TIN TÀI TRỢ.

Cách cắt chai thủy tinh đơn giản

• 35.2K Lượt chia sẻ
  • 515K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dụn cụ này ờ SG thì tìm mưa ở đâu thì có vậy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

tuyệt vời nhìn mà muốn làm luôn quá. mỗi tội chưa có dao cắt kính.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đã thử và nó bị tách qua cả phần đường cắt và rạn mất rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dao cắt kính rẻ lắm bạn, bạn ra mấy chỗ làm đồ nhôm kính chắc có bán. Mà cắt bằng cách này bạn phải biết cách cắt, nếu không sẽ bị mẻ lem nhem, với chai tròn sẽ hơi khó cắt. Mình thấy có cách là bạn lấy dây dù, buộc khoảng 3-4 vòng gì đó ngay tại vị trí bạn muốn cắt.

Thắt nút dây lại để không bị lỏng. Xong bạn nhấc dây ra, tẩm acetone (nước rửa móng tay) vào dây dù đó. Xong bạn cuốn sợi dây đã tẩm acetone vào chai, bật quẹt đốt sợi dây. Lửa tắt, bạn nhúng chai vào xô nước lạnh, chai tự động tách ra tại vị trí đã cắt.

Để đảm bảo vị trí cắt không quá sắc và tránh đứt tay, mình nghĩ nên mua 1 tờ giấy nhám để chà qua, chú ý bô tròn cạnh chỗ vừa cắt để tránh cắt vào tay trong lúc sử dụng sau này
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 627 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mesora Xem bài viết
    Còn 1 cách nữa là gom chai lo mang ra cửa hàng nhôm kính thuê cắt, nhanh gọn mà an toàn. Chứ nhìn mấy cái chai cắt rùi yêu ơi là yêu nhưng nghĩ đến đoạn mảnh thủy tinh văng lung tung, rùi là phải làm nhẵn mặt cắt của thủy tinh thì thấy k an toàn chút nào
    Bạn nói ckshuẩn có biết chỗ nào ở HN gần mạn Hai bà trưng nhận làm k chỉ mình với, tks
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,409 Bài viết

• 1,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngày nhỏ m thấy bố mình cắt chai 65 để làm đèn chai như sau: nung đỏ vòng sắt (bằng dây thép) rồi đạt vào vị trí cần cắt, sau đó nhúng chai vào xô nước thế là nó tách ra.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5