TIN TÀI TRỢ.

Đá nhân tạo gốc thạch anh và đá tự nhiên granite, loại nào dùng ốp mặt bàn bếp sẽ bền đẹp hơn vậy cm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.22K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 114 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Cuối tháng là nhà em hoàn thiện thi công. Nhà xây theo kiến trúc tân cổ điển nên 2 vc em đang phân vân không biết nên ốp lát mặt bàn bếp bằng đá nhân tạo gốc thạch anh hay đá tự nhiên granite thì bền và đẹp hơn. Mẹ nào có kinh nghiệm mảng này cho em xin ít thông tin thực tế với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giờ nhiều gđ dùng p/c thiết kế tân cổ điển nhỉ.
    Em nhìn cũng thấy mê bởi vẻ đẹp “lai Tây” của nó, từ đường nét uốn lượn, hoa văn cho đến màu sắc và cách bố trí đều không thể chê vào đâu được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 150 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nhà mn mà thiết kế p/c tân cổ điển thì xài đá nhân tạo hay đá granite đều đc nhé. Mỗi loại vật liệu đều có những ưu điểm nổi bật của riêng mình nhưng cũng kèm theo đó là những nhược điểm riêng. Việc lựa chọn đá nhân tạo gốc thạch anh hay đá granit ốp mặt bếp là tùy do điều kiện kinh tế và sở thích của từng người. Tuy nhiên xu hướng mới là người dùng đang dần chuyển sang làm đá nhân tạo gốc thạch anh hơn. Mn so sánh cụ thể đá nhân tạo gốc thạch anh vicostone và đá tự nhiên granite sẽ thấy rõ loại nào phù hợp hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuquynh123 Xem bài viết
    Giờ nhiều gđ dùng p/c thiết kế tân cổ điển nhỉ.
    Em nhìn cũng thấy mê bởi vẻ đẹp “lai Tây” của nó, từ đường nét uốn lượn, hoa văn cho đến màu sắc và cách bố trí đều không thể chê vào đâu được.
    nhưng mà tốn kém và cầu kỳ phết đấy mẹ nó ạ. nhiều khi em thấy nó tỉ mỉ kinh khủng, nhưng cơ bản là sang trọng, ngay cả những điểm nhấn nhẹ nhàng từ các mặt phẳng, đường cong, màu sắc hay sự cân xứng cũng khiến người ta phải cân não. mà nhất là chuyện dùng đá tự nhiên hay đá nhân tạo ốp mặt bàn bếp thôi mà ox nhà em với bạn chủ thi công đang bất đồng quan điểm, đến giờ chưa quyết đc đây
    • 114 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuppi123 Xem bài viết
    Nhà mn mà thiết kế p/c tân cổ điển thì xài đá nhân tạo hay đá granite đều đc nhé. Mỗi loại vật liệu đều có những ưu điểm nổi bật của riêng mình nhưng cũng kèm theo đó là những nhược điểm riêng. Việc lựa chọn đá nhân tạo gốc thạch anh hay đá granit ốp mặt bếp là tùy do điều kiện kinh tế và sở thích của từng người. Tuy nhiên xu hướng mới là người dùng đang dần chuyển sang làm đá nhân tạo gốc thạch anh hơn. Mn so sánh cụ thể đá nhân tạo gốc thạch anh vicostone và đá tự nhiên granite sẽ thấy rõ loại nào phù hợp hơn.
    hu hu, em có biết tí chuyên môn nào về các loại đá đâu mà so sánh được đá nhân tạo gốc thạch anh vicostone với đá tự nhiên granite ạ???? đang mong được cm tư vấn mà.
    • 67 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mặt bàn bếp thì bạn nên ốp đá nhân tạo vì chỗ này hay bị văng nước, đá nhân tạo nó có khả năng chống thấm nước gần như tuyệt đối nên đỡ ẩm mốc mà cũng có tuổi thọ lâu hơn. quán em ốp bằng đá granite thấy vẫn thấm nước, lâu khô, dễ bị vi khuẩn phát triển
    • 167 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị ơi, cái này vấn đề đầu tiên em nghĩ chị nên cân nhắc đến ngân sách
    tính em thực dụng, em cứ nói thật
    cái đá nhân tạo lại đắt hơn đá tự nhiên đó chị,
    lúc đầu em lại tưởng ngược lại,
    nghe bên thi công báo giá đá nhân tạo gốc thạch anh Vicostone chống thấm tuyệt đối, có thể uốn cong mà được bảo hành 15 năm, mẫu cũng đẹp, nhìn không khác j đá tự nhiên cả,
    xong em xem thử 1 vài mẫu thì toàn thấy vài ba triệu đến trên 10 trđ/m2 thôi
    trong khi đá Granite thì rẻ, loại mấy trăm nghìn cũng có,
    nghĩ đi nghĩ lại, em chọn đá tự nhiên vậy, còn đâu cứ để tính sau
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oaihuong1011 Xem bài viết
    chị ơi, cái này vấn đề đầu tiên em nghĩ chị nên cân nhắc đến ngân sách
    tính em thực dụng, em cứ nói thật
    cái đá nhân tạo lại đắt hơn đá tự nhiên đó chị,
    lúc đầu em lại tưởng ngược lại,
    nghe bên thi công báo giá đá nhân tạo gốc thạch anh Vicostone chống thấm tuyệt đối, có thể uốn cong mà được bảo hành 15 năm, mẫu cũng đẹp, nhìn không khác j đá tự nhiên cả,
    xong em xem thử 1 vài mẫu thì toàn thấy vài ba triệu đến trên 10 trđ/m2 thôi
    trong khi đá Granite thì rẻ, loại mấy trăm nghìn cũng có,
    nghĩ đi nghĩ lại, em chọn đá tự nhiên vậy, còn đâu cứ để tính sau
    Theo như ý kiến của mẹ nó thì đá nhân tạo gốc thạch anh là bền đẹp và chống thấm nước tốt hơn so với đá tự nhiên granite nhưng vấn đề là đá nhân tạo đắt hơn có đúng k ạ?
    Vậy thì thôi để nhà em cố 1 tí để mua ốp đá nhân tạo vậy, chứ nếu đúng là nếu ốp mặt bàn bếp mà đá tự nhiên vẫn bị thấm nước thì cũng ẩm mốc thật. Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ thật lòng ạ.
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khuyên cm mấy cái đồ nội thất, tiền đắt nó sắt ra miếng, cái gì cũng có giá của nó. Thế nên chọn đá nhân tạo gốc thạch anh hay đá tự nhiên granite là tùy thuộc vào tiêu chí của từng gia đình:
    - so sánh chất lượng sản phẩm: độ bền, độ cứng, khả năng chống thấm nước, mẫu mã, hoa văn, bảo hành…
    - chọn giá cả phù hợp với ngân sách định mức
    - đánh giá sự phù hợp với nội thất, kiến trúc tổng thể của ngôi nhà cả về tính tiện ích cũng như thẩm mỹ
    ……..
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 150 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien9898 Xem bài viết
    hu hu, em có biết tí chuyên môn nào về các loại đá đâu mà so sánh được đá nhân tạo gốc thạch anh vicostone với đá tự nhiên granite ạ???? đang mong được cm tư vấn mà.
    Mn sợt gu gồ ấy, ra nhiều thông tin so sánh mà. Em làm bên nội thất thi công, có một số thông tin mn tham khảo:
    - Đá nhân tạo gốc thạch anh vicostone có độ cứng rất cao (thạch anh có độ cứng chỉ sau kim cương), khả năng chống xước, chống thấm tốt, chịu được các tác nhân ăn mòn hóa học, vệ sinh và bảo quản rất dễ dàng, đặc biệt hơn nó có thể ghép nối mà không nhìn thấy mối nối, tạo nên sự tinh tế cho các góc cạnh và làm tăng tính thẫm mỹ.
    - Đá tự nhiên granite (đá hoa cương) thị được sử dụng thông dụng do chi phí thấp mà đẹp, vệ sinh… Tuy nhiên màu sắc của đá granit ít hơn nhiều so với đá nhân tạo nên khó khăn trong việc lựa chọn. Đá granit cũng dùng để ốp mặt bếp do có những tính chất tương tự như chống bám bẩn, bề mặt sáng bóng. Tuy nhiên đá granite chống thấm nước kém hơn so với đá nhân tạo gốc thạch anh vicostone, các đường nối của đá granit cũng thường bị lộ rõ và dễ dàng nhận thấy nên không đẹp bằng so với dùng đá nhân tạo ốp mặt bếp mn ạ