TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông xây NHÀ, đàn bà xây TỔ ẤM

• 404 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 616 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemscl Xem bài viết
    Chị Ngobui cho em hỏi chút, gỗ tự nhiên có cần xử lý bằng nhiều hóa chất để chống mối mọt không chị? hay tùy nơi, tùy xưởng? em lo vụ độc hại ah, cám ơn chị
    Hiện giờ mọi ng sợ tác hại của hoá chất còn hơn cả mối mọt rồi, nên tốt nhất chống mối mọt bao quanh móng nhà từ khi xây dựng, còn khi có mối thì nên dùng các loại bẫy nhử thôi. Hạn chế dùng hoá chất trong đồ nội thất. Còn tẩm xấy chỉ là chống cong vênh co dãn cho gỗ thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bài viết bổ ích
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanchien1970 Xem bài viết
    Bài viết bổ ích
    Mọi ng có gì thắc mắc cứ hỏi, mình sẽ cố gắng tìm câu trả lời thoả đáng trong hiểu hiểu biết của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemscl
    Về hút mùi hafale, chị có biết công suất loại giảm còn 3,5tr đó bao nhiêu? hàng model cũ hay mới và nếu cũ thì khi hỏng có phụ kiện thay thế đc k chị?
    Đây là thông tin chi tiết về hút mùi em hỏi nhé Kemscl. Mã hút mùi này là hàng mới nhưng do kiểu dáng đơn giản, ít chi tiết nên giá thành rẻ. Hàng xuất xứ Châu Âu, sẽ được bảo hành và thay thế linh kiện chính hãng nha em.

hafele_hood_539_82_133
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 258 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    Đây là thông tin chi tiết về hút mùi em hỏi nhé Kemscl. Mã hút mùi này là hàng mới nhưng do kiểu dáng đơn giản, ít chi tiết nên giá thành rẻ. Hàng xuất xứ Châu Âu, sẽ được bảo hành và thay thế linh kiện chính hãng nha em.

hafele_hood_539_82_133
    Cảm ơn chi, e đọc thông số thì thấy độ ồn hơi cao, công suất cũng như độ bền ok đúng k chị? Nếu công suất ok, bền và hút ổn thì em mua ah, chấp nhận ồn hơn vậy. Em đi mấy chỗ hay tư vấn hàng kính cong hơn là cổ điển nhưng hàng hafale em thấy tin tưởng mà giá vừa budget của em nên em tìm hiểu kỹ chút để qd mua.
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

rất thích đồ gỗ nội thất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemscl Xem bài viết
    Cảm ơn chi, e đọc thông số thì thấy độ ồn hơi cao, công suất cũng như độ bền ok đúng k chị? Nếu công suất ok, bền và hút ổn thì em mua ah, chấp nhận ồn hơn vậy. Em đi mấy chỗ hay tư vấn hàng kính cong hơn là cổ điển nhưng hàng hafale em thấy tin tưởng mà giá vừa budget của em nên em tìm hiểu kỹ chút để qd mua.
    Dòng cổ điển khoang đặt quạt nhỏ nên ồn hơn dòng có tum là đúng rồi. Máy châu âu nên các thông số đều đúng theo cataloc chứ ko như mấy ông liên doanh tàu-việt, ghi 1 đàng mà thực tế khác hẳn. Dòng này đang giảm giá sâu nên rất phù hợp để dùng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nghệ tự làm sạch hiện nay trên lò nướng
    Nhu cầu tìm mua lò nướng luôn tăng cao vào những ngày cuối năm, khi tiết trời chuyển lạnh. Để có những món nướng thơm ngon trong bữa cơm gia đình mà không khiến các chị em phải vất vả, đặc biệt trong công đoạn vệ sinh, dọn dẹp là động lực chính cho các thương hiệu thiết bị nhà bếp thiết kế thêm chức năng tự làm sạch tiện dụng.
    Hiện nay, có nhiều công nghệ tự làm sạch ưu việt, mỗi một kiểu lại có những ưu và nhược điểm riêng.

1. Công nghệ làm sạch bằng nhiệt phân Pyrolytic/ Piro/ Pyrotherm/ Pyrolysis:
    Ứng dụng trên một vài mã sản phẩm lò nướng, của thương hiệu Fagor là 6H 760BX, 6H 880ATCX; Nodor là Decor 810 DT; Bosch là HBA78B760, HBA78B950, HBG675BB1. Brandt có lò FP1245X
    Lò nướng công nghệ làm sạch nhiệt phân, không sử dụng hóa chất giúp tiết kiệm sức lao động và mối nguy hiểm thường gắn liền với các phương pháp làm sạch bề mặt lò bằng hóa chất phổ biến. Kỹ thuật này, sử dụng một quá trình gồm ba giai đoạn tự động để làm sạch một cách an toàn trong khi tiết kiệm thời gian lao động, để bạn có thể tập trung cho những việc quan trọng và ý nghĩa hơn. Lò nướng nhiệt phân có thể khả dụng với tất cả các loại, kích thước và hình dạng của thủy tinh và phụ tùng kim loại như thanh trượt, xiên, vỉ nướng có trong khoang lò…và sau đó loại bỏ gần như toàn bộ chất bẩn dư thừa sau quá trình nấu. Chỉ cần vệ sinh một bước cuối cùng với nước là đủ để loại bỏ hoàn toàn dấu vết còn lại của tro.
    self-cleaning-ovens-2
    Chiếc lò nướng tự làm sạch đầu tiên của General Electric được ra mắt lần đầu tiên vào những năm cuối của thập niên 60- Sử dụng chu trình nhiệt phân
    Giai đoạn 1- Khoang lò được thanh lọc để loại bỏ không khí.
    Giai đoạn 2 – Nhiệt độ lò nướng được nâng lên đến khoảng 900 ° F để thiêu hủy các chất bẩn hữu cơ (thức ăn xót lại sau quá trình nấu). Nhiệt phân được thực hiện một cách an toàn trong một không gian không chứa oxy. Sau khi hoàn tất chỉ để lại dư lượng carbon (tro) trên thủy tinh và các bộ phận.
    Giai đoạn 3 - Carbon tồn dư được loại bỏ bằng cách để không khí lùa khoang lò. Ở nhiệt độ này, các dư lượng carbon bị oxy hóa nhanh chóng. Sau một thời gian định trước, lò tắt và từ từ nguội đến nhiệt độ phòng. Bạn có thể mở ra để lau dọn một cách an toàn.
    Đặc biệt, lò có thể tự động khóa cửa trong suốt quá trình tự làm sạch để đảm bảo an toàn cho người sử dụng.
    Ưu điểm của lò nướng công nghệ nhiệt phân Pyrolytic:
    Làm sạch được toàn bộ các bộ phận bên trong khoang lò.
    Sử dụng năng lượng một cách hiệu quả.
    Nhược điểm của lò nướng công nghệ nhiệt phân Pyrolytic:
    Không thể tự làm sạch ngay trong khi nấu mà cần một chu trình làm sạch riêng.
    Vẫn cần vệ sinh hậu kỳ (Lau dọn tro)

2. Công nghệ làm sạch Hydroclean// Hydro pure/ Aquaclean/ Aqualytic/ Aquasmart/ H20 clean:
    Công nghệ này ra đời nhờ việc lấy cảm hứng từ khả năng tự động làm sạch của lá Sen, đặc tính nổi bật của lá sen là khả năng chống bám bẩn tốt.
    Teka thiết kế dòng lò nướng có bề mặt được tráng men, nhờ đó các vết bẩn sau khi nướng có thể dễ dàng làm sạch bằng nước: HL 850 và HL 870. Thương hịêu Rosieres có mã lò RFI 4264 MIN.
    Cata có các lò CM 760 BK-A, HGR BK/A, CD 760 AS BK, HGR 110 AS WH, CDP 780 AS WH, CM 760 AS WH,
    Hãng thiết bị gia dụng Nodor cũng có các mã lò nướng sử dụng công nghệ này như Decor 900 TCSAC white, Decor 900 TCSAC black, Decor 745 white, Decor 745 black, Decor 700 white, Decor 700 black
    Ở lò nướng Amica, Công nghệ làm sạch Aqualytic cũng tương tự: EBI 71394AA STEAM; EBI 8874AA; EBI 81064BAA…
    Công nghệ H20 clean được ứng dụng trong chế tạo lò nướng HO T60A, HO KT60A, HO K60A của Hafele.
    , Hydroclean
    Làm sạch bằng hơi nước giúp tiết kiệm thời gian và điện năng
    Bắt đầu với một lò nướng khi đã nguội, bỏ khay và hệ thống giá đỡ ra để vệ sinh riêng (có thể dùng an toàn với máy rửa bát). Đổ 250ml nước trên sàn lò và chọn chế độ Hydroclean. Sau khi chu trình kết thúc, Đơn giản, bạn chỉ cần lau sạch độ ẩm và thực phẩm (đã được hơi nước nóng bóc tách sạch sẽ khỏi bề mặt lò).
    Khi lò nướng gia nhiệt lên tới 100ºC biến nước thành hơi nước. Hoạt động linh hoạt của hơi nước được tạo ra trong khoang lò và công nghệ phủ Hydroclean giúp tách bóc tất cả các vết bẩn khỏi bề mặt khoang lò, cho vấn đề dọn dẹp hậu trường trở nên cực kỳ đơn giản.
    Ưu điểm của lò nướng công nghệ làm sạch bằng hơi nước:
    Bền vững: công nghệ Hydroclean là một cuộc cách mạng công nghệ tự làm sạch ở lò nướng. Các lớp men bảo vệ không bị hư hại theo thời gian hoặc việc sử dụng thường xuyên.
    Dễ dàng: Các lớp phủ không dính nội thất và khay của lò nướng làm sạch một cách dễ dàng.
    Tiết kiệm: Các chu kỳ làm sạch hydroclean ngắn hơn và chạy ở nhiệt độ thấp hơn so với hệ thống làm sạch khác hiện có, tiết kiệm năng lượng và thời gian.
    Hiệu quả: Vệ sinh sạch lò nướng của bạn chỉ trong 24 phút.
    Nhược điểm của lò nướng công nghệ làm sạch thủy phân:
    Cũng giống nhiệt phân, lò nướng thủy phân cũng phải vệ sinh hậu kỳ (Lau dọn bằng vải sau quá trình lò làm sạch).
    Cũng cần có chu trình làm sạch riêng

3. Công nghệ làm sạch bằng lớp lót xúc tác Catalytic/ Vetro Clean/ Okoemail/ Okoemailplus coating:
    Ứng dụng trên một vài mã sản phẩm lò nướng của thương hiệu Bosch như: HBX 53R50; 84E663; HBC 84E653B, HBN531E0, HBN331E1K…
    Nodor có lò D809 Antrazit và D809 DT black. Tương tự, ở thương hịêu Cata là các mã HGR 110 AS BK, CM760, MC25D..
    Lò nướng tự làm sạch bằng công nghệ lớp lót xúc tác, có thể tự làm sạch ngay trong khi đang nấu.
    Họ sử dụng một lớp lót đặc biệt được tráng bằng men xốp, có tính năng hấp thụ dầu mỡ, chất béo và một vài thành phần của thức ăn khác. Khi lò được làm nóng đến hơn 200º nó oxi hóa các bụi bẩn và các vụn thực phẩm, và chỉ để lại một chút cặn bẩn, việc của bạn không có gì nhiều ngoài việc lau nó đi.
    Công nghệ này sử dụng nhiệt độ thấp hơn so với công nghệ làm sạch nhiệt phân. Nên nó có thể vừa nấu vừa tự làm sạch luôn. Do đó bạn không cần phải chạy một chu kỳ làm sạch riêng biệt. Điều đó sẽ giúp tiết kiệm điện năng hơn.
    photocatalyst2
    Lớp lót Catalyst giúp hấp thu dầu mỡ, bụi bẩn, vi khuẩn
    Lò nướng nhiệt phân có thể làm sạch mọi bộ phận bên trong khoang lò. Nhưng lò nướng lót xúc tác thường chỉ được gắn ở hai bên hoặc phía sau của lò . Điều đó có nghĩa là bạn sẽ cần phải tự làm sạch những bộ phận không được lót lớp lót này như các cửa và giá đỡ lò.
    Không giống như các lò nướng nhiệt phân, các lớp lót này cần được thay thế sau một thời gian nhất định.
    Ưu điểm của lò nướng công nghệ tự làm sạch Catalytic:
    Chi phí nằm trong giới hạn có thể chi trả được.
    Có thể tự làm sạch ngay trong khi nấu nên tiết kiệm thời gian và năng lượng.
    Nhược điểm của lò nướng công nghệ tự làm sạch Catalytic:
    Không thể làm sạch toàn bộ các bộ phận bên trong khoang lò mà bạn vẫn phải chủ động vệ sinh các bộ phận đó.
    Các tấm lót xúc tác cần được thay thế đúng kỳ hạn.

4. Công nghệ tự làm sạch Eco clean/ Eco pyrolitic/Okotherm:
    Quá trình tự làm sạch tự động hiệu quả cao có tên gọi là EcoClean là một sự đổi mới trong ngành thiết kế thiết bị lò nướng. Hệ thống Ecoclean đặt dấu chấm hết cho việc tốn thời gian trong vấn đề vệ sinh. Một lớp lót đặc biệt của bề mặt gốm siêu mịn trên tường lò đảm bảo chắc chắn rằng mỡ sẽ được tự động hấp thụ trong quá trình rán hoặc nướng bánh và vụn thức ăn được oxy hóa, cùng với tất cả các mùi. Lót của lò được tạo thành từ hàng ngàn xốp gốm oxy siêu nhỏ. Khi lò nóng lên trong quá trình nấu ăn, oxy được giải phóng từ các tấm lót và oxy hóa cũng như phân hủy mỡ hoặc vụ thức ăn dư thừa trên lớp vải lót, để lại lớp lót lò sạch bóng. Lót này sẽ tự tái tạo lại bất cứ khi nào nó được làm nóng và do đó sẽ vẫn thực hiện được chức năng trong suốt cuộc đời của lò nướng.
    eco_clean_tech
    Eco Clean giúp xử lý chất bẩn bám trên bề mặt khoang lò
    Ứng dụng trên một vài sản phẩm lò nướng của Bosch như: BHC 84K533; HBG 23B550J; HBG 43S450A; HBA 43B450A, HBG634HS1, HBA23S350S, HBG78B950, HBN231E2…
    Cata có mã lò CDP 790 PYRO. Kuppersbusch có lò EMWK 6550.0 và EEB.6260.0 JX
    Ưu điểm của công nghệ làm sạch Eco clean
    Xử lý mỡ, xử lý mùi hiệu quả, nhanh chóng
    Thân thiện với môi trường
    Có thể tự tái tạo
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày mai các bố các mẹ đi clearance sale của hafele nhớ chuẩn bị sức khoẻ và tiền nhé. Tuy lượng hàng chỉ bằng 1/4-1/5 trong kho SG nhưng cũng có đủ các nhóm sp phục vụ nhu cầu mua sắm để xây sửa nhà đấy ah
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đồ bộ bé trai vnxk giá tốt https://www.facebook.com/shopbeokids/
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đg tẩu hỏa nhập ma trong công cuộc tìm hiểu thi công đồ nội thất thì tìm được bài viết của chị, cảm ơn c đã có 1 bài viết rất chi tiết và hữu ích
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chấm! sẽ coi khi cần tks
    Nothing Impossible!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tặng các mẹ khu bếp tiện nghi
    http://youtube.com/watch?v=cwmBjxbyhNc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ ít mẹ vào đây qua, chả bù ngày xưa
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 216 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

gì mà dài thế nhỉ
    Phân phối biệt thự,căn hộ, dự án quận 9 với nhiều sản phẩm cực chất như dự án park riverside premium, melosa garden quận 9...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sado1 Xem bài viết
    gì mà dài thế nhỉ
    Kinh nghiệm đúc kết từ nhiều ng và thời gian mà
    • 114 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chào mẹ Ngobui !
    qua các bài viết của mẹ !Em thấy mẹ biết và tìm hiểu kỹ về thiết bị bếp . Em cũng chuẩn bị lắp đăt thiết bị bếp mà lăn giữa 2 thương hiệu Bosch và Smeg ( y ) bosch Em thấy có vẻ thông dụng và nhiều người biết đến, Smeg nghe hơi lạ và ít nhà phân phối ( E không nhầm chỉ có Đông Dương phân phối Smeg ) mà giá giữa 2 thương hiệu này cũng ngang nhau , bếp từ E xem bếp 3 giá tầm 22 tr cho 2 thương hiệu > mẹ có thể tư vấn giúp em chọn thương hiệu nào tốt ạ,
    Em cảm ơn mẹ Ngobui rất nhiều !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuylinh_07 Xem bài viết
    Em chào mẹ Ngobui !
    qua các bài viết của mẹ !Em thấy mẹ biết và tìm hiểu kỹ về thiết bị bếp . Em cũng chuẩn bị lắp đăt thiết bị bếp mà lăn giữa 2 thương hiệu Bosch và Smeg ( y ) bosch Em thấy có vẻ thông dụng và nhiều người biết đến, Smeg nghe hơi lạ và ít nhà phân phối ( E không nhầm chỉ có Đông Dương phân phối Smeg ) mà giá giữa 2 thương hiệu này cũng ngang nhau , bếp từ E xem bếp 3 giá tầm 22 tr cho 2 thương hiệu > mẹ có thể tư vấn giúp em chọn thương hiệu nào tốt ạ,
    Em cảm ơn mẹ Ngobui rất nhiều !
    Đúng rồi bạn smeg do độc quyền đông dương phân phối, chức năng thì cũng ko quá khác biệt, để yên tâm sử dụng lâu dài sau khi hết hạn bảo hàng thì bosch tốt hơn vì linh kiện về nhiều, dễ sửa chữa thay thế, bếp 3 trên dưới 20tr thì rất nhiều lựa chọn, dể tối mình inbox cho bạn cụ thể nhé
    • 114 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vâng em cảm ơn mẹ Ngobui, em chờ tin của mẹ Ngobui nhá !
    • 114 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    Đúng rồi bạn smeg do độc quyền đông dương phân phối, chức năng thì cũng ko quá khác biệt, để yên tâm sử dụng lâu dài sau khi hết hạn bảo hàng thì bosch tốt hơn vì linh kiện về nhiều, dễ sửa chữa thay thế, bếp 3 trên dưới 20tr thì rất nhiều lựa chọn, dể tối mình inbox cho bạn cụ thể nhé
    vâng em cảm ơn mẹ Ngobui, em mong tin của mẹ !