TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua hàng trên các trang như muachung, nhommua, hodeal,...

• 4 Lượt chia sẻ
  • 77.5K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thời gian gần đây em thấy chị em nhà mình khoái săn đồ trên mua chung. Giá ở trên đó đúng là rẻ hơn thị trường nhưng tìm hiểu kỹ thì thấy mấy hàng bán trên đó không tên tuổi, hàng nhái, hàng đặt bên TQ, chất lượng thì ... Một số mặt hàng có thương hiệu thì đắt hơn nhiều nơi các mẹ ạ. Em không bàn về các sản phẩm dịch vụ vì mỗi nơi 1 giá. Đấy là chưa kể khi mua phải chờ đợi, một số nơi bán rẻ hơn, gọi điện đặt hàng là ok.
    Theo em thì khi mua ở các trang kiểu mua chung các mẹ nên cẩn thận tìm hiểu kỹ, đấy là nhận định cá nhân em, các mẹ cho ý kiến thêm nhé.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,941 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangmuoim Xem bài viết
    Thời gian gần đây em thấy chị em nhà mình khoái săn đồ trên mua chung. Giá ở trên đó đúng là rẻ hơn thị trường nhưng tìm hiểu kỹ thì thấy mấy hàng bán trên đó không tên tuổi, hàng nhái, hàng đặt bên TQ, chất lượng thì ... Một số mặt hàng có thương hiệu thì đắt hơn nhiều nơi các mẹ ạ. Em không bàn về các sản phẩm dịch vụ vì mỗi nơi 1 giá. Đấy là chưa kể khi mua phải chờ đợi, một số nơi bán rẻ hơn, gọi điện đặt hàng là ok.
    Theo em thì khi mua ở các trang kiểu mua chung các mẹ nên cẩn thận tìm hiểu kỹ, đấy là nhận định cá nhân em, các mẹ cho ý kiến thêm nhé.
    mẹ nó nói đúng đấy, bg các trang kiểu này đua nhau bán 1 sản phẩm cùng 1 nhãn hiệu, 1 công dụng mà giá giá thì mỗi trang 1 giá, ban đầu là 255k, rồi hạ dần hạ dần. Thậm chí bây giờ bên nhóm mua đang deal 200k thì cùng lúc bên chiết khấu deal có 190k thôi. Khách hàng thắc mắc thì nhóm mua nói đại ý nguồn hàng khác nhau nên giá khác nhau, hàng rẻ hơn thì chất lượng không bằng . Những nhãn hiệu có uy tín chả bao giờ hợp tác vì các trang này đòi chiết khấu hoa hồng rất cao. Chỉ có hàng trôi nổi với giá nhập rẻ bèo mới đáp ứng được cái chiết khấu cao đó. Chưa kể trang nào cũng đòi đưa ra tỷ lệ giảm giá thật sốc để câu khách, thế thì chỉ có deal hàng rởm rồi đưa giá hàng thật lên làm giá ban đầu. Đặc biệt gần đây các sản phẩm mang nhãn hiệu Magic Bullet được deal khá nhiều :sinh tố, bếp điện, hộp cơm điện ... Theo mình được biết thì toàn bộ là hàng nhái hết chứ không hề là sản phẩm chính hãng Magic Bullet. Search trên mạng sẽ thấy MB chỉ có duy nhất 1 sản phẩm là máy sinh tố đa năng, chắc chắn các sản phẩm khác đều là là hàng nhái, ăn theo mà thôi. Vậy mà bà con tham rẻ cứ nhao vào mua tới tấp
    http://www.buythebullet.com/aboutthebullet.php
    Các nhãn hiệu uy tín, đã có chỗ đứng trên thị trường họ không làm deal đâu, ảnh hưởng hết đến hệ thống Đại lý của họ. Nếu đã làm KM họ làm đồng loạt, bình đẳng cho tất cả các Đại lý, chứ nếu chỉ làm trên site thì các Đại lý khác họ sẽ phản ứng và quay lưng lại với Công ty ngay. Như Cty mình cũng đang hợp tác deal với 1 site nhưng phải tính toán rất kỹ: giá KM thấp nhất so với các điểm Đại lý bán hàng khác sao cho vừa đủ hấp dẫn nhưng không quá ảnh hưởng đến các Đại lý khác (nên mức giảm thông thường chỉ 15 -20%), giới hạn về số lượng và thời gian chạy deal.
    Do đó, mình khẳng định trên các site chỉ có những nhãn hiệu không có uy tín và giá trị thật của sản phẩm deal cũng không cao như họ đặt ở giá ban đầu.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

426019_521214117931516_458256870_n
    72985_521159207937007_872519172_n
    379170_463913543661574_1505702568_n
    • 1,398 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

Mình cũng mua một lần mà xui là trúng hàng dỏm. hix.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

thế là mình ăn quả lừa rồi
    • 461 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 đống voucher mua chưa xài đây.
    Xài 1 cái là khoá học Karrox cũng được lắm nhưng mình chưa tham khảo giá của chính cty đào tạo . Nhưng khoá học với giá đó thì cũng là rẻ lắm rồi.
    Còn bạn cùng phòng mình, tụi nó mua mấy voucher mua sách thiếu nhi, tụi nó cũng bảo được mà. Có lẽ cũng tuỳ mặt hàng thôi nhỉ !
    Để mình xài nốt chỗ voucher của mình đã, rồi phát biểu tiếp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,382 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ ở đâu cũng có hai mặt trái, phải và tốt, xấu do vậy không có nghĩa mua ở những trang này mà không mua được hàng tốt, hàng chất lượng. Nhưng đúng là các trang này đòi hỏi chiết khấu khá cao. Đợt vừa rồi mấy bạn bên ấy cũng muốn hợp tác với mình để bán sản phẩm chăn gối đa năng nhưng cuối cùng thì họ lại chọn 1 sản phẩm trông bề ngoài thì có mẫu mã tương tự nhưng "khác nhiều" về chất lượng của sản phẩm. Cứ nghĩ nếu ai cũng chỉ chạy theo lợi nhuận mà không nghĩ đến chữ tín thì cuối cùng mọi thứ sẽ đi về đâu?!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Topic rất là hay. Mình nghĩ khi mua hàng bất kể sản phẩm gì, ở đâu đều phải tìm hiểu thật kỹ về chất lượng cũng như giá cả.
    Trên các trang web mua theo nhóm mình thấy chủ yếu là những sản phẩm (không có giá thực) về dịch vụ như: chăm sóc sức khỏe, dịch vụ ăn uống...
    Còn những sản phẩm được sản xuất từ các hãng có thương hiệu thì theo mình là không hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cũng không hẳn như bạn nói, mình cũng đã mua của muachung, nhommua, hotdeal, vndoan...Tuy nhiên, khách hàng cần phải tìm hiểu kỹ mặt hàng, xuất xứ, so sánh với những deal cùng sản phẩm khác. Chọn những sản phẩm thiết thực và giá cả phải chăng.
    Mua chung, mua theo nhóm đang trở thành 1 hiện tượng ở Việt Nam và trên lĩnh vực kinh doanh online nói riêng. Nó đang làm cho các nhà bán lẻ điêu đứng mà chủ yếu là các cá nhân mua đi bán lại.
    Việc phát triển hình thức mua chung đang là mặt tích cực giúp người tiêu dùng mua được sản phẩm giá rẻ, nhưng chất lương chưa thực sự tốt. Doanh nghiệp coi đây là 1 cách bán hàng truyền thông nhưng với những cá nhân, dịch vụ bán lẻ thì đây là 1 hiện tượng đáng lo ngại.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 107 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mua sắm ở muachung, nhommua, hotdeal.... đều ổn nếu mình tỉnh táo mẹ nó ạ, nếu mình "chịu khó đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" thì hoàn toàn ổn mà, lại rẻ nữa, :d
    Mobile: 0989 257 647 - YM: trongphu0202
    Shop MGOD https://zaodich.com/forum/f2540/vietf...san-go-996994/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,941 Được cảm ơn

Các mẹ nghĩ sao khi cùng 1 sản phẩm giảm giá trên hotdeal, tháng 10 sản phẩm được ghi giá gốc là 450.000 đ giảm 45% còn 250.000 đ. Tháng 12 cũng với sản phẩm này lại ghi giá gốc 370.000 đ , giảm 50% còn 185.000 đ. Vậy thực chất giá trị sản phẩm này là bao nhiêu? Liệu có hàng hóa nào trong thời buổi lạm phát, chi phí sản xuất tăng lên hàng ngày mà giảm giá được hàng đến mức như vậy không nhỉ ?
    13232217262076894287_574_574
    13232217021184633589_574_574
    ghi chú: ở 2 deal này, họ đều vi phạm bản quyền, lấy hình ảnh của nhãn hiệu khác để minh họa cho sản phẩm của họ.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

426019_521214117931516_458256870_n
    72985_521159207937007_872519172_n
    379170_463913543661574_1505702568_n
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ngoài việc lấy hình ảnh của sản phẩm khác, các trang đăng thông tin sản phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ ví dụ: muachung.vn - máy xay Magicbullet - rất nhiều khách hàng đã mua phải Magicbullet nhái trên muachung.vn : http://muachung.vn/san-pham/p-502/Ma...g-Giam-52.html

Gần đây nhất là muachung.vn bán cây lau nhà KoreaQueen Trung Quốc nhưng lại nghi " Sản xuất và nhập khẩu nguyên bộ từ Hàn Quốc" - Muachung.vn đã có thông báo: http://muachung.vn/san-pham/p-810/Ca...rea-Queen.html

Hiện tại đang chạy có nhommua.com có sản phẩm Trung Quốc rẻ tiền ghi là công nghệ Hàn Quốc gây nhầm lẫn cho khách hàng: http://www.nhommua.com/ha-noi/deals/...20303017C.html

Còn đây là thông số kĩ thuật của sản phẩm Chảo lẩu nướng điện Happy Call:

Công nghệ: Hàn Quốc. Xuất xứ: ???
    Bảo hành: 12 Tháng.
    Nguồn điện: 220V – 50Hz – 60Hz.
    Công suất: 1800w.
    Chức năng: Tự động kiểm soát nhiệt độ.
    Nhiệt độ: 0 độ C đến 200 độ C.
    Phụ kiện: Tự động điều chỉnh nhiệt độ.
    Kích thước: 300 x 300 mm - Cao: 100mm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    Các mẹ nghĩ sao khi cùng 1 sản phẩm giảm giá trên hotdeal, tháng 10 sản phẩm được ghi giá gốc là 450.000 đ giảm 45% còn 250.000 đ. Tháng 12 cũng với sản phẩm này lại ghi giá gốc 370.000 đ , giảm 50% còn 185.000 đ. Vậy thực chất giá trị sản phẩm này là bao nhiêu? Liệu có hàng hóa nào trong thời buổi lạm phát, chi phí sản xuất tăng lên hàng ngày mà giảm giá được hàng đến mức như vậy không nhỉ ?
    13232217262076894287_574_574
    13232217021184633589_574_574
    ghi chú: ở 2 deal này, họ đều vi phạm bản quyền, lấy hình ảnh của nhãn hiệu khác để minh họa cho sản phẩm của họ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Công nghệ Hàn Quốc mà sản xuất tại TQ là bình thường, chỉ sợ hàng TQ không có thương hiệu, không bảo hành thôi.
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siku Xem bài viết
    Công nghệ Hàn Quốc mà sản xuất tại TQ là bình thường, chỉ sợ hàng TQ không có thương hiệu, không bảo hành thôi.
    Theo một số thông tin thì đây là hàng đặt TQ, công nghệ HQ chỉ là lòe người dùng thôi. Không rõ thực hư thế nào, các bác cho ý kiến thêm nhé. Bản thân em thấy thì chẳng có cái gì rẻ mà lại tốt cả nếu điều kiện không cho phép thì mới phải dùng hàng này thôi.
    • 377 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Bản thân tớ thì đã một vài lần mua hàng ở Nhommua.com và cũng đã sử dụng các voucher đã mua. Tớ thấy hài lòng với giá cả và dịch vụ của các nhà cung cấp đã ký hợp đồng với nhóm mua, tuy nhiên tớ có một khuyến cáo nho nhỏ là nếu mua các sản phẩm gia dụng thì rất khó kiểm soát chất lượng sản phẩm còn nếu mua dịch vụ ăn uống hay sách vở, các khóa đào tạo thì khá là ổn.

Vì vậy mặc dù mua nhiều voucher của nhóm mua thì tớ cũng chỉ toàn mua các voucher ăn uống thôi còn đồ gia dụng tớ thích mua của các mẹ bên ******** hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ ngu 1 lần thôi! Mua bóng giặt! quảng cáo thấy hay, thấy giá giảm từ 500k xuống còn 245k nên mua trên hotdeal, thế rồi chưa đầy 1 tháng cũng cửa hàng đấy, cũng trên hotdeal chỉ còn 180k. Vậy mà giá ban đầu là 500k. ĐÚng là lừa đảo. Còn chất lượng thì khỏi phải nói..............khôg ra gì, giặt ngâm vết bẩn nhỏ vẫn nguyên. Nên vẫn phải cho bột giặt, chẳng lẽ lại vứt đi nhưng sợ chồng chọc quê nên cứ để trong máy giặt và vẫn cho bột giặt hy vọng sẽ sạch hơn. Chồng thì bảo bóng giặt kêu lục cục trong máy, xước hết quần áo! Mình bảo tại quần áo ở VN bẩn do đi xe máy...........hic......hic...hu.......hu. Mình thấy voucher chỉ thích hợp với ăn uống (ăn xong mới chìa ra). Hoặc mua sách.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo một số thông tin thì đây là hàng đặt TQ, công nghệ HQ chỉ là lòe người dùng thôi. Không rõ thực hư thế nào, các bác cho ý kiến thêm nhé. Bản thân em thấy thì chẳng có cái gì rẻ mà lại tốt cả nếu điều kiện không cho phép thì mới phải dùng hàng này thôi.
    Nhưng với sản phẩm đã có thương hiệu thì bạn yên tâm. Bởi vì dân mình không dễ gì mua được 1 món hàng nhập khẩu tại Hàn Quốc, Đức...với giá rẻ đâu. Tiền nào của ấy. Mua hàng tốt nhất vẫn nên cẩn thận. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng
    Chúc mọi người mua được những deal tốt
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 166 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình cũng mua một lần mà xui là trúng hàng dỏm. hix.
    • 1,398 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

Xem ra mua mặt hàng này cũng hên xui quá nhỉ. Rút kinh nghiệm là nên đi nghía trước đã rồi mua phiếu sau nếu có thể
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Em đang bực mình cái deal51 wa' chừng.Tình hình e có đặt hàng trên ấy, mấy ngày sau mới có nv gọi hẹn lịch giao hàng. Nhưng jo đó thì e có vc phải đi nên k lấy dc,có thể dời hẹn sang hôm sau dc ko. Thế mà sang hsau e chờ cả ngày chả ai gọi,2 ngày sau nữa gọi lên văn phòng thì bảo là do hẹn lại nên phải chờ có đợt jao mới, rùi bào e chờ đến chiều hoặc sáng mai nữa. thế là sang cả ngày sau cũng chả ma nào điện. E tức wa' mới gọi lên lần nữa thì dc báo là hết hàng, phải chờ sang tuần sau hàng mới về thì mới jao, cũng chả có cái ngày cụ thể
    Đến mức này thì thật muốn chửi cái trang 51 này. Có hay k, hoặc bảo Kh chờ thì cũng phải gọi điển để báo kh 1 câu chứ. Aj lại để Kh cứ chờ rồi gọi điện suốt ngày vậy. Trong thời buổi cạnh tranh về DVKh, cái kiểu chăm sóc KH này thật k thể chấp nhận
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 552 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình chỉ mới mua một số sản phẩm ăn uống và phụ kiện thôi (kiểu như đôi tất, sách truyện ...), nói chung phải nghiên cứu kỹ, chắc nhất là đã từng biết đến sản phẩm đó từ trước. Ví dụ, ăn uống thì cũng phải biết chất lượng nhà hàng đó trước khi qđ mua voucher, có lần mình phải đi ăn như ăn khoán vì sắp hết hạn dịch vụ, chất lượng nhà hàng thì ...
    Thế mà vẫn mua voucher, vì tiện, vì vui, vì ham rẻ ...
    ocf4

08xy
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7