TIN TÀI TRỢ.

Cách cắt chai thủy tinh đơn giản

• 35.2K Lượt chia sẻ
  • 515K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liliryny Xem bài viết
    Hôm trước có đọc dc 1 mẹo dễ hơn để cắt chai thủy tinh mà ko cần dùng dao. Cho nước vào trong chai đến phần muốn cắt, cho thêm 1 lớp dầu mỏng lên trên. Dùng 1 thanh sắt nung đỏ cắm vào trong chai. Dầu nóng lên sẽ cắt chai thủy tinh ngay tại nơi cần cắt.
    Cách này thì ko thể cắt chéo như kiểu ở trên dc.
    Nếu được thì muốn cắt chéo thì để nghiêng cái chai lại nhỉ ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình cắt như vậy thì không đơn giản lắm vì phải có dao cắt kính. Từ ngày xưa các cụ đã có cách là các bạn muốn cắt chai lọ đến đâu thì cho nước vào đến đó rồi cho dầu lên trên nước. Sau đó chúng ta cho chai lọ đó lên đun. Tất nhiên là cách này thì cắt chai lọ không thể đẹp và an toàn được như cách của chủ top đưa ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kiếm 1 con dao về mần đồ thôi nào!!!
    Enjoythesilence_zps3c09f771
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ldc.biq Xem bài viết
    pic này hài thật! chả nói dao cắt kính mua ở đâu giá bao nhiêu! cách làm thì ai chả biết, cái quan trọng thì không đề cập. quá tệ
    Ban nay hai that, ban dua chai cho nguoi ta cat luon di, nguoi ta chia se the ma con doi hoi...
    • 80 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hôm trước có đọc dc 1 mẹo dễ hơn để cắt chai thủy tinh mà ko cần dùng dao. Cho nước vào trong chai đến phần muốn cắt, cho thêm 1 lớp dầu mỏng lên trên. Dùng 1 thanh sắt nung đỏ cắm vào trong chai. Dầu nóng lên sẽ cắt chai thủy tinh ngay tại nơi cần cắt.
    ngày xưa bà mình cũng chỉ cắt theo cách này
    muốn cắt chéo bạn chỉ cần nghiêng chai đi là được
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lại phải chạy đi mượn dao cắt kính, nghĩ ra được nhiều thứ thú vị
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã chia sẻ thêm cách cắt thủy tinh khác nhau. Pi xin lỗi vì đã bỏ qua yếu tố tìm dao cắt kính ở đâu. Mọi người yên tâm là dao cắt kính không quá mắc nhé, và có thể mua ở các cửa hàng bán đồ làm kính, xây dựng. Các mẹ có thể nhờ anh xã giúp mình trong việc cắt để tránh lóng ngóng gây nguy hiểm.

Bài viết muốn giúp mọi người biết rõ một quá trình tự làm đồ mới từ chai lọ thủy tinh cũ như thế nào, và hy vọng nếu bất cứ ai đã có kinh nghiệm hãy chia sẻ tiếp để ai muốn làm sẽ làm tốt hơn.

Vì một thế giới khéo tay, tiết kiệm và tự tạo ra những món đồ handmade độc đáo, các thành viên đừng ngại chia sẻ nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

liệu có được không ba ? có khi nào nổ không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cắt xong, phần cắt có bén không vậy mọi người?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hideaway Xem bài viết
    Hình dáng con dao cắt kính nó thế này ạ. Search trên mạng cũng có nhiều nơi bán mà mọi người
    mr_348134_ac8f1ea78b948630
    Trời ơi em xin thề cái này mà là dao cắt kính em đi đầu xuống đất =.=" đây là dao thiết kế dùng trong các bản vẽ kiến trúc đó ạ, em đang xài 1 cái y chang mỗi tội màu hồng thôi.
    • 414 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình còn biết 1 mẹo nhỏ cắt chai thủy tinh là các bạn lấy 1 sợi dây thừng nhỏ, tẩm dầu hoặc cồn rồi buộc quanh chai. Đốt sợi dây cho cháy lên rồi nhanh tay nhúng chai thủy tinh vào nước đá nhé!
    .....lang thang, vô định.........
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

dùng axit HF thì sao nhỉ? Và ko biết hiệu ứng sẽ thế nào? mua vài ml rồi chấm khoanh vùng ăn mòn cái viền nó sẽ không bị sắc.

chứ cái vụ mua dao cắt kính thì rõ ràng chỉ vì cái chai mà mua về có đáng không =,,= với lại bụi thủy tinh khi bẻ ra và khi chà nhám xử lý quăng đi đâu chỉ cần mạt nhỏ thôi ko cẩn thận là nguy hiểm lắm nha
    • 30 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đẹp quá! hè này rảnh chắc phải tranh thủ làm vài cái.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay cơ mà không có chai đẹp để làm :-s
    • 97 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đọc thì dễ nhưng làm thì phức tạp hức hức
    SON HOME MADE 100% KHÔNG CHÌ, DƯỠNG ẨM, TRỊ THÂM MÔI
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...nhien-2039446/
    https://www.facebook.com/lienshop123
    10409600_361413304040545_6758852099534740641_n
    • 228 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

thấy đẹp nhưng mà cũng khó lắm đó
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nhìn cắt đẹp quá,ko biết mình có làm được vậy ko
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 95 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn 1 cách nữa là gom chai lo mang ra cửa hàng nhôm kính thuê cắt, nhanh gọn mà an toàn. Chứ nhìn mấy cái chai cắt rùi yêu ơi là yêu nhưng nghĩ đến đoạn mảnh thủy tinh văng lung tung, rùi là phải làm nhẵn mặt cắt của thủy tinh thì thấy k an toàn chút nào
    • 126 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

sao gạch đầu dòng thứ nhất là dung dao cắt quanh chai, gạch đầu dòng thứ hai lại là đốt cho nóng chai lên rồi nhúng vào chậu nước đá. thế là sao các bác? dao cắt kính là một sợi dây ạ?
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào bạn , cắt chai thủy tinh ko đơn thuần dùng dao cắt kính như mọi người nói đâu nhé, vì mình là thợ cắt kính đã thử và tuyệt đối không được.Cơ bản thủy tinh cũng là kính nhưng đã uốn cong , nên muốn cắt chai thủy tinh tốt nhất bạn phải dùng máy khoan có gắn đá mài cắt kính, sau đó điều chỉnh tốc độ cắt, vừa cắt vừa xịt nước vào đá để chỗ cắt kính không bị sò, từ từ cắt sẽ được, có thể thí nghiệm vài chai bị bể để nâng cao tay nghề cắt nhé!
    Cửa hàng Cắt Kính - Sửa Cửa Kính - Cắt Kính Mặt Bàn - Thay Kính Bể tận nhà giá rẻ uy tín tại Tp HCM
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5