TIN TÀI TRỢ.

Đã ai đóng tủ bếp và đồ nội thất ở Tuấn Hường chưa ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.93K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Có mẹ nào đóng tủ bếp ở Tuấn Hường chưa ah? Chi em xin ti cmt với nhé! Ngoài ra đồ gỗ giường tủ, bàn ghế và cả sàn gỗ của Tuấn Hường em thấy cũng được, ai đã dùng rồi cho em ý kiến luôn với ah!
    Em cảm ơn cả nhà trước áh,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mẹ nào đã dùng đồ nội thất của TH cho em xin ý kiến với. Em đang cần gấp để quyết định xem có nên đặt đóng ở đó không ạ. Cảm ơn các mẹ thật nhiều!

• 62 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình có chị bạn đã xài đồ gỗ TH rồi, chỉ nói cũng ko tốt lắm nên chỉ đã thay đổi. Nếu me Anthrax muốn xài đồ gỗ thì mình chỉ chổ sản xuất và làm theo yêu cầu mẹ Anthrax muốn thì sẽ đẹp, vừa ý và giá sẽ rẻ hơn. À mà mẹ Anthrax ở đâu vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang suy nghĩ về đóng tủ bếp nhà TH đây, nhưng hôm mình gặp trên Melinh Plaza mình có cảm tình hơn, các bạn ý rất chiều khách và muốn đến nhà mình đo đạc ngay (mình muốn đóng theo yêu cầu) thì mình lại bảo để suy nghĩ đã. Sau vài hôm mình quyết định đóng thế là ra Đê La Thành chứ ai mà lên Melinh làm gì nữa thì bộ phận tiếp đón ở dưới này ko làm mình hài lòng như trên kia, lại còn "chị muốn đến đo chị phải hẹn trước"..., thế là mình lại rụt lại. Giờ chưa biết có nên đóng nữa ko. Ở trên kia cho mình cảm giác chuyên nghiệp nên mình rất hi vọng sẽ nhận được sản phẩm ưng ý, nhưng gặp dưới này mình lại sợ sản phẩm ko ra sao mà vẫn phải nhận về. Nói chung là nan giải, băn khoăn bạn chủ top nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maket85 Xem bài viết
    mình cũng đang suy nghĩ về đóng tủ bếp nhà TH đây, nhưng hôm mình gặp trên Melinh Plaza mình có cảm tình hơn, các bạn ý rất chiều khách và muốn đến nhà mình đo đạc ngay (mình muốn đóng theo yêu cầu) thì mình lại bảo để suy nghĩ đã. Sau vài hôm mình quyết định đóng thế là ra Đê La Thành chứ ai mà lên Melinh làm gì nữa thì bộ phận tiếp đón ở dưới này ko làm mình hài lòng như trên kia, lại còn "chị muốn đến đo chị phải hẹn trước"..., thế là mình lại rụt lại. Giờ chưa biết có nên đóng nữa ko. Ở trên kia cho mình cảm giác chuyên nghiệp nên mình rất hi vọng sẽ nhận được sản phẩm ưng ý, nhưng gặp dưới này mình lại sợ sản phẩm ko ra sao mà vẫn phải nhận về. Nói chung là nan giải, băn khoăn bạn chủ top nhỉ.
    Thực sự mình rất phân vân vì muốn đóng đồ tử tế 1 chút, lại thấy TH cũng tạo được thương hiệu nhất định nên muốn thẩm định lại với các mẹ những ai đã dùng đồ ở đây. Những ai đã dùng dùng rồi thì nhiệt tình comment giúp mình với!

• 1,780 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

dùng từ ngày cưới, tới giờ 6 năm rồi, thấy tốt, các ngăn kéo trơn dễ kéo,
    Sơn thì ko bị bong mấy. Nói chung thấy ổn
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình đã đóng ở TH, cá nhân mình thấy được, thấy trong Topic Khoe nhà mình các mẹ khen đồ gỗ nhà mình đẹp, dùng cho đến giờ 3 năm vẫn tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 128 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình thì cạch bọn này tới già, đóng tủ mất hơn 12trieu mà về mấy tháng đã bung hết ra, gọi đến bảo hành thì vô trách nhiệm. Nói chung dịch vụ sau bán hàng của bọn này rất lởm.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

50% là giá của thương hiệu, 50% còn lại là giá trị thật của đồ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các bác có nhu cầu làm tủ bếp hay nội thất thì pm em gửi địa chỉ công ty thiết kế nội thất uy tín lắm mà giá cả lại phải chăng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 351 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anthrax Xem bài viết
    Có mẹ nào đóng tủ bếp ở Tuấn Hường chưa ah? Chi em xin ti cmt với nhé! Ngoài ra đồ gỗ giường tủ, bàn ghế và cả sàn gỗ của Tuấn Hường em thấy cũng được, ai đã dùng rồi cho em ý kiến luôn với ah!Em cảm ơn cả nhà trước áh,
    Nói chung là cũng đc. Gỗ chắc chắn. Nhưng kiểu dáng thì thường. Bạn tham khảo thì qua nhà mình ngắm. mình ở Văn Quán.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuấn Hường sắp phá sản rồi bạn ạ:
    http://www.phapluatvn.vn/doi-song/vi...-hiem-2068463/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May quá! em cũng đang phân vân đây này. Định mua bộ giường cưới mà không biết nên mua ở đâu. Bác nào biết tư vấn em vs.
    • 377 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Eo ơi, năm nay nhiều doanh nghiệp chết quá.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunxinh89 Xem bài viết
    May quá! em cũng đang phân vân đây này. Định mua bộ giường cưới mà không biết nên mua ở đâu. Bác nào biết tư vấn em vs.
    Bạn ở HN hay SG. Nếu ở SG thì bạn pm cho mình nha.Hiện mình đang có mấy mẫu giường cưới đẹp lắm nè, mà giá cả cũng phải chăn nữa.
    1339913878489042617_574_574
    Giường ngủ gỗ HL-G16
    Loại nội thất : Giường
    Vật liệu : Gỗ tự nhiên
    Kích thước : 1,6*2m
    Xuất xứ : Việt Nam
    Giá: 5,980,000 VNĐ
    1340506182771697735_574_574
    Gường ngủ gỗ HL-G11
    Vật liệu : Gỗ
    Cấu tạo : Gường thấp
    Giá: 4,980,000 VNĐ
    1341388302288293144_574_574
    Giường ngủ gỗ HL-G19
    Vật liệu : Gỗ tự nhiên
    Giá: 3,790,000 VN

Giường làm hoàn toàn bằng gỗ tự nhiên, đã qua quá trình tẩm sấy chống cong vênh và mối mọt, sơn PU hoàn chỉnh.

Bảo hành 12 tháng.
    090.889.6030
    • 135 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cái gì cũng có giá của nó mà bạn, người ta có showroom ở trung tâm, lại cũng tạo được chút tiếng tăm nên giá phải khác so với việc bạn tìm đến tận nới đóng đồ. ai làm việc cũng phải có công, quan trọng là đáp ứng được nhu cầu của thượng đế, có phải ai cũng có thời gian để đi làm trực tiếp đâu, người ta bận thì giao tất cho trung gian, hoặc qua cửa hàng, showroom cứ thế nhấc về thế là xong. còn các mẹ cẩn thận hơn thì tìm về tận xưởng sản xuất như vậy vừa được rẻ (ít nhất 40%) lại được xem hàng mộc, như vậy sẽ yên tâm hơn. Nhưng cái đó còn phụ thuộc vào công việc, và sự hiểu biết của mỗi người.
    Nếu là người chưa có kinh nghiệm về các loại gỗ khi đi mua chúng ta thấy nhân viên họ bảo là gỗ Sồi thì cũng chỉ biết là gỗ Sồi Nga. Người ta nói cái tủ bếp Sồi Nga giá 4.2tr/md thì cũng biết vậy. và khi họ tham khảo ở xưởng thấy họ nói là 4.5tr thì chỉ biết là đắt hơn, chứ họ đâu có kinh nghiệm mà biết được rằng, ở cửa hàng họ đảm bảo cho bạn 100% gỗ Sồi Nga không pha trộn, bây giờ rất phổ biết việc cánh tủ họ làm đúng chất liệu gỗ, còn thùng thì loại gỗ khác.
    Mà phụ kiện là điều rất quan trọng, phụ kiện có tốt thì sản phẩm mới tốt. Ví như anh mua được 1 cái tủ gỗ tốt, nhưng dùng một thời gian ray bi bị mắc kẹt, bản lề bị long, như vậy thì chất liệu tốt cũng chẳng làm được gì, vì khi sửa lại sẽ rất xấu.
    Do đó khi đóng đồ các bạn phải lưu ý đến phụ kiện. Hiện tại như kinh nghiệm của mình, và trên thị trường thì phụ kiện hafele và Blumr là 2 thương hiệu có tiếng (hàng Đức). Nên khi đóng đó các mẹ lưu ý nhé. có đắt chút nhưng đảm bảo.
    Chút kinh nghiệm của mình, còn thiếu nhiều các mẹ bổ xung thêm nhé.