TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông xây NHÀ, đàn bà xây TỔ ẤM

• 404 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 617 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_me_nha_gau Xem bài viết
    Bạn Ngobui cho mình hỏi ở HN có thể mua MDF lõi xanh An Cường ở đâu được? Mình định đóng tủ bếp với thùng bằng xoan đào, còn mặt làm bằng MDF để có thể lựa chọn màu sắc phong phú theo ý mình và sau này nếu không thích có thể thay thế dễ dàng mặt.
    Giờ ở HN có nhiều xưởng mộc dung MDF chống ẩm của An Cường mà, bên mình làm cũng khá nhiều, số lượng lớn thì mình nhập trực tiếp từ Sài Gòn ra, số lượng ít hơn thì lấy ở đại lý Ái Linh của An Cường tại HN. MDF mới chỉ là cốt gỗ thôi, nếu bạn dùng làm cánh cửa tủ thì chất liệu bề mặt cũng rất quan trọng, sơn mờ, sơn bóng, ép giấy PU, melamin, hay cao cấp hơn dán laminate hay acrilyc..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_me_nha_gau
    chả là thợ bếp nhà mình đóng cả cầu thang, cửa gỗ rất tốt nhưng không chuyên về dòng MDF dán laminate hay Acrilyc, nên mình muồn mua cửa tủ bếp về cho thợ lắp ráp. Nếu bạn cung cấp thì cho mình xin báo giá mấy loại này nhé. MDF dán laminate hoặc Arirlyc. Mình sẽ mua thành phẩm, chỉ việc mang về cho thợ lắp thôi.
    Cám ơn bạn nhiều.
    hơi khó nhỉ. bạn cần cung cấp cho mình thêm 1 số thông tin chi tiết như sau:
    - bạn chọn màu sắc hay vân gỗ... cho cánh tủ
    acrylic hay laminate thì màu sắc và vân gỗ sẽ có sự chênh lệch về giá
    - xưởng mình chuyên làm cánh bọc nhôm, tay nắm âm. ko biết nó có phù hợp với thiết kế tủ bếp nhà bạn ko nữa
    - tủ bếp nhà bạn đang ở công đọan nào rồi? khi nào xong, bạn dặn thợ đo chi tiết kích thước từng cánh cửa để mình lên báo giá nhé
    - bạn làm như thế thì chi phí làm tủ sẽ đội lên cao đấy do đây là 2 đội thợ khác nhau, ko tận dụng được NVL, nhà xưởng cũng như nhân công
    - cánh tủ bếp MDF dán laminate hoặc Arirlyc tính trung bình khỏang 1,5-2tr/m2 (chưa tính nẹp nhôm và tay nắm âm)

thân!
    • 535 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    hơi khó nhỉ. bạn cần cung cấp cho mình thêm 1 số thông tin chi tiết như sau:
    - bạn chọn màu sắc hay vân gỗ... cho cánh tủ
    acrylic hay laminate thì màu sắc và vân gỗ sẽ có sự chênh lệch về giá
    - xưởng mình chuyên làm cánh bọc nhôm, tay nắm âm. ko biết nó có phù hợp với thiết kế tủ bếp nhà bạn ko nữa
    - tủ bếp nhà bạn đang ở công đọan nào rồi? khi nào xong, bạn dặn thợ đo chi tiết kích thước từng cánh cửa để mình lên báo giá nhé
    - bạn làm như thế thì chi phí làm tủ sẽ đội lên cao đấy do đây là 2 đội thợ khác nhau, ko tận dụng được NVL, nhà xưởng cũng như nhân công
    - cánh tủ bếp MDF dán laminate hoặc Arirlyc tính trung bình khỏang 1,5-2tr/m2 (chưa tính nẹp nhôm và tay nắm âm)

thân!
    -Bếp Acrylic cạnh nên được dán bằng máy chuyên dụng ,hạn chế dán bằng chỉ,vì các cạnh tủ sẽ bị hư đầu tiên khi tiếp xúc nhiều với ẩm ướt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hunglocfurniture344 Xem bài viết
    -Bếp Acrylic cạnh nên được dán bằng máy chuyên dụng ,hạn chế dán bằng chỉ,vì các cạnh tủ sẽ bị hư đầu tiên khi tiếp xúc nhiều với ẩm ướt.
    Nhân câu trả lời của bạn mình sẽ bổ sung thêm chi tiết về cách thi công, ứng dụng của 1 vài loại gỗ công nghiệp. Ván Acrylic và các loại ván có lớp phủ bề mặt nói chung như melamine, laminate.. thường đc dán, phủ, tráng 1 hoặc 2 mặt trước trên tấm tiêu chuẩn (2440x1220). Do bề mặt lớn dễ dàng tạo 1 lực lớn và đều trên toàn bộ bề mặt bằng máy ép chuyên dụng, nên chất lượng rất đồng đều. Sau đó các tấm ván này mới dc chuyển cho thợ mộc cắt theo kích thước thiết kế của đồ gia dụng. Khi đó ngoài 2 mặt đã dc phủ bởi lớp vật liệu bề mặt thì các cạnh bên vẫn là chất liệu làm cốt của ván. Có nhiều cách để sử lý vị trí này. -Dùng máy chuyên dụng trong lúc dán bề mặt đồng thời uốn cong tấm phủ bao quanh phần cạnh cần dán. Cách này đảm bảo đồng đều 100% do lớp phủ bề mặt liền mạch với cạnh cần bảo vệ, chất lượng là như nhau, nhưng cách này có nhược điểm là chỉ bảo vệ dc 1 trong số 4 cạnh cần bảo vệ, các cạnh khác cần có cách sử lý khác, cạnh dc bảo vệ do phải uốn cong vật liệu phủ nên ko đạt dc góc vuông mà luôn luôn có bán kính nhất định. Ứng dụng của phưong pháp này thường để làm cạnh bàn, ghế phần hướng vào ng sử dụng thường cần dc bảo vệ kỹ nhất, các cạnh khác thường quay vào trong và dc bảo vệ bởi các bề mặt khác. -Dùng các loại bản nhựa hoặc bản vật liệu cùng chất liệu với lớp phủ bao bọc các cạnh, trong cách này chia ra nhiều phương pháp thực hiện khác nhau. +Cách hiện đại là dùng máy chuyên dụng tự động dán cạnh bằng keo nhiệt, do thực hiện hoàn toàn tự động từ khâu bôi keo vào cạnh, vào nẹp, đến cuộn nẹp, đẩy ván, ép nẹp vào với ván, tiếp theo là cắt các cạnh thừa của nẹp sau đó là dùng nhiệt là mép các góc cho đẹp và chắc chắn. Cách này chất lượng phụ thuộc vào độ hiện đại của máy, tùy theo các loại máy cao cấp hay tầm chung mà các khâu trên dc tích hợp vào máy, mất khâu nào thì chất lượng cũng như hình thức sẽ giảm theo. Tiếp theo là chất lượng của keo dán, độ bền của cạch phụ thuộc rất nhiều vào khâu này, keo tốt thì nhiều năm ko sao, keo dở thì sau 1 thời gian đã bung ra. +Hiện đại nhất là dùng máy dán có sủ dụng tia laze, phần tiếp giáp giữa vật liệu làm cốt và vật liệu phủ vẫn là keo nhưng dùng thêm tia laze để có thể nối bằng nhiệt dc cả sâu bên trong tiếp giáp giữa các mép của vật liệu phủ, làm cho các cạnh gần như liền với nhau. Cách này thường dc dùng khi cạch dc dán bằng chính loại vật liệu làm bề mặt để đảm bảo mối hàn dc đồng đều. +Đơn giản hơn là dùng các loại máy bán tự động hay máy cầm tay, vẫn dán cạnh bằng keo nhiệt nhưng có thay thế 1 vài khâu bằng sức ng. Cách này thì chất lựong phụ thuộc phần lớn vào tay nghề ng thợ. +Đơn giản nhất là thủ công hoàn toàn Tóm lại phưong pháp dán nẹp vẫn là phổ biến nhất, các cách triển khai thì đều có ưu nhược điểm riêng, bằng máy hoàn toàn thì chất lượng đầu ra đồng đều, hình thức đẹp nhưng vẫn có nhược điểm là phải tuân thủ những phưong pháp nhất định theo giới hạn của máy như chiều dài rộng tối đa, tối thiểu, các góc ko phải góc vuông, bo tròn hay các khoản đục bên trong, máy tự động gần như ko có cách sử lý, hạn chế khá nhiều về mẫu mã, sáng tạo. Dán bán tự động hoặc thủ công thì dễ dàng uộn lượn tùy ý, trong ngoài, chiều dài, độ dày bất kỳ.. Nhưng chất lượng khó đảm bảo hợn, độ đồng đều chắc chắn ko bằng, chất lượng có thể kém hơn. Tùy từng trường hợp mà áp dụng. -Một cách cũng hay d sử dụng nữa là dùng các loại nẹp, nhựa cứng hoặc kim loại nhưng có hình chữ T hoặc U, L.. Các loại nep hình này có các gờ làm tăng độ cứng cũng như tăng độ liên kết với tấm vật liệu. Do độ cứng khá lớn lại có các phần ăn sâu vào vạt liệu gỗ, nêu dù có 1 phần keo ko còn kết dính dc thì nẹp vẫn còn chắc chắn. Có thể nói đây là cách chắc chắn nhất, đảm bảo độ bền lâu nhất so với các cách bo cạnh. Kết hơp với các loại tay nắm âm phù hợp thì sẽ có 1 sản phẩm cực kỳ hiện đại. Tuy nhiẻn cách này thi công khá cầu kỳ tốn nhiều công thợ, vật tư làm nẹp nên giá thành khá cao, thêm nữa với những nẹp kim loại các góc cạnh khá nhọn cần cẩn thận khi sử dụng và có biện pháp làm mềm các góc cạnh này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mod ơi, diễn đàn bị làm sao mà tất cả xuống dòng của mình bị mất hết là sao??? Có cách nào khắc phục ko???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 413 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

chuẩn không cần chỉnh luôn ngobui ơi, cám ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình copy lại bài trên cho dễ đọc nhé, webtretho giờ ko cho chỉnh sửa nữa nhỉ?
    Nhân câu trả lời của bạn mình sẽ bổ sung thêm chi tiết về cách thi công, ứng dụng của 1 vài loại gỗ công nghiệp.
    Ván Acrylic và các loại ván có lớp phủ bề mặt nói chung như melamine, laminate.. thường đc dán, phủ, tráng 1 hoặc 2 mặt trước trên tấm tiêu chuẩn (2440x1220). Do bề mặt lớn dễ dàng tạo 1 lực lớn và đều trên toàn bộ bề mặt bằng máy ép chuyên dụng, nên chất lượng rất đồng đều. Sau đó các tấm ván này mới dc chuyển cho thợ mộc cắt theo kích thước thiết kế của đồ gia dụng. Khi đó ngoài 2 mặt đã dc phủ bởi lớp vật liệu bề mặt thì các cạnh bên vẫn là chất liệu làm cốt của ván. Có nhiều cách để sử lý vị trí này.
    -Dùng máy chuyên dụng trong lúc dán bề mặt đồng thời uốn cong tấm phủ bao quanh phần cạnh cần dán. Cách này đảm bảo đồng đều 100% do lớp phủ bề mặt liền mạch với cạnh cần bảo vệ, chất lượng là như nhau, nhưng cách này có nhược điểm là chỉ bảo vệ dc 1 trong số 4 cạnh cần bảo vệ, các cạnh khác cần có cách sử lý khác, cạnh dc bảo vệ do phải uốn cong vật liệu phủ nên ko đạt dc góc vuông mà luôn luôn có bán kính nhất định. Ứng dụng của phưong pháp này thường để làm cạnh bàn, ghế phần hướng vào ng sử dụng thường cần dc bảo vệ kỹ nhất, các cạnh khác thường quay vào trong và dc bảo vệ bởi các bề mặt khác.
    -Dùng các loại bản nhựa hoặc bản vật liệu cùng chất liệu với lớp phủ bao bọc các cạnh, trong cách này chia ra nhiều phương pháp thực hiện khác nhau.
    +Cách hiện đại là dùng máy chuyên dụng tự động dán cạnh bằng keo nhiệt, do thực hiện hoàn toàn tự động từ khâu bôi keo vào cạnh, vào nẹp, đến cuộn nẹp, đẩy ván, ép nẹp vào với ván, tiếp theo là cắt các cạnh thừa của nẹp sau đó là dùng nhiệt là mép các góc cho đẹp và chắc chắn. Cách này chất lượng phụ thuộc vào độ hiện đại của máy, tùy theo các loại máy cao cấp hay tầm chung mà các khâu trên dc tích hợp vào máy, mất khâu nào thì chất lượng cũng như hình thức sẽ giảm theo. Tiếp theo là chất lượng của keo dán, độ bền của cạch phụ thuộc rất nhiều vào khâu này, keo tốt thì nhiều năm ko sao, keo dở thì sau 1 thời gian đã bung ra.
    +Hiện đại nhất là dùng máy dán có sủ dụng tia laze, phần tiếp giáp giữa vật liệu làm cốt và vật liệu phủ vẫn là keo nhưng dùng thêm tia laze để có thể nối bằng nhiệt dc cả sâu bên trong tiếp giáp giữa các mép của vật liệu phủ, làm cho các cạnh gần như liền với nhau. Cách này thường dc dùng khi cạch dc dán bằng chính loại vật liệu làm bề mặt để đảm bảo mối hàn dc đồng đều.
    +Đơn giản hơn là dùng các loại máy bán tự động hay máy cầm tay, vẫn dán cạnh bằng keo nhiệt nhưng có thay thế 1 vài khâu bằng sức ng. Cách này thì chất lựong phụ thuộc phần lớn vào tay nghề ng thợ.
    +Đơn giản nhất là thủ công hoàn toàn
    Tóm lại phưong pháp dán nẹp vẫn là phổ biến nhất, các cách triển khai thì đều có ưu nhược điểm riêng, bằng máy hoàn toàn thì chất lượng đầu ra đồng đều, hình thức đẹp nhưng vẫn có nhược điểm là phải tuân thủ những phưong pháp nhất định theo giới hạn của máy như chiều dài rộng tối đa, tối thiểu, các góc ko phải góc vuông, bo tròn hay các khoản đục bên trong, máy tự động gần như ko có cách sử lý, hạn chế khá nhiều về mẫu mã, sáng tạo. Dán bán tự động hoặc thủ công thì dễ dàng uộn lượn tùy ý, trong ngoài, chiều dài, độ dày bất kỳ.. Nhưng chất lượng khó đảm bảo hợn, độ đồng đều chắc chắn ko bằng, chất lượng có thể kém hơn. Tùy từng trường hợp mà áp dụng.
    -Một cách cũng hay dc sử dụng nữa là dùng các loại nẹp, nhựa cứng hoặc kim loại nhưng có hình chữ T hoặc U, L.. Các loại nep hình này có các gờ làm tăng độ cứng cũng như tăng độ liên kết với tấm vật liệu. Do độ cứng khá lớn lại có các phần ăn sâu vào vạt liệu gỗ, nêu dù có 1 phần keo ko còn kết dính dc thì nẹp vẫn còn chắc chắn. Có thể nói đây là cách chắc chắn nhất, đảm bảo độ bền lâu nhất so với các cách bo cạnh. Kết hơp với các loại tay nắm âm phù hợp thì sẽ có 1 sản phẩm cực kỳ hiện đại. Tuy nhiẻn cách này thi công khá cầu kỳ tốn nhiều công thợ, vật tư làm nẹp nên giá thành khá cao, thêm nữa với những nẹp kim loại các góc cạnh khá nhọn cần cẩn thận khi sử dụng và có biện pháp làm mềm các góc cạnh này.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1 góc bếp xinh xinh, với nhiều hoa và nắng

dc3865f3-0558-4ada-baa9-17d03e07e1b9_zps0dc6d1c6
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy
    Bạn ơi! đây la thiết kế tủ bếp của mình. bạn có thể cho danh sách phụ kiện và bảng giá cho mình được không. mình muốn dùng của hafele. Kệ inox thì cua hãng nào rẻ một chút. Mình muốn kệ inox cho khoang để bát tủ trên và kệ để nồi ở ngan dưới cùng chỗ bếp. Bạn cho mình hỏi thêm kích thước cần để lắp ray trượt cho kệ inox là bao nhiêu (có nghĩa là với kệ độ rộng là 900 thì lọt lòng tủ là bao nhiêu). Thùng gạo mình muốn để trên một giá kéo ra keo vào thì dùng ray lắp sàn có được không. Cám ơn bạn rất nhiều.
    560839_10201264029555009_1286142530_n

tủ trên cánh rộng 1000 thì dùng 2 piston/cánh, tổng là 4c
    tủ bát đùng 1 bộ tay nâng blum
    giá bát to nhất là 900 nên tốt nhất là chỉnh lại kích thước ngăn ấy thành 900 chứ ko phải 1000. với cánh 900 thì lọt lòng của nó sẽ là 865 bạn nhé

tủ dứoi có 2 ngăn kéo 600, sẽ dùng 2 kệ soong nồi
    khoang 400 có ngăn kéo trên có thể để thùng gạo nhưng như vậy thì hơi lãng phí. theo mình thì đổi lại kích thước 2 khoang là 700 và 300
    3 ngăn kéo dưới bếp có thể dùng ray âm
    khoang góc còn lại có thể dùng rổ góc đa năng hoặc rổ xoay
    ở bên chậu rửa có 2 khoang 300, có thể để kệ gia vị và kệ dao thớt. dứoi chậu rửa thì có 1 thùng rác gắn cánh

bản lề thẳng: 12
    bản lề cong: 20
    bản lề góc mù: 2

bạn tham khảo nhé.
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy hôm nay ngobui bận việc riêng hay sao ấy nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoinhanho_20 Xem bài viết
    Mấy hôm nay ngobui bận việc riêng hay sao ấy nhỉ?
    Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm. Đợt này xã em liên tục phải xuống xưởng để ốp thợ làm kịp tiến độ cuối tuần còn trả hàng cho khách, tối lại vẽ để hoàn thành hồ sơ cho đối tác. Em thì đợt này đang đi học thêm nghiệp vụ kế toán nên cũng bận, chẳng có mấy khi vào mạng. Chỉ tranh thủ lúc nào giải lao thì vào mạng hóng hớt kinh nghiệm của các chị em thôiNếu các bố các mẹ cần tư vấn gì thì lưu lại thông tin ở topic. Em sẽ thu xếp trả lời ngay khi vào nhà
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm. Đợt này xã em liên tục phải xuống xưởng để ốp thợ làm kịp tiến độ cuối tuần còn trả hàng cho khách, tối lại vẽ để hoàn thành hồ sơ cho đối tác. Em thì đợt này đang đi học thêm nghiệp vụ kế toán nên cũng bận, chẳng có mấy khi vào mạng. Chỉ tranh thủ lúc nào giải lao thì vào mạng hóng hớt kinh nghiệm của các chị em thôiNếu các bố các mẹ cần tư vấn gì thì lưu lại thông tin ở topic. Em sẽ thu xếp trả lời ngay khi vào nhà
    Vậy à, vậy là chuẩn bị nắm cả phần tài chính cho cty ax nhà bạn nữa à? Trêu bạn chút thôi, mình có gửi mail vào hòm thư cho bạn, bạn rảnh check và reply cho mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy à, vậy là chuẩn bị nắm cả phần tài chính cho cty ax nhà bạn nữa à? Trêu bạn chút thôi, mình có gửi mail vào hòm thư cho bạn, bạn rảnh check và reply cho mình nhé.
    Ngoịnhanho ơi, bạn gửi mail cho mình vào hộp thư nào thế?
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ngoịnhanho ơi, bạn gửi mail cho mình vào hộp thư nào thế?
    Mình reply thư bạn gửi ở hòm thư gmail đó. Bạn check không có à?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cũng đang quan tâm đến tủ bếp vì chị mới mua nhà mà tủ bếp của chủ cũ nát quá rồi. Hiện nay chị cũng chưa thuê người làm tủ vì OX đang vẽ phong thủy xem bếp đặt ở đâu? Chị đang phân vân giữa đóng tủ gỗ tự nhiên hay là CN. Phụ kiện thì sẽ dùng của Blum và Hafele... Sẽ nghiến răng đầu tư thêm máy rửa bát Bosch và lò nướng đồng bộ luôn. Bên em có cung cấp MRB và lò nướng ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình ơi, thứ 6 và thứ 7 tuần này ở Hn có chương trình giảm giá sốc từ 20-80% cho 700 mã hàng của Hafele VN nhéMẹ nào có nhu cầu mua sắm thì nhanh chân nhanh tay nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi syanh Xem bài viết
    Chị cũng đang quan tâm đến tủ bếp vì chị mới mua nhà mà tủ bếp của chủ cũ nát quá rồi. Hiện nay chị cũng chưa thuê người làm tủ vì OX đang vẽ phong thủy xem bếp đặt ở đâu? Chị đang phân vân giữa đóng tủ gỗ tự nhiên hay là CN. Phụ kiện thì sẽ dùng của Blum và Hafele... Sẽ nghiến răng đầu tư thêm máy rửa bát Bosch và lò nướng đồng bộ luôn. Bên em có cung cấp MRB và lò nướng ko?
    Chị ơi, 13-14/9 ở kho hàng Hafele VN có chương trình giảm giá lên đến 80% cho 700 mã hàng đấy. Địa chỉ là Khu công nghiệp Lai xá-Kim chung-Hoài đức, Hà nội.Chị thu xếp đi sớm để chọn mua chị nhé. Về tủ bếp, tùy vào môi trường sống, sở thích sử dụng và dự trù kinh phí của gia chủ mà tụi em sẽ tư vấn chất liệu, phụ kiện và thiết bị cụ thể cho phù hợp.Với các sản phẩm do Hafele VN phân phối thì chị chỉ cần báo mã hàng, tụi em sẽ có báo giá chi tiết chị ah
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình reply thư bạn gửi ở hòm thư gmail đó. Bạn check không có à?
    Ngobui bỏ qua mình mất rồi.
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình ơi, thứ 6 và thứ 7 tuần này ở Hn có chương trình giảm giá sốc từ 20-80% cho 700 mã hàng của Hafele VN nhéMẹ nào có nhu cầu mua sắm thì nhanh chân nhanh tay nhé.
    Bạn ơi, bạn có danh mục các mặt hàng sale không, mình vào trang của Hafele mà không thấy thông tin chương trình giảm giá gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngobui bỏ qua mình mất rồi.
    Bạn ơi, bạn có danh mục các mặt hàng sale không, mình vào trang của Hafele mà không thấy thông tin chương trình giảm giá gì cả.
    Xin lỗi mẹ nó nhé, thời jan vừa qua mình bận quá nên ko vào mạng. Mình check mail rồi, vẫn ko thấy thư của bạn đâu cả. Bạn gửi lại vào buiphuong2510@gmail.com nhé.Thông tin chung là có 700 mã hàng giảm giá nhưng ko có thông tin chi tiết đâu mẹ nó ah. Theo kinh nghiệm từ những lần đi "vơ vét" trước đây của mình thì đồ giảm giá phần nhiều là thiết bị phòng tắm.Với thiết bị bếp và đồ gia dụng, mẹ nó ngắm nghía món nào thì ghi lại mã, đến hôm đi thì cứ chăm chăm nhìn vào mã đấy mà chọn thôi, đỡ mất thời jan tìm hiểu nhiều. Chương trình giảm giá sâu nên các đại lý cũng tranh thủ đi gom hàng, bạn là khách lẻ thì nên đi sớm, rủ thêm người cùng đi và chọn mã trước để có thêm cơ hội chọn đồ, nhéThân