nên có trong nhà. Hút bụi xong thì việc lau nhà chỉ cần mấy nhát là xong rồi. Hơn nữa, nhà mình đồ trắng, nên trước khi lau còn phải hút nữa, nên tớ dùng 1 máy cho tất cả luôn.

( to be continued)
    Cho mình thông tin máy hút bụi, giá rổ nhé! Nhiều loại quá nên ko biết chọn loại nào.. Hii...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

1. Chồng: Kinh tế, dùng bền, đa chức năng (vừa là máy giặt, máy hút bụi, máy lau nhà, máy rửa bát...)

Đùa tý thế (nhưng mà cũng thật thế) cho vui, sau đây tớ liệt kê những thứ nếu thiếu tớ sẽ... chết ngay (J7K)
    - Máy rửa bát: Cái này cứu rỗi quan hệ vợ chồng tớ, chấm dứt những ngày tháng tị nhau nổ đom đóm xem đứa nào rửa bát
    - Lò vi sóng: Nhà tớ đi chợ 1 tuần 1 lần nên có nhiều đồ phải để đông lạnh. Ngoài ra, lò vi sóng dùng vào việc nấu nướng nhanh cũng rất hữu dụng
    - Tủ đá to: Vì nhà tớ đi chợ 1 tuần 1 lần nên cần tủ đá to
    - Máy hút bụi: Nhà tớ dùng loại này
    ImageExternal.aspx?src=http%3a%2f%2fwww.electrolux.ee%2fproducts%2fXMLLARGERIMAGE%2fP026940
    Nó có thể tháo ra thành máy cầm tay để hút ở những chỗ ngóc ngách hay hút bụi xe. Ngoài ra, nhà tớ cũng có 1 cái máy hút bụi to nữa.
    - Cây lau sàn nhà tắm: Nhiều mẹ dùng cây lau kính mua ở IKEA. Tớ mua loại chuyên lau sàn, tuổi thọ cao hơn, chất lượng cũng tốt hơn
    golvskrapa.bmp-for-web
    - Cây lau nhà Vileda: Rất mỏng, xoay 360o, có thể luồn vào mọi ngóc ngách. Tớ bỏ phiếu cho em này sau 9 năm gắn bó. Tớ chỉ việc mua những miếng re-fill về lắp vào chứ em chẳng hỏng hóc sứt mẻ tí teo nào. Khi con tớ nhỏ, nôn ọe suốt ngày thì tớ dùng ngày vài lần. Giờ thì tuần 1 lần tổng vệ sinh và thỉnh thoảng thì lau khi cần thôi. Tuy là không rẻ nhưng đấy là khoản đầu tư tớ cho là bổ béo nhất của tớ.
    Ultra_Max_System_Template_product_detail_130
    - Suốt cắm giấy toilet: Nhà tớ dùng loại khác, nhưng ý tưởng cơ bản là thế này
    2629292-rescaledpic-250x625.
    Cái suốt này chấm dứt những lời cầu cứu bất đắc dĩ. Mình cứ để ý thấy suốt giấy gần hết lại bỏ vào 1-2 cuộn nữa, cả nhà thoải mái dùng, không lo "tai nạn"
    - Cây phất trần (kiểu chổi lông gà ngày xưa) bằng microfiber. Bụi bặm quét nhẹ là sạch ngay nhưng không làm rơi búa xua sang đồ đạc khác hoặc bay mù mịt lên trời. Mình dùng loại sợi giấy, dùng 1 lần bỏ đi luôn. Nó có loại sợi vải, giặt được nữa. Tìm mãi chẳng thấy ảnh, sẽ post sau vậy
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 409 Bài viết

• 1,310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki Xem bài viết
    1.
    Ultra_Max_System_Template_product_detail_130
    Mẹ nó cho tớ hỏi là cây lau nhà này mua ở đâu, bao xiền với lại muốn vắt thì vắt cái này thé nào. Cảm ơn mẹ nó nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)