TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dùng sàn gỗ CN Robina chưa cho mình chút kinh nghiệm với!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.67K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 252 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình đang tính lắp sàn gỗ CN Robina cho sàn tầng trệt trong đó có nhà bếp nhưng đang lăn tăn không biết chất lượng thế nào? Có nên dùng lắp cho nhà bếp không? Có mẹ nào dùng lọai này rồi cho mình xin ý kiến với. Thanks cả nhà:Rose::Rose::Rose:
    NẤM YÊU CỦA MẸ: NB 3kg - 50cm; 1m 4.7kg - 54cm; 2m1w 6.4kg - 60cm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 252 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

không ai giúp mình àh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

Sàn tầng 1 nhà chị đã lát rồi mà giờ phải lát lại hả chị?!

Nhà em dùng sàn Robina này. AC3 thôi chứ k được AC4 thì phải ( độ cứng). Em thấy sàn này cũng được trừ phi bị nước mưa hắt vào mà không lau ngay ( thì sàn nào cũng ra đi hết).

Sàn chỗ bếp nhà em, chưa thấy vấn đề gì. Hihi!!! Mới có 9 tháng trời thì cũng chưa biết được nhỉ?! Nhưng em nghĩ là không sao đâu nên em mới làm đấy.
    8595ce64
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 326 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Nhà em cũng lắp cái này, cũng lắp cho bếp, tuy nhiên nhà em chả nấu ăn bao giờ, mà lại chung cư, nên chả biết nói ra có giống spam ko hehe. Em thấy sàn này cũng ok mà, ko có phàn nàn chi hết.
    • 231 Bài viết

• 2,927 Được cảm ơn

Nhà mình cũng mới lát Robina 8 ly nên comment sợ hơi vội vàng. Lát hết cả nhà: bếp tầng 1, tầng 2, 3 trừ khu vực để xe tầng 1. Dưới tủ bếp mình vẫn lát gạch vì sợ sau này nhỡ có sự cố nước dễ bị hỏng sàn gỗ.

Cảm nhận ban đầu là nếu dùng đúng chỉ dẫn của nhà SX: ướt lau ngay, ko để ngâm nước, ko để vật nhọn rơi thì cũng ổn. Nhà mình trẻ con đánh rơi các thứ lặt vặt thì ko thấy xây xát gì hoặc có xây xát nhưng mắt thường không nhìn thấy. Mình tưới cây có hôm nước giọt ra sàn, đi tưới 1 lượt mới quay xuống lau được thì cũng chưa thấy bị gì. Mình chưa dùng các loại sàn gỗ khác nên không so sánh được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 252 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ những thông tin quý báu:Rose::Rose::Rose:
    @ Hanuel: Chuẩn bị cho căn nhà khác em àh (mấy tháng nữa lại có nhà mới khoe cả nhà nữa rùirooling. AX là dân XD nên bị bịnh nghề nghiệp hay sao í. Cứ có đất là đòi cất nhà (vì có vợ lo hết phần kiến trúc và nội thất rồi nên chắc không thấy cực jì:Laughing. Nhà cũ dùng gỗ Inovar thấy khá ổn nhưng lần này tính đổi qua Robina vì thích vài mẫu của Robina. Nhưng một số tư vấn bảo rằng độ chịu nước và độ chống trầy xướt của Robi không bằng Ino nên chị hơi lăn tăn vì nhà bếp là nơi chịu "bầm dập" nhiều nhất mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

Ôi! Bao giờ cho đến bao giờ em được xây nhà nữa như chị nhỉ?! CÁi này đáng để GATO quá cơ.rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 252 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haneul Xem bài viết
    Ôi! Bao giờ cho đến bao giờ em được xây nhà nữa như chị nhỉ?! CÁi này đáng để GATO quá cơ.rooling:
    Một ngôi nhà đẹp, không gian lý tưởng lại ở vị trí đẹp như vậy mà Neo còn muốn bon chen gì nữa:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

Em còn muốn bon chen một ngôi nhà mà 3 tầng ( như bây giờ) cùng nằm trên 1 mặt phẳng ấy, chị à.:Laughing::Laughing::Laughing:

Xét về tâm lý lo sợ hệ thống cơ sở hạ tầng ở Việt Nam thì em sợ lụt. Hihi!!! Nhưng xét về nhu cầu và sở thích thì cả 2 vc em đều thích nhà 1 tầng+ 1 lửng ( áp mái) với hàng hiên dài rộng và sân vườn.rooling:rooling:rooling:
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Riêng hàng Robina mà bạn mua được chuẩn thì cứ an tâm.
    mình là nhà phân phối cấp 1, bạn cứ cho địa chỉ lại vào inbox, sẽ được hậu mãi chăm sóc sau bán hàng từ chính hãng
    cảm ơn
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

nhà mình đã lắp sàn Robina được hơn một năm, cảm nhận của mình khá tốt, mình mở cửa sổ đi làm quên không đóng, nước mua hắt vào để đến tối về mình mới lau mà không có hiện tượng phồng rộp gì cả. Về độ chống sước thì khá tốt, 2 đứa con trai nhà mình nghịch như quỷ lao xe lắc ầm ầm, kéo bàn ghế rồi lấy cái ống máy hút bụi (không lắp đầu hút) giê trên sàn nghịch ... mà không thấy vết sước. Mình cũng chỉ lắp loại 8mm thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không biết có mẹ nào kiểm chứng chưa thì cho em biết :
    Em đi hỏi sàn gỗ, 1 anh bán sàn gỗ nói (có vẻ) khá chân thật : Inovar hay Robina ... đều cùng 1 chỗ sx, chỉ có tên và kiểu dáng khác nhau do các doanh nhân (như tại VN) muốn có tên khác để kinh doanh.

Không biết đúng sai thế nào, có mẹ nào biết không ?
    • D&T
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 712 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi drazu Xem bài viết
    Không biết có mẹ nào kiểm chứng chưa thì cho em biết :
    Em đi hỏi sàn gỗ, 1 anh bán sàn gỗ nói (có vẻ) khá chân thật : Inovar hay Robina ... đều cùng 1 chỗ sx, chỉ có tên và kiểu dáng khác nhau do các doanh nhân (như tại VN) muốn có tên khác để kinh doanh.

Không biết đúng sai thế nào, có mẹ nào biết không ?
    Robina với Janmi mới là cùng 1 nhà sản xuất, trong đó Janmi là nhãn hiệu của nhà nhập khẩu, bạn ạ !!!
    Inovar chỉ cùng là Made in Malaysia thôi.
    3 loại trên đều dùng ổn,

mặc dầu còn phụ thuộc vào các dòng sàn khác nhau của hãng sản xuất nữa, ví dụ Robina có sleek, avantgarde, architect ..
    mỗi loại phù hợp với khu vực sử dụng khác nhau, thời hạn bảo hành sản phẩm khác nhau, từ 10-25 năm, ... độ chống xước mòn AC3 - AC4 - AC 5, còn nghe đâu của TQ còn chưa đạt Ac -2,

tớ mới đi họp phụ huynh cho 2 bé, sàn gỗ bản to chả biết hãng nào, các góc mòn hết, mà chỉ mài với quần các cháu là nhiều thôi mà.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sàn gỗ Robina thì tốt đó me-lun, tóm lại sàn gỗ của Malaysia thì mẹ có thể tin tưởng được.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà em dùng sàn inovar vg 330 mới được 6 tháng. Hôm qua bật máy tạo hơi nước trong phòng ngủ không biết vì lí do gì mà nước tràn cả một góc. Hôm nay thấy phồng hết các mạch của góc ấy rồi. huhu! không biết có bảo hành được không các mẹ nhỉ. Đang đau lòng lắm!
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giá cả như thế nào vậy các mẹ?
    • 221 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhà mình mới làm xong gia loại 8 ly trọn gói là 300n/m2, loại 12 ly là 470n/m2 , mình khuyên nếu có điều kiện dùng loại 12 ly cho vững chân, đi lại thích lắm
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình sàn gỗ công nghiệp bây giờ trên 90% là từ Trung Quốc, chất lượng rất "nhiễu loạn". Vậy để an tâm bạn nên chọn sàn gỗ có xuất xứ từ Malaysia hoặc Thái Lan. Các loại sàn gỗ này phù hợp khí hậu ẩm ở Việt Nam. Trong các loại gỗ này thì Sàn gỗ Robina và Janmi được sản xuất cùng một nhà máy có thương hiệu và chất lượng tốt nhất. Đã dùng sàn gỗ Robina thì bạn có thể hoàn toàn an tâm.

Bạn có thể tham khảo thông tin tại đây: http://sango24.vn/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sàn gỗ Robina là loại có chất lượng tốt bạn ạ, sử dụng loại này ban hoàn toàn có thể yên tâm về chất lượng, chỉ có mầu sắc là không đẹp, không bóng như các loại sàn của Trung Quốc thối.
    Các bạn có thể tham khảo tại: http://vinasango.vn/san-go-robina-tid1349.htm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sàn gỗ Robina hiện nay là loại gỗ có khả năng chịu nước tốt nhất trong các loại sàn gỗ công nghiệp rồi bạn ạ. Sử dụng sàn gỗ Robina thì bạn có thể hoàn toàn an tâm về chất lượng. Nó còn có khả năng chống mối mọt tốt, chịu trầy xước tốt nữa. Bạn xem mẫu mã tại đây này: http://isango.vn/san-go-robina-tid760.htm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2