Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đã ai đóng tủ bếp giúp em với

• 4 Lượt chia sẻ
  • 145K Lượt đọc
  • 612 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 89 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chị MeKem&Ems ơi, chị ở SG hay HN vậy? Nếu ở SG cho em địa chỉ đóng tủ bếp với nha. Các phụ kiện inox mình đặt riêng rồi nhờ bên tủ bếp lắp hả chị?
    7Jrsp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,334 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiqthg Xem bài viết
    mẹ nó với mình cứ suốt ngày lọ mọ bếp từ với tủ bếp đây mà .... hi hi
    cho tớ hỏi mẹ nó làm phụ kiện inox ở đâu thế ? ray trượt mình mua về cho họ hàn vào inox à ?
    cái kính ốp bếp loại gì, giá bao nhiêu vậy ?
    Mình sau 1 thời gian loay hoay, đã chọn mua bếp từ hàng thường thôi, có hơn 5tr, hi hi, tiết kiệm vậy sau này đổi sau
    Tớ làm với anh thợ đóng tủ bếp cho tớ luôn. Ban đầu định tự ra ngoài làm vì anh thợ nhà tớ báo giá inox 304 là 170k/cân nhưng khi tớ đi hỏi thì mấy chỗ bảo là ko có inox 304 đâu chỉ toàn inox 201 thôi và giá inox 201 là 110k/cân; có chỗ bảo có inox 304 thì là 230k/cân.

Tớ về nói chuyện lại với anh tủ bếp thì anh ấy bảo inox 201 chỗ của anh ấy là 90k/cân. Nói chung là chả biết đường nào mà lần, nên thôi tớ làm với anh ấy luôn vì các chỗ khác lại phải tự mang về lắp. Lắp khó lắm, mình ko lắp được đâu.

Ray trượt thì tớ tự mua ở Thuốc Bắc chỗ tớ mua bản lề, piston thôi. Tớ tự cân trước xem nặng bao nhiêu rồi đưa cho bên thợ tủ bếp, khi họ mang inox đến thì lại cân lại rồi trừ đi số cân của tớ.

Nhà tớ ốp gạch đấy ko phải ốp kính đâu. Tớ mua gạch Tây Ban Nha, 500k/m2

Trích dẫn Nguyên văn bởi ermine Xem bài viết
    Chị MeKem&Ems ơi, chị ở SG hay HN vậy? Nếu ở SG cho em địa chỉ đóng tủ bếp với nha. Các phụ kiện inox mình đặt riêng rồi nhờ bên tủ bếp lắp hả chị?
    Mình ở HN bạn ạ. Phụ kiện inox mình đặt qua anh thợ tủ bếp như giải thích ở trên. Nhưng mà nếu bạn định đặt riêng thì cũng phải chờ xong tủ thành phẩm rồi thì đo kích thước lọt lòng rồi đưa cho thợ inox mới chuẩn được bạn nhé!
    Vì Hộp tin của WTT dùng không thuận tiện nên nếu mọi người cần liên lạc thì vui lòng gửi email cho mình theo địa chỉ: mekennems@gmail.com nhé!

Thông tin cơ bản về Dính buồng tử cung: Topic trên Webtretho, Google Sites
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

mẹ ermine ơi, bếp nhà mẹ nó đã có thiết kế chưa? Nếu chưa, bạn gửi bản vẽ mặt bằng mình lên thiết kế dùm cho. Địa chỉ mail của mình là socointerior@gmail.com nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 762 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKen&Ems Xem bài viết
    Tớ làm với anh thợ đóng tủ bếp cho tớ luôn. Ban đầu định tự ra ngoài làm vì anh thợ nhà tớ báo giá inox 304 là 170k/cân nhưng khi tớ đi hỏi thì mấy chỗ bảo là ko có inox 304 đâu chỉ toàn inox 201 thôi và giá inox 201 là 110k/cân; có chỗ bảo có inox 304 thì là 230k/cân.

Tớ về nói chuyện lại với anh tủ bếp thì anh ấy bảo inox 201 chỗ của anh ấy là 90k/cân. Nói chung là chả biết đường nào mà lần, nên thôi tớ làm với anh ấy luôn vì các chỗ khác lại phải tự mang về lắp. Lắp khó lắm, mình ko lắp được đâu.

Ray trượt thì tớ tự mua ở Thuốc Bắc chỗ tớ mua bản lề, piston thôi. Tớ tự cân trước xem nặng bao nhiêu rồi đưa cho bên thợ tủ bếp, khi họ mang inox đến thì lại cân lại rồi trừ đi số cân của tớ.

Nhà tớ ốp gạch đấy ko phải ốp kính đâu. Tớ mua gạch Tây Ban Nha, 500k/m2

Mình ở HN bạn ạ. Phụ kiện inox mình đặt qua anh thợ tủ bếp như giải thích ở trên. Nhưng mà nếu bạn định đặt riêng thì cũng phải chờ xong tủ thành phẩm rồi thì đo kích thước lọt lòng rồi đưa cho thợ inox mới chuẩn được bạn nhé!
    uh vậy là ok rồi còn gì, tớ thì vẫn đang lọ mọ, chú tớ đóng tủ cho nên chú ấy ko làm inox, phải tự đi mua thôi. Chắc tớ cũng lên thuốc bắc mua ray trượt, vì tớ sợ nếu dùng ray đểu sau nó hỏng mất thì phí công
    tớ cũng nghĩ họ ko làm inox 304 đâu, toàn 201 thôi. Hôm nọ tớ hỏi 1 chỗ thấy cũng ổn, có khi ra đó làm cho nó rồi, nhà xong hết rồi đang dọn dẹp, tủ bếp 1 tuần nữa lắp, cứ thế này thì ko xong đc mất
    cám ơn mẹ nó nhé, tớ xong cũng sẽ up ảnh lên cho các mẹ rút kinh nghiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Mình vừa mới biết thêm được 1 hãng chuyên làm phụ kiện tủ bếp tên là HIGOLD (là nhà gia công cho hàng của Ikea), theo như lời tư vấn của 1 vài tiệm làm tủ bếp ở đường Nguyễn Văn Trỗi thì hàng này không bằng Hafele (tất nhiên) nhưng lại nhìn đẹp hơn Wellmax, giá thì cũng tầm tầm Wellmax chỉ nhỉnh hơn 1 chút xiú. Được cái là Higold thì đều làm bằng inox hết, không như 1 số hãng phụ kiện bếp khác chỉ toàn làm bằng đồ mạ chrome.

Có mẹ nào đã xài đồ của Higold tư vấn cho mình biết thêm được không?
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tủ Bếp Facom cũng được đó bạn tham khảo xem
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 225 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cho em hỏi bếp dưới , e chỉ làm cánh tủ không thôi , mặt đá có sẵn rùi .
    Thì gỗ căm xe tính giá khoảng bao nhiêu là vừa . Nếu làm thêm 1 2 hộc tủ đựng gia vị hay chén dĩa thì đơn giá dao động sao .
    Tàu ngầm trên nay mấy tháng đọc mờ mắt , giờ phân vân quá .
    Tủ trên của em tầm 4m , tủ dưới 5m . nếu làm bằng căm xe . phụ kiện bỏ qua chưa tính thì giá tối thiểu là bao nhiêu .... Chỉ tính tiền gỗ thôi .......
    Các mẹ thông thái làm rùi cho em bít với.
    Nhức đầu quá , rất sợ làm xong xài k ok là chán lắm , cứ vào nấu ăn mà nhìn cái bếp khó chịu chắc sống k thọ hehe.
    • 285 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Ken ơi, Pm cho mình số ĐT thợ đóng tủ nhé. bạn có thời gian thì chia sẻ thêm thông tin về vụ đóng tủ đi, mình nghĩ là có rất nhiều người quan tâm. ví dụ: chi tiết các loại/số lượng phụ kiện bạn mua, thuê ngoài làm (ảnh càng tốt) ...
    Sống không giận, không hờn, không oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
    Sống chan hòa với những người chung sống.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

ruby103: bạn muốn mua rổ inox tốt thì bạn ghé inox Saigon đó, trên đường Hoàng Văn Thụ, giá cũng tốt, inox 304, nhìn chắc chắn, mình đã thử mua cho khách rồi, thấy phản hồi cũng tốt. Hàng này nhìn chắc chắn hơn của Wellmax, nhưng không đa dạng bằng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Mình thì chỉ cần rổ đựng gia vị (KT tủ 400mm), kệ góc, rổ gắn lên mặt cánh cửa tủ 800mm (có chia ngăn đựng chén và dĩa)

Mình đang muốn chọn loại rổ đựng gia vị như 2 loại này, bạn gacondeokinh có biết chỗ inox Saigon có bán không?

1316675534_306022
    IMG_4394

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    ruby103: bạn muốn mua rổ inox tốt thì bạn ghé inox Saigon đó, trên đường Hoàng Văn Thụ, giá cũng tốt, inox 304, nhìn chắc chắn, mình đã thử mua cho khách rồi, thấy phản hồi cũng tốt. Hàng này nhìn chắc chắn hơn của Wellmax, nhưng không đa dạng bằng.
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

theo mình biết thì ở inox Sài gòn chỉ có loại kệ gia vị như hình 2 thôi, không có loại như hình 1, rổ góc ở đó cũng có, rổ có chia ngăn đựng chén và đĩa mình có thấy nhưng không nhớ rõ là có gắn được vào cánh tủ hay không nữa. Bạn thử ghé chỗ đó xem thử.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Hì, thanks bạn gacondeokinh. Thật ra mình đang băn khoăn giữa 3 hãng Higold, Wellmax và Cavallo. Không biết chất lượng hãng nào tốt hơn, nhất là về phần hệ ray kéo??? Wellmax thì thấy khá phổ biến, Cavallo thì mình cũng mới nghe nói tới và đã đến showroom của nó thì thấy cũng ok nhưng đồ của nó lại là mạ chrome, Higold thì thấy quảng cáo là nhà gia công cho các hãng Ikea, Hettich, v.v... và đồ của nó làm bằng inox (nhưng chưa biết chất lượng inox thế nào). Bạn có thể tư vấn cho mình thêm được không? Mình quan tâm đến chất lượng inox và bộ ray kéo tốt
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Xin lỗi ruby103 nha vì mình chỉ biết có Hafele, Wellmax và inox Sài gòn thôi nên không tư vấn cho bạn được.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 307 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào các mẹ, sau một thời gian chờ đợi thì thành quả công lao sau bao ngày ngâm cứu của em đây, khoe hàng với các mẹ tí

1. Tổng thể bếp
    1n. Tong the.jpg

2. Bếp và Lò nướng
    2bn. Bep va Lo nuong.jpg

3. Ngăn kéo blum kết hợp với khay chia wellmax, thợ làm mất của em cái logo, phải mấy hôm nữa mới đi mua lại
    6an Ngan keo tren.jpg

4. Khay dao thớt wellmax - gỗ xử lý mặt trong đẹp như mặt ngoài.
    62n Khay dao thot.jpg62bn Khay dao thot.jpg

(còn tiếp)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,334 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Ảnh nhỏ quá mẹ smallist ơi.
    Vì Hộp tin của WTT dùng không thuận tiện nên nếu mọi người cần liên lạc thì vui lòng gửi email cho mình theo địa chỉ: mekennems@gmail.com nhé!

Thông tin cơ bản về Dính buồng tử cung: Topic trên Webtretho, Google Sites
    • 14 năm
    • 307 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

(Tiếp theo)
    5. Chậu rửa đá màu phấn hồng
    10n Chau rua.jpg

6. Kệ liên hoàn cũng của wellmax - chất lượng chờ em dùng rồi báo cáo sau nhé
    11n Ke lien hoan 1.jpg

Các mẹ click vào ảnh để xem ảnh to nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 471 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Mẹ Smallsit ơe HN hay SG vậy ah?
    • 14 năm
    • 307 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanjun Xem bài viết
    Mẹ Smallsit ơe HN hay SG vậy ah?
    Mình ở HN bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 471 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smallsit Xem bài viết
    Mình ở HN bạn ạ
    Nhà cậu đóng tủ bếp ở đâu thế? Giá cả thế nào?
    Cho mình xin số của anh thợ gỗ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 163 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

MeKen&Ems cho mình xin địa chỉ và sđt cua bên làm bếp nhé. Bạn cho mình xin luôn số cua anh làm inox cho bạn nhe. Nhà minh cũng đang làm lại tủ bếp tks MeKen&Ems.
    Van su khoi dau nan, gian nan bat dau nan.
    Ở đời pải bít mình là ai.....