TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua nồi cơm điện cao tần Tiger ko?

• 5 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa dạo một vòng xem nồi cơm điện của Tiger, tìm qua web cũng thấy nhiều nhưng thật sự chưa tìm được câu trả lời nào cụ thể.

Mình đang muốn mua cái nồi Tiger, giá nồi cao tần thì tầm 7-9 triệu, nồi bình thường thì tầm 3-4 triệu. Giá nồi 1 lít với nồi 1,8 lít chênh nhau có 500 nghìn nên mình sẽ lấy luôn nồi to. Liệu nồi cao tần có dùng hết chức năng ko các bạn. Hay là mua cái nồi thường 3-4 triệu rồi mua thêm nồi ủ nhỉ. Phân vân quá, cơ bản nó đẹp, nhìn rất chắc chắn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thử dùng nồi cơm điện Nhật nội địa 2nd trước đi, search trên web, có đủ loại IH hoặc điện tử, nếu khéo chọn cũng lượm được cái mới đến 90%, chỉ cần ưu tiên cái ruột nồi không hoặc ít xước là được. Hôm trước mình cũng vừa mua 1 em Tiger 0,5l có 600k, mẹ mình mua nồi 1l Mishubishi giá 1,25tr. Nồi cao tần nấu cơm sẽ ngon hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vòng vèo một hồi vẫn chưa chọn được cái nồi cơm điện nào. Tại nồi cao tần giá thành hơi cao, mình định mua cái nồi bình thương + 1 nồi ủ.
    Bạn mua địa chỉ ở đâu thế, cho mình tham khảo với.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

- Eo bạn lo xa quá, mua cái 3-4 triệu là ok lắm rồi, ủ thức ăn đâu có thường xuyên, và khi cần làm nóng có rất nhiều cách mà bạn : Lò vi sóng, nồi Lẩu, bếp từ v.v... rất nhanh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thomocgiadinh001 Xem bài viết
    - Eo bạn lo xa quá, mua cái 3-4 triệu là ok lắm rồi, ủ thức ăn đâu có thường xuyên, và khi cần làm nóng có rất nhiều cách mà bạn : Lò vi sóng, nồi Lẩu, bếp từ v.v... rất nhanh
    Không bạn ơi, cái nồi ủ là cái nồi hầm (như nồi áp suất ấy) nhưng nồi ủ thì ko cần dùng điện. Nồi ủ của Thermos đấy, cũng tầm hơn 3 tr. Đắn đo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng rất thích Nồi ủ của Thermos nhưng nghe các mẹ đã mua nồi này khuyên: nếu nhà hay ninh xương thường xuyên hãy mua vì nồi dung tích lớn dùng để nấu, kho, hầm lượng thức ăn nhỏ thường ngày thì lọt thỏm nên sẽ không hiệu quả lắm vì nồi này đựng càng đầy thì hiệu quả hầm nhừ càng lớn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi npn77 Xem bài viết
    Mình cũng đã từng rất thích Nồi ủ của Thermos nhưng nghe các mẹ đã mua nồi này khuyên: nếu nhà hay ninh xương thường xuyên hãy mua vì nồi dung tích lớn dùng để nấu, kho, hầm lượng thức ăn nhỏ thường ngày thì lọt thỏm nên sẽ không hiệu quả lắm vì nồi này đựng càng đầy thì hiệu quả hầm nhừ càng lớn.
    Cảm ơn bạn. Tại mình cũng thấy nó to quá. mà đọc thấy cái nồi cơm điện cao tần cũng có chức năng hầm, ninh. Nhìn nó cũng nhỏ xinh. Mình cũng tìm trên mạng mà thấy ít review quá thành ra cũng băn khoăn.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tl'sk Xem bài viết
    Vòng vèo một hồi vẫn chưa chọn được cái nồi cơm điện nào. Tại nồi cao tần giá thành hơi cao, mình định mua cái nồi bình thương + 1 nồi ủ.
    Bạn mua địa chỉ ở đâu thế, cho mình tham khảo với.
    mình thấy nồi cao tần giá đâu có cao lắm đâu bạn. có mấy loại của Cuckoo mình thấy cũng được, vừa nấu cơm vừa nấu cháo luôn. Mình cũng hay dùng để nấu súp cho mấy bé nhà mình. mình mua hơn 3tr mà dùng cũng được một thời gian rồi chưa thấy trục trặc gì.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dùng nồi cao tần áp suất (IH + pressure) có thay được nồi áp suất khi ninh xương, chè đỗ đen không nhỉ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi npn77 Xem bài viết
    Bạn thử dùng nồi cơm điện Nhật nội địa 2nd trước đi, search trên web, có đủ loại IH hoặc điện tử, nếu khéo chọn cũng lượm được cái mới đến 90%, chỉ cần ưu tiên cái ruột nồi không hoặc ít xước là được. Hôm trước mình cũng vừa mua 1 em Tiger 0,5l có 600k, mẹ mình mua nồi 1l Mishubishi giá 1,25tr. Nồi cao tần nấu cơm sẽ ngon hơn.
    bạn vào địa chỉ này http:///threads/101/2331820/page-29 tham khảo đi.giá nồi tương đối hợp lí
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,851 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình vote cho nồi cao tần nhé. Ăn ngon hơn hẳn. Có nhiều chức năng thì phải nhưng nhà mình chỉ xài để nấu cơm vì các chức năng khác bà nội toàn dùng nồi cơm điện cũ.

Nhưng mình thấy worth vì mình thấy giờ có ăn được mấy cơm đâu nên cơm ngon quan trọng mà. Có nhẽ vì mình thích cơm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tl'sk Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Tại mình cũng thấy nó to quá. mà đọc thấy cái nồi cơm điện cao tần cũng có chức năng hầm, ninh. Nhìn nó cũng nhỏ xinh. Mình cũng tìm trên mạng mà thấy ít review quá thành ra cũng băn khoăn.
    bạn vào đây tham khảo đi:http:///threads/101/2331820
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng nồi ủ của Nhật thích lắm, hồi mua hơn 2tr. Không chỉ làm nhừ xương, thịt không tốn công nấu, mà còn nấu được cả canh củ quả, luộc gà (gà rất đẹp không bị nứt da), chỉ cần nấu sôi lên bỏ vào ủ, canh giờ múc ra. Mà nấu được trên bếp từ. Nói chung rất thích.
    Bây giờ mình cũng muốn mua nồi cơm điện mà chưa biết nồi nào bền, nấu ngon và không bị lâu. Trước mình dùng nồi tiger Nhật nấu ngon, nhưng nấu ít mấy cũng phải hết 45 phút. Mình chỉ không thích điểm này thôi.
    Nồi cơm cao tần có phải nó dùng áp suất cao không? Vậy có sợ mất vitamin trong gạo không?
    Mọi người chỉ giáo cho mình với. Cảm ơn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 184 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    up up xin tư vấn ạ!
    XKEDp8

yhAep7

Q4Rgp7

Mẹ: 0w - 48kg, 16w - 52kg, 31w - 56kg, 35w - 58kg, 37w - 58kg
    Gigi: 31w - 2000gr, 35w - 2600gr, 37w - 3100gr, 38w - 3300gr
    NB - 3k3 52cm, 1m - 4k5, 2m - 5k6, 3m - 6k5, 4m - 7k1 67cm
    • 423 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Nếu chênh nhau ko nhiều thì lấy nồi to cũng đc nhg mình nghĩ bạn lấy nồi tầm 3-4tr là đc vì nếu nhu cầu nấu ăn trong nhà thôi thì ko cần chức năng gì cao cấp wá. Bạn xem thử mấy nồi 2nd nội địa Nhật trên chợ tốt thử đi, sẵn tham khảo giá trên đó luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 184 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nồi 2nd nội địa Nhật mình sợ rủi ro vì là hàng cũ nhỉ, với lại phải dùng biến áp thì hơi bất tiện hic
    XKEDp8

yhAep7

Q4Rgp7

Mẹ: 0w - 48kg, 16w - 52kg, 31w - 56kg, 35w - 58kg, 37w - 58kg
    Gigi: 31w - 2000gr, 35w - 2600gr, 37w - 3100gr, 38w - 3300gr
    NB - 3k3 52cm, 1m - 4k5, 2m - 5k6, 3m - 6k5, 4m - 7k1 67cm
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy tầm giá 5tr mua được nồi xin luôn rồi mà mẹ nó. Mình k xài Tiger, nồi nhà mình là nồi Cuckoo hàng nội địa nghe bảo cũng ngang vs Tiger. Mình mua ở cửa hàng chỗ Trung Hòa mà mình thấy nhiều mẫu mã lắm, toàn hàng nội địa. Giá từ 5-10tr thì có rất nhiều mẫu, nồi áp suất cao tần, nồi nhà mình mua có hơn 5tr thôi mà mình thấy ưng lắm. Ăn cơm thấy khác hẳn, mà nó cũng nấu cháo, hầm, ủ được hết. Mình mới thử nấu cháo vs xôi thôi, thấy rất ok. Mẹ nó tìm hiểu thêm loại này đi, đáng đồng tiền bát gạo đấy
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đồ Nhật thì tốt thật nhưng về nồi cơm điện mình thích nồi của Hàn hơn, dòng Cuckoo nấu cơm ngon lắm, mình thấy hơn cả nồi Nhật cũ từng dùng. Các mẹ tìm hiểu xem nhé, không phí công đâu
    • 2,322 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cuckoo cá nhân mình thấy nấu ngon, nồi đẹp long lanh như tác phẩm nghệ thuật mẹ nó này!

https://www.facebook.com/cuckoo.vn

19092966_2074086099485404_6180341346352407530_o
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Mai Huệ
    Mỹ phẩm nội địa Hàn quốc - mong các mẹ ủng hộ ạ!
    https://www.facebook.com/maihue85
    https://www.facebook.com/carecellamienbac