TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm hay khi mua và sử dụng bếp ga âm và máy hút mùi nào các mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khi mua bếp ga âm và máy hút mùi điều gì cần phải quan tâm đầu tiên?chất lượng , giá cả , thương hiệu?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ cho biết mua ở đâu giá rẻ mà chất lượng đảm bảo thì chia sẻ giùm nha. thanks.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trời, vừa trả lời bài viết của mẹ linh_moi thì đọc đc bài này của mẹ nó. Mình tiện tay post nguyên chang vậy.
    trước mình đọc bên diễn đàn yêu trẻ thơ thấy có mẹ dùng bếp và máy hút mùi của Canzy, mà mua thông qua nhân viên kinh doanh của công ty phân phối độc quyền cơ, có sđt nên mình cũng gọi qua. Lần ấy mình mua cả bộ bếp âm và máy hút mùi Canzy hết có 4,5tr mà chất lượng tốt ra phết. Hỏi ra thì rẻ hơn mua ở đại lý tới hơn 1tr. Sđt của cậu nvkd ấy này: 0976.363.436. Mình gọi thì cậu ấy mang catalogue tới giới thiệu. Theo mình thì các mẹ cứ gọi, coi như mình tìm hiểu giá và đc tư vấn miễn phí. Sau đó mình tới các đại lý để check lại giá cả và mẫu mã. Nếu thấy cậu ấy bán rẻ thì mua. vì thật ra mà nói mình hồi đó chẳng biết gì về bếp với máy hút mùi cả
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mà hồi đấy mình nhớ là cậu ý nói bếp ga có 2 loại bếp kiểu Á và bếp kiểu Âu, máy hút mùi cũng có 2 loại là cổ điển và kính cong. Lúc mình đi ra các đại lý tìm hiểu thì thấy thật ra các mẫu mã cũng giống nhau cả thôi mà cái hàng của Canzy này nó bảo hành 3 năm nên cũng yên tâm hơn. Mình dùng hàng Canzy đc 1 năm rồi mà chưa thấy hỏng gì cả. Nhà mình dùng bếp ga kiểu Á vì nó có chế độ hầm, tiện nấu cháo cho nhóc Ụt Ịt và cả bố chồng nhà mình nữa. Còn máy hút mùi mình dùng loại cổ điển vì nó phải tùy thuộc vào tủ bếp nữa cơ mẹ nó ạ.
    • 1,070 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cua_Ut_It Xem bài viết
    mà hồi đấy mình nhớ là cậu ý nói bếp ga có 2 loại bếp kiểu Á và bếp kiểu Âu, máy hút mùi cũng có 2 loại là cổ điển và kính cong. Lúc mình đi ra các đại lý tìm hiểu thì thấy thật ra các mẫu mã cũng giống nhau cả thôi mà cái hàng của Canzy này nó bảo hành 3 năm nên cũng yên tâm hơn. Mình dùng hàng Canzy đc 1 năm rồi mà chưa thấy hỏng gì cả. Nhà mình dùng bếp ga kiểu Á vì nó có chế độ hầm, tiện nấu cháo cho nhóc Ụt Ịt và cả bố chồng nhà mình nữa. Còn máy hút mùi mình dùng loại cổ điển vì nó phải tùy thuộc vào tủ bếp nữa cơ mẹ nó ạ.
    Nếu không rõ lắm thì thôi đừng chỉ cho người ta mua phải hàng đểu, hàng dởm mà phải tội mẹ nó ạ.
    Hàng Canzy là hàng Trung Quốc sản xuất nguyên chiếc là tầm nói nôm na là "đểu đểu" thôi, tất nhiên là tiền nào của nấy. Cậu ndkd mà mẹ nó nói ấy chả phải phân phối chả phải gì cả chẳng qua là có mối hàng nên cầm catalogue tới nhà chả khác gì ...bán dạo, không mất tiền nv, cửa hàng nên giá vốn rẻ nay lại còn rẻ hơn các cửa hàng chính thống là phải, rồi đến lúc cậu không làm nữa thì tìm đâu mà bảo hành, mà bảo hiểm, hỏng gọi làm sao??? mình không chê hàng Canzy nhưng đó là hàng nôm na gọi là hàng cỏ (như trong ngành thời trang gọi là fake mấy mấy đấy) .

PS: Mẹ này nhớ dai thế...như nhân viên bán hàng thứ thiệt
    Như Trang này, Trang bán hàng thật nhưng ở trên wtt này T tư vấn cho các mẹ hơn 2 năm rồi chưa bao giờ T nói để cố tình gạ gẫm các mẹ khác, đểu nói đểu, xịn nói xịn, Ý thì bảo Ý, Trung Quốc thì bảo Tàu chứ không gà vịt bao giờ ... khổ

À mà hình như vừa xem lại, đào mộ toppic lên rồi thì phải hu hu. Nói 1 tràng dài rồi, gõ thì đã cò mổ thì chớ thôi tiếc của post lên vậy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em muốn mua 1 bếp Gas âm của Rinnai Rinnai Việt Nam. nên dùng loại nào thì tốt ạ???
    Cảm ơn mọi người góp ý nha.
    Linh Vân
    • 73 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bếp gas faber khoảng 4-5tr dùng có được không các mẹ? Mềnh đang nghiên cứu chọn bếp.
    • 1,070 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhvan.vanlinh Xem bài viết
    Em muốn mua 1 bếp Gas âm của Rinnai Rinnai Việt Nam. nên dùng loại nào thì tốt ạ???
    Cảm ơn mọi người góp ý nha.
    Rinnai nó nhìu loại ok lắm. Nhưng theo mình tốt nhất là loại này: RVG - 2 Gi
    http://www.rinnai.com.my/productdeta...1&s=3&pkid=125
    • 1,070 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haanh1007 Xem bài viết
    Bếp gas faber khoảng 4-5tr dùng có được không các mẹ? Mềnh đang nghiên cứu chọn bếp.
    Faber loại hơn 5tr mới có linh kiện chuẩn nhập khẩu của Sabaf tiêu chuẩn Châu Âu nhé mẹ nó. Còn loại nhỉnh 4tr thì tiêu chuẩn nhà Sx thôi ợ
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Về bếp gas thì mình chỉ thấy có một số điều sau:
    1. Các bạn nên lưu ý phần nút điều khiền: ví dụ của Rinnai bằng nhựa nên khi nấu cầm không bị nóng - còn của Mallorca bằng kim loại nên khi nấu lâu cầm sẽ rất nóng gây khó chịu.
    2. Tiền nào của nấy - theo mình các bạn cứ chọn loại nào có thương hiệu phổ biến và nhiều người dùng nhất là chắc ăn! :-) Tại vì bếp nào mới mua thấy cũng rất đẹp và tốt - nhưng sau khi hoạt động một thời gian thì mới biết là có bền hay không! :-(

Về chụp hút khử mùi - cho dù của thương hiệu nào đi nữa thì cũng chỉ phân ra làm 2 loại mà thôi:
    1. Loại khử mùi bằng tấm lọc (không có ống hút khói): loại này dù cho có tiện lợi đi nữa các bạn cũng không nên dùng vì với thói quen nấu nướng của người Việt mình thì loại này chỉ dùng được 6 tháng là chỉ để làm đẹp mà thôi! :-)
    2. Loại có ống khói: lắp đặt loại này thì phức tạp vì phải đục tường - làm ống khói dẫn ra, ... Tuy nhiên, nếu dùng loại này thì yên tâm - sử dụng tốt đúng với chức năng của nó: hút khói & hút mùi triệt để.

Thân mến.
    • 165 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cái hút mùi có cần thiết ko mà nhiều nhà lắp mà ít khi dùng đến????
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn nguyen_kien81,

Khi bạn nấu nướng các món ăn có nhiều mùi (nước mắm, ...) hoặc là nhiều hơi dầu mỡ (chiên, xào, ...) - Nếu trên khu vực bếp nấu của bạn không có máy hút thì lâu ngày các cặn dầu mỡ sẽ bám vào phía bên dưới tủ bếp của bạn. Mặt khác, nếu khu vực bếp của bạn không được bố trí thông thoáng (ví dụ như bếp ở các căn hộ chung cư) thì mùi nấu ăn sẽ bay khắp nhà, hơi bị bất tiện! :-)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Vô tình đi ngang qua thấy mọi người bàn tán sôi nổi mà không có ai có kinh nghiệm để chia sẻ, mình là người kinh doanh trong lĩnh vực bếp gas và nội thất nhà bếp xin được chia sẻ chút ít hiểu biết.
    Câu hỏi của bạn quả là quá khó đối với cả 1 người trong nghề chứ không nói đến các bạn chỉ là người tiêu dùng.
    Thực sự bây giờ để mình khẳng định có loại bếp Gas âm nào dùng được 5 năm mà không hỏng thì mình trả lời là KHÔNG có chăng chỉ là tỉ lệ rất nhỏ.
    Kể cả loại bếp Gas mà mình đang bán là bếp Taka cũng vậy không thể khẳng định bao lâu nó sẽ hỏng. Thậm chí các loại bếp Gas âm có giá tới 20tr càng hay hỏng.
    Vậy làm sao để mua được bếp Gas âm tốt?
    Xin thưa là các bạn chỉ có thể trông cậy vào người bán cho mình thôi.
    Mình xin chia sẻ cách bán hàng của mình mà không 1 khách hàng nào phải phàn nàn hay bận tâm điều gì khi mua:

-Trước tiên mình chọn loại bếp chính hãng của Taka Nhật có giá rất vừa tiền từ khoảng 3tr9 đến 5tr6 với 2 hoặc 3 lò đốt
    - Mình bảo hành cho khách hàng 5 năm trong khi các chỗ khác chỉ bảo hành được 2 năm bởi vì họ không có liên kết chặt chẽ với Công ty bếp nên khi hỏng không có đồ thay và quan trọng là họ không có chế độ bảo dưỡng bếp định kỳ cho khách hàng
    - Mình thường xuyên bảo dưỡng kiểm tra bếp định kỳ để đảm bảo tuổi thọ của bếp
    - Mình có kinh nghiệm sửa chữa tất cả các loại bếp nên khi có vấn đề mình sẽ bảo hành miễn phí cho khách hàng.
    Với những cách làm như vậy khách hàng luôn chọn mua bếp của mình dù giá mình bán luôn đúng giá của Cty trong khi các chỗ khác thường hạ giá thấp đi để bán.
    Nếu bạn nào có thiện trí ủng hộ mình có thể vào google tìm từ khóa "Đại lý Gas Thái Anh tại Mỹ Đình" sẽ có SĐT của mình.
    Mình bán hàng và bảo hành toàn quốc
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình đang dùng bếp gas canzy dùng thấy rất ổn và an toàn