TIN TÀI TRỢ.

Đã ai đóng tủ bếp giúp em với

• 4 Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 612 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 110 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình tưởng là Hafele với Blum về cơ bản bây h là một rồi. Mình có qua xem tủ bếp mấy nơi hỏi phụ kiện của mấy hãng này thì mấy cô cậu sales có nói như vậy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Ray trượt cùng loại, cùng giá của hafele và blum, thì blum chất lượng hơn hafele nhiều lắm! Mình đã có gắn nhiều cho các mẹ, nên có sự so sánh thực tế. Ray blum cứng cáp hơn, độ chuẩn xác lớn hơn, xài êm hơn hafele.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 105 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon6388 Xem bài viết
    Cùng câu hỏi như mẹ này, đang định qua hỏi bếp xinh mà lăn tăn quá
    Bepxinh họ được cái thương hiệu thui chứ chất lượng thì cũng bình thường nhưng giá thành lại tương đối cao.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 105 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh246 Xem bài viết
    Mình tưởng là Hafele với Blum về cơ bản bây h là một rồi. Mình có qua xem tủ bếp mấy nơi hỏi phụ kiện của mấy hãng này thì mấy cô cậu sales có nói như vậy.
    Hafele là công ty phân phối Blum tại việt nam. Nhưng sản phẩm blum và hafele là khác nhau nhé. Các bác nhớ phân biệt sản phẩm blum chất lượng và giá thành cao hơn khá nhiều so với hafele ( sản phẩm blum nhập trực tiếp từ nhà máy ở Áo về) Còn sản phẩm hafele chất lượng kém hơn nhưng giá thành cũng rẻ hơn. Chủ yếu sản xuất tại nước thứ 3 ( đa phần là tại trung quốc).
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 197 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tủ bếp mà có 4.5 tr mét dài cho tủ trên dưới luôn, giá này tốt nhỉ. Mình hỏi báo giá thì HDF sơn bóng 5tr2 mét dài trên dưới rồi.... bạn ở SG hay HN vậy? thùng tủ mình dùng gỗ gì vậy bạn?

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong.papa Xem bài viết
    Sồi Mỹ giá hiện tại cỡ 4.5t bạn ạ. Làm sồi thì nhìn hiện đại hơn xoan đào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dung la phet xoan dao la ben nhat mau giu dc lau neu ma dan choi dung dinh huong
    • 81 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Everluck Xem bài viết
    Tủ bếp mà có 4.5 tr mét dài cho tủ trên dưới luôn, giá này tốt nhỉ. Mình hỏi báo giá thì HDF sơn bóng 5tr2 mét dài trên dưới rồi.... bạn ở SG hay HN vậy? thùng tủ mình dùng gỗ gì vậy bạn?
    Chắc bạn ở SG. Mình ở hn bạn ạ. Thùng đều là sồi hết giống mặt cánh
    • 82 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

mìmh có xem trên kênh SNTV, có nói về tủ bếp nhôm mà bên ngoài dán kính màu( hoặc laminate, mdf,...tùy mình thích). Thay vì phần khung bằng gỗ thì cái này bằng nhôm. nghe nói là giá thành rẻ hỏn nhiều, chống cháy, chống cong vênh , mối mọt, chống axit, ma lại nhìn rất đẹp. Có bạn nào làm chưa? Để mình lên youtube tìm rồi đăng lên cho mọi người xem sao
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cuối năm rùi có bố mẹ nào có nhu cầu làm tủ bếp thì lên triển khai làm nhanh trong đợt này vì các công ty sắp ngưng nhận đơn hàng rùi. Hơn nữa để giáp tết vội quá hàng cũng không đảm bảo chất lượng. Nếu không gấp về thời gian thì nên để ra ngoài tết làm cho chất lượng đảm bảo ( Tuy nhiên có thể thiết kế và ký hợp đồng trong tết để được hưởng nhiều trương trình khuyến mãi dịp tết )
    • 34 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

cuối năm rùi hình như không nhà mẹ nào đóng tủ bế và nội thất nữa ạ ?
    nhà e mới nhận nhà chung cư nên hết tiền , chỉ đóng gỗ thui , chứ niềm ao ước của em là inox cơ
    các bác KTS và các mẹ tư vấn cho em , nhà e còn trre, chồng 84, vợ 87. e tính làm những đồ nội thất là màu trắng( tủ bế, tủ quần áo, ....ngoài ra thì vẫn còn những đồ sau : 1 cái quầy bar ngăn bếp với p.khách, tủ giày ngay cửa ra vào, bàn làm việc trong p.ngủ , giường .....kệ lửng trang trí chỗ để ti vi ...thì nên làm màu gì ah
    nhà e thích màu trẻ trung: như màu xanh , màu cam nhưng có chóe không ạ ( đây là lăn tăn của ông xa). nếu k thì màu gì hợ với kiểu của nhà e ạ
    ban công hướng Nam.....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,866 Bài viết

• 1,763 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bame.yeu.caccon Xem bài viết
    cuối năm rùi hình như không nhà mẹ nào đóng tủ bế và nội thất nữa ạ ?
    nhà e mới nhận nhà chung cư nên hết tiền , chỉ đóng gỗ thui , chứ niềm ao ước của em là inox cơ
    các bác KTS và các mẹ tư vấn cho em , nhà e còn trre, chồng 84, vợ 87. e tính làm những đồ nội thất là màu trắng( tủ bế, tủ quần áo, ....ngoài ra thì vẫn còn những đồ sau : 1 cái quầy bar ngăn bếp với p.khách, tủ giày ngay cửa ra vào, bàn làm việc trong p.ngủ , giường .....kệ lửng trang trí chỗ để ti vi ...thì nên làm màu gì ah
    nhà e thích màu trẻ trung: như màu xanh , màu cam nhưng có chóe không ạ ( đây là lăn tăn của ông xa). nếu k thì màu gì hợ với kiểu của nhà e ạ
    ban công hướng Nam.....
    Vợ chồng trẻ nội thất nên thiên về gam màu trẻ trung hiện đại.
    Đồ gỗ màu trắng khá dễ phối với các màu khác trong nội thất. Nhìn sang trọng mà ko lạnh lẽo. nếu thích các màu khác như màu xanh, cam có thể điểm nhấn thêm . Nhưng nên để kts phối màu cho ăn nhập nhé. Hoặc phòng trẻ con có thể thiên về các màu sặc sỡ nhiều hơn màu trắng.
    Thân
    Sonkts78:https://zaodich.com/forum/f2540/kien-.../#post27749798
    Kinh nghiệm thiết kế để xây được ngôi nhà ưng ý: https://www.webtretho.com/forum/f3356...ung-y-1668914/
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Bạn bameyeucaccon ơi nhiều đồ như vậy thì phải có thiết kế sơ sơ chứ kg thì sẽ bị lộn xộn màu sắc, kg có gout đó bạn. Những loại đồ bạn muốn có thể làm bằng gỗ công nghiệp khá hiện đại, phù hợp với phong cách trẻ trung của hai vợ chồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 458 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Cả nhà ơi mình muốn làm tủ bếp cho căn bếp của mình dài tầm hơn 1m hình chữ L. Mình không có ý định lâu dài ở nhà này nhưng bếp hiện bằng nhôm kính bẩn quá. Mình muốn nhờ các mẹ góp ý nên lắp tủ bếp bằng gỗ gì để rẻ, đẹp và sạch bây giờ. Nếu lắp thì lắp ở đâu?
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Cho em hỏi có mẹ nào đã dùng hút mùi Giovani chưa ạ? dùng có ổn ko các mẹ ơi, có ồn lắm ko ạ??? em cảm ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 771 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    Cho em hỏi có mẹ nào đã dùng hút mùi Giovani chưa ạ? dùng có ổn ko các mẹ ơi, có ồn lắm ko ạ??? em cảm ơn!
    Hút mùi của Giovanni thì ổn về hình thức và giá cả nhưng kêu hơi to mẹ nó ạ.
    • 114 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình ở hải phòng có mẹ nào biết chỗ làm tủ bếp và chỗ bán đồ nội thất tủ bếp không ạ
    cám ơn
    • 99 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ thông thái, chả là em sắp đc giao chung cư tầng cao nên muốn tìm hiểu đóng tủ bếp một chút để làm. Budget của em chỉ có 50 triệu bao gồm phụ kiện và hút mùi, chậu, vòi.... chưa có bếp từ. Em cũng đi vòng vòng và theo dõi topic đến hoa cả mắt nhưng chưa ra ngôi ra khoai gì. Vậy nên em lập topic này nhờ các mẹ tư vấn cho em với.
    Về phần tủ thì em thick hiện đại, sang trọng nên mặt tủ chắc chắn là gỗ công nghiệp, còn thùng và hậu thì có thể là gỗ thịt hoặc nhôm hay inox hay công nghiệp chịu nước cũng dc. Mặt đá thì em thick đá kim sa rồi. Em định làm tủ chữ L dài khoảng 4m.
    Các mẹ quăng gạch đá cho em có cái tủ bếp ứng ý và mua đc chỗ tin cậy với giá phải chăng như budget của em.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhasky2012 Xem bài viết
    Chào các bố mẹ thông thái, chả là em sắp đc giao chung cư tầng cao nên muốn tìm hiểu đóng tủ bếp một chút để làm. Budget của em chỉ có 50 triệu bao gồm phụ kiện và hút mùi, chậu, vòi.... chưa có bếp từ. Em cũng đi vòng vòng và theo dõi topic đến hoa cả mắt nhưng chưa ra ngôi ra khoai gì. Vậy nên em lập topic này nhờ các mẹ tư vấn cho em với.
    Về phần tủ thì em thick hiện đại, sang trọng nên mặt tủ chắc chắn là gỗ công nghiệp, còn thùng và hậu thì có thể là gỗ thịt hoặc nhôm hay inox hay công nghiệp chịu nước cũng dc. Mặt đá thì em thick đá kim sa rồi. Em định làm tủ chữ L dài khoảng 4m.
    Các mẹ quăng gạch đá cho em có cái tủ bếp ứng ý và mua đc chỗ tin cậy với giá phải chăng như budget của em.
    điều quan trọng ko kém là bạn tính bỏ ra bao nhiu xèng để làm tủ bếp thì lại ko thấy đề cập đến. mỗi loại gỗ, mỗi loại chất liệu, kiểu dáng nó có mức giá khác nhau.
    thiết kế nội thất thì giá 100k/m2, mẹ nó cứ nhân lên là ra được tiền thiết kế nội thất, còn chọn lựa gỗ đá j là tùy mẹ nó.
    muốn biết chi tiết, cụ thể hơn thì phải nói chuyện với KTS cơ. mình từng làm việc với anh Trung, 0904190919. mẹ nó gọi để tham khảo và nhờ anh ấy tư vấn cho
    • 99 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Tangdv54 và mẹ Ngobui đã chỉ em. Em dự tính tổng số tiền bỏ cho cái bếp là 80 triệu. Cái bếp từ nó ngốn mất 25 triệu rồi ạ. Với số tiền còn lại là tất tần tật cho cái bếp. Mẹ nó ơi biết chỗ nào uy tín và chất lượng không? Cho em biết với. Còn chất lượng thì theo budget thôi chứ em cũng ko yêu cầu blum với laminate j j đâu ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhasky2012 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Tangdv54 và mẹ Ngobui đã chỉ em. Em dự tính tổng số tiền bỏ cho cái bếp là 80 triệu. Cái bếp từ nó ngốn mất 25 triệu rồi ạ. Với số tiền còn lại là tất tần tật cho cái bếp. Mẹ nó ơi biết chỗ nào uy tín và chất lượng không? Cho em biết với. Còn chất lượng thì theo budget thôi chứ em cũng ko yêu cầu blum với laminate j j đâu ạ. Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

được đấy mẹ nó ah, phụ kiện TQ như Ngọc Giang, Wellmax hay Cariny thì gần như nhau về giá cả cũng như chất lượng.

ah, bếp từ mẹ nó mua hãng nào mà đắt thế
    • 99 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    được đấy mẹ nó ah, phụ kiện TQ như Ngọc Giang, Wellmax hay Cariny thì gần như nhau về giá cả cũng như chất lượng.

ah, bếp từ mẹ nó mua hãng nào mà đắt thế
    em mua bếp fagor 4 bếp chị ah