TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm làm tủ trong nhà vệ sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 333 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa tìm được mẫu và giải pháp cho cái tủ trong nhà vệ sinh, các mẹ giúp với mình đang cần gấp lắm rùi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,344 Bài viết

• 2,738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanggieng05 Xem bài viết
    Mình vẫn chưa tìm được mẫu và giải pháp cho cái tủ trong nhà vệ sinh, các mẹ giúp với mình đang cần gấp lắm rùi
    Mẹ nó vào thử đây xem, mình nhìn thấy thích nhưng chưa mục sở thị nên mẹ nó tìm hiểu thêm nhé. Có kết quả thì báo mọi người tham khảo với nhé.
    http://www.gorlde.vn/?mod=group&groupid=26&type=Tk9S
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 169 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochan32 Xem bài viết
    Không biết có phải mẹ nó chọn mẫu lavabo nổi kèm tủ của Inax không. Mình ra showroom của Inax rất ưng bộ này nhưng giá thì hơi đắt và tủ thì đựng được ít đồ. Dự kiến sẽ chọn phương án là tự đóng lấy tủ dưới bằng tủ nhựa Đài loan cho theo ý mình.
    Mình đã qua 29 Khương Trung (showroom mới ở Vũ Trọng Phụng nhưng chưa đến) và thấy rất ổn so với thời tiết ở VN. Mẫu thì mình tự tham khảo rồi đưa cho cửa hàng làm theo ý mình.
    Khi nào mình đóng xong sẽ post cho các mẹ xem nhé.
    Mẹ nó làm xong chưa, show hình đi....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhMouse Xem bài viết
    Mẹ nó làm xong chưa, show hình đi....
    Tình hình vẫn chưa xong được mẹ nó ạ vì nhà mình lại thay đổi mẫu chậu rửa. Vả lại cũng chưa muốn hoàn thiện ngay khu vệ sinh vì thợ vẫn đang ở chung.
    Mình dự kiến sẽ làm như mẫu sau. Sao mà chẳng up được ảnh lên nhỉ.
    Các mẹ xem tạm link nhé.
    http://www.crw-uk.com/?p=2154
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình up lại ảnh nhé.

[IMG]GSP18Photo[/IMG]

Có cả bản vẽ thiết kế kèm theo.

[IMG]GSP18[/IMG]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tủ này thiết kế đẹp ghê !
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình địa chỉ đặt tủ được ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trước em có thiết kế cái tủ vệ sinh cho khách hàng, nó khá dài và tiện dụng, up lên để share với các mẹ nhé.

phongtam-bome_02_zps3f8aee55

phongtamcon_02_zpsea1a5da3
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 79 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anphatgia Xem bài viết
    mn tham khảo chỗ này xem nhóe 0485898245
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anphatgia Xem bài viết
    Bây giờ các cửa hàng nội thất đều làm tủ lavabo hết mẹ nó ạ, nếu mẹ nó sửa nhà nhiều thì bảo họ làm luôn cho. Còn nếu sửa ít thì chắc ít nơi nhận đấy.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước em đặt hàng tại web này http://tuphongtam.anzavietnam.com
    Họ lấy số đo rồi sản xuất riêng theo ý mình 1 cái, ship về chỉ đặt vào là xong, ko phải khoan tường bắn vít đâu
    • 49 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

làm bừa đi bác ạ
    ko cần cầu kỳ lắm đâu nhà vệ sinh thôi mà bác
    • 154 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    để mà chọn tủ lavabo thì các bác cứ phải lưu ý cho em 3 điều sau
    - 1 là chọn vật liệu: Đây là lưu ý quan trọng nhất khi thiết kế tủ chậu Lavabo cho phòng tắm gia đình. Điều này ảnh hưởng đến việc sử dụng lâu dài của gia đình. Do phòng tắm là nơi luôn ẩm và đọng nước nên cần chọn loại vật liệu chống nước tuyệt đối để tránh tình trạng hỏng hóc và rêu mốc cho tủ chậu. nha nhà mình thì chọn gỗ công nghiệp, mà phải chọn những nơi uy tín ấy, nhà mình hồi đó chọn đi chọn lại mới thấy ưng bên Flexfit vì bên đó nhiều chất liệu chống thấm, chống cong vênh và còn may đo rieng
    - 2 là chọn kích thước: Kích thước của tủ chậu Lavabo cần phải hài hòa và cân đối với không gian phòng tắm. Với không gian lớn, bạn có thể thiết kế những mẫu tủ chậu Lavabo với kích thước lớn, bạn có thể thiết kế tủ cao 2 bên hoặc tủ dài men theo tường. Còn với không gian nhỏ, bạn nên chọn bộ tủ chậu tối giản kích thước với chậu hình tròn hoặc bán nguyệt kèm tủ lắp phía bên dưới để phù hợp với phòng tắm, để khoảng thoáng nhìn không gian sẽ rộng rãi hơn.
    - 3 là kiểu dáng và màu sắc: Bạn nên lựa chọn kiểu dáng màu sắc của tủ chậu sao cho hài hòa và nhất quán với màu sắc của các thiết bị nội thất khác và không gian phòng tắm.
    - Về kiểu dáng, tủ chậu Lavabo có thể được thiết kế cạnh vuông hoặc tròn. Hình dáng của tủ tùy thuộc vào hình dáng chậu rửa và kích thước tủ bạn muốn thiết kế.
    cứ 3 cái này mà lựa chọn là ok
    "Cuộc sống là không chờ đợi" Cố lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoavouu01 Xem bài viết
    để mà chọn tủ lavabo thì các bác cứ phải lưu ý cho em 3 điều sau
    - 1 là chọn vật liệu: Đây là lưu ý quan trọng nhất khi thiết kế tủ chậu Lavabo cho phòng tắm gia đình. Điều này ảnh hưởng đến việc sử dụng lâu dài của gia đình. Do phòng tắm là nơi luôn ẩm và đọng nước nên cần chọn loại vật liệu chống nước tuyệt đối để tránh tình trạng hỏng hóc và rêu mốc cho tủ chậu. nha nhà mình thì chọn gỗ công nghiệp, mà phải chọn những nơi uy tín ấy, nhà mình hồi đó chọn đi chọn lại mới thấy ưng bên Flexfit vì bên đó nhiều chất liệu chống thấm, chống cong vênh và còn may đo rieng
    - 2 là chọn kích thước: Kích thước của tủ chậu Lavabo cần phải hài hòa và cân đối với không gian phòng tắm. Với không gian lớn, bạn có thể thiết kế những mẫu tủ chậu Lavabo với kích thước lớn, bạn có thể thiết kế tủ cao 2 bên hoặc tủ dài men theo tường. Còn với không gian nhỏ, bạn nên chọn bộ tủ chậu tối giản kích thước với chậu hình tròn hoặc bán nguyệt kèm tủ lắp phía bên dưới để phù hợp với phòng tắm, để khoảng thoáng nhìn không gian sẽ rộng rãi hơn.
    - 3 là kiểu dáng và màu sắc: Bạn nên lựa chọn kiểu dáng màu sắc của tủ chậu sao cho hài hòa và nhất quán với màu sắc của các thiết bị nội thất khác và không gian phòng tắm.
    - Về kiểu dáng, tủ chậu Lavabo có thể được thiết kế cạnh vuông hoặc tròn. Hình dáng của tủ tùy thuộc vào hình dáng chậu rửa và kích thước tủ bạn muốn thiết kế.
    cứ 3 cái này mà lựa chọn là ok
    nhà mình cũng muốn mua cái tủ lavabo mà tận bên long biên kb ra showroom ở 388, Nguyễn Văn Cừ có mẫu nào k nhỉ?
    • 154 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yymy Xem bài viết
    nhà mình cũng muốn mua cái tủ lavabo mà tận bên long biên kb ra showroom ở 388, Nguyễn Văn Cừ có mẫu nào k nhỉ?
    chắc la showroom nào cũng có mẫu thôi bạn, mình thì xem ở 37 Võ Chí Công
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

dùng tủ gỗ cho nhà vs nhanh hỏng đấy mình chỉ thấy họ làm kiểu nhựa hay inox thôi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2