TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có vấn đề khi sử dụng sản phẩm Amway thì vào đây

• 1 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước tiên thưa Mod và Admin là mình mở topic này ko phải để quảng cáo hay buôn bán gì cả. Đọc một số bài trên web mình nhận ra một điều là có rất nhiều mẹ đã dùng hàng amway, có ai đó tặng, hoặc mua ủng hộ.... nhưng số người dùng đúng cách thì không nhiều. Hàng của AMway thì giá là ko rẻ mà các mẹ dùng ko đúng cách thì phí lắm. Nên nếu các mẹ có bất kì vấn đề gì khi sử dụng sản phẩm Amway thì cứ comment vào topic này. Các mẹ sẽ dùng sản phẩm đúng cách cũng như đạt hiệu quả nhất
    Em hỏi anh tình yêu là gì?
    Là phong Nhã của Đức hạnh màu xanh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,067 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Kem đánh răng Amway ...mình có người tặng nghe bảo không được dùng nước. Cho mình biết tác dụng và vì sao lại sử dụng thế được không vậy bạn Mèo :d
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ thu trang à! Thực ra nước mà chúng ta đang dùng là nước cứng, chứa nhiều loại kim loại có thể gây xước men răng mà mình ko biết. Thế nên mẹ chỉ nên súc miệng sau khi đánh răng xong thôi. Còn với kem đánh răng Glister thì mẹ nên cho một lượng bằng hạt ngô ra bàn chải, xong đó đánh theo vòng tròn. Nếu mẹ muốn tham khảo thêm cách đánh răng đúng cách thì em sẽ send mail cho mẹ sau
    Em cũng đang dùng kem đánh răng AMway như mẹ đó, dùng quen rồi đổi ko đc, khử mùi tốt, bảo vệ men răng..và một lọ mà em dùng gần 8 tháng....
    Chúc mẹ và gia đình có hàm răng chăccs khỏe
    Em hỏi anh tình yêu là gì?
    Là phong Nhã của Đức hạnh màu xanh
    • 178 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ cũng thích dùng sản phẩm của aw, nói là đắt nhưng thật ra không đắt tí nào nếu như bạn tính theo tháng, sản phẩm của aw khử mùi tốt, không hại da tay. Còn về vụ kinh doanh aw thì tớ chưa tham gia nên cũng chưa biết tốt xấu như thế nào.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng thích dùng sp Aw, dùng nước rửa bát thích thật, hihi, cứ k hại da tay là ưng rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 139 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Em thấy dùng nước giặt cũng tốt. Ko hại da tay, tẩy vết bẩn ở cổ và nách áo nhanh. Bây h giặt tay em chỉ dùng nước giặt này thôi, dùng bột giặt khác khô da lắm. Nhà em dùng đủ bộ: sữa tắm, kem đánh răng, nước giặt, nước rửa bát. Nhà em 4 người dùng 1 chai nước rửa bát trong 1 năm mới hết.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em được bạn trai tặng 1 lọ vitamin E bảo là dùng sẽ hết mụn, giá 495k lọ 60v. Vậy mà dùng được khoảng 2 tuần là mặt nổi mụn tùm lum luôn, em vẫn kiên trì dùng tiếp nhưng mụn vẫn không giảm, và còn để lại vết thâm nữa. Ko hiểu là e ko hợp thuốc hay vì lý do gì nữa, mấy chị có ai dùng rồi tư vấn giúp e với nha!
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trieuthanh0605 Xem bài viết
    Em được bạn trai tặng 1 lọ vitamin E bảo là dùng sẽ hết mụn, giá 495k lọ 60v. Vậy mà dùng được khoảng 2 tuần là mặt nổi mụn tùm lum luôn, em vẫn kiên trì dùng tiếp nhưng mụn vẫn không giảm, và còn để lại vết thâm nữa. Ko hiểu là e ko hợp thuốc hay vì lý do gì nữa, mấy chị có ai dùng rồi tư vấn giúp e với nha!
    Èo bạn ơi, thật ra bạn có uống chục lọ vitamin E cũng ko hết mụn được đâu Muốn hết mụn bạn phải kết hợp nhiều yều tố như: dinh dưỡng hằng ngày, cân = nội tiết tố, giảm stress, giữ vệ sinh da = những sản phẩm phù hớp và an toàn. Có nhiều người trong lúc điêu trị mụn phải cử vitamin e vì da tiết ra lượng dầu quá nhiều. Vì thế ko nên uống viatin e hằng ngày đâu, đối vơi vitamin e của Away thì muốn giữ ẩm cho da với khí hầu nóng như TpHCM thì nnen uống cách ngày. Mình đề nghị bạn nên uống multivitamin của Amway (viên Daily đó) vì nó có chưa kẽm hỗ trợ cho da mụn. Vitamin C tốt cho da, giảm quá trình oxy hóa, giúp da sáng và lành vết thương do mụn. Vitamin B làm giảm stress và ức chế tuyến nhờn. Cái này mình ko phải quảng cáo dùm Amway nhé, tất cả công dụng của vitamin bạn có thể search trên các diễn đàn y khoa, dinh dưỡng v.v... Thêm 1điều nữa khi bổ sung dinh dưỡng thi các bạn phải kiêng trì, vì sản phẩm của amway ko phải la thuốc, ko có tác dụng chữa bệnh nha, nên sẽ có những người đuọc nghe quảng cáo quá nhưng khi dùng 1, 2 tuần ko thấy thay đổi liền bảo Amway lừa đảo . Đây chỉ là viien bổ sung dinh dưỡng, giống như 1 món ăn ta ăn trong bữa ăn hằng ngày thôi, ko phải là thuốc nên nó ko có tác dụng phụ. Và vì là thực phẩm bổ sung dinh dưỡng nên cần phải có thời gian để cơ thể hấp thụ và thay đổi .
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Thu_Trang Xem bài viết
    Kem đánh răng Amway ...mình có người tặng nghe bảo không được dùng nước. Cho mình biết tác dụng và vì sao lại sử dụng thế được không vậy bạn Mèo :d
    Chào chị, em cũng hay tham khảo các vấn đề về sức khỏe nên em có thể trả lời câu hỏi của chị như sau:
    Thật ra ko phải riêng gì kem đánh răng Amway mà đối với bất kỳ sản phẩm nào trên thị trường thì sau khi bóp kem vào bàn chải chúng ta không nên nhúng vào nước rồi mới cho vào miệng . Đơn giản là vì khi ta làm hành động đó thì vô tình 1 lượng lớn flour trong kêm đánh răng hòa tàn trong nước và mất đi trước khi chúng ta cho vào miệng đánh răng. Như vậy việc đánh răng chúng ta sẽ không còn hiệu quả vì không đủ lượng flour để diệt khuẩn và bảo vệ men răng Chị có thể tìm thấy thonh tin như vậy trên Google và các diễn đàn chăm sóc sức khỏe răng miệng .
    P/s: Em biết được điều này là do đi nha sỹ, bác đã chỉ em như thế
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem đánh răng Amway có dùng cho trẻ em được không?
    Mỹ Hảo
    0909001698
    https://www.amazon.com
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

B mèo ơi mình có em bé có nên sd sp k? Và sd những sp j.ntn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kem đánh răng Amway chỉ dành cho người lớn và trẻ em trên 6 tuổi nhé chị