TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm đi chợ không dùng túi nilông - kêu gọi các mẹ cùng thực hiện

• 27 Lượt chia sẻ
  • 41.9K Lượt đọc
  • 307 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh_ben Xem bài viết
    Hic hic, mình biết là sự cố gắng của mình cũng chỉ là "Hạt cát trên sa mạc" nhưng mỗi khi dùng đến túi nilông mình vẫn thấy áy náy, khi đi chợ mình hạn chế tối đa, mình mang giỏ xách nhựa đi, các đồ Rau, Quả mình để thẳng vào giỏ,Thịt thì mình mang giấy báo đi yêu cầu người bán hàng gói vào, về nhà rửa đồ cho vào hộp nhựa cất trong tủ lạnh, nhưng Cá, thịt bò bê thái sẵn thì mình vẫn phải dùng bao nilông.

Các mẹ có kinh nghiệm nào hay mà ko phải dùng đến bao nilông cùng chia sẻ nhé!!!

Nói "Bảo vệ môi trường" thì hơi to tát, mình nghĩ mình làm được tí nào thì hay tí đó vậy, mình rất mong vận động được thêm nhiều người cùng tẩy chay bao nilông, các mẹ hãy đăng ký trên diễn đàn "Không dùng bao nilông" và cố gắng thực hiện góp phần bảo vệ môi trường nhé!!!!!!
    Em phải học mẹ Bongxinh nhiều về ý thức bảo vệ môi trường. Hị hị, bản thân e luôn nhắc nhở mình và người thân là ko xả rác bừa bãi... Nhưng thực sự thì e vẫn dùng quá nhiều túi nilon, và hàng ngày số lượng túi nilon e bỏ vào rác tương đối lớn. Hị hị, kiểu này e phải mua túi bảo vệ môi trường để dùng đi chợ mí đc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 337 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

nhưng giờ mình để dành túi nylon sạch cho hàng rau, người ta cũng vứt, ko lấy nữa
    KHông bao giờ kêu hết tiền vì nhà có 2 núi vàng
    Đừng cúi mặt hãy ngẩng đầu mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 63 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các túi nilon đi chợ thì mình đựng rác luôn và đổ hàng ngày. Như vậy ko mua và dùng thêm bao rác khác nữa. Bạn em cứ cho hà tiện mà e ứ chịu. Vậy có đc ko các chị em?
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    My status: 30T, vượt qua nổi đau, tìm lại giấc mơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dùng túi nilong quen rồi, giờ muốn đổi cũng khó. Cơ mà các chị em đầu tư mua túi tự tiêu xách đi chợ, không thì đựng đồ bằng giấy hoặc lá như ngày xưa ấy,, nói thế chứ thực ra rất khó để thực hiện
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Em đi chợ 1 lần/tuần. Mỗi lần đi thì mang theo 1 cái làn và khoảng chục cái hộp. Mua thức ăn mặn thì cho vào hộp còn rau thì bỏ vào một túi nilon to. Cả tuần đi chợ nếu khéo mang hộp đi thì chỉ mất 1 túi nilon to thôi, túi đấy về cũng dùng lại hoặc có tác dụng đựng rác. Bà giúp việc nhà em thì cứ cằn nhằn em về chuyện không mang túi nilon về để bà ý vứt rác. Nhưng không hiểu nhà em ở đâu ra mà vẫn nhiều túi nilon lắm, cứ mở tủ kho ra là thấy.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy ý kiến của bạn rất hay .theo tớ thì nên có một cái nàn đi chợ trong nàn chứa nhiều khay .để đưng đồ ăn mặc dù nan giải nhưng giải pháp không túi ninon rất tốt mà
    cát thạch anh cát lọc nước ,cát sạch lọc nước cat mangan,cát sấy khô khai thác Cung cấp cát thạch anh lọc nước ,vật liệu lọc nước giá rẻ chât lượng
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhiều việc nhỏ cộng lại thành việc lớn , mọi ng hãy chung tay nhé
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi đọc mới thấy các mẹ có tầm nhìn quá.
    Từ đầu năm đến giờ em mới thấy vận đổng rầm rộ việc k dùng túi nilong cơ mà nói thật, e ít nhiều gì vẫn phải dùng ấy, chắc cố vài tháng mới khắc phục đc hoàn toàn.
    Cùng cố gắng cm ạ