TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm làm tủ trong nhà vệ sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 333 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhà mình đang trong giai đoạn hoàn thiện, mình rất muốn làm 1, 2 cái tủ trong nhà vệ sinh, một cái để dưới chậu rửa, một cái treo để dầu gội, sữa tắm,... nhưng mình đang phân vân không biết trong nhà vệ sinh thì nên làm gỗ gì, bệ đá mình phải đặt trước hay làm cùng phải tủ (chỗ chậu rửa), và quan trọng là kiểu dáng thế nào cho đẹp. Có mẹ nào làm tủ trong nhà vệ sinh rùi thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình và các mẹ khác với nhé, có hình ảnh nữa thì càng tốt. Rất mong được các mẹ tư vấn sớm :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có cùng thắc mắc. Hôm trước định làm tủ treo, rồi đặt mặt đá lên, trên cùng là lavabo nổi trên mặt đá. Nghiên cứu 1 hồi vẫn chưa hiểu lắm. Hình như ở ngoài người ta có bán cái khung để bắt vào tường, chịu lực cho tủ và mặt đá. Nhưng mình vẫn chưa biết chỗ nào bán, và bắt vít như thế nào. Nhà mình thì không đổ tấm đan làm mặt bàn chịu lực được rồi, vì đã dán gạch hết toilet. Mong các bạn giúp đỡ mình nhé. Minh hoạ được bằng hình ảnh càng tốt. Cám ơn mọi người nhiều
    • 169 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tớ cũng đang nghiên cứu cái này. Tớ thấy Ceasar có bộ liền bàn cả tủ đấy không biết dùng có ổn ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình được chị Hiền nhân viên bên Caesar tư vấn là thực lòng theo chị ấy thì không nên dùng, tủ gỗ loại tốt bao giờ cũng bền hơn.
    • 66 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cũng thấy khó vì khí hậu vn ẩm thấp mà trong nhà vs càng ẩm ướt hơn nếu gỗ ko tốt rất dễ bị cong vênh đấy ạ!
    • 169 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tớ thấy mới có loại nhựa Đài Loan đấy đã mẹ nào dùng thử chưa? Nhưng hình như giá thành nhựa đấy cũng khá cao thì phải? Cũng đang định hỏi xem đây, chờ cmt của các mẹ đã cho yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhà tớ vừa hoàn thiện xong, dùng cả bộ completed của Inax, các em bán hàng nói loại gỗ đó không ngấm nước, tớ không thích nhựa cũng chẳng thích inox hay đá, thế nên chọn tủ này, phải dùng vài năm chắc mới biết được chất lượng thực tế để chia sẻ với các mẹ, hiện giờ, tớ vẫn thấy hài lòng với lựa chọn của tớ....
    Tớ đang cần bán nhà mới xây chính chủ, thông tin đang có cụ thể ở link sau: https://www.webtretho.com/raovat/main...-guom-6km.html
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 151 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Cái nhựa Đài Loan đấy tới đến tận nơi xem rồi, cảm nhận là giá cả ko tương xứng với chất lượng, hic. Nhưng được cái là có thể làm theo kích thước mình đặt nên nếu cần những thứ kích thước đặc biệt thì chắc liều mình cũng có thể liều mình thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 245 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm bằng tủ nhựa chưa ạ? Mình đang rất muốn làm tủ trong nhà vs, mà đồ bằng gỗ mình sợ để lâu thì sẽ bị mốc nên mình đang định làm bằng nhựa. Thấy mấy mẹ trên này có người làm bếp ở 29 Khương Trung hay khương đình, ko biết có mẹ nào làm chưa ạ
    Con yêu, con đã tô lại màu sắc thế giới của bố và mẹ. Cảm ơn con, thiên thần của mẹ. Bố mẹ yêu con nhiều lắm. Mong con ngoan, khỏe.
    SkYdsqusquard20090801_-8_S%C3%B3c+S%E1%BB%8Dc+So%60c+Soc
    soc-yeu

9js2jq
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 425 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

em oánh dấu theo dõi
    • 3,805 Bài viết

• 6,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NghiNTT Xem bài viết
    Mình cũng có cùng thắc mắc. Hôm trước định làm tủ treo, rồi đặt mặt đá lên, trên cùng là lavabo nổi trên mặt đá. Nghiên cứu 1 hồi vẫn chưa hiểu lắm. Hình như ở ngoài người ta có bán cái khung để bắt vào tường, chịu lực cho tủ và mặt đá. Nhưng mình vẫn chưa biết chỗ nào bán, và bắt vít như thế nào. Nhà mình thì không đổ tấm đan làm mặt bàn chịu lực được rồi, vì đã dán gạch hết toilet. Mong các bạn giúp đỡ mình nhé. Minh hoạ được bằng hình ảnh càng tốt. Cám ơn mọi người nhiều
    Nhà mình mình định làm thế này, xây bệ đổ tấm đan cũng đặt chậu âm đá, ốp gạch toàn bộ phần chân và làm cánh tủ bằng gỗ, bên trong chia 2 đợt, vì mình ko tin gỗ để trong WC mà ko bị cong vênh. Nếu đã ốp gạch rồi thì có thể xây thêm 2 hàng gạch 2 đầu và gác mặt đá lên, đấy là trường hợp mẹ nó muốn làm tủ đến sát nền còn tủ treo thì lần trước bác Hai76vn có share rồi, bên làm đá họ biết đấy, làm mặt đá riêng và đặt tủ riêng giống nhà mẹ Hannah.
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embecon Xem bài viết
    Nhà tớ vừa hoàn thiện xong, dùng cả bộ completed của Inax, các em bán hàng nói loại gỗ đó không ngấm nước, tớ không thích nhựa cũng chẳng thích inox hay đá, thế nên chọn tủ này, phải dùng vài năm chắc mới biết được chất lượng thực tế để chia sẻ với các mẹ, hiện giờ, tớ vẫn thấy hài lòng với lựa chọn của tớ....
    Không biết có phải mẹ nó chọn mẫu lavabo nổi kèm tủ của Inax không. Mình ra showroom của Inax rất ưng bộ này nhưng giá thì hơi đắt và tủ thì đựng được ít đồ. Dự kiến sẽ chọn phương án là tự đóng lấy tủ dưới bằng tủ nhựa Đài loan cho theo ý mình.
    Mình đã qua 29 Khương Trung (showroom mới ở Vũ Trọng Phụng nhưng chưa đến) và thấy rất ổn so với thời tiết ở VN. Mẫu thì mình tự tham khảo rồi đưa cho cửa hàng làm theo ý mình.
    Khi nào mình đóng xong sẽ post cho các mẹ xem nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quytrang05 Xem bài viết
    Nhà mình mình định làm thế này, xây bệ đổ tấm đan cũng đặt chậu âm đá, ốp gạch toàn bộ phần chân và làm cánh tủ bằng gỗ, bên trong chia 2 đợt, vì mình ko tin gỗ để trong WC mà ko bị cong vênh. Nếu đã ốp gạch rồi thì có thể xây thêm 2 hàng gạch 2 đầu và gác mặt đá lên, đấy là trường hợp mẹ nó muốn làm tủ đến sát nền còn tủ treo thì lần trước bác Hai76vn có share rồi, bên làm đá họ biết đấy, làm mặt đá riêng và đặt tủ riêng giống nhà mẹ Hannah.
    Chị thương em thì thương cho trót với, em nhớ là có lần bác Hải đã nói mà em ko đánh dấu lại, giờ tìm hoài ko thấy huhu.
    • 169 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochan32 Xem bài viết
    Không biết có phải mẹ nó chọn mẫu lavabo nổi kèm tủ của Inax không. Mình ra showroom của Inax rất ưng bộ này nhưng giá thì hơi đắt và tủ thì đựng được ít đồ. Dự kiến sẽ chọn phương án là tự đóng lấy tủ dưới bằng tủ nhựa Đài loan cho theo ý mình.
    Mình đã qua 29 Khương Trung (showroom mới ở Vũ Trọng Phụng nhưng chưa đến) và thấy rất ổn so với thời tiết ở VN. Mẫu thì mình tự tham khảo rồi đưa cho cửa hàng làm theo ý mình.
    Khi nào mình đóng xong sẽ post cho các mẹ xem nhé.
    Vậy giá thành phẩm bên đấy họ tính như thế nào hả nàng ơi, share đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 245 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em cũng có cùng câu hỏi giống chị Linhmouse, ko biết là bao tiền nhỉ
    Con yêu, con đã tô lại màu sắc thế giới của bố và mẹ. Cảm ơn con, thiên thần của mẹ. Bố mẹ yêu con nhiều lắm. Mong con ngoan, khỏe.
    SkYdsqusquard20090801_-8_S%C3%B3c+S%E1%BB%8Dc+So%60c+Soc
    soc-yeu

9js2jq
    • 3,805 Bài viết

• 6,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NghiNTT Xem bài viết
    Chị thương em thì thương cho trót với, em nhớ là có lần bác Hải đã nói mà em ko đánh dấu lại, giờ tìm hoài ko thấy huhu.
    Vừa tớ cũng tìm hết hơi mới thấy:
    https://www.webtretho.com/forum/f112/...2/index11.html
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhMouse Xem bài viết
    Vậy giá thành phẩm bên đấy họ tính như thế nào hả nàng ơi, share đi...
    Mình chưa báo kích thước chuẩn nên chưa có giá chính xác. Giá trọn bộ của Inax hình như là 11tr5. Mình chỉ mua riêng vòi chậu hết khoảng 5tr. Bàn đá 1,5m khoảng 1tr. Tủ khoảng 2 triệu (vì mình thấy tủ kệ Tivi họ bán khoảng hơn 2 triệu. Mà tủ của mình tất nhiên ko to bằng thế nên chỉ khoảng tiền như vậy). Tổng cộng là 8 triệu mà đựng thoải mái theo ý mình. Bộ của Inax trông kiểu dáng đẹp nhưng sử dụng được ít, kích cỡ tủ hình như chỉ khoảng 45cm x 45cm. Nhà mình nhiều đồ, muốn đóng cái tủ to to một chút để tống hết vào đó cho gọn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quytrang05 Xem bài viết
    Vừa tớ cũng tìm hết hơi mới thấy:
    https://www.webtretho.com/forum/f112/...2/index11.html
    Trờiiii, cho em ôm hôn chị quytrang05 nha, em mừng quá hihihi . Em cám ơn chị nhiều .
    • 140 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochan32 Xem bài viết
    Mình chưa báo kích thước chuẩn nên chưa có giá chính xác. Giá trọn bộ của Inax hình như là 11tr5. Mình chỉ mua riêng vòi chậu hết khoảng 5tr. Bàn đá 1,5m khoảng 1tr. Tủ khoảng 2 triệu (vì mình thấy tủ kệ Tivi họ bán khoảng hơn 2 triệu. Mà tủ của mình tất nhiên ko to bằng thế nên chỉ khoảng tiền như vậy). Tổng cộng là 8 triệu mà đựng thoải mái theo ý mình. Bộ của Inax trông kiểu dáng đẹp nhưng sử dụng được ít, kích cỡ tủ hình như chỉ khoảng 45cm x 45cm. Nhà mình nhiều đồ, muốn đóng cái tủ to to một chút để tống hết vào đó cho gọn.

Hôm trước mình hỏi giá một cửa hàng hình như 9t5. Nhưng mình thấy nó mỏng manh thế nào ấy sợ chất liệu đó chóng hỏng. Có lẽ đặt làm thì hơn.
    Hình đính kèm
    • 1,661 Bài viết

• 3,330 Được cảm ơn

từ kinh nghiệm cá nhân tớ, các mẹ nên chọn bộ tủ có thêm tủ nhỏ có độ cao song song với gương để có thể để những thứ lặt vặt như đồ cá nhân cho xã (dao cạo, nước after-shave), tăm bông, tẩy trang... nhưng thứ ko thể để ở phía dưới được vì mỗi lần cúi xuống lấy rất khó chịu.

ví dụ như bộ tủ ngay trên đây nếu là tớ thì tớ thấy chưa đủ.
    It's all about TRUST.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2