TIN TÀI TRỢ.

Cận cảnh căn hộ giá 100 triệu đồng ở Bình Dương

• 91.6K Lượt chia sẻ
  • 772K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 383 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Hàng nghìn gia đình ở Bình Dương đã dọn đến ở tại dự án căn hộ giá siêu rẻ 100 triệu đồng.

5.000 căn nhà ở xã hội giai đoạn 1 đã được giao đến tay các công nhân có thu nhập thấp tại tỉnh Bình Dương. Ban ngày, phần lớn căn hộ im ắng nhưng ban đêm âm thanh tivi, tiếng người cười nói rôm rả. Khu căn hộ này có tên là “Nhà ở Becamex - Khu Hòa Lợi”, được khởi công xây dựng vào năm 2012 theo đề án do UBND tỉnh Bình Dương phê duyệt.

1-1427940997560
    Toàn cảnh khu đô thị Hòa Lợi, nơi đang có hơn 2400 căn hộ giá rẻ dành cho người thu nhập thấp

7-1427941071347
    Trong lúc chờ chồng về sau giờ tăng ca, nhiều phụ nữ ra hành lang căn hộ chuyện trò với nhau. Ai cũng hớn hở vì lương thấp nhưng mua được nhà

can-ho2

can-ho-100%20trieu
    Một số hình ảnh bên trong căn hộ 100 triệu đồng

can-ho3

Buổi tối ở sảnh dưới khu căn hộ.

10-1427941209919

Buổi cơm tối sau giờ tăng ca của một gia đình quê miền Tây

4-1427941297635
    Truyền hình là món giải trí ưa thích của công nhân. Vì vậy chảo bắt sóng đầy rẫy

Áp dụng phương thức “xây đến đâu bán đến đó” nên đến nay đã có hàng ngàn gia đình mua căn hộ thuộc giai đoạn 1 để ở. Trong đó, khu Hòa Lợi (với hơn 2.400 căn hộ) được xem là khu đông vui, hấp dẫn nhất. “Tôi khăn gói vào Nam làm công nhân 10 năm, để vợ và 3 con ở Thái Bình. Rồi một ngày, tôi gọi điện thoại về nói với vợ đưa con vào Bình Dương ở, anh mua được nhà rồi. Vợ tôi không tin vì cứ tưởng nói đùa” - anh Phạm Thế Chương, Công ty bao bì Mai Thư - KCN VSIP 2, kể.

khuhoaloi_3

Toàn cảnh dự án khu căn hộ giá 100 triệu đồng

Căn hộ anh Chương đang ở nằm tại tầng 5 khu Hòa Lợi, được mua năm 2013 với giá khoảng 100 triệu đồng, trong đó công ty hỗ trợ 20 triệu đồng (tiền trả trước), còn khoảng 80 triệu đồng trả góp hằng tháng. Căn hộ có diện tích sàn 20m2, gác lửng 10m2 nhưng được thiết kế khoa học, gọn ghẽ. “Căn hộ nhỏ nhưng có nhà vệ sinh, góc nấu ăn, 2 chỗ dựng nệm để ngủ, gió từ cửa sổ thổi vào mát rượi” - anh Chương hồ hởi.

Rất nhiều người dân, nhất là công nhân, đang khao khát mua nhà ở xã hội nhưng không có đủ 20% vốn đối ứng theo yêu cầu của phía ngân hàng. Về vấn đề này, ông Bùi Văn Chiến, Phó Tổng Giám đốc Becamex IDC, cho biết: “Chúng tôi thấu hiểu nên đã kiến nghị ngân hàng xem xét giảm vốn đối ứng cho người mua, tạo điều kiện khi xét duyệt hồ sơ…”.

Cư dân ở đây cho biết dù căn hộ chỉ 30m2 (20m2 sàn, 10m2 gác lửng) nhưng thiết kế gọn. Công nhân không có tiền “mua thẳng” thì trả góp, tiền trả góp mỗi tháng chỉ hơn 1 triệu đồng – tương đương với tiền thuê nhà trọ nhưng sau 5-7 năm thì nắm được chủ quyền căn hộ.

Những căn hộ giai đoạn 1 được bán ra với giá 110-155 triệu đồng tùy vị trí. Rất nhiều khách hàng không đủ điều kiện vay vốn hỗ trợ của nhà nước thì được bán trả chậm, trả góp với thời gia trả linh hoạt từ 5-10 năm. “Người dân tạm trú ở Bình Dương ít nhất 6 tháng và có 10% tiền trả thì chúng tôi sẽ bán. Sau khi vào ở, mỗi tháng họ trả tiếp chỉ hơn 1 triệu đồng”.

Ngoài căn hộ loại 30 m2, ở giai đoạn 2 sẽ có những căn hộ diện tích từ 50-70 m2 nhằm phục vụ nhu cầu lớn hơn của người mua. Giá thấp nhất của căn hộ giai đoạn 2 vẫn là 110 triệu đồng/căn, giá cao của mỗi căn hộ không quá 8 triệu đồng/m2.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 205 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

20 năm nữa thì lại giống khu tập thể ở HN thôi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

giá mà hn có nhỉ, chỉ bằng 5 năm thuê nhà

Mẹ TOM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã mục sở kiến thị! Nhìn trên hình thì đẹp vậy nhưng thực tế rất nhỏ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamebinbin Xem bài viết
    Đã mục sở kiến thị! Nhìn trên hình thì đẹp vậy nhưng thực tế rất nhỏ
    Chuẩn mẹ nó ạ,năm ngoái tớ tính mua để cho người ta thuê,nhưng háo hức đi xem thì tận mắt mới thấy là quá chật chội,mình cứ thắc mắc với ax là sao quỹ đất bình dương nhiều mà làm nhà chật chội quá vậy,nếu ở HN hay TP HCM thì có chỗ ở như vậy là quá tốt,nhưng ở bduong quỹ đất của becamex bao la vậy mà làm nhà bé xíu.mà công nhận lên hình đẹp thiệt,đúng là khác một trời một vực với thực tế nhỉ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lên hình quảng cáo thì phải tốt chứ, theo mình các thành phố lớn như Hà Nội , HCM. Do vậy nhà nước cần có chủ trương làm nhà công tác xã hội thật nhiều và công tác an ninh quản lý phải tốt, thành phố sẽ đẹp hơn khi quy hoạch gọn gàng, không còn những nhà thuê xụp xụp.
    • 55 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nhỏ, nhưng mua đc căn nhà do chính mình bỏ tiền, cảm giác đó không hề nhỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào hiểu qui trình mua căn hộ này k? Mình cũng đã tìm hiểu trên mạng nhưng vẫn k hiểu lém
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Giá mà ở HN cũng có những khu nhà ở như thế này nhưng giá chỉ gấp 2 đến 3 lần thì tốt biết mấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở HN ko có nhà này để mua nhỉ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhỏ xinh mà đẹp quá
    • 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

sao không có dự án như vậy trong Sài Gòn nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng muốn mua cho em gái đang ở Bình Dương nhưng ko biết cách, các chị chỉ giúp e với sj.Thanks
    • 91 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu ai k kịp mua một căn thì vẫn có thể sỡ hữu một nơi ở sát bên đó là Mỹ Phước 3, hiện giá đất chỉ khoản 1,1Tr/m2. Mỹ Phước 3 cũng là một lựa chọn thích hợp đó các mẹ à. Tham khảo tại : http://www.myphuoc3binhduong.com/
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

wow đẹp và rẻ, nếu mà to hơn tí thì tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 941 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Hà nội đất chật người đông lấy đâu ra quý đất
    Anh không thích làm chồng
    Không thích em là vợ
    Chỉ muốn yêu muốn nhớ
    Tìm nhau ở trong mơ

Ðừng là vợ là chồng
    Rồi nhìn nhau chán ngán
    Hãy cứ là tình nhân
    Để tình ta mênh mông.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rẻ mà đẹp quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tuy hơi nhỏ nhưng HN mà có mình mua liền
    • 11 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

thế này thì hay rồi,giá cả phù hợp với người lao động có thu nhập thấp mong là sẽ có nhiều công trình như thế này để có nhiều lựa chọn hơn cho người lao động
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ước gì ở TP HCM cũng có nhỉ. Ôi....
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4