Cây lau nhà loại nào bền?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 734 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Lâu nay mình quen dùng cây lau nhà Jiading, nói chung là ổn nhưng mà hôm nay thì mình điên thật sự, chắc tẩy chay nó luôn quá, sao dạo này chất lượng Jiading kém ghê. 1 cây trước kia tớ xài rất bền, cũng đc gần cả năm (tuần lau 1 lần, hic, đừng cười tớ nhé). Dạo này mua cây nào về cũng chỉ xài đc giỏi lắm 3 tháng là bung từa lưa, có cây đc mấy hôm thì ốc vít văng đâu mất, thế là bỏ. Tức nhất là mới vừa mua 1 cây bên Lotte Q7, hôm nay tớ lấy ra dùng, vừa vắt 1 cái là miếng roan màu trắng trên cán nứt luôn, còn tua rua giẻ lau thì đc cột lại bằng dây nylon, các mẹ tin ko, đểu nhất là nùi giẻ ko có chỗ víu cố định vào cây lau (lúc trc thì nó là dây thép hoặc dây nhựa bám dính vào rãnh trên cán) nên khi vắt nước là nó xoay 1 lèo ko ngưng nghỉ luôn (vì đâu có điểm nào níu nó lại đâu), báo hại tớ phải vắt bằng tay, rã cả người ra, điên ko chịu đc. Các mẹ thấy loại nào bền mà dễ lau (lau sạch đất cát li ti mà ko phải dùng sức để vắt nhiều) thì cho tớ review với, khổ, tết nhất đến nơi, phải lau dọn nhiều mệt ghê. Tks các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 734 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhiều nhé. Thế có nên mua loại của Đài Loan 550k ko mẹ nó nhỉ? Tớ thấy đồ VN ko đc bền lắm, sợ đang lau nó lại dở chứng thì mệt luôn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó ơi đường link mà mạ nó gửi là của caylaunha360 độ họ quang cáo đáy chứ nên mình cũng chảng bit nên mua loại nào?loại của mẹ nó là của TQ a?có bảo hành k?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 547 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

các mẹ đã sử dụng cho tớ ít kinh nghiệm đi, trong các cây lau nhà thì loại nào dùng được nhất nhỉ?
    Ko biết có tiện lợi hơn đc tí nào ko
    Con đi học con nhớ mẹ lắm, con nhớ em Nhim lắm, con nhớ bố nhớ ông bà nội nữa, nhớ cả đống!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 547 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

cây lau nhà Maxim ko phải nhấn bằng chân dùng có ổn không các mẹ ơi, có mẹ nào đã sử dụng cho xin ít kinh nghiệm với
    Con đi học con nhớ mẹ lắm, con nhớ em Nhim lắm, con nhớ bố nhớ ông bà nội nữa, nhớ cả đống!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em thấy trên mua chung đang quảng cáo giảm giá cây lau nhà này, không biết chất lượng thế nào các mẹ nhỉ ? Tiện cho em hỏi chỗ nào mua rẻ càng tốt ạ, mua chung giờ ảo quá, không dám mua nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 72 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Em mới mua ở Metro Hoàng Mai - HN, nhãn Aros (độc quyền của Metro) đang khuyến mại chưa đến 200k, chẳng biết chất lượng thế nào, ham rẻ ạ, loại này giờ nhiều nhãn hiệu quá.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 236 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình xài cây lau nhà của Hạnh Doanh rất là ok, khoảng 300 nghìn, ở coop hay Metro đều có.
    http://hanhdoanh.com/
    Hàng Việt xài được lắm các mẹ ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xài cây lau truyền thống, vắt bằng tay, xoay thân nắm cho chéo miếng lau nhà ở dưới đấy, loại đó là bền nhất. mà lại rẻ nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mình mua cây lau nhà Omega Mod, hàng sản xuất tại Đài Loan, mua của shopcaylaunha.com, dùng thấy rất thích, bền, miếng lau sạch, quay tay nhẹ nhàng, gọi bên đó giao hàng tận nhà. Mình dùng được hơn 1 năm rồi , chia sẻ với các mẹ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 236 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

bạn xem bên Hạnh Doanh này, có bán ở Coop với Metro nữa, giá khoảng 300ng, mình ko chắc lắm, có loại vừa đạp chân vừa xoay tay, nhà mình có bà chị siêu kĩ lưỡng, mỗi ngày lau nhà 4 lần, xài lâu rồi mà không thấy xi nhê gì hết. mình từ hồi biết cây lau nhà 360 độ thì chỉ xài loại này thôi, có bảng hướng dẫn sử dụng rõ ràng lắm, nên xài rất bền!
    http://hanhdoanh.com/
    • 510 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    bạn xem kỹ cán inox mỏng hay dày nhe, cài mỏng thì rẻ dể gãy. cài dày thì đắt rồi ! và cái nhựa óp tay cầm xem tốt không...vì nó dễ nứt nữa ! Haiz..cái bàn xoay của cây lau <300k thì nhanh hỏng !
    Rose W.:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 562 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    quý phu nhân dỏm nhất, mới mua chả quay duoc gi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang dùng chổi lau nhà màu tím, chả biết tên nó là gì, mua ở big C, 1.300.000 đồng, hơi đắt 1 tí nhưng mà dùng rất thích, dùng được 1 năm rồi. mẹ nó thử dùng xem,cái loại lồng inox ấy.
    tiện lun, nhà mình có thợ sửa cây lau nhà, mẹ nào có nhu cầu alo cho mình nha..hihi
    sửa chổi lau nhà thông minh.......
    https://www.webtretho.com/forum/f112/...60-do-1621380/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bây giờ mua loại nào dùng ổn các bác nhỉ, loại 1-2 trăm ngìn thì chóng hỏng, chỗ nào cũng QC tốt, loạn hết cả lên
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ở đâu, bạn có thể dùng thử chổi loại này xem, mình phân phối và dùng thử thấy khách phản hồi khá oki, sản phẩm nhìn chắc chắn, dễ sử dụng và giá cực kì yêu hì...https://www.facebook.com/Dogiadungvn...1449253238478/
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng hàng của BamBoo xem nhé, hình thức đẹp, chế độ bảo hành tốt giá cực yêu các bạn nhé.https://www.facebook.com/Dogiadungvn...1449253238478/