Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thấy nước xả vải 1 lần như thế nào

• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.17K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 472 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

hôm qua em di nghe quảng cáo với lại cũng 10h đêm rồi nên lôi nước xả 1 lần ra dùng , nước của cf thì phải , dùng thì thấy nó cũng hết xà phòng mùi hương cũng đễ chịu nhưng mà ,tay mình thì nhờn nhờn khó chịu lắm , chẳng hiểu như thế có hại gì cho quần áo và cho người mặc quần áo không các chị nhỉ , cf và dn nước xả nào tốt hơn hả các chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 76 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

đúng vậy. mình cũng ch tin, mấy trò phù thuỷ trong phòng thí nghiệm ấy mà.
    • 1,898 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Em thỉnh thoảng cũng dùng, mùi thì thơm nhg mà e đâu có thấy tay nhờn nhờn nhỉ???? Mà zít zít nữa cơ. Có điều chẳng bg dám dùng 1 lần, ít ra cũng xả thêm nước nữa rồi mới dám dùng cái đấy. Mà chỉ trong trường hợp vội vàng thôi. Thằng em chồng em nó cũng cảnh báo, ko dùng nước xả vải có khả năng gây ung thư, nên mẹ chồng em cũng sợ có dám dùng đâu, chỉ có em là Điếc không sợ súng nên thỉnh thoảng cũng liều. Nó bảo tất cả các chất gây mùi thơm đều có chứa cái gì ý, gây ung thư. Nên lăn nách bg em cũng ko dùng, thỉnh thoảng trời nóng quá thì dùng Zuchi dạng xịt hoặc Trapha....chắc yên tâm, mà cực thấy dễ chịu :d. Nghe như quảng cáo....Nhưng Hàng Việt Nam ợ!!!
    • 605 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em nghĩ là nó chỉ làm hết xà phòng trên quần áo thôi, còn nó đâu có chịu trách nhiệm làm hết bẩn trên quần áo đâu! Xà phòng và bẩn là 2 việc hoàn toàn khác nhau chứ nhỉ. Nếu mình giặt thường, nước thứ nhất là xà phòng, đến nước thứ 2 thì chậu nước vẫn có màu đen bẩn của quần áo mà. ít nhất phải qua 3,4 lần nước thì mới sạch chứ.
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 1,818 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dê con và Mèo già Xem bài viết
    Em nghĩ là nó chỉ làm hết xà phòng trên quần áo thôi, còn nó đâu có chịu trách nhiệm làm hết bẩn trên quần áo đâu! Xà phòng và bẩn là 2 việc hoàn toàn khác nhau chứ nhỉ. Nếu mình giặt thường, nước thứ nhất là xà phòng, đến nước thứ 2 thì chậu nước vẫn có màu đen bẩn của quần áo mà. ít nhất phải qua 3,4 lần nước thì mới sạch chứ.
    Hihi, có khi nó chỉ làm hết bọt xà phòng thôi í chứ. Mình thì chả bao giờ có ý định dùng cái nước xả vải 1 lần này cả.
    Giặt máy mình còn xả qua 1 lần nước cho trôi bớt bụi đi rồi mới cho vào máy giặt, còn giặt tay thì mình xả ít ra 4 lần nước sau khi giặt xà phòng.
    Giờ nước xả vải bthường mình chỉ dùng khi giặt chăn màn, còn giặt quần áo cũng ko dùng đến.
    • 1,493 Bài viết

• 2,778 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng tin tưởng mấy vào cái 1 lần xả này. Có lần mua xà phòng được khuyến mại 2 lọ comfo 1 lần xả, mình cũng thử, lần thứ nhất giặt xà phòng, lần thứ 2 dùng xả 1 lần, xong giũ lại nước sạch 2 lần nữa.. Cũng sạch và thơm phết đấy ... Hi hi
    heqyp7
    • 1,031 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình cũng không dùng xả từ lâu lắm rồi.... Chỉ dùng Omomatic thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,121 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Nói chung là mình nghĩ ko nên dùng, dù có hết xà phòng thật vẫn thấy ghê ghê, còn bụi bẩn trên quần áo phải giũ vài nước mới sạch được chứ.
    Nhất là quần áo chíp, nên giũ vài nước là ít.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    9907e118c4

1bf020e662
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dê con và Mèo già Xem bài viết
    Mej này nói đúng ý mình đấy . Cái quan trọng giũ nhiều lần để bật bẩn ra cơ mà . Nếu mẹ nào cẩn thận giạt vài nước xong dùng xả này cho hết sạch xà phòng thì yên tâm hơn . Em cũng chả dùng cái này , thấy bẩn lắm .:Talktothe
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nghe quảng cáo, em cũng bê về 1 chai D. Nhưn vẫn sợ chả dám giặt bằng xà bông rồi thả vào chậu đã hòa sẵn D 1 lần xả. Vấn đề ở chỗ là xả quần áo ko những để hết xà bông mà còn hết bẩn. Giặt xà bông xong, thả ngay vào D. thì bụi bẩn đi đâu nhỉ? LẠi vào quần áo thôi! Vậy nên, em vẫn giặt xà bông, xả 3 lần nước, cho vào D. 1 lần xả, rồi xả lại 1 lần nước nữa. À, mấy hôm trời nồm, xả đồ bằng D. 1 lần xả mùi hăng hắc, ko thơm bằng nước xả làm mềm vải hay sao í các chị ạ.
    Nhà Khánh Nam đây ạ: :Rose: https://vn.myblog.yahoo.com/nguyenthuongiang
    • 478 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

khi nào bận cuống là em lại nhờ đến nó.
    Iem nà Lộc Vừng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì chưa bao giờ có ý nghĩ là sẽ xài cái này, không biết có độc đoán quá không?
    • 105 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cũng thơm và hết xà phòng.khi nào biếng thì xài thôi :Angel:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 326 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em nghĩ khi nào bận quá thì mới dùng cái này. Dù sao cũng là hoá chất mà hoá chất thì không tốt cho sức khoẻ.hihi
    • 18 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em mà biếng thì cũng không dùng loại này, em xả nước, dùng chân nhảy nhảy lên đống quần áo, chắt đi vài lần là xong, còn khi nào biếng quá, để khi nào chăm chỉ thì giặt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 231 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em thì chả tin vào nước xả vải 1 lần, gì thì gì cứ phải giặt qua nước cho nó yên tâm. Hóa chất vào người, hại lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becuncun Xem bài viết
    Em thì chả tin vào nước xả vải 1 lần, gì thì gì cứ phải giặt qua nước cho nó yên tâm. Hóa chất vào người, hại lắm
    Theo mình hiểu thì xà phòng là xút hoà tan được chất bẩn, còn nước xả vải 1 lần thì pha thêm chất gì đó để trung hoà xà phòng, hoà tan xà phòng. Nhưng có hoà tan hết hay không thì mình nghi ngờ lắm. Để vò quần áo, còn phải ngâm xà phòng, vò chán chê mới hết bẩn, vậy thì ngâm có một lần làm sao hết xà phòng được. Vả lại, lúc vò xà phòng thì nước bẩn đen ngòm, nhưng khi ngâm nước xả thì thấy nước vẫn trong xanh, thế thì chất bẩn bốc hơi đi đâu nhỉ? Quần áo vắt xong thì cứ nhờn nhờn thế nào ấy, ghê lắm, không yên tâm chút nào.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 326 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamaHuy Xem bài viết
    Theo mình hiểu thì xà phòng là xút hoà tan được chất bẩn, còn nước xả vải 1 lần thì pha thêm chất gì đó để trung hoà xà phòng, hoà tan xà phòng. Nhưng có hoà tan hết hay không thì mình nghi ngờ lắm. Để vò quần áo, còn phải ngâm xà phòng, vò chán chê mới hết bẩn, vậy thì ngâm có một lần làm sao hết xà phòng được. Vả lại, lúc vò xà phòng thì nước bẩn đen ngòm, nhưng khi ngâm nước xả thì thấy nước vẫn trong xanh, thế thì chất bẩn bốc hơi đi đâu nhỉ? Quần áo vắt xong thì cứ nhờn nhờn thế nào ấy, ghê lắm, không yên tâm chút nào.
    Tốt nhất là cứ giặt theo phương pháp truyền thống chị ạ. Chậm nhưng mà chắc.hihi. Bây giờ cũng có máy giặt rồi ko vất vả như xưa nữa. Em thì vẫn giặt tay, chưa có tiền mua máy giặt.hichic:Sad:
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

e cũng đang phân vân quá các mẹ ạ. Có mẹ nào học về hóa học,y tế phân tích cho bọn e với xem liệu dùng nước xả vải 1 lần cf có ảnh hưởng đến sức khỏe không thế. rất cần thông tin đấy ạ. Bây giờ thời gian là vàng bạc mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,224 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Em thì chẳng thích loại này, thứ nhất nhà sắp có con nhỏ chẳng yên tâm, da người lớn thế nào xong thôi, chứ tre nhỏ da mỏng có gì thì hối không kịp, thứ 2 cảm giác chẳng sạch sẽ, thứ 3 mùi thơm quá nặng, giặt được đúg một lần là thui luôn, mà hống phải xả ngay khi vò XP đâu, giặt mấy nước mới dám xả với nó đấy, mới lại bi giờ toàn toàn dùng máy giặt nên cũng không cần dùng loại này.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3