TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có dùng bê tông tươi đổ mái ko ạ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,200 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Chắc ở top các mẹ đang xây nhà năm nay thì chắc nhà mình là khởi công muộn nhất. Vừa làm hôm 22 tháng 11 ( 06 thang 10 âm ).:Sick:
    Nhà mình thợ vẫn đang đào móng, nền nhà mình phức tạp nên 3 ngày rồi mà vẫn chưa xong.
    Cả nhà cho mình hỏi, mình định đổ móng và các mái = bê tông tươi ( từ nhà ra đương co 7m thôi nen chắc đương ống vào phun được )
    Nhưng mình chả có kinh nghiệm gì, ko biết chất lượng bê tông tươi ra sao ? Vè giá cả, tính ra thì có đắt hơn so với bê tông tự trộn ko nhi ?Bố mẹ nào biết về khoản nay thì chỉ cho mình với, cảm ơn nhiều lắm :LoveStruc::Rose:
    9RxGp7 Lu3op7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bêtông tươi giá thành tương đương, chỉ mất thêm tiền ca bơm(tĩnh or cần) chất lượng thì bạn cử kỹ thuật của mình theo dõi ktra thui, ưu điểm: nhanh gọn nếu bạn ko có mặt bằng rộng, tin tưởng dc vì mình vừa đổ móng và 4tầng mái nhà mình bạn à, chúc bạn sớm có nhà đẹp:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,200 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bopikachu Xem bài viết
    bêtông tươi giá thành tương đương, chỉ mất thêm tiền ca bơm(tĩnh or cần) chất lượng thì bạn cử kỹ thuật của mình theo dõi ktra thui, ưu điểm: nhanh gọn nếu bạn ko có mặt bằng rộng, tin tưởng dc vì mình vừa đổ móng và 4tầng mái nhà mình bạn à, chúc bạn sớm có nhà đẹp:Smiling:
    Vậy àh, cảm ởn bopikachu nhiều nhé .
    Thế nhà bạn gọi của bên nào vậy, cho mình tên và dt liên lac nhé.
    hi hi ấn mãi nút cảm ơn mà no ko lên. :Battin ey:
    9RxGp7 Lu3op7

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 107 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongmeou Xem bài viết
    Bê tông tươi chỉ tiêu kĩ thuật rất tốt, tuy có điều phải làm hợp đồng rõ ràng về tiêu chuẩn chất lượng và điều khoản đền bù khi có sự cố. Bền mình thi công nhà công nghiệp,đổ mái bằng bê tông tự trộn, lô bên cạnh đổ bê tông tươi, sau 1 tuần cầm xà beng chọc mà vẫn bở :Silly:, thấy cãi nhau rồi kiện cáo, rốt cuộc bên bê tông tươi phải trả tiền phá dỡ và đổ lại :Thinking:, công nhận cái khoản bê tông tươi này khi có sự cố thì ghê gớm thật :cool:
    Mobile: 0989 257 647 - YM: trongphu0202
    Shop MGOD https://zaodich.com/forum/f2540/vietf...san-go-996994/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chọn nhà cung cấp có uy tín thì mới dc, bình thường nhiều người hay gọi VD, tuy nhiên nên gọi nhà ccấp gần khu vực mình ở bạn à, bạn ở đâu? m ở LBiên nên gọi cty xd 319 cho tiện, nếu cần pm cho m ko mod lại cho là qc áo thì chít... hi... haonttella::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chọn nhà cung cấp có uy tín thì mới dc, bình thường nhiều người hay gọi VD, tuy nhiên nên gọi nhà ccấp gần khu vực mình ở bạn à, bạn ở đâu? m ở LBiên nên gọi cty xd 319 cho tiện, nếu cần pm cho m ko mod lại cho là qc áo thì chít... hi... haonttella::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn ở đẩu ? m ở LBiên nên gọi Cty 319 làm, có nhiều nhà ccấp lắm nhưng fải lựa chọn chỗ uy tín bạn à, gọi VD cũng dc đó, pm cho m ko lại thành Qc thì chít với mod nhẩy.. hi ..hi:Kiss:
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chắc ở top các mẹ đang xây nhà năm nay thì chắc nhà mình là khởi công muộn nhất. Vừa làm hôm 22 tháng 11 ( 06 thang 10 âm ).:Sick:
    Nhà mình thợ vẫn đang đào móng, nền nhà mình phức tạp nên 3 ngày rồi mà vẫn chưa xong.
    Cả nhà cho mình hỏi, mình định đổ móng và các mái = bê tông tươi ( từ nhà ra đương co 7m thôi nen chắc đương ống vào phun được )
    Nhưng mình chả có kinh nghiệm gì, ko biết chất lượng bê tông tươi ra sao ? Vè giá cả, tính ra thì có đắt hơn so với bê tông tự trộn ko nhi ?Bố mẹ nào biết về khoản nay thì chỉ cho mình với, cảm ơn nhiều lắm :LoveStruc::Rose:
    Với diện tích nhà dân không lớn lắm thì thời gian đổ bằng bê tông tươi và đổ bằng máy trộn (thường có 1 đội thợ riêng trộn bê tông) chênh nhau ko nhiều. Nếu nhà bác có mặt bằng để vật liệu máy trộn thì vẫn recommend dùng bê tông trộn hơn (dễ kiểm soát được chất lượng)
    Còn bác mà dùng bê tông tươi đổ thì khi đổ nhớ lấy bê tông đúc thành các khối lập phương 15x15x15cm sau này còn có cái mà giám định bắt đền nhau :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,200 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unnamed_kt Xem bài viết
    Với diện tích nhà dân không lớn lắm thì thời gian đổ bằng bê tông tươi và đổ bằng máy trộn (thường có 1 đội thợ riêng trộn bê tông) chênh nhau ko nhiều. Nếu nhà bác có mặt bằng để vật liệu máy trộn thì vẫn recommend dùng bê tông trộn hơn (dễ kiểm soát được chất lượng)
    Còn bác mà dùng bê tông tươi đổ thì khi đổ nhớ lấy bê tông đúc thành các khối lập phương 15x15x15cm sau này còn có cái mà giám định bắt đền nhau :cool:
    Nhà mình S cũng nhỏ xinh, 37m2, xây 4.5 tầng. Vì mình nghĩ Betông tươi nhanh hơn, tiện hơn. Hóa ra với S nhỏ thì cung ko nhanh hơn nhiều a`. Còn việc lấy it bê tông đúc thành khối thì mình cũng có nghe. Chẹp, đổ mái nhà mình, còn đem ra bắt đèn nữa nghe cung lăn tăn nhỉ. :Sick: Đễn lúc ý đúng là chỉ thiệt mình mà nhơ lại ko xong được thô trước tết thì thì có mà....:Sigh:
    @ Bopikachu, dậy sớm thế . Nhà mình ỏ phố Phùng Chí Kiên, đầu đương Hoang Quoc Việt vào. Để mình pm cho bạn :Smiling:
    9RxGp7 Lu3op7

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 138 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

nhà mình vừa đổ xong cả 4 sàn đây nè, rất rất ổn và sạch sẽ nữa, nhà mình cách đường 80 m mà vẫn nối ống ok, chỉ tội giá ca bơm hơi chát, bên kia lấy mình móng, t1 t2 là 4,5 triệu, t3 là 4,8tr.
    làm bê tông tươi nói chung là văn minh hơn, chất luong cũng ổn hon nhiều, mình đổ bê tông chèm đó
    • 120 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Em đang cần đổ gấp 5m3 bê tông tươi, em ở Hoàng Mai, bố mẹ nào biết cty uy tín, chất lượng giới thiệu giúp em mới.
    Em cám ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 134 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em chẳng biết các bác nghĩ gì - khi bê tông tươi cần xe vận chuyển đến mà lại ngang bằng bê tông trộn tại chỗ. Các bác nói thế thì bọn bê tông thủ công xác định chêt hết đi vì - ko có chỗ tập kết vật liệu mới phải dùng bê tông thương phẩm chứ mặt bằng đủ chỗ tập kết thì nhà dân vẫn chưa nhiều người dùng thương phẩm đâu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 425 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

nhà em đang chuẩn bị đổ. Vẫn đang lăn tăn ko biết dung bên tông tươi hay tự trộn vì mặt bằng cũng không được rộng ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 206 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Nếu mặt bằng bạn xe bê tông tươi vào được thì nên dùng bê tông tươi.
    1. Đều hơn (dĩ nhiên phải chọn công ty uy tín, coi chừng ăn bớt nhé)
    2. Thợ đỡ mệt hơn (khỏi phải xách lên, mà bơm đến tận nơi)
    3. Dĩ nhiên là nhanh hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 236 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NVTMY Xem bài viết
    Nếu mặt bằng bạn xe bê tông tươi vào được thì nên dùng bê tông tươi.
    1. Đều hơn (dĩ nhiên phải chọn công ty uy tín, coi chừng ăn bớt nhé)
    2. Thợ đỡ mệt hơn (khỏi phải xách lên, mà bơm đến tận nơi)
    3. Dĩ nhiên là nhanh hơn
    Bây giờ nhà dân dụng xài bê tông tươi nhiều rồi, hôm trước có thấy 1 topic nói về sản phẩm này mà trôi đâu mất rồi. Đang muốn kiếm lại số hotline của Holcim, bạn nào có cho mình với!
    24.12.2010 & HT forever
    • 239 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Bê tông thương phẩm nhanh hơn, gọn hơn, sạch sẽ hơn... nhưng không có ký thuật thì kiểm soát chất lượng khó lắm đó, nhất là mấy bác DNVN luôn làm ăn gian dối nên càng mêt...
    MTI2ODQ1MzQyOA
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 141 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bê tông tươi tốt lắm bạn, làm cũng nhanh nữa, nhà mình vừa đổ móng và mái xong. Bê tông tươi Việt Úc tốt lắm.
    Amejp7

VNAFp7
    • 2,159 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm nhà mình, bạn chỉ nên đổ bê tông tươi nếu nhà thầu có kỹ thuật, hoặc nhà bạn có người giám sát biết kỹ thuật, kêu nhà thầu làm theo ý mình. Các nhà thầu hiện nay theo mình là khó biết hết được kỹ thuật đổ bê tông tươi. Một số quy trình mình nhớ là cần làm sau đổ bê tông tươi là: khi đi lên để tưới nước thì chỉ đi chỗ vị trí đà, trải bao dứa lên, chà bàn chà lên bê tông... Nếu không đúng kỹ thuật thì sau này sẽ bị nứt sàn. Nếu nhà riêng lẻ, thầu/công ty bình thường thì theo mình đổ thủ công là ok.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Ông xã em chuyên bê tông tươi bên Licogi12. Các mẹ có thể call : 0915.469.669 hoặc 0164.666.7209 nhờ ox em tư vấn phương án thi công tiết kiệm cho ạ, cả cách kiểm soát khối lượng, chất lượng abc nữa. Biết để không mất tiền oan. Còn mua và sử dụng bê tông tươi của bên nào tùy các mẹ nha, no vấn đề. hihi

Chúc các mẹ sớm nhà cao, cửa rộng.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị, tùy vào khối lượng mỗi lần đỗ bê tông chị ah, nếu đỗ nhiều (>5 khối) thì nên đỗ bê tông tươi để đảm bảo chất lượng, còn nếu ít hơn thì đỗ bê tông tay cũng được đễ tiện lợi và giảm chi phí. Có thắc mắc gì thì chị cứ liên lạc qua sđt 0934131305 ( em tên Hài) để được tư vấn giúp cho.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2